TIN TÀI TRỢ.

Mỹ phẩm SK-II : Lời tự thú của một "Skincare-holic"

• 99 Lượt chia sẻ
  • 607K Lượt đọc
  • 484 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

SK-II này có dùng cho da hỗn hợp thiên khô được không mọi người?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng kem trị nám, tàn nhang của Skii rồi, thấy khá ok, các nốt tàn nhang mờ hẳn, da cũng trắng hồng hơn. Dùng được nửa năm rồi và vẫn đang kiên trì với sản phẩm này đây
    • 8 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị ơi, chị hiểu biết nhiều về peel, nhờ chị tư vấn về Philosophy the microdelivery peel. (Vitamin C/peptide resurfacing crystals 30g/1oz) (Lactic/salicylic acid activating gel 30ml/1oz). Mong nhận được hồi âm của chị, cám ơn chị nhiều!
    • Daovananh.japan Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bokimcute Xem bài viết
    Hịc, không có mẹ nào webtretho sử dụng dòng sản phẩm SK-II à? Up lên mà không ai ý kiến gì buồn quá
    Da chao anh chi a.em thay bai dang da rat lau roi.nhung van hi vong se nhan duoc hoi am a. Em 19 tuoi cung vua bat dau su dung san pham nay a. Hien tai em dang dung SKII facical treatment essence, SKII cellumination deep surge ex, SKII genoptics aura essence, SKII cellumination mask in lotion va SKII WS dermdefinition uv lotion spf50 a 😊
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Daovananh.japan Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bokimcute Xem bài viết
    Hịc, không có mẹ nào webtretho sử dụng dòng sản phẩm SK-II à? Up lên mà không ai ý kiến gì buồn quá
    Da chao anh chi a.em thay bai dang da rat lau roi.nhung van hi vong se nhan duoc hoi am a. Em 19 tuoi cung vua bat dau su dung san pham nay a. Hien tai em dang dung SKII facical treatment essence, SKII cellumination deep surge ex, SKII genoptics aura essence, SKII cellumination mask in lotion va SKII WS dermdefinition uv lotion spf50 a 😊
    Mình có dùng trọn bộ của SKII. Sau 3 năm dùng gần như các sp của skII bao gồm các SP sau :
    1 kem tẩy trang
    2 dầu tẩy trang 
    3 sữa rửa mặt 
    4 lotion 
    5 FTE ( nước thần )
    6 serum spot
    7 serum aura
    8 kem Cell
    9 kem RNA
    10 kem LXP 
    Mình thấy sp mình sẽ dùng lại và trunh thành cới các sản phẩm sau : 
    1. Dầu tẩy trang : sạch dã man mà k bị khô rít ra mà vẫn mềm. K bị nhờn như kem. Dùng x còn mềm hơn shu nâu. Shu nâu dùng vẫn bị khô ấy chứ. 
    2. Sữa rửa mặt : cũng rất sạch mà k hề khô da. Da mình cực kì đỏng đảnh. Hở tí là khô da. Mình đã dùng SRM Dior pretige dòng cao cấp mà vẫn khô. Dùng sang SKII là nghiện thật sự
    3. Nước thần FTE : da dùng sau 2 tháng dầu k còn đổ nữa. Da sạch đều màu nói chung là k thể thiếu. 
    4. Serum aura : dùng da sáng ánh lên như ngọc trai ý. Phê thật sự. 
    5. Kem RNA : dùng x da cực kì ráo. K nhờn bí. 
    Đó là những sp mình cực kì cực kì phê và nhất định sẽ k đổi. 
    Mọi ng nói dùng x SKII thời gian đầu có cải thiện x sau chẳng thấy gì nữa. Nhưng sp của hãng là đưa làm da gân đến với làm da trong suốt như pha lê. Và giữ gìn thanh xuân cho mình. Nên dù 10 năm sau nhìn lại gần như ( mình nói gần nhue nhé ) k thay đổi luôn. 
    Trước hồi mình 24 25 tuổi trc khi dùng skii mình đi soi da và thấy đc da ở độ tuổi 26. 
    Bây giờ mình đã gần 28. Qua 1 lần sinh nở nôin tiết đã thay đổi rất nhiều. Nhưng mình đi soi da. Da mình hiện đang ở độ tuổi 24,5 tuổi. 
    MN nhìn thì đều tưởng mình sinh năm 95 chứ k phải 92 nữa. 
    Đây là chia sẻ của mình sau 3 năm dùng skii. 
    Mình k PR hay gì. Nhưng thấy cũng khá nhiều bạn chê skii nổi mụn hay gì đó chắc fo k mua đc hành chuẩn nội địa. Chứ chỉ khoảng 2 tháng da mình lên mụn rất ít do đang đẩu chất bẩn trên da lên.  À tình trạng mụn ẩn đc cthien luôn nhé.