TIN TÀI TRỢ.

Mỹ phẩm KOSE của Nhật

• 4 Lượt chia sẻ
  • 206K Lượt đọc
  • 488 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 72 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy82 Xem bài viết
    Hi oiuong20483,
    may quá cô bán hàng Diamond vừa gọi dt cho mình & giới thiệu chương trình khuyến mãi tháng 11, mình có hỏi bộ trị mụn dùm chị đó, họ tư vấn là xài sữa rửa mặt Junkisui wash 340k, lotion 530k, moíture 570k & spot serum (460k), có thêm 1 sản phẩm gì gì đó để masage giải độc tố mình quên mất rồi ....có gì bạn trực tiếp đi đi thì tốt hơn. Nghe cô bán hàng nói ở Parkson cũng có, và cả Tax nữa đó, bạn thấy chỗ nào tiện thì đi đi nhé ! Loại này cũng làm từ thảo dược đó, có cần số dt cô bán hàng đó không, cô đó tên Trúc 0907059956.
    Hi! cảm ơn bạn puppy nhé,mình ở xa nên chỉ hỏi địa chỉ để nhờ mua hộ thui.:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mẹ Xich khau, Phấn của Estee Lauder cũng đẹp mà chị? Em cũng có xài qua lọai Idealist. Em ko biết chị đang xài lọai phấn nén có phải ko. Bên Kosé có kem phấn nền: kem lót, kem nền phấn phủ dạng nén, phấn phủ dạng bột. Nếu chị cần trang điểm dày để đi dạ tiệc, nhất là ban đêm ý, che phủ các khuyết điểm thì phải xài hết 4 bước này (theo đúng thứ tự em mới nêu đó).

Còn theo cách chị nói thì em hiểu là chị muốn có nền nhẹ nhàng, chị chỉ cần trang điểm 2 bước thôi là kem lót => phấn phủ dạng nén/hoặc dạng bột. em đang xài kem lót Ultimation True Satin và phấn phủ dạng bột của Kosé. Khá tốt cho ban ngày mình đi làm chị a. thỏai mái và mỏng như không trang điểm ấy. Chị nhớ xài kem chống nắng trước khi trang điểm nhé. Nắng quá đi ngòai đường dễ bị sậm da lắm, dưỡng ban đêm cho lắm mà ban ngày ko dưỡng cũng chẳng ích gì chị a.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rock_rose0907 Xem bài viết
    Chào mẹ Xich khau, Phấn của Estee Lauder cũng đẹp mà chị? Em cũng có xài qua lọai Idealist. Em ko biết chị đang xài lọai phấn nén có phải ko. Bên Kosé có kem phấn nền: kem lót, kem nền phấn phủ dạng nén, phấn phủ dạng bột. Nếu chị cần trang điểm dày để đi dạ tiệc, nhất là ban đêm ý, che phủ các khuyết điểm thì phải xài hết 4 bước này (theo đúng thứ tự em mới nêu đó).

