TIN TÀI TRỢ.

Mỹ phẩm KOSE của Nhật

• 4 Lượt chia sẻ
  • 207K Lượt đọc
  • 488 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 118 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Ah, Hú ơi, kem chống năng city block 25 của clinique Hú còn xài không, nếu bỏ phí thì đổi cho Cót đi, Cót mình sẽ tìm thứ gì trong kho mà Hú muốn dùng để trao đổi cho nhau nhé , Hú xài cái đó k được à, mình thấy cũng ổn mà nhỉ ??? Mình k dám xài chống nắng 40 trở lên vì sợ bí da, nổi mụn, thấy ng ta kêu da nhạy cảm thì dùng chống nắng chỉ số thấp thôi
    Khổ thân Hú, bị dính cái con siêu vi đó, mà điều trị khoảng 7- 10 ngày là hết thôi mà...đừng lo quá
    Con gi hanh phuc hon khi yeu thuong va duoc yeu thuong

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apricot Xem bài viết
    Mình nghĩ là tùy người thôi ah, cá nhân mình thì thấy Kose thích hơn, dù ngày xưa Kanebo là mình chết mê chết mệt, quen mặt luôn mấy e bán mỹ phẩm, đến nỗi sau này mấy em đấy thấy mình cứ qua lại hoài Kóse là dỗi, hihi... nhưng có nhiều thứ của Kanebo đến giờ mình vẫn thích lắm , nói chung là mình thích hàng Nhật...
    Da bình thường mà khỏe thì dễ rồi, dùng hàng gì chẳng được..mình nói thật , mình có bà bác chuyên xài kem dưỡng da Pond mà da bà ấy già rồi mà vẫn mịn đẹp ngời ngời... mình chịu thua, chỉ biết GÂTO mà thôi...thật đấy...
    Uh, đúng rồi đấy Cot a!Cứ nhìn thấy hàng Nhật là mình cảm tình liền.hi hi . Mình mới mua mấy sản phẩm trong bộ Impress của Kanebo, dùng thấy thích mê mêt. Không biết có phải da mình lâu ngày không dùng dưỡng nên giờ dùng cảm thấy như" cá được gặp nước" vậy.Nên mình đang băn khoan không biết nên đầu tư mỹ phẩm của Kanebo hay Kose vì cả 2 hãng này mình đều thấy có cảm tình. Chắc mình nên lên PS dùng thử sp trước khi mua nhỉ?Da mình là da dường nhưng ngày trước bị mụn nên giờ lỗ chân lông cũng hơi to, nếu đánh phấn vào mà lỗ chân lông to chắc chẳng đẹp đâu nhỉ?Cảm ơn Cot nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 808 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

em cám ơn chị Hú nhiều nhiều. Dạo này da em đen xỉn đi, mà lại đang chữa thâm sau mụn nên em định tìm hiểu loại dưỡng da để mua về bắt đầu dùng. Da dễ nổi mụn nên khổ lắm Nghe chị tư vấn vậy giờ em hết lo ko có loại dưỡng nào cho da mình rồi

Em ở HCM chị ơi, nhưng mà em ngại lắm, nhận quà chị tặng ngại lắm ạ. Hay chị thanh lí cho em 1 lọ kcn nha chị
    • 354 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Hì hì, mấy bữa lu bu ko vô, giờ cuối tuần tranh thủ vào. :Smug:

@Cót: =.= Mình xài đủ loại kcn hết á. Neutrogena, The Face Shop, Clinique thì đủ 3 loại luôn mà hình như vẫn bị nổi mụn. Chán lắm cơ. Èo, ; ; sr Cót nha, em City block Hú đem cho đưa bạn tháng trước rồi. Ah cái bệnh này chưa có thuốc chữa. Kiểu như mụn vậy ấy, ngừng lại được nhưng mà xài mỹ phẩm bậy bạ là lại bộc phát. :Straightf: Nó cũng chẳng hại gì sức khoẻ, ko lây mà vấn đề thẩm mỹ thôi. Nhưng mà giờ nó ngừng bộc phát rồi, chỉ là tay ngưa quá trời.

