TIN TÀI TRỢ.

Nhà mới: Review mỹ phẩm Ohui và Whoo <<< Chỉ chia sẻ - không bán hàng >>>

• 2 Lượt chia sẻ
  • 193K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chống nắng có thể xài của ohui nhé!! E chống nắng thông minh đấy, kiềm dầu che phủ tốt lắm đó bạn, mình sanh bé xong ít ra đuong , nhung đi đâu chỉ xài e đo thôi,mình xài hàng sample khá là tiện và tiết kiệm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 64 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

dòng trang điểm của ohui va whoo thì sao các bác. Không biết base hay BB cream cua nó dùng có tốt không. Mình nghĩ base nên dùng hàng tốt để yên tâm. Các bác am hiểu dòng này tư vấn cho mẹ cháu cái. Da mình là da thường không khô quá và cũng không có dầu. Thanks,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em đang còn 1 lọ base và bb của whoo đây, dùng dễ bị mụn ản kinh khủng. Chắc là nó nhiều dưỡng quá và da em dầu nữa. Được cái lúc apply lên da rất mịn và ăn phấn, em trang điểm từ 8h sáng đến 10h tối về mặt vẫn còn hồng của màu phấn má. Cái base texture khá đặc mỗi lần dùng tí xíu thôi, màu hơi hồng nên da em tái tái dùng lên khá đẹp, không cần dùng bbcream nếu da ít khuyết điểm, chứ bb của nó hơi bị trắng 1 chút đánh k khéo lại lộ. Da thường chị dùng thử xem sao, có khi lại hợp.
    -> tóm lại là nó đẹp nhưng vì lớp base là lớp dưới cùng tiếp xúc chính vs da mình nên cần phải xem lâu dài da có biểu tình ko ^^ à phấn thì em thấy ko đẹp, thơm thôi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cần thanh lý bộ trị mụn Dr.Tony của Tony Moly ( sữa rửa mặt + serum trị mụn)

Sau 2 tuần sử dụng bộ trị mụn Dr.Tony của Tony Moly thì mình đã gần như hết mụn, đang chuyển qua bộ làm trắng nên mình muốn để lại cho bạn nào có nhu cầu. Mình mua ở cửa hàng trên đường Hai Bà Trưng ý, ko phải hàng giả đâu nên các bạn cứ yên tâm, mình đã dùng và thấy có hiệu quả.

1. Sữa rửa mặt đặc trị mụn ( Dr Tony AC Control Acne Cleasing)

dr%20tony%20ac%20control%20acne%20cleansing%20foam2

Xem chi tiết vào đây nhen:
    http://tonymolyvn.com.vn/chi-tietsp/...sing-foam.html

Giá gốc: 245K .Mình thanh lý: 145K

2. Huyết thanh cho da dầu mụn (Dr.Tony AC Control Serum)
    TM3432-DrTony%20AC%20Control%20Serum

Xem chi tiết vào đây nhen: http://tonymolyvn.com.vn/chi-tietsp/...rol-serum.html

Giá gốc: 546K. Mình thanh lý: 355K

Tổng cộng 2 món: 145K +355K= 500K

Bạn nào muốn mua gọi cho mình nhé: Vân ( 0909 052 508) ( Mình ở Thủ Đức, gần ngã tư Thủ Đức)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Minh nho ban ben HQ mua dum 2 set mini whoo lam trag da va set mini ohui white extreme lam trang da. Xai ca 2 e nay deu bi di ung. Xai 1 lan thoi nen con nhieu lam. Ban nao co nhu cau thi alo 0919 chin hai nam 986. Minh thanh ly cuc re 200k va 250k.
    E nho mod ti nhe! Mod dug xoa bai cua e.
    • 38 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào các chị, e cũng đang xài O Hui và Whoo, e có xài qua 1 số loại nên có biết đôi chút về 2 loại này. E xin chia sẻ tính năng mấy dòng của Whoo mà e biết
    - Whoo In Yang (bộ màu vàng): đây là bộ dưỡng cơ bản, cung cấp độ ẩm cho da, thích hợp cho ai chỉ cần dưỡng da cơ bản, người mới xài mỹ phẩm và những người da dễ bị dị ứng
    - Whoo Seol (bộ màu trắng): bộ dưỡng làm trắng da, chống lão hóa
    - Whoo HwaHyun (bộ màu tím nhạt): bộ tái sinh da, bộ này khá đắt tiền nên phù hợp với những chị tầm 40 tuổi trở lên, có điều kiện khá

Hiện tại e đang dùng bộ The First của O Hui, theo nhận xét của e thì bộ này xài khá tốt, da mềm, mịn, sờ vô rất thích. Mấy chị xài lưu ý là chỉ cần lấy 1 lượng nhỏ như hạt đậu thôi nhé, đôi khi bị dị ứng là do xài nhiều quá nên da bị bội thực.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Set này gồm mấy sp thế mn?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi httt1002 Xem bài viết
    Minh nho ban ben HQ mua dum 2 set mini whoo lam trag da va set mini ohui white extreme lam trang da. Xai ca 2 e nay deu bi di ung. Xai 1 lan thoi nen con nhieu lam. Ban nao co nhu cau thi alo 0919 chin hai nam 986. Minh thanh ly cuc re 200k va 250k.

