Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mùa hè nắng & nóng, các mẹ trang điểm thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 816 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Da mình dầu, mùa đông trang điểm ko gặp vấn đề gì,nhưng hè đến, ko muốn bôi gì mấy vì da thường bóng nhẫy từ buổi trưa trở đi, mà nó còn mẩn đỏ nữa. Nếu ko bôi gì thì thực sự là ko đủ tự tin khi nhìn vào gương chứ chưa nói là nhìn vào người khác :Worried: .

Các mỹ nhân WTT ơi, chia sẻ kinh nghiệm nhé! :LoveStruc:
    dsc02879gt

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,020 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bimbim yêu Xem bài viết
    Da mình dầu, mùa đông trang điểm ko gặp vấn đề gì,nhưng hè đến, ko muốn bôi gì mấy vì da thường bóng nhẫy từ buổi trưa trở đi, mà nó còn mẩn đỏ nữa. Nếu ko bôi gì thì thực sự là ko đủ tự tin khi nhìn vào gương chứ chưa nói là nhìn vào người khác :Worried: .

Trang điểm bình thường, thủ thêm gói giấy thấm dầu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 289 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng phấn phủ dạng bột xem. Mình thấy đỡ dầu nhiều phết
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,951 Bài viết

• 4,653 Được cảm ơn

Dùng oil free foundation. Mình dùng của Estée Lauder, thấy ổn. Cẩn thận thì thêm một lớp mỏng loose powder.
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình dùng các sản phẩm dưỡng của Avene dành cho da dầu. Rất ổn lại ko bị mụn vì mùa hè mà dùng đồ trang điểm nhiều hay bị bít lỗ chân lông nên hay bị mụn.
    • Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình dùng các sản phẩm dưỡng của Avene dành cho da dầu. Rất ổn lại ko bị mụn vì mùa hè mà dùng đồ trang điểm nhiều hay bị bít lỗ chân lông nên hay bị mụn.
    • 816 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Đúng là mẹ cháu "quê" rồi khi nghe thấy dòng sp Estee Lauder hay Avene mà lạ quá:confused:

Mẹ cháu thường theo các bước thế này:

1. Rửa sữa
    2. Lotion Toner
    3. Dưỡng da
    4. Foudation (oil free)
    5. Phấn phủ
    6. Phấn má

Các bác xem thế có bị "dày" quá ko với da dầu? Bộ mặt xinh đẹp chỉ được mấy tiếng buổi sáng thôi, còn đâu lại fải giấy thấm dầu & sang buổi chiều thì xu hướng "tã" trở lại mà mẹ cháu ko có thói quen dùng phấn phủ lại lần nữa
    dsc02879gt
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

các chị sau khi trang điểm xong thì phủ thêm một lớp loose powder này nè:
    ORIGINAL - LEICHNER
    THEATRICAL BLENDING POWDER
    của model line , hiệu DODO có bán ở Diamond hoặc số 48 nguyễn văn mai, dùng good lắm
    đây là dạng phấn phủ dànhcho chuyên nghiệp rồi á, saukhi make up xong hết các bước, lấy cọ phủ một ít phấn lên là sẽ hút hết dầu, không bị nhờn rít da mặt, hi hi, cái này của Hàn QUốc nên thật lòng em không biết chất lượng có tốt hay không, nhưng em dùng lâu năm rồi thì thấy khôn g có bị gì hết, các chị có thể hỏi thử MAC xem nó có loại tuơng tự hay không, nếu có thì good rồi á