TIN TÀI TRỢ.

Nhà mới: Review mỹ phẩm Ohui và Whoo <<< Chỉ chia sẻ - không bán hàng >>>

• 2 Lượt chia sẻ
  • 193K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Ngày đầu tiên em đăng ký làm thành viên trên Webtretho. Đã là fan từ lâu và cực kỳ kết topic chia sẻ những cảm xúc về sản phẩm Skinfood. Em mới được tặng bộ whoo dưỡng và một hộp phấn phủ của Ohui. Cũng biết dòng sản phẩm nổi tiếng nhưng khi đọc review trong topic về Ohui và Whoo thì thấy thất vọng quá, em ước gì tìm được một topic giống như chia sẻ về Skinfood. Chính vì vậy, em mạo muội đăng bài (hy vọng Admin xem xét đến nội dung trước khi muốn xóa bỏ topic này của em nhé, vì em biết có topic về Ohui và Whoo rồi) chỉ chia sẻ những thông tin và hiệu quả dùng sản phẩm Ohui và Whoo mà không có ai bán hàng hay nói xấu này nọ.
    Em xin phép được bắt chước các chị trong topic Skinfood, những nick nào vào comment chỉ để giới thiệu bán hàng, nhận mình là nhân viên tư vấn Ohui, Whoo hay đưa các thông tin về địa chỉ mua bán, số điện thoại em xin phép được Báo vi phạm và đề nghị Admin xóa bài không cho tham gia topic nữa.
    Webtretho có rất nhiều topic ý nghĩa và mang tính chia sẻ rất cao. nhưng một số đối tượng cứ nhảy vào comment bán hàng hoặc nói xấu sản phẩm gây rất phản cảm.
    Em quay lại với sản phẩm của em một chút vì chưa biết nên dùng thế nào.
    Bộ sản phẩm Whoo em được tặng - tên Soon Yeon gồm:
    + Tinh dầu dưỡng ẩm
    +Kem dưỡng ẩm dạng gel
    + Kem dưỡng ẩm đậm đặc
    + Nước hoa hồng cân bằng da
    + Sữa dưỡng cân bằng da.
    Da em thuộc da dầu và hơi có mụn có nên dùng không hay mua dòng khác thích hợp hơn. Vùng da gần cằm hơi xấu do ngày xưa (hồi sinh viên) nghe bạn bè rủ rê đi bôi kem trộn để trị mụn, giờ lãnh hậu quả nghiêm trọng vì thiếu hiểu biết với những loại kem trộn. Chính vì thế da em hơi kén loại mp. Nhưng được biết Whoo chiết xuất từ các vị thuốc Đông y nên em đang cân nhắc quá, trước giờ em dùng collagen tươi thấy kiềm dầu tốt và thấy da cũng ổn lắm. Mùa thu và đông em nghĩ cũng cần dưỡng.
    các chị có kinh nghiệm dùng Ohui và Whoo chia sẻ với em và mọi người nhé.
    Luôn mỉm cười sẽ thấy mình là người hạnh phúc
    Review mỹ phẩm Ohui và Whoo <<< Chỉ chia sẻ - không bán hàng >>>

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beon Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Ngày đầu tiên em đăng ký làm thành viên trên Webtretho. Đã là fan từ lâu và cực kỳ kết
    topic chia sẻ những cảm xúc về sản phẩm Skinfood. Em mới được tặng bộ whoo dưỡng và một hộp phấn phủ của Ohui. Cũng biết dòng sản phẩm nổi tiếng nhưng khi đọc review trong topic về Ohui và Whoo thì thấy thất vọng quá, em ước gì tìm được một topic giống như chia sẻ về Skinfood. Chính vì vậy, em mạo muội đăng bài (hy vọng Admin xem xét đến nội dung trước khi muốn xóa bỏ topic này của em nhé, vì em biết có topic về Ohui và Whoo rồi) chỉ chia sẻ những thông tin và hiệu quả dùng sản phẩm Ohui và Whoo mà không có ai bán hàng hay nói xấu này nọ.
