TIN TÀI TRỢ.

Mỹ phẩm Sothys của Pháp có mẹ nào dùng rồi lên chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ!!!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Em dùng sp Deramlogica được hơn 1 năm rồi mà thấy không cải thiện nhiều lắm. Mụn cám và mụn bọc thỉng thoảng vẫn lên. Em đang tìm hiểu sp Sothys của Pháp thấy rất nhiều báo quảng cáo cho họ nhưng chưa thấy nhiều mẹ sử dụng.
    Em lập topic này mẹ nào đã dùng thì cùng vào chia sẻ kinh nghiệp cho em và các mẹ khác với.
    Cảm ơn các mẹ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,534 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Dòng này có vẻ đắt, mình đã massage thử một lần bằng mỹ phẩm này thấy cũng rất ấn tượng, mà bạn có biết mua sản phẩm này ở đâu không
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Dòng sản phẩm này hình như chưa nhiều mẹ dùng, chiều qua em tranh thủ trốn giờ mình qua 81 Lê Duẩn để kiểm tra tình trạng da và nhờ tư vấn. Sau khi đo chỉ số dầu trên da và soi da thì chuyên viên Sothys nói khá chuẩn về tình trạng da của mình. Da mình hỗn hợp thiên dầu, mùa hè thì nhiều dầu vùng chữ T, mùa đông mất nước trầm trọng nên da khô và bị nhăn, đánh phấn thì mốc mặt. Soi lên thấy lỗ chân lông hơi phồng do bị bít tắc mặc dù đi đâu cũng kheo khẩu trang, về nhà là rửa mặt sạch sẽ thế mà vẫn ko cải thiện là mấy.
    Cấu trúc da thì vẫn ổn duy có trình trạng chỗ thừa dầu chỗ lại mất nước trầm trọng và có vài cái mụn cũng đủ già đi mấy tuổi.

