TIN TÀI TRỢ.

Những đồ cần khi bắt đầu trang điểm đi làm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.33K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,040 Bài viết

• 2,107 Được cảm ơn

Em sắp đi làm, nên muốn học trang điểm nhẹ nhàng cho trông tươi tắn hơn 1 chút thôi ạ. Em bắt đầu phải đi sắm đò nghe khi trong tay trước nay đều mới chỉ biết dùng son dưỡng :Silly:. Vì vậy em nhờ các chị liệt kê giúp em những thứ em cần dùng cho trang điểm đi làm đơn giản, nhẹ nhàng thôi ạ. Nếu có tên hãng và giá nữa thì càng tốt ạ, loại các chị dùng thấy ổn ý ạ. Vì giờ đồ trang điểm thượng vàng hạ cám, song đồ tốt mà giá hợp lý 1 chút thì cần có kinh nghiệm của các chị ạ. :Rose:
    Em thuộc loại da thường và hơi dầu hay sao ý ạ, trước nay chưa có chế độ chăm sóc gì đặc biệt. Còn màu da thì trắng và mịn, như đánh giá của mọi người. Em xin cảm ơn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,178 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f69/h...u-tiec-489669/

có topic chỉ rõ từg món và cách thức rồi nè chị...

còn nếu muốn mọi ng` tư vấn sâu thêm em nghĩ chị nên đưa ra khoảng giá mình có thể chi đc cho mỗi món nữa...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn xem link bạn jaychoukira đưa ở trên nhé. Xem thêm clip hướng dẫn trên youtube nữa cũng hay. những basic makeup tutorials í. Trang điểm nhẹ nhàng công sở thì không cần nhiều đồ đâu. Tớ thấy đồ của Revlon ( nếu ở HN thì ở Parkson hay Phố Huế bạn search đại lý chính hãng xem) hay The Faceshop (parkson hoặc vincom) cũng được mà không đắt quá. Oriflame thì tớ chưa dùng nhiều nhưng những cái đã dùng rồi thấy cũng bình thường thôi (mà cũng chẳng rẻ đâu :-s). Ấy nên xem nhiều review và hướng dẫn trước khi mua ấy, chứ cứ ra hàng nghe các chị bán hàng tư vấn thì thấy cái gì cũng cần mua ấy, nhưng thực tế là mua xong rồi về nhà thấy không cần thiết rất là phí
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Mình thấy cơ bản thì cần có kem dưỡng, kem lót (base), kem nền (foundation), phấn phủ (powder), phấn má hồng, chì hay bột kẻ chân mày, mascara là đủ để make up đi làm đó bạn. Còn hiệu nào thì tùy bạn muốn mua hàng cỡ nào nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)