    Em xin phép được bắt chước các chị trong topic Skinfood, những nick nào vào comment chỉ để giới thiệu bán hàng, nhận mình là nhân viên tư vấn Ohui, Whoo hay đưa các thông tin về địa chỉ mua bán, số điện thoại em xin phép được Báo vi phạm và đề nghị Admin xóa bài không cho tham gia topic nữa.
    Webtretho có rất nhiều topic ý nghĩa và mang tính chia sẻ rất cao. nhưng một số đối tượng cứ nhảy vào comment bán hàng hoặc nói xấu sản phẩm gây rất phản cảm.
    Em quay lại với sản phẩm của em một chút vì chưa biết nên dùng thế nào.
    Bộ sản phẩm Whoo em được tặng - tên Soon Yeon gồm:
    + Tinh dầu dưỡng ẩm
    +Kem dưỡng ẩm dạng gel
    + Kem dưỡng ẩm đậm đặc
    + Nước hoa hồng cân bằng da
    + Sữa dưỡng cân bằng da.
    Da em thuộc da dầu và hơi có mụn có nên dùng không hay mua dòng khác thích hợp hơn. Vùng da gần cằm hơi xấu do ngày xưa (hồi sinh viên) nghe bạn bè rủ rê đi bôi kem trộn để trị mụn, giờ lãnh hậu quả nghiêm trọng vì thiếu hiểu biết với những loại kem trộn. Chính vì thế da em hơi kén loại mp. Nhưng được biết Whoo chiết xuất từ các vị thuốc Đông y nên em đang cân nhắc quá, trước giờ em dùng collagen tươi thấy kiềm dầu tốt và thấy da cũng ổn lắm. Mùa thu và đông em nghĩ cũng cần dưỡng.
    các chị có kinh nghiệm dùng Ohui và Whoo chia sẻ với em và mọi người nhé.
    Bạn ơi nếu da bạn đã từng có tiền sử sử dụng kem trộn rồi thì ko nên dùng nhé.bạn co thể tham khảo mục " demodex " xem có dinh triệu chứng nào ko? Whoo rất tốt vì rất nhiều dưỡng nhưng nếu bị dính demodex thì tuyệt đối ko nên sử dụng...vì sẽ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bị như mình
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em bắt đầu ngồi tìm hiểu về WHoo và Ohui nhưng thật sự nhiều dòng sản phẩm quá, mà chủ yếu là tiếng Hàn nên việc phân biệt loại sản phẩm nào dùng cho da mặt nào thật khó phân biệt quá. Đa số các sản phẩm là dùng cho da khô và da thường, còn như da có vấn đề hoặc da mụn thì dùng sp nào?
    Đối với dòng Ohui thì em chưa tìm hiểu hết được, nhưng qua tham khảo thì thấy dòng Aqua của Ohui là dùng cho da mụn, da có vấn đề >>> Nhờ các bác chuyên Ohui phán xét xem có đúng không ạ.
    Đối với dòng Whoo thì em đọc hầu như là "For all skin", tuy nhiên khi xem thành phần lại khá nhiều dưỡng chất, ko rõ có phù hợp với da có vấn đề hay ko? Mấy loại của Whoo (hic, em đọc méo hết cả mồm mà k biết đọc đúng ko): Whoo Seol; Whoo Gongjinhyang; Whoo Gongjinhyang Soo; Whoo Chung Yeo; Whoo Hwa Hyun; Whoo Jinyul.; Whoo Ja Yang; Whoo Mi. Vậy đã đủ chưa ạ? cơ mà nhiều quá em chưa phân biệt loại nào dùng cho da nào được. Nhờ các mẹ tư vấn.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0986656896 Xem bài viết
    Bạn ơi nếu da bạn đã từng có tiền sử sử dụng kem trộn rồi thì ko nên dùng nhé.bạn co thể tham khảo mục " demodex " xem có dinh triệu chứng nào ko? Whoo rất tốt vì rất nhiều dưỡng nhưng nếu bị dính demodex thì tuyệt đối ko nên sử dụng...vì sẽ
    Em có qua phòng khám da liễu kiểm tra rồi, ko có demodex . Em thấy tốt nhất là có vấn đề thi đi kiểm tra xét nghiệm, chứ nhìn triệu chứng rùi đoán bệnh của mình cũng nguy hiểm bác ạ.