Về đánh giá về da mình thì hoàn toàn chuẩn rồi vì thực tế da mình đúng như vậy. Được 1 chị tư vấn bộ sp chăm sóc tại nhà ban đầu để cải thiện tình trạng da đang có mụn bọc, mụn cám của mình.
    Liệu trình ở đây sẽ theo dõi da của mình từng giai đoạn và đưa ra những giải pháp chăm sóc theo từng thời điểm. Hiện tại mình chỉ cần sử dụng 4 sp cơ bản : SRM, Toner, Kem dưỡng ngày và đêm.
    Ở đây họ theo dõi da mình theo qui trình và đưa ra các liệu pháp giúp da cải thiện từng bước: ví dụ như mình hiện tại là phải giúp da khỏe lên, hết mụn sau đó là liệu pháp se khít lỗ chân lông, làm sáng...
    Mình mới dùng thử tối qua thấy SRM có cảm giác sạch, khoan khoái. Kem dưỡng ko bị nhờn như Active Moist cuả Derma. Mình sẽ chụp ảnh sp mình dùng cho các mẹ tham khảo và sau khi dùng 1 tuần xem da mình thế nào mình sẽ báo cáo lại.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienanbong Xem bài viết
    Dòng này có vẻ đắt, mình đã massage thử một lần bằng mỹ phẩm này thấy cũng rất ấn tượng, mà bạn có biết mua sản phẩm này ở đâu không
    Mình mua 4 sp hết gần 5 củ đấy. Giá so với Derma thì ngang ngửa nhưng nói chung giá cao chứ ko hề rẻ. Được cái nếu da đẹp thì ko tiếc chứ ko có chuyển biến thì xót ruột lắm. Mình đúng là chuột bạch vì trên này chưa thấy nhiều mẹ chia sẻ sp này. Tính mua Derma tiếp vì đang có khuyến mại nhưng nghĩ lại thấy dùng 1 năm mà da ko chuyển biến nhiều nên nghiến răng đổi sang dòng này xem sao. Toàn bộ sp made in France nên cũng yên tâm, cũng chiết xuất từ thảo dược giống derma. Da mình thuộc kiểu nhạy cảm nên dùng lung tung thì thà ko dùng cho xong.
    Ấn tượng với phòng spa bên đó lắm mẹ nó ạ, mình chưa thử vì vẫn còn 2 buổi spa bên Phượng Anh. Tầng 3 mình thấy có phòng 2 giường riêng tư đẹp long lanh, có cả bồn tắm các thứ nhìn mê li lắm ^^ Giá chăm sóc tương đương cái mình đang làm bên PA nên có thể chấp nhận được. Hôm nào mình sang đó thử xem sao chứ giờ đang hết tiền :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Nhà mình còn ai dùng Sothys lên chia sẻ nhé, em mới dùng cũng chưa biết gì nhiều. Tại thấy họ tư vấn chuyên nghiệp nên lần đầu đến mà đã mua dùng thử luôn mới máu chứ. Được cái họ làm việc chuyên nghiệp theo kiểu nước ngoài vì thấy bảo đại diện của Sothys quản lý cả khách hàng xem nhân viên tư vấn có chuẩn không chứ không như mấy em trên spa toàn ỉ ôi bắt mua nhiều cái ko phù hợp tốn đống tiền mà ko ích gì.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng đang tính mua đồ trang điểm của sothys, loại kem nền oxy áh.chị nào dùng rồi cho em xin ý kiến. Da em trắng mà họ chỉ có màu da, không biết có hợp mặt em ko nữa. Em đng lăn tăn kem nền của sothys,kem nền không dầu babor, chanel và clinique. Mẹ nào tư vấn cho em xem nên chọn loại nào đánh vào da sáng (da em da trắng mừ), không gây mụn,long wear khoảng 5-6 tiếng, kiềm dầu tốt, hút mồ hôi, không gây nhờn và ít hại da mình nhất. Mấy chị giúp em với, sắp đi làm lễ tân cho khách sạn park hyatt ùi mà chưa biết dùng nền gì hết. Da em nói chung ít khuyết điểm, thuộc dang khá mịn, đẹp (tự sướng xí)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 282 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DKChi Xem bài viết
    Tính mua Derma tiếp vì đang có khuyến mại nhưng nghĩ lại thấy dùng 1 năm mà da ko chuyển biến nhiều nên nghiến răng đổi sang dòng này xem sao. :Silly:
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, Derma đang bán khuyến mại ở đâu cơ?
    CmMEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồ Thu Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi chút, Derma đang bán khuyến mại ở đâu cơ?
    Hãng đang km đấy bạn, mua sp thuộc hệ thống phân phối của Minh lan tại các spa hoặc mua trực tiếp ở văn phòng của họ. Bạn lên mạng gõ Dermalogica vào trang chủ mà xem. Hết tháng 10 là hết chương trình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giovabien Xem bài viết
    em cũng đang tính mua đồ trang điểm của sothys, loại kem nền oxy áh.chị nào dùng rồi cho em xin ý kiến. Da em trắng mà họ chỉ có màu da, không biết có hợp mặt em ko nữa. Em đng lăn tăn kem nền của sothys,kem nền không dầu babor, chanel và clinique. Mẹ nào tư vấn cho em xem nên chọn loại nào đánh vào da sáng (da em da trắng mừ), không gây mụn,long wear khoảng 5-6 tiếng, kiềm dầu tốt, hút mồ hôi, không gây nhờn và ít hại da mình nhất. Mấy chị giúp em với, sắp đi làm lễ tân cho khách sạn park hyatt ùi mà chưa biết dùng nền gì hết. Da em nói chung ít khuyết điểm, thuộc dang khá mịn, đẹp (tự sướng xí)
    Da em đẹp thế là sướng nhất rồi đấy. Trên này ít người dùng Sothy lắm em à, chị cũng liều dùng thấy khá ổn nên chắc hợp. Mới đùng đc 1 tuần thôi chưa dám nói nhiều nên vận động ai đã dùng vào chia sẻ thêm. Em lên Lê Duẩn họ tư vấn cho chuẩn em ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 282 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hãng đang km đấy bạn, mua sp thuộc hệ thống phân phối của Minh lan tại các spa hoặc mua trực tiếp ở văn phòng của họ. Bạn lên mạng gõ Dermalogica vào trang chủ mà xem. Hết tháng 10 là hết chương trình
    Cảm ơn bạn nhé.
    CmMEp7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sothys, moi ban den 81 Le duan - Ha noi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,139 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Da em đẹp thế là sướng nhất rồi đấy. Trên này ít người dùng Sothy lắm em à, chị cũng liều dùng thấy khá ổn nên chắc hợp. Mới đùng đc 1 tuần thôi chưa dám nói nhiều nên vận động ai đã dùng vào chia sẻ thêm. Em lên Lê Duẩn họ tư vấn cho chuẩn em ạ.
    Sothy có massage body và xông hơi ko hả bạn???
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi close2u Xem bài viết
    Có 2 món đó đấy nhưng hiện tại mình mới thử làm mặt thôi cậu ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 208 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi close2u Xem bài viết
    Có đấy cậu ạ, spa nào cũng có mấy món này mà.
    Mình đã chăm sóc 4 buổi tại spa Pearlriver và dùng dưỡng Sothys thêm ở nhà thấy da cải thiện rõ rệt. Da mình thuộc dạng hỗn hợp mao mạch yếu, có mụn. Hiện tại da sáng màu, giảm dầu và không bị khô khi trời lạnh, buổi tối mình dùng Active Cream để làm mờ mụn thâm và cung cấp độ ẩm. Nếu mẹ nào đang băn khoăn muốn xài Sothys mà chưa có quyết tâm thì cứ thử nhé, mình đã đổi từ Derma sang Sothys và thấy rất đúng đắn.
    • 1,173 Bài viết

