Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mỹ phẩm thiên nhiên Nuxe có mẹ nào dùng chưa ạ, chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hôm qua có người bạn gửi cho đường link mua coupon về mỹ phẩm thiên nhiên NUXE ở nhommua hay hotdeal gì đó em ko nhơ nữa, không biết đã có mẹ nào dùng qua chưa ạ, nghe nói đây là mỹ phẩm thiên nhiên, không biết dùng có tốt không ạ, hiệu quả như thế nào? Có bị tác dụng phụ ko? Mẹ nào đã dùng thì chia sẻ lại cho em với ạ, em tính dùng thử xem có đc không, chứ mùa đông da em khô quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm ngoái em được bạn du học bên Pháp về tặng 1 lọ kem dưỡng ẩm của Nuxe, dùng cũng tốt lắm, da em kén mỹ phẩm nên chẳng dám xài lung tung, may mà loại đó hợp. Thấy hiệu quả nên dùng thường xuyên chẳng có tiết kiệm gì hết nên hết nhanh quá hứchức. Tết này nó về phải nhờ mua rùi xài thật tiết kiệm mới đc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihi , bạn flight hoang quá nhỉ , mình cũng dùng Nuxe rùi, nhung chi dùng 2 làn /ngày thui mà da cũng đã ổn lắm rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chưa nghe cái sản phẩm này bao giờ, e chỉ dùng các loại hoa quả đắp mặt thôi ạ, ngồi hóng các mẹ tiếp thu thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nghe nói cũng tốt, em đã mua và vừa nhận được voucher bên đó họ chuyển qua rồi, hôm nào đổi em chuột bạch rùi xem thía nào
    • 58 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình thì bao nhiêu năm nay chắc ko sống nổi vào mùa đông nếu thiếu kem dưỡng ẩm 24h của Nuxe nhé!
    Da mình vào mùa đông thì khô kinh khủng, đã kinh qua kem dưỡng ẩm của các hãng Vichy, Clinique, L'Oreal, Estee Lauder mà ko ăn thua. Cứ bôi qua đêm sáng dậy rửa mặt (nước lã ko) là lại thấy khô như đêm hôm trước mình chưa hề bôi kem!
    Nuxe thì toàn là bà chị mình mua cho từ Pháp, giá approx. 30E. Thấy có shop Nuxe mới mở trên Hàng Bông mà cũng chưa rõ rổ giá thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Lâu quên vào khoe với các mẹ, em mới đổi được cái voucher lấy sản phẩm rồi đc cái foam rửa mặt, mới dùng được mấy hôm nhưng cũng thấy ổn lắm dùng thấy mát da lắm, hôm em qua H.Bông đổi có thấy nhiều sản phẩm, cửa hàng trang trí cũng đẹp. Nghe họ tư vấn là đơn vị nhẩu khẩu phân phối độc quyền gì gì đó, họ cho thử mấy cái, thích quá em cũng làm thêm cái son dưỡng môi tận hơn 600k xót ruột, nhưng đúng là đắt xắt ra miếng, đợi thưởng tết rồi rủ mấy bạn qua thử mấy sản phẩm khác xem có phù hợp ko.
    • 338 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bunooi Xem bài viết
    Lâu quên vào khoe với các mẹ, em mới đổi được cái voucher lấy sản phẩm rồi đc cái foam rửa mặt, mới dùng được mấy hôm nhưng cũng thấy ổn lắm dùng thấy mát da lắm, hôm em qua H.Bông đổi có thấy nhiều sản phẩm, cửa hàng trang trí cũng đẹp. Nghe họ tư vấn là đơn vị nhẩu khẩu phân phối độc quyền gì gì đó, họ cho thử mấy cái, thích quá em cũng làm thêm cái son dưỡng môi tận hơn 600k xót ruột, nhưng đúng là đắt xắt ra miếng, đợi thưởng tết rồi rủ mấy bạn qua thử mấy sản phẩm khác xem có phù hợp ko.
    Nuxe dùng được ko hở mẹ nó? Mình cũng mới mua 1 hộp kem có tác dụng làm se lỗ chân lông, để dùng thử xem thế nào rồi báo cáo.
    Nghe nói Nuxe là 1 thương hiệu cũng có tiếng của Pháp, nhưng mừ thấy giá cả hơi đắt đỏ nên mình cũng ngại túi tiền.
    eNortjKzUjI0NDGxMFKyBlwwFXQC0Q,,50
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang chuột bạch Nuxe đây ạh em mua ở Hàng Bông SRM, toner và kem làm sáng da. Em xài được 1 tháng rồi và cảm nhận thế này:
    - SRM thì thực sự em rất ưng cái bụng, em mua loại dành cho da nhờn, da em cũng dạng nhạy cảm khó tính, lại makeup cả ngày nên bí bức lắm, rửa các loại nhiều bọt cảm giác rát mặt, từ hồi chuyển qua hãng này thấy dễ chịu vì hôk có bọt nhưng sạch sâu và rửa xong cảm giác da mềm mịn, em nghĩ mẹ nào thuộc dòng da nhạy cảm và nhờn xài cái này ok đấy
    - Toner (dành cho da nhờn) thì e thấy bt, chưa cảm nhận rõ rệt lắm, chắc lại lỗ chân lông e to (đau khổ quá!). Khi mới bôi lên mặt cảm giác hơi kích ứng một chút n 1 tí là hết, e nghĩ là do nhiều cồn @.@. Còn khoản chống bóng nhờn thì vì e đang xài Vichy Normaderm (em này chống nhờn tốt) nên hok rõ là em Toner này có tác dụng j kết hợp hok
    - Kem dưỡng làm sáng da chiết xuất từ cây thuốc phiện ( nghe hoành tráng quá thể): bạn bán hàng nói dùng 2 ngày thấy mặt # luôn, e cũng hok mong nhanh thế, tuy nhiên sau 1 tháng chiến đấu thì da mặt sáng sủa ra thật e hay makeup nên cũng hok thấy rõ, nhưng có 1 hôm hok make thì mọi người bảo thế, cái nữa e thấy sáng hẳn vùng quầng thâm mắt (do hay thức khuya T.T)
    Tuy nhiên mẹ nào dùng loại này nhớ dùng 1 tháng liên tiếp phải nghỉ 1 tuần rồi mới tiếp tục sử dụng nhé
    Mong phản hồi của mọi người
    Cuộc sống là ngày hội của những kẻ khôn ngoan
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghe nói cái dưỡng môi NUXE oke lắm, chị nào đã xài qua cho em xin 500đ review với nhé.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chau.Thanh930 Xem bài viết
    Em nghe nói cái dưỡng môi NUXE oke lắm, chị nào đã xài qua cho em xin 500đ review với nhé.
    mình đang dùng đây môi mình khô nẻ kinh niên luôn, mùa hè cũng khô, lại thêm cái tật hay bóc những mảng da ở môi nên môi càng kinh khủng :-s cơ mà dùng em này thấy đỡ hẳn, dưỡng qua đêm thôi thì hôm sau ko phải dùng son dưỡng nữa mà môi vẫn mềm
    • 148 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Uầy em dùng dưỡng môi nuxe siêu thích :3 mềm cực mà dạo này còn thấy môi đỡ hẳn thâm í :33
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 94 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

NUXE là hãng được + có tiếng của Pháp đấy các mẹ ạ, nhiều sp hiệu quả và đa dạng hơn L'Occitane nhiều, thuộc dòng Pharmacie nên hiệu quả + độ tự nhiên cho da nhạy cảm cao hon sản phẩm dòng-thị-trường (bán trong siêu thị như L'Oreal hay có shop riêng + marketing nhiều nhiều như L'Occitane). Giá nó so với dân Pháp cũng là không rẻ, rẻ thì có Yves Rocher rồi nhưng độ tự nhiên được 30-40% hết cỡ chứ không đến được mức 90% như NUXE và Melvita đâu . Các mẹ cứ tưởng tượng, mua đồ mà quơ đại k cần nhìn giá thì là Yves, mua mà nhìn giá nhưng quơ đại k cần nghe tán tụng về công dụng (miễn mua đúng loại cho loại da của mình) vì biết thể nào cũng hiệu quả, thì là hàng pharma; hàng Sephora + các hãng riêng kiểu Lancome hay Estee có khi công dụng cũng thế, nhưng tiền quảng cáo thì hơn nhiều, đâm ra cuối cùng cũng không biết giá thành sx có cao hơn NUXE được mấy k nữa. Nói chung là tớ thì thích pharma của Pháp, thiên đường về dưỡng da. Tiền nào của nấy, các mẹ dùng son dưỡng, kem dưỡng (da mặt hay kể cả kem dưỡng tay) của NUXE, Caudalie rồi thì k muốn dùng Yves hay The Body Shop nữa, mà dùng của Dove hay Nivea thì càng không . Reviews của các hãng này trên mạng từ Âu đến Á, Pháp đến Anh, Mỹ nhiều vố số, các mẹ cứ tự check là biết thôi mà. Son hũ Reve de Miel thì hơi đắt, nhưng dùng chả bh hết , mà dùng đến hết vẫn thích (tớ mua mới đến hũ thứ 2,3 rồi). Mà giờ tớ mới biết đã mở ở nhà . Nhưng 600k thì đắt thế T-T - nhưng đúng thôi, thuế má nữa ... tớ gửi về bán rẻ hơn, nhưng các mẹ mua chính hãng thì cũng đóng thuế cho nhà nước + giúp hãng thâm nhập thị trường mà
    --------------------------------------------------
    Page về những "nàng thơ" mĩ phẩm - dược phẩm - cuộc sống ở Pháp & Anh của tớ: (Facebook) Capricorn05 Corner
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hihihi son dưỡng reve de miel nuxe mình mua tại Daizy Corner ở SG hàng hiệu thuốc của pháp giá chỉ 335k/hũ 15ml dùng mãi vẫn chưa hết nha cả nhà còn mấy loại kem dưỡng thì mình thấy kh tốt bằng Caudalie hay La roche posay nhé
    Keep calm and put your red lipstick on.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng Nuxe đây, 1 nước tẩy trang, 1 sữa rửa mặt, 1 kem dưỡng 24h, 2 kem ngày đêm , dưỡng môi. Theo cá nhân mình nhận xét thì kem dưỡng môi dùng ok, khá mềm, bôi đậm vào thì môi khô nẻ chỉ cần 2 3 ngày là hết sạch, 1 lọ dưỡng môi 15ml mà chắc phải dùng cả năm mất vì mình thấy nó nhiều kinh khủng, dùng được vài ba lần thì mình dừng chuyển sang loại Burt Bee của Mỹ dùng thích hơn nhiều mà rẻ hơn nữa (m nhớ mang máng hồi m mua kem môi của Nuxe là 9 bảng trong khi Burt tầm 3-5 bảng), Về 2 lọ kem ngày đêm thì mình thấy chán, dùng thấy bí bí da dù mình bôi lớp rất mỏng, nhưng kem dưỡng 24h của nó thì rất thích, dưỡng ẩm khá tốt, tuy nhiên về sau mình mua Ginzing của Origins dùng dưỡng ẩm thích hơn nhiều nên cũng đang tạm nghỉ chơi vs Nuxe luôn,ngoài ra có nước tẩy trang vs sữa rửa mặt dịu nhẹ của Nuxe và cả nước hoa hồng nữa thì mình cực kì thích, da mềm mịn, rửa nhẹ nhàng và khá sạch, mùi hơi kinh hoặc do mình k thích còn ko hề kích ứng, đại khái rất tự nhiên và hợp da. Dùng hết chỗ nước hoa hồng vs sữa rửa mặt này chắc mình phải mua thêm thật hoặc có mẹ nào recommend hãng nào dễ kiếm ở VN ko, bạn mình recommend Laneige vs Shu uemera mà mình thì chưa rõ. Có mẹ nào có gợi ý gì thì giúp mềnh vs nhá.
    • 278 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Dưỡng môi với dry oil của nuxe là 2 trong số sp best-seller của hãng, dùng tốt lắm. Dưỡng môi thì có bạn trên review rồi, dry oil thì dùng đc nhiều cách, có thể dùng cho face body hair luôn, mình thì chỉ dùng để dưỡng body. Mình rất lười bôi kem, lotion các kiểu cho body đã vậy là mà đụng vô nước phải bôi lại, nhiều khi bôi quá tay còn bị rít rít, ngủ mà để da đã bôi trúng mặt thì sáng lại mọc mụn ở mặt (da mặt mình nhạy cảm lắm) thành ra siêu lười bôi dưỡng body. Nhưng với e dry oil này thì duyệt, chăm bôi hẳn lên vì dạng oil blend rất dễ đỡ tốn sức lại tiết kiệm, trúng nước ko sao, trúng mặt ko sao nốt (vì e nó tp thiên nhiên hết dùng đc cho cả face mà), mùa đông vẫn đủ ẩm như thường.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh mới mua son dưỡng môi dạng hũ 15g, dùng được 2 lần ( dùng tăm bông chứ ko phải dùng tay) thì được cho dạng thỏi nên muốn thanh lý lại hũ dưỡng. Bạn nào có nhu cầu thì liên lạc với mình nha. Mình ở SG, freeship cho các bạn nha. Số đth 0983 611 071 (SMS, Viber, Whatsapp)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 168 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bunooi Xem bài viết
    Hôm qua có người bạn gửi cho đường link mua coupon về mỹ phẩm thiên nhiên NUXE ở nhommua hay hotdeal gì đó em ko nhơ nữa, không biết đã có mẹ nào dùng qua chưa ạ, nghe nói đây là mỹ phẩm thiên nhiên, không biết dùng có tốt không ạ, hiệu quả như thế nào? Có bị tác dụng phụ ko? Mẹ nào đã dùng thì chia sẻ lại cho em với ạ, em tính dùng thử xem có đc không, chứ mùa đông da em khô quá.
    Mình dùng dầu khô, KCN, kem dưỡng da 24h, mặt nạ dưỡng ẩm, son dưỡng môi, mặt nạ thải độc của Nuxe. Sản phẩm nào cũng ưng hết. Riêng dòng sp KCN bio beaute thì ko thích mùi 1 chút thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E có ít đồ thanh lý để nghỉ bán vì chểnh mảng học hành quá, phụ huynh k đồng ý cho kdoanh nữa , có fix cho mn nhiệt tình ạ. lh e 0984382488 ạ
    Tẩy trang bio to 400, nhỏ 150
    SRM cau 330
    xk cau 300
    dưỡng môi thỏi nuxe 140, hũ 270
    set dưỡng tay-môi nuxe 220
    srm filorga 445
    srm kiehls 645
    gel rửa mặt kiehls 75ml 330
    mặt nạ đất sét kiehls 760
    dưỡng da kiehls 750
    miếng rửa mặt sephora 140
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em có chị gái tại Pháp nên ai có nhu cầu dùng sp Nuxe thì alo em nhé 0987 30 09 92
    Riêng em đã dùng hũ dưỡng môi Nuxe và mặt nạ thải độc nuxe rất thích
    Nhận Order mỹ phẩm, dược phẩm, nước hoa của Pháp - 0987 30 09 92
    https://www.facebook.com/nguyet.le.35762
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2