TIN TÀI TRỢ.

mỹ phẩm Shiseido-những điều biết và chưa biết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 50.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 199 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mỹ phẩm shiseido xách tay nhật bản mua ở đâu tốt nhất, có các mẹ các chị nào đã dùng Mỹ phẩm shiseido tư vấn chia sẻ kinh nghiệm về loại Mỹ phẩm shiseido này giúp em với.

Chào các chị ạ!
    Top về đồ của mỹ phẩm Shiseido trên này chắc cũng nhiều rồi, nhưng cũng từ lâu có nhìu sp lạ quá. em muốn xin thêm kinh nghiệm của các chị đi trước đã dùng mỹ phẩm Shiseido ạ. Đầu tiên em muốn hỏi tại sao đồ của mỹ phẩm Shiseido trên các trang mua bán như làm cha mẹ có các mức giá khác nhau thế ạ. nhiều loại mỹ phẩm Shiseido giá rất rẻ, full size chỉ tầm 200-500 k, còn nhiều loại giá cao, toàn tầm 1M trở lên mà ai cũng nói là hàng xách tay Nhật xịn, chẳng biết tin ai nữa. Còn mua mỹ phẩm Shiseido ở parkson thì mọi người nói đó là đồ đc sx ở nước thứ 3, nhìu khi là Trug Quốc:Sigh:Các mẹ thông thái chỉ giúp em chỗ nào bán mỹ phẩm Shiseido đáng tin với, chứ em sợ đồ giả bôi trét lên mặt sợ lắm ạ. BTW, tầm 20 tuổi thì dùng dòng nào hợp lí ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 437 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Dear em,

Hàng SSD chia làm nhiều loại nhưng theo chị thấy thì nếu muốn phân cho dễ hiểu thì em có thể phân ra 2 dòng hàng gồm:

1. Dòng Global : (chuyên dùng cho cả trong nước và ngoài nước, được sản xuất ở nhiều nơi trên thế giới): Benefiance, Bio Performance, &Face, White Lucient, Future Solution EX, The skincare, Make up....

2. Dòng dùng trong nướcchuyên dùng cho quốc nội nhưng cũng có vài dòng được chọn ra bán ở nước ngoài, tùy theo thị trường của nước đó) Revital Granas,Haku, Maquilage, Aqualable, Elixir Superieur, Elixir White, Elixir Prior, Majorica, Qiora, Benefique, Integrate....

Còn giá của hàng xách tay mỗi nơi mỗi khác là do nguồn hàng họ lấy về từ đâu. Shop bên Nhật nhiều nơi chỉ bán đúng giá niêm yết, nhiều nơi có giảm 20- 30% nên tùy loại hàng mà người bán có thể bán cao hơn giá bên Nhật vì phải thâm chi phí vận chuyển về, hoặc bán bằng - hoặc thấp hơn giá bên Nhật 1 chút do mua được hàng sale. Tuy nhiên cách để biết giá trị chính thức của món hàng thì em có thể search tên món hàng lên các website bán hàng quốc tế ...để biết giá món hàng. Giá theo USD hay theo yên đều có thể giúp em tìm ra giá bán tương đối của món hàng rồi nhân tỉ giá. Giá nào gần với những giá em search nhất là okie, không nên mắc hơn nhiều quá và cũng không nên rẻ hơn nhiều quá.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình cũng hay dùng SS nhưng quả thật không biết đâu mà lần. Tốt nhất cứ ra cửa hàng chính hãng bạn ạ. Một lần mình mua hàng xách tay của tiếp viên mang về, dùng chán lắm. Vì đôi khi họ toàn mua hàng sắp hết hạn thôi, rẻ hơn mừ hixxx, mình lại ko biết tẹo nào tiếng Nhật bủn!
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
    • 883 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

e chỉ bít rằng SSD xách tay về thì e dùng đc, còn mua ở showroom da e ko chấp nhận đc ^^
    x9vEx9vEp7
    • 1,928 Bài viết

• 6,381 Được cảm ơn

thế này thì mệt nhỉ- shop nhà hikarivn ở đâu để mình qua ngó nhỉ
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi Hikarivn,

Mình đang cần mua dòng sản phgẩm Qiora của Shiseido tại việt nam? bạn cho mình địa chỉ với,mình đến mấy cửa hàng shiseido mà không thấy. Cám ơ8n bạn nhiều lắm.

Trâm ( 0909 332029)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,579 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Mình mua SSD ở Parson về xài dị ứng nổi mụn nhỏ li ti. Mà trước giờ da mình không hề có mụn. Xài được nữa chai dòng whitening đó mình lấy xức cái cổ. Còn kem dưỡng ngày có spf mình cũng dành xức cổ ban ngày, còn chai kia dành ban đêm. Nước hoa hồng thì còn đầy cả chai. Nản. Giờ chuyển qua Lancome mà k biết thế nào có điều thấy k dị ứng. Không biết Lancome mua ở Pháp có khác Parson nhiều k? Mình có người quen ở Châu Âu định gửi nhưng ngại quá.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 289 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

các mẹ thông thái oi, e ko rành về mỹ phẩm cho lắm,mà từ hồi sinh e bé da e ko đc sáng nhìn cứ đen đen sao í. E có soi da ở SSD và đc bít da e thuộc da thường, khoẻ. E mún nhờ người quen mua dùm bộ dưỡng sáng da ban đêm mà ko bít tên các loại mỹ phẩm ấy như thế nào, trông sr e soi da thấy lấy ra 1tuyp sữa rửa mặt, 1 chai gì đó như nước hoa hồng (ko bít đúng ko)và 1 hủ kem.Không mua mà quay lại hỏi cũng ngại. Các mẹ có ai dùng cho e xin cái tên trên các chai ấy để e nhò mua cho đúng nhé, e 28t rùi nên sợ da bị xuống cấp, phải bấm bụng mua thui..hihix..cam on cac me nhe
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladies Xem bài viết
    Chào các chị ạ!
    Top về đồ của SSD trên này chắc cũng nhiều rồi, nhưng cũng từ lâu có nhìu sp lạ quá. em muốn xin thêm kinh nghiệm của các chị đi trước đã dùng SSD ạ. Đầu tiên em muốn hỏi tại sao đồ của SSD trên các trang mua bán như làm cha mẹ có các mức giá khác nhau thế ạ. nhiều loại giá rất rẻ, full size chỉ tầm 200-500 k, còn nhiều loại giá cao, toàn tầm 1M trở lên mà ai cũng nói là hàng xách tay Nhật xịn, chẳng biết tin ai nữa. Còn mua ở parkson thì mọi người nói đó là đồ đc sx ở nước thứ 3, nhìu khi là Trug Quốc:Sigh:Các mẹ thông thái chỉ giúp em chỗ nào đáng tin với, chứ em sợ đồ giả bôi trét lên mặt sợ lắm ạ. BTW, tầm 20 tuổi thì dùng dòng nào hợp lí ạ.
    Dòng Shiseido có nhiều gái bán như thế là do có ng lấy lời nhiều và lời ít đó bạn, bên Nhật hay có nhiều đợt sale khuyến lắm nên giá thành cũng khác nhau, về VN thì ngta bán với nhiều mức giá khác nhau để kiếm lời. Khi mua hàng xách tay bạn nên đến tận nhà xem hàng cho chắc ăn, mình cũng đang xài hàng của Shiseido, bạn bè giới thiệu 1 bạn cùng trường bán hàng xách tay Nhật trên fb giá rẻ mà hàng lại chính hãng nữa, nên mình cũng đi qua tới tận nhà coi thử, rồi được bạn chủ cho dùng thử hàng xem có dị ứng hay k ( tại da mình da nhạy cảm hjhj),tại bạn ấy cũng đang dùng nên lấy ra cho mình xài ké ấy mà, ^^ được xài thử là thấy thích ùi, tại đi mua hàng xách tay toàn là đồ nêm yết không, mua về khui ra mới xài, lỡ xài hem dc tiếc tiền dễ sợ >"<
    Còn mua hàng Shiseido hay các hãng nước ngoài ở Vn k an toàn đâu bạn, nó đã bị pha chế ra rồi, không phải là hàng loại 1 như ở nội địa Nhật nữa, bạn cần cẩn thận khi mua nhé ^^~
    Giờ mình ùng loại nước hoa hồng và kem dưỡng trắng da Aqualable của Shiseido, xài rất tốt, xài lên da mịn và mát lắm, cũng thấy trắng ra 1 chút ùi, lúc trc mình xài nhiều loại mỹ phẩm của nhiều nước rồi nhưng thấy xài của Nhật là an toàn và hợp da nhất, chắc tại khí hậu ở nc mình và nc họ giống nhau, còn mấy hàng Đức, Mỹ, Pháp công nhận tốt thật nhưng nc ngta lạnh, thì mỹ phẩmlàm theo cũng phải phù hợp với thời tiết và loại da của ng ta chứ, ng VN mình xài hoài thấy tốt đấy nhưng hiệu quả thì hem bjk dc bao nhiêu T-T
    Bạn mua hàng mỹ phẩm thì cứ yên tâm mà xài, hạn sử dụng là 5 năm kể từ ngày sx và 2 năm kể từ ngày mở hộp, chỉ có mấy cái thực phẩm chức năng là cần phải chú ý kĩ 1 chút thui, nên bạn hãy lựa chọn chỗ nào có quen biết và đáng tin cậy để mua nahzz, h hàng fake Shiseido nhiều lắm. Mới đây mình mua bộ dầu gội Shiseido của bạn ấy với giá đang giảm 550k--> 450k, bạn mình mua 1 shop khác trện mạng ở HN tới 800k, mắc gấp đôi, lúc tụi mình nói chuyện 8 vs nhau mới biết, lấy hàng ra xem thử coi khác nhau như thế nào mà gái chênh lệch dữ zậy, cuối cùng thì mình thấy cả 2 cũng y chang nhau( chả biết chất lượng, tại dục mất cái hộp rồi nên cũng hem biết phải hàng nhái k ) ToT còn bị hố giá tiền ship 40k/kg cho bưu điện nữa >"< cái ý nghĩ mua đồ mắc là đồ thiệt đôi khi cũng hố quá hix
    Hi vọng kinh nghiệm của mình sẽ giúp dc ban ^^
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthuyvy Xem bài viết
    các mẹ thông thái oi, e ko rành về mỹ phẩm cho lắm,mà từ hồi sinh e bé da e ko đc sáng nhìn cứ đen đen sao í. E có soi da ở SSD và đc bít da e thuộc da thường, khoẻ. E mún nhờ người quen mua dùm bộ dưỡng sáng da ban đêm mà ko bít tên các loại mỹ phẩm ấy như thế nào, trông sr e soi da thấy lấy ra 1tuyp sữa rửa mặt, 1 chai gì đó như nước hoa hồng (ko bít đúng ko)và 1 hủ kem.Không mua mà quay lại hỏi cũng ngại. Các mẹ có ai dùng cho e xin cái tên trên các chai ấy để e nhò mua cho đúng nhé, e 28t rùi nên sợ da bị xuống cấp, phải bấm bụng mua thui..hihix..cam on cac me nhe
    chai tuýp sữa rửa mặt đó chắc là perfect whip đó bạn, nhưng mình thấy dùng sửa rữa mặt collagen của Kose xài thích hơn, xài da nó căng căng với cảm giác nó sạch hơn nhiều ^^ còn chai nước hoa hồng và kem dưỡng da ban đêm thì mình nghĩ là kem dòng Aqualable, nó có 3 màu phù hợp cho từng loại da: xanh dương( da dầu, da hỗn hợp), đỏ( da khô, da thường), vàng(dành cho da lão hóa). Nếu bạn thấy ngta đem ra 1 trong 3 màu này thì nó thuộc dòng Aqualable đó bạn ^^~
    • 1,170 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Mình mới mua 1 chai sun protection liquid foundation của Shiseido parkson vào topic này thấy hoang mang quá. mình thấy chai có tem nhập khẩu, mặt sau ghi là made in usa, ko biết có thật ko nhỉ, mình mới dùng 2 lần chưa thấy dị ứng gì, chỉ hơi băn khoăn là giá rẻ quá so với nước ngoài, mình mua giá 620000 so với giá ở uk 29 bảng thì rẻ hơn, nhưng có thể hàng mua ở Mỹ rẻ hơn thật, nói chung chẳng biết thế nào. Còn 2 nơi nữa cũng bán shiseido là Tràng tiền Plaza và Vincom, có tin được ko nhỉ?

iamgummi
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ốc luộc Xem bài viết
    Mình mới mua 1 chai sun protection liquid foundation của Shiseido parkson vào topic này thấy hoang mang quá. mình thấy chai có tem nhập khẩu, mặt sau ghi là made in usa, ko biết có thật ko nhỉ, mình mới dùng 2 lần chưa thấy dị ứng gì, chỉ hơi băn khoăn là giá rẻ quá so với nước ngoài, mình mua giá 620000 so với giá ở uk 29 bảng thì rẻ hơn, nhưng có thể hàng mua ở Mỹ rẻ hơn thật, nói chung chẳng biết thế nào. Còn 2 nơi nữa cũng bán shiseido là Tràng tiền Plaza và Vincom, có tin được ko nhỉ?
    bạn mua chai đó ở đâu zậy bạn??? mua ở Parkson ahy Vincom cũng k sao, nhưng theo mình thấy thì bạn tốt nhất là mua hàng nội địa của Nhật , bởi vì bất cứ hàng gì xuất khẩu qua các nc khác thì nó đã bị biến chất so với hàng nội địa rồi, bời vì thời tiết, loại da và môi trường nên khi nhập khẩu qua nc khác thì sản phẩm phải điều chỉnh sao cho phù hợp với ng dân nước đó đã, còn ỡ VN thui khỏi nói rồi, mình thấy son maquillage shiseido mua hàng xách tay và hàng trong parkson nó khác nhau 1 trời 1 vực, biết hok fai đồ giả nhưng sao từ hàng loại 1 mà bay xuống thành hàng loại 3 lẹ quá, k đỡ dc >"<
    • 1,170 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JulieLe1 Xem bài viết
    bạn mua chai đó ở đâu zậy bạn??? mua ở Parkson ahy Vincom cũng k sao, nhưng theo mình thấy thì bạn tốt nhất là mua hàng nội địa của Nhật , bởi vì bất cứ hàng gì xuất khẩu qua các nc khác thì nó đã bị biến chất so với hàng nội địa rồi, bời vì thời tiết, loại da và môi trường nên khi nhập khẩu qua nc khác thì sản phẩm phải điều chỉnh sao cho phù hợp với ng dân nước đó đã, còn ỡ VN thui khỏi nói rồi, mình thấy son maquillage shiseido mua hàng xách tay và hàng trong parkson nó khác nhau 1 trời 1 vực, biết hok fai đồ giả nhưng sao từ hàng loại 1 mà bay xuống thành hàng loại 3 lẹ quá, k đỡ dc >"<
    Mình mua ở Parkson. Ý bạn là mua ở Parkson yên tâm hơn phải không? Trước ở Châu Âu mình vẫn dùng hàng made in USA nên không sao, mình chỉ sợ nhất là mua phải hàng giả thôi.

