TIN TÀI TRỢ.

Mua Mỹ Phẩm Hàn Quốc Ở Đâu Uy Tín

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy mẹ ơi , tư vấn dùm em với Em mới đi biển về cái da đã đen giờ muốn cháy luôn rồi . Khổ cái là em lại mới xin được công việc trong khách sạn làm lễ tân người ta bắt trang điểm khi đi làm .. Em đang không biết là sử dụng mỹ phẩm nào cho phù hợp ( hơi gà tí nhưng trươc giờ em ít khi trang điểm lắm ) . Em nghe mấy đứa bạn tư vấn nói là mỹ phẩm như BB hay CC cream thì nên sử dụng hàng của Hàn. Mà em thấy mấy cái hãng đó toàn bán trong Vincom hay Parkson là nhiều ,mà ng tar bán mắc quá . Em search trên mạng thì thấy giá 1 trời 1 vực k hà . Mấy mẹ có ai biết chỗ nào bán mỹ phầm của Hàn Quốc giá phải chăng chỉ em mua với
    À mà mấy mẹ tư vấn dùm em luôn , em là da dầu thì nên sử dụng loại BB cream nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rose_Rose_Rose Xem bài viết
    Mấy mẹ ơi , tư vấn dùm em với Em mới đi biển về cái da đã đen giờ muốn cháy luôn rồi . Khổ cái là em lại mới xin được công việc trong khách sạn làm lễ tân người ta bắt trang điểm khi đi làm .. Em đang không biết là sử dụng mỹ phẩm nào cho phù hợp ( hơi gà tí nhưng trươc giờ em ít khi trang điểm lắm ) . Em nghe mấy đứa bạn tư vấn nói là mỹ phẩm như BB hay CC cream thì nên sử dụng hàng của Hàn. Mà em thấy mấy cái hãng đó toàn bán trong Vincom hay Parkson là nhiều ,mà ng tar bán mắc quá . Em search trên mạng thì thấy giá 1 trời 1 vực k hà . Mấy mẹ có ai biết chỗ nào bán mỹ phầm của Hàn Quốc giá phải chăng chỉ em mua với
    Trời , da dầu thì giống mình rồi , thấy cái da này là khổ nhất luôn , hở tí là mọc mụn .
    Nghề mình làm cũng phải trang điểm , trước kia mình cũng sài hàng BB Cream của thương hiệu Missha bên Hàn Quốc nhưng mà giờ thì đổi qua The Face Shop rồi , mình thấy The Face Shop thích hơn í , trước mình hay mua hàng xách tay trên mạng, cơ mà mua lần 1 thì ok ,lần 2 thì trúng hàng gần hết hạn hay sao mà đanh mấy ngày là bị nổi mụn um sùm , không dám ra đường cả 1 time dài luôn
    Sau này hết thì mình mới tìm tòi ra được chỗ này , do mấy chị bên cty chỉ , công ty Hàn Quốc mở chi nhánh ở VN nên mình cũng an tâm mua , thấy hàng chất lượng và giá cả cũng phải chăng lăm .. Mình quên trang web rồi , bạn cứ lên mạng đánh Style-K Là ra á .hjhj
    Bạn đừng mua hàng trôi nổi xach tay mà hại cái mặt giống mình hồi lúc nhá . mua ở công ty có thương hiệu uy tín lâu năm thì vẫn yên tâm hơn bạn ạ .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 01nguyenmy Xem bài viết
    Trời , da dầu thì giống mình rồi , thấy cái da này là khổ nhất luôn , hở tí là mọc mụn .
    Nghề mình làm cũng phải trang điểm , trước kia mình cũng sài hàng BB Cream của thương hiệu Missha bên Hàn Quốc nhưng mà giờ thì đổi qua The Face Shop rồi , mình thấy The Face Shop thích hơn í , trước mình hay mua hàng xách tay trên mạng, cơ mà mua lần 1 thì ok ,lần 2 thì trúng hàng gần hết hạn hay sao mà đanh mấy ngày là bị nổi mụn um sùm , không dám ra đường cả 1 time dài luôn
    Sau này hết thì mình mới tìm tòi ra được chỗ này , do mấy chị bên cty chỉ , công ty Hàn Quốc mở chi nhánh ở VN nên mình cũng an tâm mua , thấy hàng chất lượng và giá cả cũng phải chăng lăm .. Mình quên trang web rồi , bạn cứ lên mạng đánh Style-K Là ra á .hjhj
    Bạn đừng mua hàng trôi nổi xach tay mà hại cái mặt giống mình hồi lúc nhá . mua ở công ty có thương hiệu uy tín lâu năm thì vẫn yên tâm hơn bạn ạ .
    hihi...cám ơn bạn nhiều nhá .. mình mới lên mạng đặt hàng xong, thấy ng tar làm cũng uy tin lắm . Mình gõ theo bạn chỉ thì ra trang web như này này :style-k.vn giá cả cũng được lắm ,2 ngày nưa ng tar mơi giao hàng cho mình . để mình sài xem như thế nào rồi nói bạn biết luôn
    Nói chung là cám ơn bạn nhiều nhá, thật là mình cứ suốt ngày lên trên mạng để tìm chổ mua ,cuối cung cũng xong ..hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn Rose ơi .. sử dụng có được hay không thì thông báo cho mình biết với nhá .. mình cũng đang cần mua ..
    mà bạn mua sản phẩm nào của style k vậy .. waiting to you
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 66 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

ngoài cửa hàng nó bán giá mắc trên trời đó bạn ơi. Bạn mua ở shop săn hàng sale bên Hàn luôn đó, hàng đảm bảo thật mà đôi khi được sale 30-50% luôn. Mình đang xài CC Aqua UV Control Cream của TFS, thấy da rất tự nhiên, kiềm dầu tốt (mình da dầu), lâu bị xuống màu (chắc trên 6 tiếng). Bạn mua sample xài thử xem rồi hãy mua hộp full size.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu em ở HN thì thử search Sammi Núi trúc hoặc Hạnh store Hàng Buồm xem nhé, 2 shop này chị thấy chuyên đồ Hàn - Nhật xách tay mà uy tín tất nhiên giá rẻ hơn showroom nhiều. Nếu ít và ngại trang điểm em thử BB cushion của Laneige xem, BB Hàn chị ưng mỗi cái này nhất, dù da chị cũng very oily và có dùng found hay BB CC gì thì vẫn phải dùng thêm phấn phủ chứ ko thì cái nào cũng bóng loáng hết =.=

Gởi từ ứng dụng Webtretho của littlezinnie
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 66 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mỹ phẩm The Face Shop đang big sale 50% đến 3/8/2014 trên web chính hãng tại Hàn Quốc luôn đó bạn. Bạn lên google gõ VIVICosmetics là thấy ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn mua bb nào của the face shop vậy, giá bn?
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn 01nguyenmy oi ? mình sài bữa giờ thấy okie lắm,da mịn lắm luôn .. hehehe.. cứ sợ ngày nào cũng sử dụng thì bị mọc mụn mà bữa giờ mình cũng k bị nổi cái mụn nào hết . cám ơn bạn nhiều nhá .
    Bạn nhu096 ơi mình mua Face It Magic Cover BB Cream của The Face Shop á , có 2 tông màu sáng và trung bình nhưng mình lấy tông trung bình vì da mình là da nâu .. hì hì.. thấy mịn lắm bạn ,okie lắm mỹ phẩm chỗ này bán mình thấy uy tín á . sài mà thấy yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn 01nguyenmy oi ? mình sài bữa giờ thấy okie lắm,da mịn lắm luôn .. hehehe.. cứ sợ ngày nào cũng sử dụng thì bị mọc mụn mà bữa giờ mình cũng k bị nổi cái mụn nào hết . cám ơn bạn nhiều nhá .
    Bạn nhu096 ơi mình mua Face It Magic Cover BB Cream của The Face Shop á , có 2 tông màu sáng và trung bình nhưng mình lấy tông trung bình vì da mình là da nâu .. hì hì.. thấy mịn lắm bạn ,okie lắm mỹ phẩm chỗ này bán mình thấy uy tín á . sài mà thấy yên tâm.
    Vậy hả bạn mình đợi bạn trả lời bữa giờ , chắc mình cũng mua giống bạn luôn vì thấy hình như da 2 đứa mình giống nhau mà bạn mua ờ Style-K người ta có ship nhanh k bạn , chắc phải làm liền thôi
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hehehe.. làm liền đi bạn , bạn lên google search style-k là ra à , làm giống chị 01nguyenmy chỉ á , có nhiều sản phầm lắm bạn xem cái nào hợp thì sài, quan trọng là da bạn hợp hay k thôi , nhưng mà nếu muốn chắc ăn thì mua giống mình đi, vì mình đã sd rồi và thấy okie. mà mình cũng mới chỉ cho con bạn mua chỗ này nó mua bộ sản phẩm của innisfree (srm,kem dưỡng... ) từ trà xanh á thấy cũng okie lắm , nhưng mà cái kem dưỡng đó dạng lỏng nên thấm nhanh lắm ,làm lót thôi chứ k base được , do da nó trắng sẵn rồi ..hehehe . Mình thì do công việc nên mình lưa bb cream . hôm mình mua hàng thì ng tar ship trong vòng 2 ngày à , do hàng mình có sẵn trong kho thì phải , con bạn mình mua thì 5 ngày lận , do hàng phải đợi nhập về chứ k có sẵn trong kho .. hehe.. chúc bạn mua dc sản phâm ưng ý nha..
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SusuKen1 Xem bài viết
    bạn ơi, bạn mua bb nào của the face shop vậy, giá bn?
    Mình mua Myeoghan mindo recovery bb cream của The Face shop đó bạn . 450k .
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mịn lắm hả bn Rose , vậy có khi sư dụng hết cái Myeoghan mindo recovery bb cream này thì mình đổi thử xem sao . Có gì đâu mà cam on, chia sẻ kinh nghiêm thôi mà , tại mình bị mua my phâm giả nhiều rồi nên giờ sợ lắm, muốn chi cho ban cho uy tín để k phải tôn tiền oan mà còn hư da nưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chị nào biết địa chỉ trang sale bên hàn k, có tiếng việt hoặc tiếng anh ý ạ, cho e xin với
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 66 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bạn geummad hỏi trang mỹ phẩm nào? nhiều hãng lắm bạn ah, nhưng nó tiếng Hàn Coi hình và giá thì được.
    http://www.thefaceshop.com/
    http://www.etude.co.kr/main.do
    http://www.innisfree.co.kr/Main.do
    http://www.aritaum.com/main/index
    http://www.ameli.co.kr/shop/main/index.php
    http://www.clubclio.co.kr/index.asp
    Mấy trang đó sale luân phiên, tháng nào cũng big sale hết.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vào Store giá cao lắm ý ạ:-(. Nàng tìm mua hàng xách tay sẽ đỡ hơn và chất lg tương đương.
    Da dầu thì mình vote cho BB Magic Cream hoặc BB Water Proof của The Face Shop vì độ kiềm dầu của sp. Độ che phủ của các em ý rất okie đấy ạ. Dùng thêm phấn Oil Cut của TFS nữa là okie nhé. Ở trong ksan điều hòa suốt nên cũng ko wá lo lắng về tình trạng dầu đâu nàng ạ.
    Oánh thêm cả son, má hồng, kẻ mắt nữa cho đẹp nàng ạ:-)
    Làm con gái thật tuyệt nhỉ

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước tiên em nghĩ chị cần quan tâm đến vấn đề chăm sóc da đã ạ. Chị có thể sử dụng bộ Super Volcanic của Innisfree, hoặc Wonder Pore của Etude House là có giá cả trung bình ạ.
    Về make up thì cũng có nhiều hãng có sản phẩm BB cream, phấn phủ kiềm dầu giúp da chị khi make up không bị đổ dầu như no sebum của Innisfree, Oil cut của the face shop, hay của Missha cũng có ạ.
    Em cũng có mở shop order mĩ phẩm Hàn Quốc, em làm ăn nhỏ vì sở thích với mĩ phẩm là chính nên không có vụ kem trộn hay gì gì đây ạ. Nếu chị quan tâm có thể lên fb tìm Dear Beauty Shop :3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy sử dụng BB hay CC cream độ bám thường k cao, chỉ phù hợp vs những người mà bản thân da dẻ của họ tương đối mịn màng, k có nhiều khuyết điểm lắm. Vì đã sử dụng CC cream của skinfood rồi nên mình khuyên bạn KHÔNG nên mua nó. bởi độ che phủ thấp, mình apply lên mặt mà không thấy sáng sủa là mấy, chưa kể độ bám thì kém, mới nửa ngày mà mặt mũi trông đã nhạt toẹt. Tớ toàn phải dặm phấn phủ suốt (((((. Giờ đang chuyển qua dùng cc của Clinique thấy cũng khá hơn. Tuy nhiên, trang điểm thực sự hài lòng thì tớ vẫn vote kiểu truyền thống: kem lót +nền+ phủ hoặc lót +bb cream+ phủ nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình trước cũng xài BB cream nhưng giờ mình chuyển qua xài karadium r nè, son thì mình dùng son chocolate
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cứ đến trang 8pm.vn bạn nhé. hàng tốt chất lượng giá cực kì ưu đải nha bạn.