• 61 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beon Xem bài viết
    Em có qua phòng khám da liễu kiểm tra rồi, ko có demodex . Em thấy tốt nhất là có vấn đề thi đi kiểm tra xét nghiệm, chứ nhìn triệu chứng rùi đoán bệnh của mình cũng nguy hiểm bác ạ.
    Mình đang dùng whoo vàng, mua ở sân bay Incheon. Mình dùng từ tháng 7 tấy da vẫn ổn (da mình trắng, thuộc da hỗn hợp dầu nhưng rất mịn và đẹp). Thế mà khoảng 1 tháng nay 1 bên má nổi sùi những mụn lấm tấm, nhìn thì ko thấy gì nhưng sờ vào di da gai. sau 1 tháng má bên trái đỡ thì giờ nổi bên má bên phải. Mình đang stress quá vì trc da mình ko bao giờ nổi mụn. Mình tạm dừng bôi kem dưỡng và chỉ dùng mỗi sp chăm sóc mắt. Có mẹ nào đã dùng whoo vàng và bị như mình chưa? Liệu có phải do dị ứng mp không? nếu dị ứng thì phải bị từ ngay khi dùng sp chứ nhỉ? Các mẹ cho mình ý kiến với, chứ ko có khi phải đi dùng sp trị mụn mất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vcnt131099 Xem bài viết
    Mình đang dùng whoo vàng, mua ở sân bay Incheon. Mình dùng từ tháng 7 tấy da vẫn ổn (da mình trắng, thuộc da hỗn hợp dầu nhưng rất mịn và đẹp). Thế mà khoảng 1 tháng nay 1 bên má nổi sùi những mụn lấm tấm, nhìn thì ko thấy gì nhưng sờ vào di da gai. sau 1 tháng má bên trái đỡ thì giờ nổi bên má bên phải. Mình đang stress quá vì trc da mình ko bao giờ nổi mụn. Mình tạm dừng bôi kem dưỡng và chỉ dùng mỗi sp chăm sóc mắt. Có mẹ nào đã dùng whoo vàng và bị như mình chưa? Liệu có phải do dị ứng mp không? nếu dị ứng thì phải bị từ ngay khi dùng sp chứ nhỉ? Các mẹ cho mình ý kiến với, chứ ko có khi phải đi dùng sp trị mụn mất
    Cơ quan tớ có một e dùng dòng whoo vàng bị giống bạn đấy, em ý còn kêu là dùng bị bắt nắng kinh khủng
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ôi mình là fan của em ja saeng đây! Thứ duy nhất mình thấy làm mờ tàn nhang!

Whoo vàng trên 40 hoặc da khô lão hoá (chứ ko phải da mất nước) mới nên dùng nhé. Mẹ mình dùng đủ bộ vàng, kể cả cái giảm nhăn của nó (hình như hiếm) thì da đẹp lắm, căng bóng. Mình 23t xí xớn dùng thì bị mụn lẩn nhẩn dưới da hiện tượng bt của da khi nó bị bội thực đấy. Bộ đỏ thì đỡ hơn 1 tí.
    Nguyên tắc chung là nếu da khô thì dùng trọn bộ ok, da nhờn thì chỉ nên dùng essence nhé, bộ nào cũng thế.
    Mình măn mắn là đã dùng qua rất nhiều sp Ohui và Whoo rồi, bạn nào cần review món gì ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ayumi21 Xem bài viết
    Ôi mình là fan của em ja saeng đây! Thứ duy nhất mình thấy làm mờ tàn nhang!