Đang xài thử mấy em sample Impress của Kanebo xem thế nào, các em dụ cũng giỏi ghê. Mình vô Parkson xài 2 em voucher 200k mà cuối cùng ra lại thành rỗng túi 2tr. =.= Định vòng qua Kosé nhưng thôi đợi khi nào Kosé sale off hẵng qua vậy. :Laughing:

@Endy: Hì hì, :Smug: ừ mấy cái vụ dưỡng trắng là dễ ngại lắm. Da chị cực dễ nổi mụn, hồi còn đi học mụn lên như bước chân Tây Sơn thần tốc nên hiểu lắm. :Laughing: Chị thì còn em Sun SPF 50 Face Cream UVA/UVB full size hồi mua ở Parkson thì hình như 600k còn Derma White SPF 40 là sample được tặng. Em thích giá bao nhiêu thì cứ nói chứ chị thì ko quan trọng lăm. :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 118 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

@ Hú: k sao đâu bạn, ở nhà mình còn nhiều thứ để dùng lắm, đang định lăn tăn thanh lý bớt 1 ít không dùng đến mà chẳng biết có nên không, chỉ sợ mất thời gian, lỉnh kỉnh..(.vì thật ra cũng có bao nhiêu đâu)
    Hồi trước mình nhớ trong mục này có tô bíc mọi người Trao đổi các mỹ phẩm cho nhau mà bây giờ nó lặn đâu mất.. để lâu mình k dùng thì cũng phí đi
    Da Hú dễ bị mụn từ lúc đi học à, mình thì chỉ bị mụn từ khi dùng mỹ phẩm, dùng cái gì cũng dễ lên mụn, xấu da.. nên hồi xưa sợ lắm, không dám dùng gì cả... , thế nên được khen là " đẹp giản dị",hic, có ai biét được nỗi lòng thực sự bên trong..
    Không cầm lòng được Cót đã mua dưỡng tay của Kose về xài, loại này hàng nội địa, xách tay.
    cũng rẻ..có 145k.. mà dùng thấy cũng thích lắm, da tay mềm mịn á
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 377 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Đọc cả topic thấy bạn Cót và bạn Hú có vẻ có kinh nghiệm dùng mỹ phẩm khá nhiều. Hai bạn có thể tư vấn cho mình chút ko? 2 bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm dùng Kose cho mình ko? Nếu đc thì cám ơn 2 bạn nhiều lắm. hi
    Tình hình là da mình nhờn chữ T, hay bị mụn đã vậy lại nhạy cảm nữa chứ. Xưa nay ít dám dùng mỹ phẩm và trang điểm, cũng đc khen "giản dị, tự nhiên" nhưng đâu biết mình nỗi lòng bên trong chứ.
    Gần đây nhất mình dùng bộ Vichy màu xanh, bộ Dermalogica dành cho da dầu nhưng tình hình ko cải thiện mà hình như còn tệ hơn hồi đi học chẳng có dùng gì. Nghe mọi người khen mỹ phẩm của Nhật quá, đang tính chuyển qua Kose nên lên đây nhờ các bạn tư vấn hộ mình, có ai da nhạy cảm dùng rồi cho mình lời khuyên với. Mình phải tìm hiểu kỹ mới dám dùng chứ để "ôm hận" như bộ Dermalogica nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi celano84 Xem bài viết
    Đọc cả topic thấy bạn Cót và bạn Hú có vẻ có kinh nghiệm dùng mỹ phẩm khá nhiều. Hai bạn có thể tư vấn cho mình chút ko? 2 bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm dùng Kose cho mình ko? Nếu đc thì cám ơn 2 bạn nhiều lắm. hi
    Tình hình là da mình nhờn chữ T, hay bị mụn đã vậy lại nhạy cảm nữa chứ. Xưa nay ít dám dùng mỹ phẩm và trang điểm, cũng đc khen "giản dị, tự nhiên" nhưng đâu biết mình nỗi lòng bên trong chứ.
    Gần đây nhất mình dùng bộ Vichy màu xanh, bộ Dermalogica dành cho da dầu nhưng tình hình ko cải thiện mà hình như còn tệ hơn hồi đi học chẳng có dùng gì. Nghe mọi người khen mỹ phẩm của Nhật quá, đang tính chuyển qua Kose nên lên đây nhờ các bạn tư vấn hộ mình, có ai da nhạy cảm dùng rồi cho mình lời khuyên với. Mình phải tìm hiểu kỹ mới dám dùng chứ để "ôm hận" như bộ Dermalogica nữa!
    Có mình da siêu nhạy cảm đây, da dầu nhưng mùa này thì vừa dầu vừa khô. Mình dị ứng đủ loại, hiện đang dùng Kose được 10 ngày thấy không dị ứng nhưng cái SRM thì có vẻ tẩy mạnh quá, mới rửa xong ran rát đỏ (nhưng 1 lúc sau hết) nên mình dùng cách ngày chứ không dám dùng liên tục 2 lần/ngày. Tóm lại Kose giải quyết được khoản khô da lúc trời hanh này nhưng mà ban ngày da đổ dầu nhiều hơn. Vì thế mình cũng chưa hài lòng lắm, nhưng cứ dùng tạm. Ah, mình đang dùng dòng Seikkisei màu xanh sậm.
    :561:Hãy sống như ước vọng, để thấy đời mênh mông:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 118 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi celano84 Xem bài viết
    Mình phải tìm hiểu kỹ mới dám dùng chứ để "ôm hận" như bộ Dermalogica nữa!
    Nếu bạn thích Kose thì ra showroom thử hàng xem, da nhờn, mụn thì nó chỉ có bộ màu xanh lá cây thôi, mình thì có lẽ bị mụn vì dị ứng mỹ phẩm nên cũng dễ hết hơn các loại khác...với mình thì Kose là khá ổn đấy...
    Mình nghiệm ra rằng cái tẩy trang và kem dưỡng là quan trọng nhất... tẩy trang sạch mới không sợ bị mụn, còn kem dưỡng thì bảo vệ da.. hai thứ đó mà ổn thì những bước khác đều rất dễ chịu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 118 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 170407 Xem bài viết
    Có mình da siêu nhạy cảm đây, da dầu nhưng mùa này thì vừa dầu vừa khô. Mình dị ứng đủ loại, hiện đang dùng Kose được 10 ngày thấy không dị ứng nhưng cái SRM thì có vẻ tẩy mạnh quá, mới rửa xong ran rát đỏ (nhưng 1 lúc sau hết) nên mình dùng cách ngày chứ không dám dùng liên tục 2 lần/ngày. Tóm lại Kose giải quyết được khoản khô da lúc trời hanh này nhưng mà ban ngày da đổ dầu nhiều hơn. Vì thế mình cũng chưa hài lòng lắm, nhưng cứ dùng tạm. Ah, mình đang dùng dòng Seikkisei màu xanh sậm.
    Thế thì sau này chắc mình cũng không dám dùng sữa rửa mặt dòng này...chỉ dùng lotion và kem dưỡng thôi.. dòng này là trắng da , mịn da chứ k kiềm dầu đâu, hình như nó có 2 loại nhiều dưỡng ( cho da khô) và ít dưỡng đấy, chứ k có loại dành riêng cho da dầu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thế thì sau này chắc mình cũng không dám dùng sữa rửa mặt dòng này...chỉ dùng lotion và kem dưỡng thôi.. dòng này là trắng da , mịn da chứ k kiềm dầu đâu, hình như nó có 2 loại nhiều dưỡng ( cho da khô) và ít dưỡng đấy, chứ k có loại dành riêng cho da dầu
    Công nhận kem dưỡng và cái moisturizer của kose thích. Mình đang muốn mua lotion nhưng hôm nọ thử, đắn đo mãi ở showroom của Kose rồi chưa mua, vì mình thấy thành phần có alcohol. Cot dùng lotion của kose thấy được không, nếu dùng buổi sáng có bị bóng nhờn, dính trên mặt k, cho cái cm để mình quyết phát nào. Mà kem ngày Cot dùng loại gì đấy? mình dùng kem nào cũng bị bóng dính mặt í, tại hàng ngày mình không make up, chỉ thỉnh thoảng thôi, mình muốn tìm kem dưỡng ngày (tại phải ngồi điều hòa vp) vừa có chống nắng, vừa k bị khô bởi điều hòa, mà mặt lại k bị bóng. Cot hay bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ với nhé. Tks mọi người nhiều.
    :561:Hãy sống như ước vọng, để thấy đời mênh mông:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 118 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

