TIN TÀI TRỢ.

Nhờ tư vấn bộ trang điểm cá nhân đơn giản

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.34K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Từ trước dến giờ em chỉ toàn dùng Posn thôi. Gìơ em muốn trang diểm một chút khi di chơi. Nhưng khổ nỗi em ko biét nên dùng những gì, rất dơn giản thôi ạ., chỉ cần cho mặt trắng sáng lên một chút, đôi mắt sắc nét hơn, và một chút son môi là đủ. Các me thông thái tư vấn giup em là nên mua những gì ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ mới trang điểm thì chỉ cần kem bb, phấn phủ, chì kẻ mày + kẻ mắt luôn, son màu, son bóng là ok.
    • 27 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Khi trang điểm thì nên có 1 loại dưỡng trước khi trang điểm nha mẹ nó.
    Bước đầu mẹ nó sắm những thứ này nhé:
    DƯỡng (serum/lotion/cream) > BB Cream > Phấn Phủ ( những bước này mẹ phải chọn cẩn thận loại hợp vs da m nhé)
    Muốn cho mắt sắc nét hơn thì kẻ eyeline, mẹ mới tập vẽ thì dụng loại chì hoặc gel, thêm miếng mascara nữa
    Ít son môi nữa là xinh tươi ( son tint hoặc son lì tuỳ ý thích của mẹ nè)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 595 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

em thấy có nguoi vẽ mắt bằng chì rùi dùng cọ tán ra chứ ko vẽ đường kẻ sắc nét bằng bút .vậy nên dùng cách nào cho tự nhiên ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi newbaby1991 Xem bài viết
    em thấy có nguoi vẽ mắt bằng chì rùi dùng cọ tán ra chứ ko vẽ đường kẻ sắc nét bằng bút .vậy nên dùng cách nào cho tự nhiên ạ
    Mình thích nhất là lông mày tỉa gọn gàng, chả cần vẽ vời gì cả, nếu nhạt màu thì dùng cây chuốt mi phảy phảy vài cái lên cọng lông mày cho đậm thôi. Nhìn rất tự nhiên . Mặt dù trang điểm nhẹ nhàng mà vẽ lông mày quá nét vẫn có cảm giác người đó trang điểm cầu kỳ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi clouldless_day Xem bài viết
    Khi trang điểm thì nên có 1 loại dưỡng trước khi trang điểm nha mẹ nó.
    Bước đầu mẹ nó sắm những thứ này nhé:
    DƯỡng (serum/lotion/cream) > BB Cream > Phấn Phủ ( những bước này mẹ phải chọn cẩn thận loại hợp vs da m nhé)
    Muốn cho mắt sắc nét hơn thì kẻ eyeline, mẹ mới tập vẽ thì dụng loại chì hoặc gel, thêm miếng mascara nữa
    Ít son môi nữa là xinh tươi ( son tint hoặc son lì tuỳ ý thích của mẹ nè)
    Cho tớ hỏi dùng lotion và tẩy trang của hãng nào mùa thu đông nàythì tốt hả bạn. Da tớ hỗn hợp.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 109 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn newbaby nói về vụ kẻ mắt ý chị ah, chứ không phải nói về lông mày ) Mà em thấy chị mới trang điểm thì bỏ qua vụ kẻ mắt cũng được, dùng kem mắt dạng que sắp tô 1 tí lên bầu mắt cho mắt sáng + mascara là long lanh roài
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng đang tập trang điểm, xài ké đồ của bà chị, phấn với bb cream của essance, kẻ mắt gel của maybelline. nghe mọi người nói phấn phủ rồi phấn nền gì đó em cũng tò mò, chả biết nó làm gì, thiếu được không và nếu mua thì mua của hãng nào, giá trung bình chừng 200-350 thôi hic em sinh viên sắp ra trường nên túng thiếu, chả biết nên mua cái nào là hợp lý
    • 201 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Đánh dấu học hỏi .......................
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 201 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Benefit mới ra 2 kit 1 kit là dành cho nền da,1 kit má hồng và môi bạn có thể mua 2 kit này và tìm thêm 1 màu mắt 3-4 màu mình thích, 1 masscara,1 chì kẻ mi,1 hộp bột tô lông mày là ok lắm!... Nếu tìm kit cho mắt của Benefit luôn thì sẽ ổn bạn không cần mất thời gian tìm kiếm nhiều.Mỹ phẩm của Benefit dùng cho cá nhân khá ổn đó bạn vì mình đang dùng 2 kit này. Rãnh mình sẽ review kỹ hơn cho mọi người đặc biệt là những bạn mới bắt đầu makeup tham khảo nha!
    Chúc bạn tìm đc mỹ phẩm tốt và phù hợp!!!
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giờ nhiều loại mỹ phẩm quá, khó chọn
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

dung JADA đi bạn, chất lượng tất okie đấy, mình vừa mới được tặng phiếu học trang điểm nâng cao của jada sau khi kết thúc lớp cơ bản
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ui, nhắc đến trang điểm đúng là khổ luôn. Mình cũng thèm trang điểm lắm nhưng khổ nỗi da mình khá nhạy cảm, từng bị dị ứng phải chữa hơn 2 năm mới hết, hic. Nên giờ dù có muốn mình cũng hạn chế trang điểm hay dùng mỹ phẩm lắm, mìh thấy nhiều bạn trang điểm đẹp nhưng cũng có nhiều ng trang điểm mà như hát tuồng ấy, nhìn vào là thấy 1 lớp dày cộp phấn trắng hơn hẳn cái cổ

Mình thì chỉ dùng có mỗi ít son, và đôi khi dùng thêm tí mascara vậy thôi, cũng hên da mình trắng, nhìn cũng tạm ổn nên như vậy là đủ rồi. Mình nghĩ bạn nên xem thử da bạn thế nào chứ đừng bôi quá nhiều thứ lên da, trang điềm nhiều mà ko chăm sóc da thì da nhanh hư lắm đó
    • 54 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đánh dấu học hỏi.