TIN TÀI TRỢ.

Mỹ phẩm Skinfood của Hàn - nhà số 2 ^^!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 143K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,759 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Nhà mới nhà mới đây !!!! :Rose::Rose::Rose:

Mong mãi, đợi mãi…. Cuối cùng nhà mình cũng xây được cái chung cư mới ^^! Jami xông nhà hi vọng mát tay mát chân, nhà m` sẽ 888 dữ dội hơn nữa :Angel::Angel::Angel:

Skinfood – chung cư vui vẻ ^^!

Jami sẽ làm 1 bài review hoành tráng về Skinfood, tất tần tật từ A-Z luôn rooling:rooling:rooling: Đặc biệt xí cmt đầu tiên này để post chỗ mua của SF cho mọi người, ai đọc cũng sẽ thấy ngay ở trang 1 luôn nhé :Battin ey::Battin ey::Battin ey:

Yêu cả nhà mình cực kì :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

khai trương nhà mới đây :Laughing: may quá mình cũng là ng thứ 2 xông đất nhà mới hihi :Laughing: hứa hẹn sẽ có 1 bài review hoành tráng về SF nhé :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng chen 1 chân nhé, mình đang mua sf của chị xuka :Smiling:, mẫu mã của sf nhìn thích quá toàn là trái cây hok à hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 483 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

hahaa, xí mặt tiền, lần đầu tiên trong đời tớ đi xí mặt tiền đó :LoveStruc: iu nàng jami nhắm nhắm :Kiss::Kiss:

nhân dịp khai trương nhà mới, tặng cả nhà lọ hoa Cát tường ( meanning đại phúc, đại lợi) do tự tay tớ chọn, tự tay chụp cắm hoa, tự tay chụp hình và tự tay ghép hình (ko hề photoshop hay retouch đâu nhé) heheee

Hoa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aimydoll Xem bài viết
    mình cũng chen 1 chân nhé, mình đang mua sf của chị xuka :Smiling:, mẫu mã của sf nhìn thích quá toàn là trái cây hok à hihi
    thêm 1 mem mới vào đại gia đình SF này, well come :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,759 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Nào ^^! Review chung về Skinfood nè – dành cho bạn nào chưa bit gì về SF nha ^^! Có gì thiếu sót cả nhà bổ sung cho Jami nhé :X

1. Đặc điểm, xuất xứ:

Skinfood xuất xứ từ Hàn Quốc, chiết xuất từ rau củ quả nên cực kì lành tính, thậm chí ăn dc =)) (m` nếm thử hết rồi !!! ) Ngoài ra đúng chất ngon – bổ - rẻ nữa ^^ So kết quả sử dụng với giá thành thì rất đáng đồng tiền, so với các dòng mp cao cấp hơn thì SF rẻ hơn nhiều, lại dễ dùng.

Đặc điểm nữa là SF loại gì thì có mùi đặc trưng của loại đó, đào ra đào, sâm ra sâm, cà chua ra cà chua… nên đấy cg là 1 điểm m` cực kì yên tâm khi dùng SF. Giống như m` đang dùng đúng loại rau củ quả đó vậy chứ ko phải chỉ là HƯƠNG LIỆU.

SF dù rất lành tính nhưng phải chọn đúng dòng sp hợp với da mình! Thêm nữa, dùng đúng cách và dùng theo bộ sẽ cho hiệu quả tốt hơn rất nhiều (tất nhiên ) Một cái lưu ý nữa dùng thì mọi ng` nên kiên trì 1 chút – ví dụ dùng liên tục 1 tháng chẳng hạn, sẽ thấy da m` dc cải thiện rõ rệt. Chứ Jami cũng ko thổi phồng SF lên như 1 thần dược hay gì gì đó đâu, nhá!

2. Dòng sản phẩm của SF:

Nhìn chung SF có đa dạng các loại sản phẩm, từ skincare, cleasing, makeup đến baby care… Nhưng mạnh nhất vẫn là các loại mặt nạ và dưỡng nhé. Make up thì thiên về style tự nhiên, vừa dưỡng vừa làm đẹp. Chứ mẹ nào thik trang điểm đậm đà sắc sảo để dự tiệc thì SF ko hợp đâu

Về dưỡng: Có các dòng chính –cho da dầu, da khô, da nhạy cảm, dưỡng trắng và chống nhăn. Tùy theo mục đích chăm sóc da của m` mà mng` chọn nha !

Về cleasing: Có sữa rữa mặt, kem rửa mặt, tẩy da chết mặt, tẩy da chết toàn thân, sữa tắm v.v…. chọn loại nào cũng phải match với da của m` nhé ^^!

Về make up: Nổi tiếng và dc ưa chuộng nhất là bb cream (kem phấn trang điểm), sau đó đến các loại phấn phủ, phấn má, phấn mắt… Style trang điểm của SF rất tự nhiên, nhẹ mặt. Tuy nhiên thành phần nhiều dưỡng nên ko last long như các loại mp khác đâu nha ^^

Nói chung, dùng SF thì được cái: vẫn là chính mình nhưng đẹp hơn =))) Ngoài ra từ khi dùng SF m` có thói quen chăm sóc da hàng ngày, giữ gìn làn da và cơ thể m` - chứ ko như trc toàn để kệ mún ra sao thì ra thôi á =))

3. Chỗ mua Skinfood:
    Cái này là mọi ng` hỏi nhiều nhất nè, cho lên trang đầu để mọi ng` dễ theo dõi. Hầu hết các chị bán SF đều ship toàn quốc nên các bạn cứ hỏi. Tớ ở Hà nội nên chỉ biết mấy chị bán ở HN thôi, SG thì các bạn bổ sung sau nhé!