iamgummi
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ốc luộc Xem bài viết
    Mình mua ở Parkson. Ý bạn là mua ở Parkson yên tâm hơn phải không? Trước ở Châu Âu mình vẫn dùng hàng made in USA nên không sao, mình chỉ sợ nhất là mua phải hàng giả thôi.
    đúng rồi đó bạn, yên tâm hơn dc 60%, nhưng mình nghĩ lần sau bạn mua hàng xách tay thì hơn, bạn k nghe nói về việc lần trc ở Vincom sao? "hàng dởm vào trung tâm thương mại xịn" hên là cái đó chỉ là giày dép túi xách thui ah, k faj mỹ phẩm, lúc trc mình cũng hay mua hàng ở parkson nhưng h thì dẹp rồi, mình đi mua hàng xách tay của ng quen luôn T-T, h đồ VN lừa tình nhiều qua, trung tâm thương mại lớn mình cũng k dám tin, mua gì cũng ng quen giới thiệu mới mua k ah
    nhưn mình nghĩ chắc..k sao đâu bạn, nếu bạn đã xài qua thử rồi mà thấy k dị ứng hay mẫn đỏ là ok, ^^~
    • 77 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nàng thử tham khảo các dòng sp của shieido Nhật trên thị trường hiện nay qua trang này xem http://eva247.com/kem-duong-da/kem-d...-shiseido.html, tớ thấy nhiều dòng sp vừa rẻ, vừa tốt lại phù hợp với tất cả các loại da

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladies Xem bài viết
    Chào các chị ạ!
    Top về đồ của SSD trên này chắc cũng nhiều rồi, nhưng cũng từ lâu có nhìu sp lạ quá. em muốn xin thêm kinh nghiệm của các chị đi trước đã dùng SSD ạ. Đầu tiên em muốn hỏi tại sao đồ của SSD trên các trang mua bán như làm cha mẹ có các mức giá khác nhau thế ạ. nhiều loại giá rất rẻ, full size chỉ tầm 200-500 k, còn nhiều loại giá cao, toàn tầm 1M trở lên mà ai cũng nói là hàng xách tay Nhật xịn, chẳng biết tin ai nữa. Còn mua ở parkson thì mọi người nói đó là đồ đc sx ở nước thứ 3, nhìu khi là Trug Quốc:Sigh:Các mẹ thông thái chỉ giúp em chỗ nào đáng tin với, chứ em sợ đồ giả bôi trét lên mặt sợ lắm ạ. BTW, tầm 20 tuổi thì dùng dòng nào hợp lí ạ.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em có người nhà ở Nhật nên cũng ham hố SSD, da e mỏng, nhạy cảm và mụn ẩn nhiều, vết thâm cũng nhiều,
    Mẹ nào am hiểu hãng này tư vấn giúp em loại kem phù hợp với ạ
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ui, da mẹ nó giống da e rùi. E cũng đang ở nhật và cũng đang sài benefique của ssd đây. Lúc trc e cũng bị nhiều mụn và thâm lắm. Dùng bao nhiêu mp tại Việt Nam từ rẻ tới đắt mà chả thấy ăn thua j. Sang bên này e dùng bộ của cosme decorte thấy đỡ mụn và thâm hẳn. Xong bjo e chuyển sang benefique của ssd dùng thích mê luôn. Da e dầu nên dùng cái emulsion ii thấy khô thoáng thích lắm. Mấy hum nữa về Việt Nam chắc phải mang về dự trữ dùng dần quá
    • 194 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Sorry cho mình chen ngang tí. Mình đang dịch sách chăm sóc da và nhận xét các hãng mỹ phẩm trên thế giới của chuyên gia nước ngoài, có cả shiseido. Các bạn vào fb mình đọc tích lũy thêm kiến thức nhé! Rất hay và bổ ích các bạn ạ! Link fb của mình: https://www.facebook.com/dinh.itsme
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có 1 ít mĩ phẩm shiseido do 1 số người nhật qua vn chơi và tặng cho mình . Nhưng mình không xài . Bạn nào thích thì nt cho mình nhé . Hàng mình đc tặng nên giá cả thuận mua vừa bán nhé 0902 849 085
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JulieLe1 Xem bài viết
    Dòng Shiseido có nhiều gái bán như thế là do có ng lấy lời nhiều và lời ít đó bạn, bên Nhật hay có nhiều đợt sale khuyến lắm nên giá thành cũng khác nhau, về VN thì ngta bán với nhiều mức giá khác nhau để kiếm lời. Khi mua hàng xách tay bạn nên đến tận nhà xem hàng cho chắc ăn, mình cũng đang xài hàng của Shiseido, bạn bè giới thiệu 1 bạn cùng trường bán hàng xách tay Nhật trên fb giá rẻ mà hàng lại chính hãng nữa, nên mình cũng đi qua tới tận nhà coi thử, rồi được bạn chủ cho dùng thử hàng xem có dị ứng hay k ( tại da mình da nhạy cảm hjhj),tại bạn ấy cũng đang dùng nên lấy ra cho mình xài ké ấy mà, ^^ được xài thử là thấy thích ùi, tại đi mua hàng xách tay toàn là đồ nêm yết không, mua về khui ra mới xài, lỡ xài hem dc tiếc tiền dễ sợ >"<
    Còn mua hàng Shiseido hay các hãng nước ngoài ở Vn k an toàn đâu bạn, nó đã bị pha chế ra rồi, không phải là hàng loại 1 như ở nội địa Nhật nữa, bạn cần cẩn thận khi mua nhé ^^~
    Giờ mình ùng loại nước hoa hồng và kem dưỡng trắng da Aqualable của Shiseido, xài rất tốt, xài lên da mịn và mát lắm, cũng thấy trắng ra 1 chút ùi, lúc trc mình xài nhiều loại mỹ phẩm của nhiều nước rồi nhưng thấy xài của Nhật là an toàn và hợp da nhất, chắc tại khí hậu ở nc mình và nc họ giống nhau, còn mấy hàng Đức, Mỹ, Pháp công nhận tốt thật nhưng nc ngta lạnh, thì mỹ phẩmlàm theo cũng phải phù hợp với thời tiết và loại da của ng ta chứ, ng VN mình xài hoài thấy tốt đấy nhưng hiệu quả thì hem bjk dc bao nhiêu T-T
    Bạn mua hàng mỹ phẩm thì cứ yên tâm mà xài, hạn sử dụng là 5 năm kể từ ngày sx và 2 năm kể từ ngày mở hộp, chỉ có mấy cái thực phẩm chức năng là cần phải chú ý kĩ 1 chút thui, nên bạn hãy lựa chọn chỗ nào có quen biết và đáng tin cậy để mua nahzz, h hàng fake Shiseido nhiều lắm. Mới đây mình mua bộ dầu gội Shiseido của bạn ấy với giá đang giảm 550k--> 450k, bạn mình mua 1 shop khác trện mạng ở HN tới 800k, mắc gấp đôi, lúc tụi mình nói chuyện 8 vs nhau mới biết, lấy hàng ra xem thử coi khác nhau như thế nào mà gái chênh lệch dữ zậy, cuối cùng thì mình thấy cả 2 cũng y chang nhau( chả biết chất lượng, tại dục mất cái hộp rồi nên cũng hem biết phải hàng nhái k ) ToT còn bị hố giá tiền ship 40k/kg cho bưu điện nữa >"< cái ý nghĩ mua đồ mắc là đồ thiệt đôi khi cũng hố quá hix
    Hi vọng kinh nghiệm của mình sẽ giúp dc ban ^^
    bạn ơi có thể cho mình địa chỉ để mình mua ko? mình cũng đang săn mp shiseido hàng nội địa!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2