Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mineral makeup sử dụng như thế nào cho hiệu quả nhất (phần III)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing: hóa ra cũng có đứa thức đêm giống mình
    chị thức đến sáng cơ :Laughing::Laughing::Laughing:
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

chị nào review júp em fond của joppa các màu:canyon glow,brozend sienna,jasper và finíh dewytan finíh,mocha oỉginal, da em là màu light3 của joppa lên mấy màu đó có hợp k?. Em định oder mà chỉ nhìn đc màu trên wed thui,k bik ở ngoài màu nó ra sao?:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

@ chị mít: hí hí mít còn j mít review típ đi
    @ chị Tulino: thực ra bài review cũ của em là có hình, mà em hqua gần về nên lười cop, đợi em rảnh rảnh em cop phục vụ bà con. Hình web thui, chứ thú thật đt em cùi nhất khoản chụp lên đc màu blush:Laughing:
    @ Tú: EOB 2 đầu tuần sau mới về, nếu chị rinh vìa chị sẽ review:Battin ey:
    Huhu HN lạnh thế, 3h sáng hum qua tỉnh dậy vì ngạt mũi, huhu dị ứng mũi khổ thế đấy:Sad:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crys23 Xem bài viết
    Hết rồi :Laughing::Laughing:
    Rè viu thật là xấu hổ, có đc bao nhiu đâu mà, vả lại cũng ko biết gì nhiều, toàn dùng theo cảm tính
    Cry sắp bon chen thêm bộ cọ 3 cái hai đầu của EOB à
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

khộ, vừa post mà lỡ tay close mất :Sad: Lại vậy
    Em bổ sung địa chỉ mua hàng uy tín nhé! Chị Mít thêm vào tên topic "link mua hàng trang 2" cho mọi người biết :X
    - Chị Phương Sobare: http://muare.vn/*********Nu/1775006
    - Chị mèo: http://muare.vn/*********MyPham/2342755
    - Chị Pillory (Linh): http://muare.vn/*********MyPham/2410664
    - Bạn Spercrazy (Phương): http://muare.vn/*********Nu/2412716
    - Nhà Từ Thiện: Topic KD của NTT. All about LaurEss - TSS - Revlon - Maybelline - MAC - CG &more.. - 5giay - Mạng thương mại điện tử
    Còn thiếu gì các chị bổ sung nốt hộ em nhé!
    à quên, WTT lỗi, các dấu *** mọi người thay bằng "thoi trang" nhưng viết liền hộ em nhé
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
    Gian khổ sẽ dành phần ai.....???
    .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

chời
    đừng cho link chị vào đây
    chị hầu như ko bán mà :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pillory Xem bài viết
    chời
    đừng cho link chị vào đây
    chị hầu như ko bán mà :Laughing::Laughing::Laughing:
    đừng mà, chị đừng khiêm tốn, ít bán thì cũng cho chị em ngó nghiêng nhà chị cho thèm thuồng chứ :Laughing::Laughing:
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
    Gian khổ sẽ dành phần ai.....???
    .
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtu_pmc Xem bài viết
    khộ, vừa post mà lỡ tay close mất :Sad: Lại vậy
    Em bổ sung địa chỉ mua hàng uy tín nhé! Chị Mít thêm vào tên topic "link mua hàng trang 2" cho mọi người biết :X
    - Chị Phương Sobare: http://muare.vn/*********Nu/1775006
    - Chị mèo: http://muare.vn/*********MyPham/2342755
    - Chị Pillory (Linh): http://muare.vn/*********MyPham/2410664
    - Bạn Spercrazy (Phương): http://muare.vn/*********Nu/2412716
    - Nhà Từ Thiện: Topic KD của NTT. All about LaurEss - TSS - Revlon - Maybelline - MAC - CG &more.. - 5giay - Mạng thương mại điện tử
    Còn thiếu gì các chị bổ sung nốt hộ em nhé!
    à quên, WTT lỗi, các dấu *** mọi người thay bằng "thoi trang" nhưng viết liền hộ em nhé
    Huhuhu, edit lại topic ko đc, ko giống như bên muare :Crying::Crying: Mỗi lần thay đổi gì là phải email nhớ MOd sử bài.
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị crys ơi chị dùng found SN màu gì vậy ạ ? có 5 màu em ko biết chọn màu nào để pha cho hợp da, da em bt hơi trắng chứ ko được trắng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

hình như chị pha warm với ivory thì phải, chị k nhớ lắm, nhưng màu tối chắc chắn là warm. Da trắng nên tỷ lệ 6 trắng 1 tối. ^^ Em pha dần, tối thì cho thêm trắng, trắng thì cho thêm tối, pha dần quen tay, mà SN mỏng nên cũng k sợ lệch tông quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_niky Xem bài viết
    chị nào review júp em fond của joppa các màu:canyon glow,brozend sienna,jasper và finíh dewytan finíh,mocha oỉginal, da em là màu light3 của joppa lên mấy màu đó có hợp k?. Em định oder mà chỉ nhìn đc màu trên wed thui,k bik ở ngoài màu nó ra sao?:Angel:

canyon glow lên hơi vàng nhưng cũng hay hay
    bronzed sienna đúng màu mình thik
    jasper thì lên vàng + nhũ, nói chung là ko nên xài riêng
    mocha ok
    dewy tan: chưa xài, mới xài dewy sheer.
    Da light 3 thì lấy bronzed với mocha ok
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

sao topic này fần 2 e vào ko đc các chị nhỷ ???
    cho e xin blush nào oánh lên màu đẹp và bám bền đi ạ.
    àh, blush của Rimmel ok ko ạh?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 310 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

@Cry: Đọc rì viu của em thích quá! Thanks em trước nhé!:Smiling: Tại là vì chị đang tìm kiếm đồ make up hợp với mình mà đọc thấy da chị tương tự như da của em. Da chị cũng vào loại khô, mỏng mịn, hơi trắng, ít khuyết điểm nên nhu cầu của chị chỉ cần nhẹ nhàng, tự nhiên. Chị muốn thử MMU, và có lẽ sẽ thử SN. Nhờ Cry chỉ cho chị nên dùng những gì từ dưỡng, toner, base, found, finish, blush! À, mà chị hỏi nếu như chỉ dùng dưỡng rồi đánh phủ luôn có được k nhỉ? Tại lười mà:Battin ey:
    Đến trường ngoan con nhé! Mẹ yêu Cún Tít nhất trên đời!:LoveStruc:
    • 356 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

@ chị Tulino: thực ra bài review cũ của em là có hình, mà em hqua gần về nên lười cop, đợi em rảnh rảnh em cop phục vụ bà con. Hình web thui, chứ thú thật đt em cùi nhất khoản chụp lên đc màu blush:Laughing:
    Huhu HN lạnh thế, 3h sáng hum qua tỉnh dậy vì ngạt mũi, huhu dị ứng mũi khổ thế đấy:Sad:
    chị ơi,chị mua cọ EOB ở đâu thế ạ =p~. Khi nào có hàng chị bảo em với nhé. em cũg đang nhăm nhe ý mà :">. Cho em xin tý review về EOB lun nhé. Cảm ơn chị nhìu hehe
    • 356 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

chị ơi,chị mua cọ EOB ở đâu thế ạ =p~. Khi nào có hàng chị bảo em với nhé. em cũg đang nhăm nhe ý mà :">. Cho em xin tý review về EOB lun nhé. Cảm ơn chị nhìu hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

em chưa mua cọ 2 đầu EOB mà, chỉ mới định mua thôi.
    @ chị j hỏi các bước đầy đủ, đợi em rảnh rảnh em kể dông dài cho chị nha ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

trả bài cho chị CUNTIT nhé.Em liệt kê loại em dùng, da hỗn hợp thiên khô, mẫn cảm. Chị xem ưng loại nào nhé
    Da em nhạy cảm, hic, nhạy cảm lắm ý, nên chỉ rửa mặt bằng soap CV hoặc bột đậu xanh, chống chỉ định các loại sữa rửa mặt.:Sad:
    Toner thì trc nay em vẫn thấy nó k cần thiết cho da em, mà đợt trc dùng toner merlot cũng thích, ko mùi cồn, sạch mặt
    Base em vẫn trung thành rimmel( mới hết), smashbox( h đang dùng monistat để thay thế). Da em khô, nên cũng k dùng loại base kiềm dầu. Nhìn chung rimmel thì ăn phấn và đều màu da, SB thì mướt.
    Found thì chị ngâm cứu bài em review, em review rất rõ mà, mà SN khá mỏng đó chị, k che phủ j đâu.
    Finish em ưng nhất là finishing powder của SN và em veil tralusent( k nhớ rõ) của BE. Siêu siêu thích, ngoài ra chả ưng em nào.
    Blush thì vô khối, em nói cả ngày mấtrooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 561 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

giúp e với cả nhà ơi
    em mới lần mò xài MMU, đang dùng của Joppa ạ, em oánh lên mặt thì màu đẹp, mịn nhưng chỉ có 2 vấn đề:
    - vùng da mí mắt đang bị khô, bong da ra nên mỗi lần em đánh là nó sần sần nhìn cứ như bị dính 1 lớp phấn dày lỗ chỗ trên mí vậy
    - thứ 2 là em cảm giác dùng MMU thì da cũng khá mịn nhưng hơi khô, làm sao cho nền mịn mềm như là mình dùng traditional makeup ạ?
    với 1 câu nữa là khi dùng màu mắt có cần dùng sáp mắt như traditional makeup ko ah? em coi video của Michelle Phan thấy em í ko dùng mà vẫn lên màu, sao em làm y chang mà nó chìm lỉm, ko thấy j hết
    Thank các chị nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Review kabuki đi. Mình nghiện kabuki( hiện nay có song song 3 em rồi:Silly đổi từ các thể loại đời cọ.
    Ngày đầu em dùng mineral đánh bằng 1 em cọ đểu 45k, chả bít kabuki hay ko, cứ cọ hơi to to, bó chặt chặt là ok. H ngẫm lại nó cũng là 1 dạng kabuki, nhìn kha kha giống cọ EM.
    Sau rồi đọc, ngâm cứu, vác em pink kabuki hồng sốt 1 thời về.
    pinkkabuki

Em ý đấy. Nhỏ xíu, đáng yêu lắm, h ai sang sper thỉnh thoảng vẫn ngó thấy. em mua thanh lý nên cũng rẻ, em này lấy mới về hùi đó đâu tầm 160k. Đánh thích hơn hẳn em cọ đểu, vì dù sao em ý cũng là cọ lông thú, dù thú này lông hơi có tẹo cứng. Mà rẻ thế thì là hợp lý.
    Sau rồi chán, ưa em cọ nào phải to hơn. Thế bán em pink đi vác em badger kabuki vìa. Em này đâu tầm 189 hay hơn 200j đó, k nhớ rõ nữa rùi.
    italian%20badger%20kabuki%20makeup%20brush

Phải nói hùi lấy về cưng em ý dữ dội, vì em ý cũng kha khá to. Mỗi tội cái mùi cọ lông thú ở em này nặng hơn các em khác, phải giặt kỹ lưỡng. Em này càng giặt càng mềm:Laughing: Mềm hơn em pink.
    Thế rùi em lại ngoại tình:Sad: Chị Phương ttp nhập em kabuki Lancome nên cũng bon chen, bán em badger đi để thử em Lancome.
    1240468790_kabukilancome,SMOsbmggZSDhuqV5IG5ow6xuIGfhuqdu

Em này lấy về là 200k. XInh lắm, yêu lắm, mềm nữa. Cưng vô cùng, rồi đùng phát em ý rụng lông, hic hic. Đợt hàng đấy có 1 số em bị lỗi, rụng lông tơi bời, mình vớ phải em lỗi. Chị P đổi cho cũng vẫn trúng em lỗi. Mà cọ của chị P thì k sao, số đen. Hic. Thế rứt ruột để em ý ngắm hem dám dùng.
    Rùi chị P thương để rẻ cho MAC 182rooling:
    img-thing?

Em này cọ bó chặt, mềm mại, cán dài hơn các loại kabuki kia tẹo, nên khi giặt thì tiện hơn. Trừ việc em ý quá đắt ra thì em ý khá ổn.
    À, trc khi MAC 182 về thì lấy thêm em cọ synthetic bên nhà bé Po ở muare chỉ vì nó xinh. Xinh như con thỏ con ý, mà em k có ảnh cận cảnh em ý.
    10832_1148044826780_1397365911_30366353_8122079_n

Trong hình là em bé xinh cạnh em MAC ý.
    Cuối cùng hno mới rinh posh vìa, Posh thì yêu nhất, kabuki khổng lồ, lông mềm mại, đầu cọ bó, oánh 3 phát hết mặt. Giá lại rẻ hơn MAC 182 nữa.rooling: EM này 420k
    yhst-62631412086066_2036_2157910

Ngoài kabuki ra recommend cho mọi ng em 187 dùng cho blush hoặc found lỏng rất sướng:Battin ey:
    0BB79e3bC4Ca8bda__profile

Cọ powder của Posh mềm mại vô cùng
    bs99644

Và em duo 2 đầu của EOB nhà nhìn hộ em ở ảnh trên, em vàng vàng 2 đầu ý.
    Còn lại thì em dùng cọ vớ vỉn thui, nhìn chung em mê cọ nên vẫn ham hố rinh thêm về:Sick:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SusuBMT Xem bài viết
    giúp e với cả nhà ơi
    em mới lần mò xài MMU, đang dùng của Joppa ạ, em oánh lên mặt thì màu đẹp, mịn nhưng chỉ có 2 vấn đề:
    - vùng da mí mắt đang bị khô, bong da ra nên mỗi lần em đánh là nó sần sần nhìn cứ như bị dính 1 lớp phấn dày lỗ chỗ trên mí vậy
    - thứ 2 là em cảm giác dùng MMU thì da cũng khá mịn nhưng hơi khô, làm sao cho nền mịn mềm như là mình dùng traditional makeup ạ?
    với 1 câu nữa là khi dùng màu mắt có cần dùng sáp mắt như traditional makeup ko ah? em coi video của Michelle Phan thấy em í ko dùng mà vẫn lên màu, sao em làm y chang mà nó chìm lỉm, ko thấy j hết
    Thank các chị nhiều!
    chị ơi mùa này chị dùng joppa , da chị da khô hay da dầu, vì joppa khá kiềm dầu, em sợ dùng cho mùa này hơi khô, nên khi chị đánh phấn lên nó có kiểu như vậy đó.
    Để khắc phục hoặc chị chọn em found nào bớt khô hơn, hoặc chị đánh bằng cọ ẩm chị nhé. Cọ ẩm oánh cho mình lớp found mướt, đỡ khô hơn, đánh khéo có thể cho hiệu quả như traditional đc. Hoặc không nếu khô vừa vừa, chị đánh xong xịt khoáng ẩm vào miếng mút, dậm vuông góc với mặt, hoặc để chai xịt cách mặt 20cm, xịt, rùi để 1 lúc là đỡ khô.
    dùng mmu vẫn có thể dùng sáp mắt bt mà, em dùng mmu nhưng cho mắt vẫn dùng màu traditional ạ, mà em michelle phan em ý lấy nhiều nên oánh lên màu ngon, chị em nhà mình hay sợ đậm nên lấy ít. Với lại chả hỉu sao màu nén em thấy chả lên màu bằng màu bột
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)