Whoo vàng trên 40 hoặc da khô lão hoá (chứ ko phải da mất nước) mới nên dùng nhé. Mẹ mình dùng đủ bộ vàng, kể cả cái giảm nhăn của nó (hình như hiếm) thì da đẹp lắm, căng bóng. Mình 23t xí xớn dùng thì bị mụn lẩn nhẩn dưới da hiện tượng bt của da khi nó bị bội thực đấy. Bộ đỏ thì đỡ hơn 1 tí.
    Nguyên tắc chung là nếu da khô thì dùng trọn bộ ok, da nhờn thì chỉ nên dùng essence nhé, bộ nào cũng thế.
    Mình măn mắn là đã dùng qua rất nhiều sp Ohui và Whoo rồi, bạn nào cần review món gì ko?
    Bạn nhầm hay sao ý, whoo vàng là bộ dành cho dưới 40 mà. Bộ đỏ trên 40, bổ sung tân dịch cho da lão hóa.
    Nếu có điều gì vĩnh cửu được thì em ơi đó là…tình yêu chúng ta!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thì topic là review mà bạn , phải từ thực tế chứ. Còn QC thì nó bảo "for all skin" nhg nhiều người dùng vẫn bị mụn. Nguyên nhân là khí hậu HQ khác VN. Còn trẻ mà dùng whoo vàng thì 10 phần da hấp thụ đc 2,3 thôi.
    whoo/ohui có mấy món làm mịn da, mờ thâm tốt... với điều kiện da khoẻ. Nếu da đang có vấn đề thì phải chữa triệt để đã rồi hẵng dưỡng.
    Foam cleanser thì tuyệt vời!
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình 23 tuổi, trước mình dùng bộ sản phẩm mini của ohui gồm 4 lọ thấy thích lắm, da căng mịn, sáng bóng. Đợt đó mình dùng là mua đông, dùng rất thích, ai cũng khen da đẹp. đến mùa hè nóng, da ra nhiều dầu nên mình ko dùng nữa. đến mùa này mình mua thử một bộ 6 sp của whoo để dùng. quyết định chuyển sang whoo vì nghe nói whoo là dòng cao cấp của ohui. mình dùng được 2 tháng rồi mà thấy da chẳng có chuyển biến gì cả, chẳng thấy đẹp lên, cũng chẳng thấy xấu đi. mẹ nào biết tình trạng này là như thế nào ko ạ, giải đáp giùm em với, huuhu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng đang tìm hiểu mong các mẹ giúp đỡ
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ayumi21 ơi, bạn review cho mình về bộ trị tàn nhang của Ohui đi, bạn chia sẻ cho mình cách sử dụng bộ sản phẩm đó với nhé. mình cũng 23t, mình thì bị tàn nhang di truyền cơ. Đang cần tìm sp làm mở TN hiệu quả. Mình có lọ mini cao trắng da WHO whitening intensive, mới mua nhưng chưa dùng, bạn có dùng cái này không? HQ không ạ? và mình chỉ dùng mỗi cái này mà dùng bộ dưỡng khác (skinfood) được không nhỉ? Cảm ơn bạn rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conan123456 Xem bài viết
    bạn ayumi21 ơi, bạn review cho mình về bộ trị tàn nhang của Ohui đi, bạn chia sẻ cho mình cách sử dụng bộ sản phẩm đó với nhé. mình cũng 23t, mình thì bị tàn nhang di truyền cơ. Đang cần tìm sp làm mở TN hiệu quả. Mình có lọ mini cao trắng da WHO whitening intensive, mới mua nhưng chưa dùng, bạn có dùng cái này không? HQ không ạ? và mình chỉ dùng mỗi cái này mà dùng bộ dưỡng khác (skinfood) được không nhỉ? Cảm ơn bạn rất nhiều
    Theo nhà sx giới thiệu thì giam tàn nhang (ko phải nám) có whoo intensive và Ohui whitening extreme.