Set whoo làm trắng gồm mấy sp thế mn?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

3 sp: nuoc hoa hong 20ml, lotion 20ml, kem 4ml. Rieng hu kem thoi tren nay minh thay co me ban 200k do ban. Bo whoo nay cua minh con moi 100% nhe mn! Co nhu cau ung ho minh nhe. Minh thanh ly 200k thoi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Htai e đang kinh doanh mĩ phẩm Hàn nè theo e thấy ở vn ưa chuộng các dòng sp của the face shop hơn vì nó hợp túi tiền và nước da của ng vn mình. E cũng đang có mấy sản phẩm của whoo với ohui đây mà ế ẩm chẳng bán được hjx
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn nên mua hàng tại cty vì sẽ đc nv tư vấn kỹ và sẽ đc đổi hàng trong tuần đầu tiên bạn xài bị dị ứng.
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mấy chị oi , có ai dùng sản phẩm sulwhasoo chưa ạ , e đang phân vân giữa sulwhasoo và ohui , e mún dưỡng trắng ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thuyduongag
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_tinh Xem bài viết
    Cơ quan tớ có một e dùng dòng whoo vàng bị giống bạn đấy, em ý còn kêu là dùng bị bắt nắng kinh khủng
    Bắt nắng thì đã dưỡng bất kì sp dưỡng da nào mà k chống nắng, thì đều bị bắt nắng đó nàng. K riêng Ohui đâu. Mình làfan cuồng của Ohui. Da mình trước xài kem trộn vì ham rẻ,bị vấn đề,sau chuyển Ohui chữa,giờ hết mà da đẹp nữa. Tất nhiên,ban ngay phai chống nắng vô mới bảo vệ da đc
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban mua bo ojima program o dau the. Minh dang lan tan k biet noi nao ban uy tin
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi httt1002 Xem bài viết
    bộ whoo bán chưa bạn? bạn ở đâu thế?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin phép các mẹ cho em đánh dấu topic để nghe ngóng đánh giá chân thực từ các mẹ đã dùng mỹ phẩm ohui
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 106 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Sau khi thử nhiều loại mặt nạ nhiều hãng, mình vẫn trung thành mặt nạ nóng Nok Yong Pack của WHOO . Một tuần xài hai lần, da ẩm mịn rất thích, mùa đông hay mùa hè gì vẫn mượt mà.
    My princess
    image
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm rồi mình mới mua dc sample whoo jin saeng essence và ohui the first cell emulsion. Mình dùng cả 2 cái đó có cdc ko nhỉ? Mình dùng thử dc khoảng 1 tuần rồi,thấy chưa có cải thiện rõ rệt. Nhưng mình cứ có cảm giác nó cứ già già @@ mình 21t có dùng dc ko mọi ng? Nếu mình muốn dưỡng trắng và se lcl thì dùng dòng nào của whoo hoặc ohui dc ạ? Mình cảm ơn mọi ng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,359 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Em dùng Ohui và Whoo cũng được gần năm rồi (Tháng 4 năm trước) sau khi bon chen các thể loại linh tinh phèng. Dùng vô tổ chức lắm, lúc thì Ohui lúc thì Whoo cứ loạn cả lên (em tư vấn bảo dùng lẫn ok).

Đầu tiên em dùng set white của Ohui gồm toner, essance đêm, kem nắng ngày, tẩy da chết.

Cảm nhận là mới đầu thì thấy tác dụng rõ rệt. Da mịn và sáng hẳn lên sau 1w sử dụng. Sau khoảng 4w thì lại thấy bình thường.

Kiên trì dùng sau nửa năm thì thấy da mịn thấy rõ (cũng có thể là da em chưa đến giai đoạn lão hóa - 31t ). Da em thuộc dạng da khỏe, ít mụn, và em cũng chả make-up bao h nên trộm vía dùng kem ko mấy khi bị dị ứng.

Sáng da thì cũng bình thường vì da em hơi sạm (mặc dù em đều chọn loại white của Ohui đấy). Dùng các loại rồi nhưng nó cũng chả sáng lên được.

Vậy nên em khuyến khích các mẹ cứ dùng đi. Cái nào tác dụng lâu dài ý thì cứ chọn mà dùng, đừng dùng cái có tác dụng ngay tức thì vì dễ làm hại da.

Mấy em Ohui cũng chăm sóc KH nhiệt tình. Các chương trình KM thì hầu như tháng nào cũng có ko ít thì nhiều. Vậy nên các mẹ cứ chịu khó thấy ít KM thì dừng lại, ém hàng chờ đến khi KM nhiều thì chiến.

Nếu nhìn giá tiền ngay từ đầu thì sẽ thấy là đắt. Nhưng dùng lâu thì em thấy chả đắt tí nào cả đâu. Vì 1 lọ nước HH 200ml em dùng gần năm chưa hết. Kem dưỡng cũng thế. Chưa kể các set KM nữa. Dùng tẹt ga. Em mua 7tr 4 loại sp được tặng 2 set trial kit. Dùng bét nhè chè thiu đến h vẫn chưa hết.

Em ko phải PR cho Ohui hay Whoo đâu ợ. Đừng ban nick em tội nghiệp
    JmLfp7
    JsNlp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 151 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình cũng mê whoo luôn. Tất tần tật từ dưỡng đến trang điểm đều dùng whoo seol hết. Các vết thâm, nám, tàn nhang tuy k hết nhanh nhưng cũng mờ dần. Lỗ chân lông nhỏ lại, da căng, mịn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yumiskai
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4