TIN TÀI TRỢ.

Nhật ký phun xăm môi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 58.9K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào các mẹ đang cùng có mối quan tâm trong việc phun xăm môi như em....Em lập topic này ngoài việc chia sẽ quá trình e phun xăm môi ra còn muốn được nghe mọi người góp ý cho e, bởi e cũng chỉ vừa làm dc vài hôm thôi, còn lăng tăng nhiều thứ lắm... Mong các mẹ cùng e chia sẽ kinh nghiệm nhé...
    Môi em k thâm k nhạt màu, nói chung là bình thường thôi, nhưng do mẹ chồng e bảo da e trắng nên đi xăm cho nó đẹp... rồi mẹ chồng dẫn e đi làm (mẹ ck chịu chơi lắm)... Đến chổ xăm e nói là e muốn xăm màu đỏ hồng tự nhiên, nhìn giống Bạch Tuyết cho nó đẹp, e k thích xăm viền nên cứ nhắc đi nhắc lại với cái chị làm cho e....

(Ngày đầu xăm - buổi chiều) Đầu tiên chị ấy bôi bôi cái thứ gì dc thấm vào 1 miếng bông gòn lên môi e, sau vài giây e thấy môi tê tê...(vậy chắc đó là thuốc tê) sau ấy chị đó tiêm thuốc tê vào môi trên cho e chia đều làm 5 điểm , nói thiệt là e sợ đau nên thấy đau lắm ạ... dc vài giây thôi là cái môi nó k còn biết gì nữa đâu, rồi chị ta bắt đầu đi máy xăm lên khắp môi trên, k đau gì nữa chỉ thấy rung rung của cái máy thôi, sau khi xăm xong môi trên thì làm tiếp môi dưới cũng ik như thế....
    Làm xong là 2 cái môi nó vêu lên và đỏ chót màu mực trông kính lắm, 10 phút sau thì môi bắt đầu có cảm giác đau đau, về nhà e ăn chút cơm với canh ... hé nhẹ môi ra lùa từ từ vào, cũng hơi đau (chị xăm bảo e ăn uống bình thường k cần kiêng nhiều... nên e ăn cơm lun, tại ghét ăn cháo) ăn xong e uống thuốc (chỗ xăm người ta đưa lun và thuốc kháng viêm, giảm đau và tan máu bầm).... tắm rửa bình thường nhưng e tránh nước vào môi, e rửa môi bằng nước muối và lau nhẹ bằng khăn giấy ướt. Tối môi vững sưng to, cảm giác châm chích hơi đau đau, nhưng k đến nỗi nào ngủ vẫn ngon

Ngày thứ 2: e vẫn ăn uống loãng và tránh động đậy môi mạnh, môi nay bớt sưng rồi và thấy mực +da môi khô lại dày dày hơi khó chịu, hôm nay e chỉ uống 1 liều thuốc nữa thôi và e k uống nữa vì e thấy da thịt mình cũng hiền, tránh uống thuốc cũng tốt... k được đánh răng là 1 cực hình ngày e phải ngậm nước muối 2 lần sáng và tồi

Ngày thứ 3: môi hết sưng mà cái phần da bị xăm nó teo lại, khô và cứng, cảm giác hơi khó chịu, ăn uống như bình thường,e chịu k nổi nên liều đánh răng lun,cố gắng nhẹ nhàng là dc... tối hôm ấy e thấy da mội nó nứt ra 1 đường nhưng k sao hết vì da môi bên dưới cũng đã lành rồi hihi, thế là e bôi thuốc mỡ vào cho nó mềm cái da môi ra... đi tắm xong e nhìn thấy môi bắt đầu tróc 1 miếng nhỏ ở khoé môi...

Ngày thứ 4: tróc từ từ đến cuối ngày là môi tróc hết luôn, e k có bóc hay lột gì cả mà lâu lâu hay lấy tay thăm dò xem nó có bong ra k thui (hiu hiu)... nhìn màu sắc lúc nó bong ra hết ngộ lắm. e thấy nó đỏ hơn là hồng, cũng k đều màu đâu, cái viền môi sao mà lại đậm hơn trong lòng môi thế k biết nữa ...

Đến nay là dc 6 ngày rồi : màu môi e khá đậm nhưng vẫn không đều cái viền vẫn đậm hơn, màu thì k dc sáng ... đò đỏ hồng hồng nhưng hơi tối haizzzz... cũng hơi lo quá vì thấy màu k đều và hơi bị đậm nhìn như tô son ấy, e vẫn thường xuyên bơi thuốc mỡ vì môi hiện giờ vẩn còn cảm giác ê ê khó tả lắm ....

Không biết liệu 1 thời gian nữa màu nó có khá hơn k .... e sẽ theo dõi tình hình và báo cáo tiếp sau nhé
    e gửi cái hình màu môi e ... e thì e thấy k dc đẹp lắm k biết mọi người thấy sao nữa

Snapshot_20150520_1
    Mẹ iu con nhất nhất trên đời
    Nuôi con khỏe, dạy con ngoan, đầu tư cho con hết mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị xăm hết bn tiền vậy. Mẹ em cũng đang tăm tia xách em đi xăm nhưng em đang tìm hiểu đã

Gởi từ ứng dụng Webtretho của betron93
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betron93 Xem bài viết
    Chị xăm hết bn tiền vậy. Mẹ em cũng đang tăm tia xách em đi xăm nhưng em đang tìm hiểu đã

Gởi từ ứng dụng Webtretho của betron93
    Mẹ ck chị dẫn chị làm chổ quen, tay nghề cũng 20 năm ấy, giá hữu nghị cho nhà chị 1tr2
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đến hôm nay là dc 8 ngày rồi, môi em giờ cảm giác vẫn còn hơi tê tê, có 1 chỗ kim tiêm vào đang bị lỡ giống như bị nhiệt miệng ấy,....
    Màu thì e thấy nó cũng khá tươi, giờ cũng đều màu và viền môi bớt đậm màu hơn rồi... tuy nhiên e vẫn chưa hài lòng lắm vì chị ấy xăm cho e 1 bên đỉnh môi hơi hụt xuống tý...
    Mẹ e có gọi cho chị ấy hỏi tình hình thăm khám sao thì chị ấy bảo ít nhất 20 ngày mới dc dặm lại vì da môi còn mỏng , đi kim lên là toé máu hix.... đành chờ đợi thêm 1 ít lâu nữa xem màu sắc môi thế nào rồi đi chỉnh lại 1 bên đỉnh môi bị thấp cho nó đều
    Em chả có ăn thơm gì cả, lại mỗi ngày ăn 1 tô phở bò k biết có ảnh hưởng gì màu môi k,... nghe bảo k dc ăn rau muống làm đen môi nên e chỉ kiêng rau muống thôi... hàng ngày e xài son dưỡng carmex của US thấy môi dễ chịu hơn.
    em cũng xin gửi lên cái hình hiện tại môi em thế này ....
    1432302640057
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bây giờ cũng gần 2 tháng rồi nhỉ... môi e giờ màu khá đều và nhạt hơn trước... nói chung là khá hài lòng, mà cái viền thì vẫn còn đậm hơn chút nếu nhìn gần thì mới thấy viền .... nghe bảo vài năm là màu xăm sẽ nhạt đi nữa lúc ấy e sẽ đi phun môi pha lê kkkkkk
    1433940279590
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthao276 Xem bài viết
    bây giờ cũng gần 2 tháng rồi nhỉ... môi e giờ màu khá đều và nhạt hơn trước... nói chung là khá hài lòng, mà cái viền thì vẫn còn đậm hơn chút nếu nhìn gần thì mới thấy viền .... nghe bảo vài năm là màu xăm sẽ nhạt đi nữa lúc ấy e sẽ đi phun môi pha lê kkkkkk
    1433940279590
    Bạn ơi, mình mới đi phun ngày hôm qua, nhưng sao mình thấy môi mình cứ tiết dịch (lúc đầu mình tưởng máu, gọi hỏi thì người ta nói là dịch) ra làm mình cứ lo không biết có sao không nữa?
    Mình cũng không biết tình trạng môi mình như vậy có khô hay bong tróc gì được không ?
    Da thịt mình thì cũng độc, mà môi mình thì nó tái với nhợt nhạt lắm nên chắc người ta phải đi kim sâu thì phải.
    Mình thấy của bạn đẹp chứ, hy vọng mình cũng đẹp được thế
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình mới đi phun ngày hôm qua, nhưng sao mình thấy môi mình cứ tiết dịch (lúc đầu mình tưởng máu, gọi hỏi thì người ta nói là dịch) ra làm mình cứ lo không biết có sao không nữa?
    Mình cũng không biết tình trạng môi mình như vậy có khô hay bong tróc gì được không ?
    Da thịt mình thì cũng độc, mà môi mình thì nó tái với nhợt nhạt lắm nên chắc người ta phải đi kim sâu thì phải.
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowngan Xem bài viết
    bạn có uống thuốc kháng sinh k? thuốc tan máu bầm và giảm sưng nữa ???? giữ gìn kỹ là sẽ đẹp thôi à
    • 93 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

1433940279590
    Vậy là chị vẫn ăn thịt bò hả c?
    Môi c giở thế nào rồi? Hình c vừa post e thấy đẹp và đều đó chi ^^
    E vừa làm xong hôm qua, đang đợi nó lột mà e cũng lo ko biết ổn ko. Hôm nay ngày 2 rồi mà e vẫn chưa thấy lột miếng nào hic
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heobungbu88 Xem bài viết
    Vậy là chị vẫn ăn thịt bò hả c?
    Môi c giở thế nào rồi? Hình c vừa post e thấy đẹp và đều đó chi ^^
    E vừa làm xong hôm qua, đang đợi nó lột mà e cũng lo ko biết ổn ko. Hôm nay ngày 2 rồi mà e vẫn chưa thấy lột miếng nào hic
    hihi cũng lâu k lên kiểm tra bài này,.... chắc giờ môi b cũng đẹp rồi nhỉ , lúc đó mình vẫn ăn thịt bò b ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

XsdF97r
    mấy chị ơi cho em hỏi, sau khi em phun xong cỡ 2 tuần thì môi em nổi những hột trắng như trong hình, không đau không ngứa rồi tự động hết.
    tới lúc 1 tháng hơn thì lại nổi tiếp cho đến bây giờ là 2 tháng vẫn còn và nhiều hơn.
    cả tuần nay thì môi em bị sưng và ngứa, còn tê tê nữa. không phải bị mấy chỗ hột mà là cả môi nhất là môi trên.
    3 ngày nay em xài tetracylin thì hột trắng có vẻ bớt nhưng môi vẫn sưng và tê ngứa lắm.
    có ai biết bị thế này là gì không ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của snowngan
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

XsdF97r
    mấy chị ơi cho em hỏi, sau khi em phun xong cỡ 2 tuần thì môi em nổi những hột trắng như trong hình, không đau không ngứa rồi tự động hết.
    tới lúc 1 tháng hơn thì lại nổi tiếp cho đến bây giờ là 2 tháng vẫn còn và nhiều hơn.
    cả tuần nay thì môi em bị sưng và ngứa, còn tê tê nữa. không phải bị mấy chỗ hột mà là cả môi nhất là môi trên.
    3 ngày nay em xài tetracylin thì hột trắng có vẻ bớt nhưng môi vẫn sưng và tê ngứa lắm.
    có ai biết bị thế này là gì không ạ?

bạn đi Phun xăm ở chỗ có uy tín đấy chứ????
    1 số trường hợp bị dị ứng với mực xăm đấy b ạ, hoặc do lúc da môi còn non nớt bạn ăn trúng đồ "phong", hoặc lúc da môi còn yếu mà b dùng các loại mỹ phẩm cho môi ấy, ... nói chung b dùng tetra là đúng rồi, nếu sưng thì b mua thuốc giảm sưng uống nha... nếu tình trạng kéo dài thì đến Bệnh viện là tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn đi Phun xăm ở chỗ có uy tín đấy chứ????
    1 số trường hợp bị dị ứng với mực xăm đấy b ạ, hoặc do lúc da môi còn non nớt bạn ăn trúng đồ "phong", hoặc lúc da môi còn yếu mà b dùng các loại mỹ phẩm cho môi ấy, ... nói chung b dùng tetra là đúng rồi, nếu sưng thì b mua thuốc giảm sưng uống nha... nếu tình trạng kéo dài thì đến Bệnh viện là tốt nhất
    bạn mình cũng phun cùng chỗ với mình mà không sao hết, lên màu rất đẹp
    mình kiêng ăn mấy món độc trong 2 tuần lận.
    cũng sau 2 tuần mình mới xài son dưỡng. chỉ son dưỡng thôi.
    xài tetra thì đúng là mấy hột trắng hết thật nhưng môi thì vẫn sưng và ngứa mà không hiểu sao môi khô lắm dù đã uống rất nhiều nước, giờ môi mình nứt hết ra chảy máu. nhất là 2 bên môi, mở miệng ra to là đau trần ai luôn
    mình không biết phải sao nữa, ăn uống hay nói đều phải nhỏ nhẹ hẳn luôn.

giờ mình chỉ muốn hết sưng ngứa và khô môi thôi. môi rách đau quá rồi

• 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

xài tetra thì đúng là mấy hột trắng hết thật nhưng môi thì vẫn sưng và ngứa mà không hiểu sao môi khô lắm dù đã uống rất nhiều nước, giờ môi mình nứt hết ra chảy máu. nhất là 2 bên môi, mở miệng ra to là đau trần ai luôn

chắc môi bạn da nhạy cảm quá rồi ấy, b có uống thuốc giảm đau và hiam3 sưng k? hồi ấy lúc mình xăm người ta có cho thuốc kháng sinh và giảm sưng tan máu bầm nữa ... b đi mua thuốc uống đi... hoặc nặng quá thì đến bệnh viện nha
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn phun môi lâu rồi chắc bây giờ ổn định rồi nhỉ! Mình mới di phun được 5 ngày, đã tróc hết, màu lên tàm tạm nhưng mình có một nỗi buồn là viền môi hơi bị đậm như bị kẻ viền ấy, trông giả giả, không biết sau này nó có mờ đi không bạn nhỉ?
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e muốn đi xăm môi vì môi e thâm..ai có địa chỉ uy tín an toàn mà giá phải chăng k ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minbaybe91
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi. Bạn bị vậy đã chữa khỏi chưa bạn. Mình cũng bị giống bạn chữa mãi không khỏi
    comment by WTT mobile view
    • minhhuyen16 Khách
    • 2 năm
    B ơi m phun môi dk 1 tuần rồi.bong rồi nhưng màu nó hồng thâm b ak.m phun màu hồng cam mà lại thành màu đấy.màu con thay đổi nữa k b?
    • minhhuyen16 Khách
    • 2 năm
    B ơi m phun môi dk 1 tuần rồi.bong rồi nhưng màu nó hồng thâm b ak.m phun màu hồng cam mà lại thành màu đấy.màu con thay đổi nữa k b?
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này nó giữ được bao lâu vậy bạn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2