Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mỹ phẩm thiên nhiên LUSH, có mẹ nào đã dùng thử chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.75K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ/cô/ chị, em đăng kí ở webtretho đã lâu rồi, nhưng ít post bài hay comment, hôm nay mạo muội xin mở topic mới. Không biết các mẹ ở đây đã có ai dùng thử mỹ phẩm LUSH chưa? Em/ cháu là du học sinh bên Anh, trước khi đi du học thì da mặt xấu tệ, mụn tùm lum rồi bị thâm đủ cả. Ở bên đó một thời gian thì thấy bên đó họ hay dùng mỹ phẩm của LUSH- mỹ phẩm thiên nhiên 100%. Lúc đi qua tiệm đó thì cứ gọi là mùi bay ra khắp phố , đây là cái tiệm mà em hay mua đây ạ
    images?q=tbn:ANd9GcSD4TN3ovYuJknJt_NYzGmYtkJXjhgDkCwP501Zb0sBeiYtkH9tcA

Bên trong thì mỹ phẩm, xà bông màu sắc như tiệm bán đồ chơi trẻ em.
    l

Em vào đó thì được nhân viên ở đó tư vấn dùng Fresh mask- dùng được chỉ trong vòng 3 tuần vì nó là đồ fresh, ko hoá chất bảo quản gì hết ạ, phải để tủ lạnh. Dùng xong thì thấy hợp lắm, da mặt cải thiện đáng kể, sáng mịn rõ. Thời gian này em đang ở Việt Nam thì được bên đó tư vấn dùng mặt nạ có thể trữ lâu được 3 tháng, có mùi bạc hà, rất tốt cho da dầu.
    url?sa=i&rct=j&q=&esrc=s&source=images&cd=&cad=rja&docid=Rb5nHJ50NOyJOM&tbnid=dXenX35el_c6gM:&ved=0CAUQjRw&url=http%3A%2F%2Fwww.brandnewbutterflywings.com%2F2011%2F07%2Fproject-3657-lush-mask-of-magnaminty.html&ei=64_bUdCrBcSsPPfBgaAF&bvm=bv.48705608,d

Các mẹ ở đây đã có ai biết đến LUSH hoặc dùng sản phẩm của LUSH chưa vậy? Có gì vào đây chia sẻ kinh nghiệm với nhé.
    Sẵn tiện em post luôn web của hãng mỹ phẩm này cho các mẹ xem ạ, đảm bảo uy tín vì nó có store ở nhiều nước lắm, review thì có thể tìm trên mạng vô số

http://www.lush.com/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 325 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

hóng
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Pink penguine đã xài thử LUSH chưa vậy? Em thấy hãng này có sản phẩm mặt nạ dưỡng da là ok nhất đấy. Thích nhất cái khoản là mỗi lần vào shop, nhân viên cứ rửa tay, matxa rồi bôi dưỡng thể miễn phí ấy
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ko có ở VN ạ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe chị nói thích quá cũng tò mò muốn thử phải tìm hiểu xem thế nào mới được
    • 192 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

LUSH thì mình thấy cục rửa mặt Fresh Farmacy dùng thích lắm, không làm khô và căng da mặt, sạch và mềm mịn. Nó cũng dễ chảy như natural soap mình mua của chị Pisu ở VN vậy nên phải bảo quản khá kỹ.
    Dòng này thì không hẳn là 100% thiên nhiên hoàn toàn đâu ạ! Đọc kỹ thành phần thì vẫn có những chất phụ gia, bảo quan hóa học, nhưng tỷ lệ ít hơn hẳn các hãng khác rất nhiều nên cũng tạm yên tâm ạ!
    Scrubs với soap rửa mặt được ưa chuộng, còn mấy cái dưỡng da khác mình thấy bình thường.
    Có cái bath bomb của nó mới khổ. Lúc đầu thấy hay hay mình hào hứng mua về, thả vô bồn cho nó sủi bọt, tạo hương tắm cho xả stress. Đến lúc cục đó nó hết sủi bọt thì tạo thành lớp váng như váng sữa quanh cái bồn, lích rích cả người. Kỳ cọ cả người đến cả bồn tắm cả gần 1 tiếng nên em cạch luôn!
    xS5Im5 t1hqm5
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì thường chỉ dùng mỹ phẩm thực phẩm skinfood, tốt cho da lắm. Em trai mình cũng mới mang hàng xách tay skinfood bên Hàn về. Mẹ nào quan tâm pm mình nhé.
    LUSH thì mình chưa thấy có ở Việt Nam. Khi nào cậu qua đó thì sẽ nhờ cậu xem giùm.
    • 73 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ở tận bên Anh. Khi nào đi du lịch Anh thì em sẽ thử ngó nghiêng chỗ này. Chị cho em địa chỉ nha
    Em ở: 93 Nguyễn Lương Bằng - P. Phạm Ngũ Lão - TP. Hải Dương
    • 495 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Mình thì không thích mùi mp của LuSH lắm nhưng chưa dùng thử, cảm giác cái mùi nặng quá toàn chemical í (bọn Anh nó thích). Hồi ở Anh cũng hay lượn qua mấy cửa hàng của Lush suốt nhưng bị mấy mùi của LUsh nó dọa nên sợ chưa dám thử nhìn mẫu mã thì trông cute cute cho teens í, bày biện của hàng cũng thế, mấy c sale assistants khá nhiệt tình, thấy mình châu Á mà chịu khó tư vấn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lush xài mặt nạ và sữa rửa mặt là OK nhất ! Da đẹp lên trông thấy!! Mấy e bomb tắm thì trên Cả tuyệt vời! Vợ chồng mình nen duyên nợ cũng nhờ mấy e bomb tắm này ! Hai ngày một tuần mình chuẩn bị bồn tắm thả vào bồn cục bomb! Vậy là anh ấy relax thoải mái ! Đắp thêm mặt nạ Mask of MAGNANINTY cho thì ngủ luôn!!
    Nguyên da đình mình bị mụn nhiều cũng dần dần khỏi!! Bạn nào có thân nhân ở nước ngoài thì nên mua dùng thử ! Kg phải thất vọng đâu