• 1,254 Được cảm ơn

Mẹ DKChi ơi nghe miêu tả da của bạn khá giống với da mình bạn có thể chụp hình SP bạn dùng và cho giá mình tham khảo được không, trước đây mình cũng dùng derma nhưng giờ đổi SP Orlane,nhưng nghe sothys cũng thích bạn có thể giúp mình nhé. Thanks
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,745 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình đã dùng sản phẩm của Sothy cách đây khoảng 8 năm rồi. Mặc dù sản phẩm của Pháp nhưng mình thấy cũng hợp với màu da VN. Sản phẩm phấn nền rất ... thật . Ấn tượng nhất với quả phấn má, mắt ... in 1. Ủng hộ sản phẩm của Sothy's
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hãng này cũng là dòng chuyên dùng cho spa phải ko các chị,mẹ em bảo dùng hãng này cách đây hơn chục năm mà ko biết bà nhớ nhầm ko nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em là người dùng sothys nhiều và đủ các dòng của sothys rùi. Từ ngày sothys bắt đầu có ở mình. Ban đầu khoái nhưg lâu dài em thấy không cải biến lắm. Nhà đang còn bao nhieu thứ mua mà chán quá rùi. Đang tính cho con em họ hết đây. Mà đồ không hề rẻ các mẹ nhé. Riêng thỏi son em mua đã 1 củ mốt rùi. Hi hic. Kem dưỡng thì cứ khoảng 6 củ một lọ. ... Ca smej cứ tự nhẩm thêm cho đủ bộ thì biết e tốn bao nh xiền vs sothys rùi. Chả thấy mượt mà hơn đc gì. Vì là sp của Pháp nên e thấy da người vn mình dùg ko ổn lắm. Sp này đa số nhiều dầu. Mẹ nào da khô dùg thì ổn. Còn ko tốt nhất ko nên dùg.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

[QUOTE=maiphuong_88;22185068]hãng này cũng là dòng chuyên dùng cho spa phải ko các chị,mẹ em bảo dùng hãng này cách đây hơn chục năm mà ko biết bà nhớ nhầm ko nhỉ[/QUOT
    B ơi. Sothys mới chíh thức về vn công khai được khoảng 3 năm thui bạn ạ. Chắc mẹ b nbows nhầm rùi. Còn ko cũg có thể dùng hàg xách tay trc đó. 81 lê duẩn là đại lý độc quyền đầu tiên của st mà mình dùg sp và spa ở đó khi bắt đầu khai trương. Nhưg bg thấy chán ẹt
    HaLinh :-))
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới dùng sản phẩm này được một thời gian ngắn ( khoảng 2 tuần ) , phải nói là cực thích. Da mịn và láng , nhất là sữa rửa mặt . ko tạo bọt nhưng rửa sạch và mềm mịn vô cung. sản phẩm này chỉ dùng trong spa và ko có bán ở ngoài. Mình mới nhờ xách tay 1 bộ về. tuy giá chơi chát. Mẹ nào có nhu cầu thì call mình nhé mình sẽ nhờ đặt hộ khi có đợt: 0977 385 964
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2