- Chị xuka : Các bạn search nick : sweetxuka bên làm cha mẹ. Chị ấy chuyên bán SF nè, hàng luôn có sẵn, về 2 lần/ tuần vào thứ 5 và CN hàng tuần. Topic chị xuka : http://www.*************/forum/showthread.php?t=77940

- Chị Heebin: search nick Hee_bin bên làm cha mẹ. Chị ấy cũng bán Skinfood, hàng thì phải order trước, chốt sổ thứ 7 hàng tuần, hàng về thứ 5 tuần sau ở cả HN, HCM và Nha Trang. Topic chị HB: http://www.*************/forum/showthread.php?t=113229

(Còn tiếp nữa các bạn bổ sung thì tớ up tiếp lên đây ^^!)

:Rose::Rose::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng có đọc bài ở nhà 1 rùi mà bây h mới comment ý hihi, cả nhà cùng up ảnh gia tài sf của mình lên đi nào
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 760 Bài viết

• 781 Được cảm ơn

ôi ôi, có nhà mới rồi, vào chiếm mặt tiền, khoe gia tài tuy nghèo nàn nhưng lung lunh của mình thôi, yêu em skinfood này quá

Gia tài của mình nè mọi người : mask cám gạo, BB cream Lô hội #2, Water foam dấm táo và mask mè đen, hú hú
    4505022417_f83555b47e_b
    kimsieudeal đã chiếm dụng đất này làm chữ kí. Ồ dé... yenta4emoticon0011ue5
    jEyXp8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    yêu skinfood lắm lắm:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,636 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bình dấm táo nhìn thích nhỉ, cái đó là sửa rửa mặt phải hok
    • 1,026 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tvbusy Xem bài viết
    ôi ôi, có nhà mới rồi, vào chiếm mặt tiền, khoe gia tài tuy nghèo nàn nhưng lung lunh của mình thôi, yêu em skinfood này quá

Gia tài của mình nè mọi người : mask cám gạo, BB cream Lô hội #2, Water foam dấm táo và mask mè đen, hú hú
    4505022417_f83555b47e_b
    chị chụp lung linh quá :LoveStruc:
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jami_kuni Xem bài viết

Nói chung, dùng SF thì được cái: vẫn là chính mình nhưng đẹp hơn =))) Ngoài ra từ khi dùng SF m` có thói quen chăm sóc da hàng ngày, giữ gìn làn da và cơ thể m` - chứ ko như trc toàn để kệ mún ra sao thì ra thôi á =))
    đúng, chính xác là thế, từ khi có SF tớ yêu da mình hơn và thích chăm sóc da hơn, ko lười như trước nữa :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người ơi, tư vấn giúp em với! Sắp tới em có đồng nghiệp đi công tác ờ Hàn Quốc nên định nhờ mua mỹ phẩm Skinfood giùm! Tại lỗ chân lông em hơi to nên mọi người tư vấn giúp em mua loại nào có tác dụng làm nhỏ lỗ chân lông đó, với lại kem dưỡng và mặt nạ (loại mask và pack) dành cho da hỗn hợp nữa. Em còn muốn mua cây che khuyết điểm và son môi nữa. Em định gửi mua trong khoảng 1 triệu thôi thì mua được những loại nào? Với lại cho em hỏi là mua ở cửa hàng trong thành phố hay mua trong Duty Free ở sân bay thì rẻ và lợi hơn?
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

chai dấm táo nhìn iu quá, mà hình như jami dùng cái fresh foam, nghe nói cái water này nhẹ hơn fresh foam nảu đó :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,759 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

4505022417_f83555b47e_b
    Ôi mẹ ơi!!!! ảnh đẹp thế !!!

Chị tvbusy chụp máy gì thế , phải Canon 40D ko =p~ (thèm thèm thèm... nhg em này ko ham hố dc :">)
    • 5,044 Bài viết

• 8,523 Được cảm ơn

4505022417_f83555b47e_b
    Bao nhiêu bộ này chị ?
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Bao nhiêu bộ này chị ?
    chị này ở Sing, ở VN thì mua 4 món này khoảng hơn 800k nhé ^^
    • 1,026 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Jami ơi, chai dấm táo của chị tvbusy có giống chai của Jami ko, hay là của Jami là loai fresh foam giống như cái sample Jami gửi cho heo?
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

hôm nay nhà mới sẽ tăng trang vù vù cho mà xem hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,759 Bài viết

• 1,335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    chai dấm táo nhìn iu quá, mà hình như jami dùng cái fresh foam, nghe nói cái water này nhẹ hơn fresh foam nảu đó :Smiling:
    Uh Jami dùng fresh foam ^^

Chai của Jami béo tròn cơ, ko giống "chai rượu" của chị tv đâu :Laughing::Laughing::Laughing:

Mai nhất định cho các em ý ra công viên chụp ảnh, chị tv up ảnh đẹp kinh dị !!!rooling:rooling:rooling: