TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký phun xăm môi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 61.5K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình là thành viên mới tham gia wtt, mình phun môi được 2 tháng mà bây giờ lúc nào cũng trong tình trạng ngứa rát sưng môi. Qua bên tmv họ kêu là uống thuốc dị ứng mà uống vào vẫn k đỡ. có bạn nào như mh mà chữa khỏi rồi k?mh thực sự chán nản quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi đọc tham khảo thông tin phun em cũng mạnh dạn tự tin đi làm môi hơn. Nay môi em đã được tháng hơn màu lên em thấy tươi , mọi người bên công ty khen xinh ra nhiều, Em đăng lên để ủng hộ những ai bị thâm tái môi tư tin đi làm.
    Qúa trình làm phun môi mình như sau :
    - Về màu môi do môi mình bị thâm tái nên phải xử lý thâm tái trước khi làm và chi phí cao hơn ( tính thêm phần xử lý )
    -Sau thời gian ủ tê 25 phút môi mình cứng đơ chuyên viên bắt đầu thục hiện phun mất tầm khoảng tiếng hơn . Sau khi xong vệ sinh môi được cho ngậm 2 viên thuốc ( hỏi ra thì là aphachoay - thuốc tan máu bầm ) Nhìn gương không thấy môi sưng gì hết . sau khi ngậm hết thuốc mình được khuyên khích nói chuyện nhiều vô cho tê mau tan và nhai thêm Sing gum . sau 3 tiếng môi mình nhả tê hết đơ. Được dặn dò kiêng ăn các món như : cafe , nước tương, hải sản,ra muống, đồ cay , nóng mặn : khoai mì, sầu riêng, lẩu thái, chuối hương thịt bò, cá kho,... và không đánh son tròn 2 tuần đầu. Môi mới làm xong rất đậm như quấn son
    Sang ngày thứ 1: môi khô lại màu sậm hơn vẫn còn hơi ướt ướt ra ít nước mô . ăn uống khó khăn, Môi co giãn khó không còn cứng ê như buổi đầu làm. do phải kiêng cữ mình toàn ăn thịt heo không thôi . sáng ăn bánh canh thịt heo , trưa canh bí thịt heo với cơm , tối canh canh cải với thịt heo và nhớ vê sinh môi kỹ bằng nước muối sinh lý . đánh răng xúc miệng cũng bình thường. uống thuốc su mỗi bữa ăn
    Ngày thứ 2 môi khô lại nhiều hơn không còn ra dịch mô ướt . sáng ra mình thoa thuốc vaseline lên cho mềm môi ( chuyên viên bảo sau 24 tiếng mới bôi lên ) . tránh cử đông há miệng rộng nếu không môi bị kéo nứt ra . Lấy bông gòn chạm chạm lên môi nhớ đùng miết nha, Đến chiều thì thấy màu môi mài đã bong nhẹ tróc ra ít phần mép môi
    Ngày thứ 3 : mài môi teo gom lại nhỏ hơn nên bôi vaseline lên liên tục để hạn chế khô môi và nên uống nhiều nước mát . sau mỗi lần an uống chậm chậm vệ sinh môi là thấy mài môi càng tróc ra nhiều hơn . Đến chiều tối mài môi đã bong hết gần như toàn bộ.
    Ngày thứ 4 ; sau lớp mài bong ra còn bong thêm lớp mài nhỏ mỏng nữa nên cũng phải thoa vaseline lên liên tục. lúc này màu môi chưa tươi vẫn còn sậm sậm màu nhìn tái tái không đều màu
    Môi được tuần màu chuyển sáng hơn chút bớt tái nhưng vẫn có cảm giác khô môi , mình nghĩ do da non đang lên . nên ăn thêm khóm và trái cây nhiều vô
    Tính ra mình kiêng ăn có 1 tuần thôi. sau 1 tuần mình đã uống cafe rồi ( vì rất thèm ) cũng chẳng để ý kiêng thêm gì nữa mặc kệ màu môi lên hay không .
    Và càng ngày môi mình màu môi càng sáng tươi ra nhiều hơn đến nay
    Do mình kiêng an kỹ trong tuần đầu hay sao ấy nên không bị nổi mụt nước gì cả. chị trong công ty mình không biết chị kiêng ăn như thế nào mà bị lên mụt nước ( làm cùng chỗ bên mộc liên ) . chị bị sau ngày thứ 3 khi bong hết mài . Mình cũng không rõ nguyên nhân do đâu , hỏi chị chị nói cũng uống kiêng ăn như mình

22196051_1426860924016745_188180360854327556_n
    • 352 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

cái này màu vĩnh viễn đúng k bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, năm 2018 rồi chắc bạn ok rồi nhỉ, nhưng bạn còn lên diễn đàn thì mình hỏi nhé. Giờ môi bạn thế nào? chữa như nào khỏi à bạn?
    ....
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim_tun Xem bài viết
    Bạn ơi, năm 2018 rồi chắc bạn ok rồi nhỉ, nhưng bạn còn lên diễn đàn thì mình hỏi nhé. Giờ môi bạn thế nào? chữa như nào khỏi à bạn?
    Tớ mới phun môi đc 1 tuần bạn a. Giờ vẫn còn ê ê, tê tê. Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoamn85 Xem bài viết
    Tớ mới phun môi đc 1 tuần bạn a. Giờ vẫn còn ê ê, tê tê. Hic

Tớ tê tê lâm râm suốt mà được 1 tháng rồi, phải ra tận TMV để ủ cậy hết các da bong tróc ra (3 tuần sau phun). Nản lắm rồi ý. BS kê em ít thuốc acyclovir và gentrison về bôi mà vẫn thấy tình trạng chưa biến chuyển lắm. Nản ơi là nản.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ tóp giờ còn lên diễn đàn ko nhỉ? Ko biết tình hình bạn sao? Vì rất nhiều bạn cũng bị tương tự. Bạn update nhé!
    ....
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthao276 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi snowngan Xem bài viết
    XsdF97r
    mấy chị ơi cho em hỏi, sau khi em phun xong cỡ 2 tuần thì môi em nổi những hột trắng như trong hình, không đau không ngứa rồi tự động hết.
    tới lúc 1 tháng hơn thì lại nổi tiếp cho đến bây giờ là 2 tháng vẫn còn và nhiều hơn.
    cả tuần nay thì môi em bị sưng và ngứa, còn tê tê nữa. không phải bị mấy chỗ hột mà là cả môi nhất là môi trên.
    3 ngày nay em xài tetracylin thì hột trắng có vẻ bớt nhưng môi vẫn sưng và tê ngứa lắm.
    có ai biết bị thế này là gì không ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của snowngan
    bạn đi Phun xăm ở chỗ có uy tín đấy chứ????
    1 số trường hợp bị dị ứng với mực xăm đấy b ạ, hoặc do lúc da môi còn non nớt bạn ăn trúng đồ "phong", hoặc lúc da môi còn yếu mà b dùng các loại mỹ phẩm cho môi ấy, ... nói chung b dùng tetra là đúng rồi, nếu sưng thì b mua thuốc giảm sưng uống nha... nếu tình trạng kéo dài thì đến Bệnh viện là tốt nhất
    Mình đang bị như bạn, bạn ơi bạn hết chứ, chữ ntn bạn?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai bị như e. Nướt bọt ra ướt ướt khóe môi ý
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowngan Xem bài viết
    XsdF97r
    mấy chị ơi cho em hỏi, sau khi em phun xong cỡ 2 tuần thì môi em nổi những hột trắng như trong hình, không đau không ngứa rồi tự động hết.
    tới lúc 1 tháng hơn thì lại nổi tiếp cho đến bây giờ là 2 tháng vẫn còn và nhiều hơn.
    cả tuần nay thì môi em bị sưng và ngứa, còn tê tê nữa. không phải bị mấy chỗ hột mà là cả môi nhất là môi trên.
    3 ngày nay em xài tetracylin thì hột trắng có vẻ bớt nhưng môi vẫn sưng và tê ngứa lắm.
    có ai biết bị thế này là gì không ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của snowngan
    C ơi c còn lên web k
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang tính phun xăm môi mà môi bị khô sợ dăm ba bữa nó lại nhạt hết màu. thấy mấy bà chị xăm xong giờ chỉ còn mỗi viền môi thôi ý
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đọc cmt các bạn mình thấy cũng có người phun đẹp, người không nhỉ ?
    mình thì cứ trung thành với son môi thui, mình mới tìm ra được loại son môi khử thâm khá tốt, mình đánh sau 1 tháng đã thấy môi hồng hơn nhiều rồi nè YNkfzI-GrO9-BVyw5tF4eIXR8C6TSmnwI5dkbQpsXcmPqpgyDILwwzn8pvCMVACpWKdRsUVSqY7zWJ3m0PD6slXOyt6WMQ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2