cái lotion màu xanh lá cây mình đang dùng thì thấy được, dùng nó thì da thấy mịn và se khít lỗ chân lông...
    Kem ngày thì mình dùng của Clinique, với lại mình có trang điểm nên cũng k biết là nếu dùng 1 mình thì sao nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cái lotion màu xanh lá cây mình đang dùng thì thấy được, dùng nó thì da thấy mịn và se khít lỗ chân lông...
    Kem ngày thì mình dùng của Clinique, với lại mình có trang điểm nên cũng k biết là nếu dùng 1 mình thì sao nữa
    oh màu xanh lá cây là junkisui ah Cot ơi? Hôm nọ các e showroom mời mình chai màu trắng, chả nhớ tên, còn lotion seikkisei thì mùi cồn nồng nặc luôn. Clinique mình từng bị dị ứng roai, bị 1 lần sợ luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 118 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

UH, đúng rồi, mình đang xài sắp hết mấy món màu xanh lá cây Junkisui này của nó.. Chai màu trắng chắc là Seikisei Suprem rồi...
    Dị ứng với Clinique là thuộc loại da khó ( giống mình) hic, hồi trước mình bị dị ứng với cái sữa tẩy trang và sửa rửa mặt của nó luôn,,, nh kem thì không việc gì..
    Hồi trước mình cũng rất sợ mấy cái lotion có mùi cồn, nh từ khi dùng cái lotion của clinique, đầy mùi cồn thì lại rất tốt.., sạch da, nên mình nghĩ lotion có cồn cũng k đến nỗi đáng sợ lắm, chỉ có là mình hợp với nó hay không mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

tks Cot nhiều nhé, mình cũng nghĩ nhà sx đã nghiên cứu kĩ rồi nên thành phần alcohol trong đó chắc là phải thích hợp, chỉ vì da nhạy cảm lởm quá nên trước khi dùng gì cũng sợ, căn bản kinh qua mấy vụ dị ứng rồi.
    Thật ra Kose là loại ổn nhất đối với da mình mùa này nếu so sánh với cơ số các loại đã dùng, còn mỗi vụ vẫn đổ dầu nhiều thôi. Anyway, vừa dùng vừa nghe ngóng vậy, mình sẽ xem lại e lotion (có khi học Cot dùng dòng Junkisui) và tăm tia 1 em eye cream của Kose nữa.
    • 188 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

các mẹ ơi, Kose có hợp với người trên 50 tuổi ko? mình tới mua lần đầu có được soi da và tư vấn ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cheryl Xem bài viết
    các mẹ ơi, Kose có hợp với người trên 50 tuổi ko? mình tới mua lần đầu có được soi da và tư vấn ko?
    Lần đầu đến showroom của Kose e thấy nhân viên tư vấn rất nhiệt tình, sau khi về còn gọi hỏi xem dùng sản phẩm thấy thế nào, nhưng hôm đó e không soi da, có thể lúc đó da e đang bị dị ứng nên họ không soi (k thấy họ nói gì và e cũng k có nhu cầu), với lại em cũng không nhìn thấy thiết bị soi da bày ở ngoài, không rõ họ không có hay cất đi. Nếu c ngại đi lại nhiều thì cứ gọi điện đến hỏi trước c ah. Showroom e đến là Parkson HN.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cheryl Xem bài viết
    Kose có dòng ultimation AX chống lão hóa và làm săn chắc da thích hợp cho người từ 40t trở lên đó mẹ nó, còn muốn biết nó có phù hợp với da mình không thì mẹ nó cứ ra shorom để được nhân viên kiểm tra xem mình thuộc loại da nào vì ultimation AX cung cấp độ ẩm rất cao.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kose đang có chương trình khuyến mãi, giảm giá up to 50% 1số mặt hàng đấy mọi người. Hôm wa em mới ghé wa thấygiảm chủ yếu là son, phấn mắt, 1 số foundation va powder. Còn vài sản phẩm dưỡng da chỉ giảm khoảng 20% thôi. Chuơng trình kéo dài tới 28/11. Kóe hôm wa ngốn của em gầm 3tr bạc, xót hết cả ruột.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 377 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myenemy Xem bài viết
    Kose đang có chương trình khuyến mãi, giảm giá up to 50% 1số mặt hàng đấy mọi người. Hôm wa em mới ghé wa thấygiảm chủ yếu là son, phấn mắt, 1 số foundation va powder. Còn vài sản phẩm dưỡng da chỉ giảm khoảng 20% thôi. Chuơng trình kéo dài tới 28/11. Kóe hôm wa ngốn của em gầm 3tr bạc, xót hết cả ruột.
    Bạn ơi, bạn mua ở đâu vậy? Hôm 27/11 mình vào mua mấy thứ ở Kose Parkson HV, thấy mấy e đó có nói gì đâu, chỉ giảm giá 1 ít? híc híc
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em lại kéo topic này lên. Mẹ nào đã dùng qua kem mắt Grandaine eye essence của Kose cho em xin review với. Em muốn tìm cái kem mắt nào mà chống nhăn tiền lão hóa í ạ