TIN TÀI TRỢ.

Mua thực phẩm chức năng chính hãng ở đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình có người bạn đang giới thiệu cho mình mua thực phẩm chức năng của USA về collagen nhưng là hàng xách tay nên mình thấy không yên tâm lắm.
    Thực phẩm chức năng theo minh tìm hiểu qua một số chị em dùng thì khá tốt nhưng phải là hàng chuẩn cơ chứ dạo này nghe mấy thông tin không hay về chất lượng của hàng xách tay mình lại thấy lo. các chị em có ai đã dùng và biết ở đâu có hàng chính hãng, đảm bảo chất lượng thì chỉ cho mình với nhé. Dạo này
    bắt đầu thấy da khô, mỡ bụng cũng tăng , lại còn rụng tóc nhiều nữa chứ huhu, mọi người giúp mình với nhé.Cảm ơn mọi người.

Help me!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mọi người ai có kinh nghiệm mua thực phẩm chức năng thì giúp mình với nhé. cảm ơn mọi người nhiều.

help me!
    • 326 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhue277 Xem bài viết
    mọi người ai có kinh nghiệm mua thực phẩm chức năng thì giúp mình với nhé. cảm ơn mọi người nhiều.

help me!
    có phải hàng xách tay nào cũng k tin cậy đâu, lợi thế của xách tay là giá rẻ, em nên tìm nơi chuyên mua hàng từ nước ngoài cóa bill mua hàng rõ ràng nguồn gốc xuất xứ là ok. Theo c biết thì hiện nay chưa có Cty nào phân phối chính thức collagen của Mỹ đâu.
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhmickey Xem bài viết
    có phải hàng xách tay nào cũng k tin cậy đâu, lợi thế của xách tay là giá rẻ, em nên tìm nơi chuyên mua hàng từ nước ngoài cóa bill mua hàng rõ ràng nguồn gốc xuất xứ là ok. Theo c biết thì hiện nay chưa có Cty nào phân phối chính thức collagen của Mỹ đâu.
    Em cũng biết là thế nhưng mua hàng xách tay ở đâu chứ, bây giờ trên mạng thì nhiều trang bán hàng xách tay lắm,thật giả lẫn lộn, ko biết có phải hàng thật không, chứ lại tiền mất tật mang.Hôm trước, mấy đứa bạn em rủ nhau mua hàng xách tay trên mạng,về nhà dùng thì bị dị ứng,may mà em ko mua.Thôi chắc em phải tìm xem có chỗ nào chính hãng thì mua chứ, đắt hơn một chút
    nhưng là hàng chính hãng yên tâm hơn.
    • 326 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Em cũng biết là thế nhưng mua hàng xách tay ở đâu chứ, bây giờ trên mạng thì nhiều trang bán hàng xách tay lắm,thật giả lẫn lộn, ko biết có phải hàng thật không, chứ lại tiền mất tật mang.Hôm trước, mấy đứa bạn em rủ nhau mua hàng xách tay trên mạng,về nhà dùng thì bị dị ứng,may mà em ko mua.Thôi chắc em phải tìm xem có chỗ nào chính hãng thì mua chứ, đắt hơn một chút
    Đúng là mua trên mạng cũng không yên tâm thật, nhiều người lợi dụng lòng tin của kh mà bán hàng giả hàng kém chất lượng, tốt nhất mua ở đâu cũng phải đến tận nơi tìm hiểu nguồn gốc chất lượng hàng hóa, nếu tin cậy rồi thì lần sau cứ thế mà mua thôi. Hàng chính hãng thì không phải ở đâu cũng có, nhiều mặt hàng cũng không có Cty nào đứng ra phân phối nữa.
    • 76 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ở Việt Nam mình hiện nay có rất nhiều loại TPCN, có 1 số thì được phân phối chính thức, 1 số thì là hàng xách tay. Hàng xách tay không những không rẻ hơn mà nhiều khi còn đắt hơn. Mình ví dụ: sữa Meji của Nhật nếu các mẹ mua hàng xách tay bao giờ cũng đắt hơn hàng nhập khẩu khoảng 30%. Tuy nhiên chất lượng tốt hơn, điều này mình dám khẳng định nhé vì con mình từ nhỏ đén giờ chỉ dùng sữa xách tay thôi và mình đã kiểm chứng nhé. Tại sao như vậy? Hàng xách tay sẽ sản xuất tại nước bạn mua và tiêu chuẩn chất lượng sẽ do nước đó quy định, còn hàng nhập khẩu chỉ cần đạt được tiêu chuẩn của nước nhập hàng, đôi khi tiêu chuẩn hàng sẽ do nước nhạp hàng đặt hàng và nước xuất khẩu làm theo, hoặc hàng nhập để giảm giá thành sẽ đóng gói tại Việt Nam chẳng hạn và điều này thì cũng sẽ ít nhiều ảnh hưởng đến chất lượng hàng hóa.
    Cá nhân mình thì mình chi chuyên dùng hàng xách tay thôi.
    Bản thân mình cũng đang dùng collagen+C hàng xách tay này. Còn bố mẹ mình đang dùng bổ xương, khớp và bổ thần kinh. Vì mới dùng nên cũng chưa rõ kết quả nhưng trước mắt cũng đã thấy sự thay đổi.
    Để xem sản phẩm hàng hóa đó có phải là thật không thì trước khi mua các mẹ phải tìm hiểu về sản phẩm đó trước, khi nhìn sản phẩm bằng trực quan đôi khi các mẹ cũng phán đoán được một phần thật giả. nếu đồ xịn hình thức sẽ rõ ràng, sắc nét....
    Chúc các mẹ có những quyết định đúng đắn và luôn xinh đẹp.