    Đầu tiên là Ohui, Mình đang dùng essence (vì da mình dầu) và Magic ampoule (trắng 3 lần) được 3 tháng nay rồi. Da mình ko có tàn nhang, ít khuyết điểm nhg da hơi tái, lúc nào mà bị thâm mụn thì vết thâm lâu hết nên đôi lúc da ko đều màu. Mình dùng 2 em này thì thấy da rất mịn (hầu như bộ nào của whoo/ohui đều có td này nếu bạn hợp), thứ 2 là da đều màu hơn, đặc biệt là sáng lên 1 tí, nhìn hồng hào hơn chứ ko tái như trc. Sa mình vốn trắng nên td trắng da ko đc rõ lắm, tuy vậy mình thấy mờ thâm mụn là thíhc lắm rồi ^^
    + essence thấm rất nhanh. Da mình dầu nên ưu tiên dùng em nó. Mùi thơm ^^ bôi đem sáng dạy ko bị nhờn mà nhìn mịn màng
    + ampoule: cái này mình thấy hơi hiếm người dùng thì phải. QC là trắng 3 lần (hay 2 lần?! ko nhớ nữa hihi) nhg có lẽ vì thế nên da mình ko chịu được em ý?! Mình dùng lần đầu tiên thì mặt bị break-out, mụn lẩn nhẩn dưới da, nên mình dừng lại ko động đến trg 3,4 ngày. Sau đó thấy tiếc nên dùng để chấm lên vết thâm và apply quanh mắt thôi. Lạ là vùng mắt vốn nhạy cảm nhg dùng em ý ko có phản ứng gì. Mìnhhay thức khuya nên chả biết có đỡ thâm tí nào ko (vẫn thâm thâm ) nên bảo mẹ mình dùng cùng vì mẹ bị nám nhẹ, mới được 1 tuần nên chưa rõ thế nào, sẽ theo dõi và cập nhật saunhes ^^ mui thì y hệt essence nhg texture đặc hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cont.
    Thứ 2 là whoo. Dòng soel mình chưa dùng intensive nhg đã thử dùng cream, dùng hết mini nhg ko thấy có gì thay đổi khá đặc và thơm.
    Nếu bạn còn trẻ nghĩa là da khoẻ thì dùng ohui có khi hợp hơn. Whoo thành phần thiên nhiên td chậm hơn, được cái dùng lâu dài thì ổn. Mình suggest bạn dùng thử Ja saeng essence thử xem nhé. Em này best seller của whoo đấy, qc thì nói chung chung thôi nhưng mà ny mình dùng thì tàn nhang mờ đi thấy rõ. Ny mình bị bẩ sinh, lại hay đi nắng nên nó lan ra từ má đến mắt, một lần bôi thử của mình xong ông đòi mua 1 lọ về dùng đên bâyh cũng được 2-3 tháng rồi, mình thấy cũng có hiệu quả. Em này mình trung thành dùng mấy năm rồi, thì da mịn như nhung ấy, nhanh lành các vết sẹo vì nó tái tạo da. Mùa hè mình chuyển sang ohui cho đỡ nhờn thôi, chuẩn bị sang đoong sẽ dùng tiếp.
    Mình viết hơi lộn xộn có gì ko hiểu rõ bạn cứ hỏi lại nhé với cả bạn dùng intensive có hiệu quả thì review mình nhé, trắng r vẫn ham trắng hihi.
    À quên, dùng 2 dòng này mà hợp thì chuyển lại về skinfood thấy phát chán luôn trc mình dùng tất cả các loại dưỡng trắng của sf rồi, kể cả bộ omija program. Về lâu dài mình chỉ trung thành với ja saeng thôi.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks bạn ayumi nhiều nhé, mình mới dùng intensive được 2 hôm thôi, dạng cao ý, được 1 tí tẹp thôi mà đắt kinh khủng khiếp luôn. Nếu hiệu quả thì mình sẽ thông báo nhé. Mà người yêu bạn dùng Ja saeng essence có phải dùng thêm gì nữa không
    Tức là trước khi dùng ja saeng essen ý có phải bôi thêm nước hoa hồng và sau đó dùng thêm cream không ý, mình muốn dùng ít thứ thôi chứ cùng ngại bôi nhiều thứ và qtrg là tốn tiền.
    Còn mình cũng đang định dùng bộ OMIJA của skinfood, nghe nói giảm tàn nhang mà nghe bạn nói chán luôn, chắc thôi ko mua nữa
    À cho mình hỏi thêm, ja saeng essence ý của bạn loại bn ml? dùng được khoảng bao lâu nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Uh omija thơm thơm xịn xịn nhg mà mình dùng thấy cũng vô thưởng vô phạt. Omija program có td đấy nhưng đắt mà chỉ dùng đặc trị thôi, vì có 5ml 1 lọ ko dùng lâu dài đc, lại chỉ hợp da khô. Bạn search gg sẽ thấy topic thanh lý omija của mình
    Mình thấy whoo có thể đắtnhg xắt ra miếng, mới dùng chưa thấy td ngay nhg lâu dài nó cải thiện rất nhiều vấn đề cho da, vd mình dùng ja saeng mấy năm nay thì da mịn, thu nhỏ lcl, tái tạo da tổn thương, đều màu, ai cũng khen da đẹp hehe. 1 lọ mini 8ml dùng được 2 tháng cơ đấy, hồi xưa mới dúng mua lọ full dùng 1 năm rưỡi bôi choét choe Ny mình thì lười lắm, đàn ông mà, có chịu bôi trét cái gì được lâu đâu, tự nhiên có lần mình mát xa mặt cho ông ý xong bôi kem lên thế mà mê mệt giờ bôi suốt ngày tối chỉ rửa mặt xong bôi thôi, thơm phức hehe. Nếu bạn muốn dùng thử xem có hợp ko thì inbox mình tư vấn cho cái này nhé ^^ (yên tâm mình ko bán hàng đâu ) còn bạn nói đúng, qc cứ bảo là dùng cả bộ toner lotion emul essence cream ... này nọ nhưng ko cần thiết lắm, cái gì hợp vsminhf thì mình dùng. Như ohui đấy, mình rất hợp essence nhg cream thì bó tay. Cứ mua thử mini xem thế nào, riêng bọn này nếu đã hợp thì da cải thiện lắm còn ko hợp nó sẽ lên mụn ngay ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 390 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Bạn ayumi da khô hay da dầu, mình đang dùng seol lotion thôi, thấy thích lắm, mặt mịn hơn, ko quan tâm đến tác dụng làm trắng lắm nhưng mình có mấy vết thâm mụn hic. Jaseng của bạn da dầu có dùng đc ko?
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình inbox bạn rồi đó, mình mới tập tành dùng mỹ phẩm thôi, mong bạn tư vấn dài dài, chứ cách đây nửa năm mình ngay cả SRM cũng không dùng ý. Mà 23 tuổi có cần dùng kem dưỡng mắt không bạn nhỉ, mình thấy OHUI có gói kem dưỡng mắt the first ý, nhưng vì chưa thấy có nếp nhăn nên chưa dùng. Bạn review về kem chống năng đi, mình dùng cái kem cn cà chua skinfood mà thấy không thik lắm. Thankiu bạn chuyên gia
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

@vantm: mình da dầu, mùa hè ham hố lắm nhg đành cất tủ em ý, có điều lúc nào bôi đc là tranh thủ bôi ngay vì là essence nên thấm nhanh, da mịn thích lắm, chẳng qua mùa hè mặt mình dầu quá sợ phí em ý nên chả dám bôi.
    @ conan: dùng the first cũng tốt lắm, best seller của ohui rồi chị mình 32t đang dùng, mình có ty rồi nên thôi thinhr thoảng ké của bà ý tí thôi. Nói chung bọn mình còn trẻ da khoẻ thì dùng ohui dễ hơn w, w nhiều dưỡng chất tự nhiên có thể dùng lâu dài được. Bọn này đc cái dùng rất dôi, vì texture thường đặc nên 1ml có thể dùng đc cả tuần hoặc hơn
    Kcn thì mình ko dùng, haizz biết là như thế là sai nhg chắc mình cũng chủ quan, chả bh dùng kcn cho mặt hết vì sợ da nhờn mà. Chỉ trang điểm thì mình dùng bb of phấn có spf thôi.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4