Còn theo cách chị nói thì em hiểu là chị muốn có nền nhẹ nhàng, chị chỉ cần trang điểm 2 bước thôi là kem lót => phấn phủ dạng nén/hoặc dạng bột. em đang xài kem lót Ultimation True Satin và phấn phủ dạng bột của Kosé. Khá tốt cho ban ngày mình đi làm chị a. thỏai mái và mỏng như không trang điểm ấy. Chị nhớ xài kem chống nắng trước khi trang điểm nhé. Nắng quá đi ngòai đường dễ bị sậm da lắm, dưỡng ban đêm cho lắm mà ban ngày ko dưỡng cũng chẳng ích gì chị a.
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn đã dùng phấn phủ của EL dòng Double wear chưa? có ổn không ? da dầu dùng có được không?
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình chưa xài qua loại này bạn a.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    puppy có này muốn hỏi các mẹ ! mình vừa nhận được tờ quảng cáo của KOSE mới đó các mẹ, có sản phẩm ASTALUTION (chai màu cam lè đó) có khả năng chống lão hóa, thấy quảng cáo tác dụng của nó cũng làm tò mò wa! ko biết kết quả sao nữa????mình thấy ghi có chất astaxatin gì gì đó - ko biết chất đó có công dụng gì nữa , có tốt cho da ko & hiệu quả thế nào nhỉ? mẹ nào biết thì chia sẻ với em nha! tks các mẹ nhìu nhìu!!!!!:Smiling:
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    puppy có này muốn hỏi các mẹ ! mình vừa nhận được tờ quảng cáo của KOSE mới đó các mẹ, có sản phẩm ASTALUTION (chai màu cam lè đó) có khả năng chống lão hóa, thấy quảng cáo tác dụng của nó cũng làm tò mò wa! ko biết kết quả sao nữa????mình thấy ghi có chất astaxatin gì gì đó - ko biết chất đó có công dụng gì nữa , có tốt cho da ko & hiệu quả thế nào nhỉ? mẹ nào biết thì chia sẻ với em nha! tks các mẹ nhìu nhìu!!!!!:Smiling:
    Mình cũng có mua 1 bộ này, vỏ ngoài cũng màu cam, sữa và kem cũng màu cam nhìn hơi bị chóe đấy. Mua cho mama nhung mama vẫn còn bộ khác nên chưa dùng, ko biết có tốt ko nữa
    • 1,629 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    Bộ đó dành cho phụ nữ trên 30 hay sao đó, thấy mấy em bán hàng nói là có tác dụng chống nhăn, trẻ hoá làn da thì phải.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    Me no xem trong trang web nay ne. Astaxanthin
    http://en.wikipedia.org/wiki/Astaxanthin
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    Chất đó tên là Astaxanthin đó mẹ nó à. Xem trong trang web google này nè
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chất đó tên là Astaxanthin đó mẹ nó à. Xem trong trang web google này nè
    Chào các chị,
    thấy các chị đang bàn tán xôn xao về Astalution quá, em mạo muội "dịch" Astaxanthin để các chị hiểu hơn nhé! :Thinking: Cụ thể là vầy:

Một số loại carotenoid (loại thường nghe nhất là beta-carotene với màu cam đặc trưng) sẽ chuyển hóa thành Vitamin A khi thấm vào cơ thể. Tuy nhiên, quá nhiều Vitamin A sẽ rất độc hại cho da. Astaxanthin cũng là một carotenoid tìm thấy từ các sinh vật biển, có màu cam tự nhiên nhưng không chuyển hóa thành Vitamin A dù khả năng chống oxy hóa mạnh hơn gấp 10 lần so với các carotenoid khác, hơn Vitamin E gấp 500 lần và an toàn hơn bất kỳ chất chống ôxy hóa nào khác. Astaxanthin là thành phần chính có trong tất cả các sản phẩm dòng Astalution. ........hehe dịch theo đường dẫn của chị rock rose đó!!

Các chị có kinh nghiệm gì thì post lên để em tham khảo kinh nghiệm nhé! Tks
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 177 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