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm qua mình có đi qua Lê Văn Hưu, thấy có một showroom mới khai trương bán hàng thực phẩm chức năng chính hãng của USA đấy các mẹ ạ,tò mò vào hỏi thì có cả Collagen mình đang định mua và rất nhiều sản phẩm khác nữa. Nhìn showroom khá đẹp, cảm thấy tin tưởng nên mình mua ngay sản phẩm xương khớp cho bố mẹ mình. Mọi người có nhu cầu thử qua đấy xem.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kể ra cũng đúng các mẹ ạ, tpcn giờ thì đa số là hàng xách tay chứ ít có cty nào phân phối mặt hàng đấy cả. Như mình kinh nghiệm mua thực phẩm chức năng là lên mạng tìm kiếm thông tin sản phẩm mình cần rồi nhờ người thân bên đấy mua gửi về, nhưng khổ nỗi chờ lâu lắm các mẹ àh. Như đợt rồi mình nhờ bạn anh xã bên US gửi về cho 10 lọ collagen với borage oil mà chờ đến những 1 tháng 9 ngày bưu điện mới gọi lên lấy hàng được. ( giờ ko biết phải làm sao đây mà nghe nói thực phẩm chức năng này dùng thời gian lâu không tốt thì phải...)
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật ra mình thấy, mọi người cứ chuộm hàng Mỹ. Chứ kỳ thực, về Collagen thì mình nên tùy thuộc vào đặc tính da của người châu á. Mẹ mình cũng từng dùng nhiều collagen, lúc từ tây đến tàu. Cuối cùng chọn Collagen của Nhật. Rất hợp với da của người Việt mình, mà bà mua ở nguồn nên giá cả phải chăng luôn. Giờ mình mới 26 mà da ko đẹp bằng mẹ mình đã 52 tuổi.. hic hic...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban hay lien lac voi chung toi de co su tu van tot nhat: 01642631745
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ms.Ri Ca : 01642631745
    hay den voi chung toi www.oceanavenue.com.
    de duoc tu van mot cach hieu qua
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hãy đến với chung tôi để được tư vấn một cách tốt nhất Ms.Ri Ca : 01642631745
    www.oceanavenue.com
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tp chức năng dùng có ảnh hương đến sức khỏe ko nhỉ ?
    • 325 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan83 Xem bài viết
    tp chức năng dùng có ảnh hương đến sức khỏe ko nhỉ ?
    Em ko biết. Nhưng em uống sữa ong chúa 1 thời gian rồi, thấy da dẻ tốt lên, chả sao cả
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình là phụ nữ và cũng có những vấn đề gần giống như bạn.Mình đã sử dụng tpcn của Pháp và thu đc kq rất tốt.Hiện mình cũng đang nhận phân phối rất nhiều loại.Đảm bảo hàng chính hãng,chất lượng,kq cao.có bán hàng tại hn.bạn có thể lhe qua mail:quatangvang@gmail.com
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có người bạn đang giới thiệu cho mình mua thực phẩm chức năng của USA về collagen nhưng là hàng xách tay nên mình thấy không yên tâm lắm.
    Thực phẩm chức năng theo minh tìm hiểu qua một số chị em dùng thì khá tốt nhưng phải là hàng chuẩn cơ chứ dạo này nghe mấy thông tin không hay về chất lượng của hàng xách tay mình lại thấy lo. các chị em có ai đã dùng và biết ở đâu có hàng chính hãng, đảm bảo chất lượng thì chỉ cho mình với nhé. Dạo này
    bắt đầu thấy da khô, mỡ bụng cũng tăng , lại còn rụng tóc nhiều nữa chứ huhu, mọi người giúp mình với nhé.Cảm ơn mọi người.

Help me!
    Neu ban muon hqua cao nhat va cam ket chat luong thi alo:0969087311 minh se giup.dam bao hqua cao
    • 108 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ chị mua ở đâu vậy ạ cho em xin địa chỉ dk k cám ơn chị nhiều
    • 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

TPCN thì hàng Nhật chuẩn nhất các mẹ ạ. Hàng Mỹ mình thấy liều toàn cao đến rất cao thôi.
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 175 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

TPCN của Pháp tốt khỏi bàn nhé, nhưng bạn phải xác định được về tóc rụng do nguyên nhân thì bạn mới tìm ̣đúng được, theo mình biết hiệu Optima của Pháp dạng viên giúp tóc và móng đẹp hơn,bổ sung vitamin B và E và các thành phần khoáng cho tóc và móng, về da thì có dưỡng da nhưng toàn thân và da mặt, có hiệu Nuxe, caudalie, Bioderma,...các hiều này thuộc hóa mỹ phẩm uy tín của Pháp,Viên Perle de Peau uống cho da đẹp, tái tạo da
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 175 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cũng tùy bạn ơi, người bán họ muốn giữ uy tín thì chọn sản phẩm toốt cho khách để còn bán nữa
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2