TIN TÀI TRỢ.

nước tẩy trang nào tốt mấy chị

• 502 Lượt chia sẻ
  • 81.9K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mấy chị cho e hỏi nước tẩy trang nào dùng tốt ạ. Dành cho da nhạy cảm ý ( da nhiều nhiều dầu + dễ bị dị ứng ạ) , với loại dành cho da hỗn hợp lun ak ( e hỏi zùm bạn e lun
    Em mới mua chai kem nền Revlon age defying, màu số 4 với hộp phấn nền cùng loại lun. Nge nhỏ bán hàng nói nge đã wok :Silly: kiu kiềm dầu tốt lắm, mà màu trắng hồng hồng tự nhiên nữa.. ko biết chất lượng nó có đúng zi ko nhỉ :Silly:
    Bek ký cái rỳ bi h

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hú hú hú e mới search lại :Crying::Crying: điên wa điên wa đi :Crying:
    Này nhé, luc mua e thấy co 2 loại, nhỏ bán hàng tư vấn cho e xài loại này hợp j j đó, kiu e nên xài loại này, loại kia là dành cho ng lớn tuổi, còn loai này là dành cho người trẻ tuổi, em hỏi đi hỏi lấy mấy lần nó vẫn kiu loai này xài cho ng trẻ tuổi. Lúc về e search lại thì loai này dành cho ng 28 30t trở lên, còn loại mà nó kiu dành cho người lớn tuổi thi thực ra la dành cho ng trẻ xài. Em mới 22t ak :Crying:
    Nữa nhé, e hỏi nó hạn sử dụng ở đâu nó củng ko biết, tim tim 1 hồi thấy cái zòng 09132, e hỏi nó hạn sử dụng hả, nó kiu ko phải, chắc la số j đó. Nhưng nó tìm hoài ko ra HSD, nó cứ đảm bảo với e la hàng này mới nhập về trong năm nay, loại này cũng mới ra trong năm nay. Em gà mờ nge nó nỏi tưởng thiệt, h coi lai thì cái 09132 là ngày sản xuất, tức là chai này sản xuất vào ngày thứ 132 của năm 2009 :Crying: HSD 3 năm, zị la sắp hết hạn rùi :Crying:
    Em ngu ngơ ko biết j về mỹ phẩm, chạy vo nowzone mua mong được tư vấn đàng hoàng, ai zè gặp kon nhỏ này :Crying: từ nay e cạch cái chỗ này ra :Crying: cả tháng lương của e đi hết cho nó rùi ((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((
    Bek ký cái rỳ bi h
    • 371 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

chị thì hay dùng của Maybelline, nhg mua loại tẩy trang cho mắt và dùng cho cả mặt luôn, tẩy nhanh, sạch và ko thấy dị ứng gì cả
    đã từng dùng của Lancome thấy cũng okie, Clinique có dạng sáp dùng cũng rất tiện nữa
    nhg thấy Maybelline vẫn vừa tiền và xài okie
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị ơi, cái maybeline da nhạy cảm xài được ko chị :Angel: Tại da vừa nhiều dầu vừa dễ bi dị ứng ( vừa mới cực khổ theo bs Sương mấy tháng nay mới đỡ được :Crying: :Crying: giờ mà bi nữa chắc tiêu lun wa :Crying )
    Bek ký cái rỳ bi h
    • 371 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

hihi, c ko bik nữa e ơi, vì da c cũng bình thường, nếu da nhạy cảm thì mua Clinique kìa em, khá là good, bạn c da sensitiive lắm nhg xài ok đó mỗi tội hơi đắt 1 hộp hình như t8-900k j đó, c ko nhớ nữa, dùng tầm 1 năm là hết
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 22 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

E thì dùng L'oreal loại dùng cho mắt và môi, thấy ok ạh ^^"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị tk cho e xin giá với ạ với lại chi biết ở HCM có chỗ nào mua l'oreal ko chị :Silly: e thấy mấy tiệm mỹ phẩm co bán nhưng sợ hang fake lắm :Silly:
    Bek ký cái rỳ bi h
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

The Face Shop. Thorakao. Ngon bổ rẻ!! :Laughing:
    Ta là đứa ngây thơ
    Trái tim ta mộng mơ
    Mọi người bảo ta khờ
    Nhưng họ đâu có ngờ
    Rằng ta chỉ giả vờ... :cool:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 639 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

nếu dùng cho mắt và môi thì mình vote cho maybeline. cho mặt thì chưa ưng cái nào ngoài cái tự chế hiện nay của nhỏ bạn: hoa hồng khô + rượu.
    • 937 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

da mình cũng dầu và khá nhạy cảm, mình chỉ hợp với tẩy trang dạng sữa cho mặt (cleansing milk), dùng thấy sạch và lành da. Tẩy trang cho mắt mình dùng của Loreal hoặc Neutrogena, còn tẩy trang cho mặt mình đã dùng qua Lancome, Sephora và Loreal - tất cả đều là dạng sữa lỏng dùng rất okie. Dùng tẩy trang dạng sữa của Lancome rất tốt, có điều giá thành hơi cao, nếu phải tẩy trang thường xuyên thì ko được kinh tế cho lắm, nếu ko có điều kiện thì vẫn có nhiều loại ngon bổ rẻ mà vẫn hiệu quả như Sephora, Loreal hoặc The face shop....giá chỉ trên dưới 200k
    • 551 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Mình đã và đang dùng tẩy trang Bi-facil của Lancome 5-6 năm rồi và rất thích. Mình thường dùng waterproof mascara (loại mascara này rất cứng đầu) vậy mà loại tẩy trang này giúp mình chùi sạch được đấy. Hơn nữa mình thuộc loại da mẩn cảm và loại tẩy trang này k làm vùng da quanh mắt mình bị đỏ. :Rose:
    • 1,257 Bài viết

• 2,902 Được cảm ơn

Mình da khô,rất nhạy cảm, hay dị ứng. Tấy trang mắt thì mình đã dùng qua và thấy tốt như:
    Lancome Bi - Facil: Chất luơng tốt kg cần bàn cãi nhưng đắt.

2qbyb5s

Tốt sau đó là Loccitane Immortelle Eye Make - up Remover. Nếu Lancome Bi - Facil được đáng giá 10/10 thì Loccitane theo mình được 9/10 mà giá tiền rẻ hơn Lancome 1/2. Tuy nhiên cũng vẫn chưa đáp ứng tiêu chí NGON - BỔ - RẺ .

20syu5h

Tẩy trang mắt - môi L'oreal: 8/10, đúng là ngon ,bổ ,rẻ. Dùng kg xót ruột, xót da.:Angel:

2nrlim9
    • 570 Bài viết

• 994 Được cảm ơn

Mình thường xài tẩy trang mắt và môi của Lancome khi trang điểm nhiều, đậm - chai xinh xinh, trang điểm mắt đậm nhưng vẫn tẩy một cách dễ dàng, mà kg khô da hay gì gì hết. Nhug giá e nó hơi đắt tí. Bình thường trang điểm nhẹ nhàng thì mình dùng của Bourjois - cũng okie lắm! :-) Giá rẻ hơn nhiều í :-)
    RiW8p7
    • 1,257 Bài viết

• 2,902 Được cảm ơn

Tẩy trang cho da mặt thì mình dùng L'oreal, Sephora...là bị dị ứng, da bị xót, đỏ hằng tuần mới hết. Dùng SSD, Guerlain, Dior thì tốt nhưng đắt...cuối cùng chọn Lancome Cleansing Water Face, Eyes, Lips là kinh tế hơn cả. Sạch da, kg dị ứng. Toàn phải canh đợt giảm giá là mua 2, 3 chai dùng dần cho đỡ xót ruột.

211nptc
    • 191 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em thì cứ nước hoa hồng tự làm + dầu ôliu, lắc đều rồi cho ra bông tẩy trang. Thơm, sạch, mềm, rẻ
    Lflip7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,153 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

mình dùng olive oil, vừa tẩy trang vửa làm mềm mịn da mặt, tẩy siu tốt đặc biệt là có xài các mĩ phẩm chống thấm nước còn hôm nào lười quá mún lau mặt lẹ để ngủ thì mình dùng khăn giấy tẩy trang của The Face Shop, còn quỡn quỡn thì xài tẩy trang gel của Bourjois (mua nhưng xài đc một ít lại chán, mà ko xài thì phí nên thi thoảng lại dùng)

thích dầu olive nhất
    ''Run a little faster, the World will follow after''
    • 2,037 Bài viết

• 4,929 Được cảm ơn

Mặt: Cetaphil
    Mắt, môi: Olive oil, baby oil
    • 238 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

đúng rùi...e vote cho baby oil của Jonshon Baby...da nhạy cảm tới đâu cũng ko dị dị ứng....e dùng cho cả mắt môi và mặt lun đó c
    Điều hạnh phúc nhất trong cuộc sống ta học được là yêu và được yêu đáp lại!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 492 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xa_truc_thao Xem bài viết
    Mặt: Cetaphil
    Mắt, môi: Olive oil, baby oil
    Bạn ơi, Cetaphil rửa mặt còn không sạch lắm, được cái dịu nhẹ, không kích ứng thôi bạn ạ. Mình sợ là dùng để tẩy trang sẽ không sạch, không tốt cho da đâu.

Mình dùng tẩy trang dạng sữa của Clarin thấy tốt, sạch. Thấy tốt hơn của TFS mà giá không đắt hơn là bao. Tẩy trang gạo dạng sữa của TFS là 250k thì phải, còn của Clarins mình mua là 350k.

Nhưng tẩy trang thích nhất là của Lauress, cũng là sữa rửa mặt luôn. Dạng dầu nên sạch nhất luôn, rửa xong da mịn, mươt, ko căng khô gì hết. Đúng là best cleanser :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hix hix.. nhìu loai wok :Silly:
    Mấy chị cho e hỏi nuờc tẫy trang co chất zi hại za, hay gây zị ứng cần tránh ko ạ :Silly: đễ e zòm ngó thử coi sao.... :Silly: e ko biết nhiều loại mỹ phẫm ==> đọc bài mấy chị thấy tên lạ hoắc chẳng biết kiếm ở đâu nữa :RollingEy::RaisedEye
    Bek ký cái rỳ bi h
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3