bộ trị mụn của kose xài tốt lắm ah các mẹ,bị mụn mủ và viêm sâu như mình thì xài tốt ko,mình xài wa hết rùi từ clarins đến shisedo,derma nhưng ko hết,mà cái đó dùng mọi lứa tuổi luôn nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 227 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Kose có kem dưỡng da Q10 màu đỏ, mình da rất khô dùng cũng thấy thích lắm. Mình vốn hay dùng YR nhưng một lần mua kem KOSE lúc đầu dùng thấy thường thường nhưng nửa lọ cuối thì bắt đầu thấy thích. Mùa đông ko lo nẻ.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình có thông tin này share với mấy chị nè, mình ở Sài Gòn, lâu lâu ra Hà nội công tác, mà mình là dân ghiền massage nên phải kiếm chỗ tại Hà nội. Tháng 5 vừa rồi mình ra khai trương Parkson Việt Tower, hỏi mấy cô bán hàng mỹ phẩm Kosé, họ giới thiệu SWAN Spa ở 46 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà nội. Hơi bị được đó các mẹ ạ. Họ massage tòan bằng sản phẩm Kosé và có bán cả sản phẩm Kosé nữa. Có được người chủ ở SPA này gởi vài tấm hình để giới thiệu dùm họ. Mấy mẹ muốn đi má sage thì cứ đi thử một lần cho biết nhé. Giá cũng mềm lắm đấy (so với Sài Gòn).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,629 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Giá cho mỗi lần matxa là bi nhiêu vậy mẹ nó, có chát không vậy?
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Whitening Facial masage làm trắng da (90phút) : giá 320.000đ mẹ nó a. Phòng ốc cũng sang trọng lắm. Đúng nghĩa relax ấy. Mẹ nó thử đi. Đủ thứ dịch vụ trong đó.
    • 1,629 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Whitening Facial masage làm trắng da (90phút) : giá 320.000đ mẹ nó a. Phòng ốc cũng sang trọng lắm. Đúng nghĩa relax ấy. Mẹ nó thử đi. Đủ thứ dịch vụ trong đó.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nha! Ở đó có đông khách không bạn, có phải đặt trước không, bạn có số điện thoại ko, cho mình xin với, hôm nào cũng ra thử xem, hi hi...
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveuson Xem bài viết
    bộ trị mụn của kose xài tốt lắm ah các mẹ,bị mụn mủ và viêm sâu như mình thì xài tốt ko,mình xài wa hết rùi từ clarins đến shisedo,derma nhưng ko hết,mà cái đó dùng mọi lứa tuổi luôn nhỉ
    Bạn ơi, mình dùng bộ trị mụn pải khoảng 1 năm mới có tác dụng đấy, bao nhiêu lần định từ bỏ rồi nhưng cuối cùng quyết tâm theo đuổi tới cùng. Mình thấy mụn phần nhiều là do nội tiết, thời tiết và thói quen sinh hoạt mừ nên đã dùng là phải cố gắng duy trì và thay đổi các thói quen không tốt cho da thì mới đạt hiệu quả cao nhất được. Phải mỗi tội dùng trị mụn da sẽ bị khô đi thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó open trang web của Spa này tham khảo trước nhé. So dt la : 37711284. Nên hẹn trước mẹ nó à, nhiều lúc đông khách, chờ đọi tốn thời gian lắm.
    http://swanspa.com.vn/
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chào các mẹ,
    Mình vừa mới ở Kose Dimond Plaza về đây. Tổng thiệt hại gần 2 triệu.
    Mình có mua thử mặt nạ cho vùng mắt, có chất astaxatin này giá 60K/mặt nạ mắt. Sẽ dùng thử rồi thông báo kết quả
    • 8,190 Bài viết

• 8,771 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Boä sekkisei em ñang xaøi coù 4 loïai laø boät röõa maët: 480K, lotion 720K (200ml), nhuõ töông döôõng aåm (750K), va moät huõ maët naï thaûo döôïc cuõng khoûang 700K, xaøi söôùng laém chò aï. Chò cöù ra Diamond hay Parkson Le thanh ton, maáy coâ tö vaán theâm cho. Chuùc chò coù laøn da ñeïp nhö ỳu nheù.
    Mình thì sử dụng hộp tẩy trang, giá 550K thì phải, rồi đến bột rửa mặt như của bạn.

Hủ mặt nạ thảo dược phải nói là thích thích lắm, nhưng giá 750K bạn ơi.

Mình mới mua, đang có chương trình khuyến mãi, được tặng 1 chai condition giá 350K (chai này sử dụng như nước hoa hồng vậy, chẳng biết gọi là lotion hay condition nữa :Laughing.

Không biết dưới da cải thiện thế nào. Nhưng sử dụng xong thì chạm tay vào thích lắm.

À, mua 700K thì được tặng phiếu 100K thưởng, thế là dùng tiền thưởng mua mặt nạ cho mắt :Kiss: