Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mineral makeup sử dụng như thế nào cho hiệu quả nhất (phần III)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Hiz, Mod gộp topic lại làm làm mất nhà II rồi, topic cũng đc 99 trang rùi, Mình làm topic phần III luôn.
    Copy lại 1 số nội dung quan trọng nhé
    Topic cũ để tham khảo cho các mẹ đây, phần 1 nhé:
    https://www.webtretho.com/forum/f69/m...u-nhat-163135/
    Phần 2 : https://www.webtretho.com/forum/f69/e...em-voi-170325/
    Các thao tác cơ bản khi sử dụng mineral makeup:
    Dùng toner và sữa dưỡng da ngày như khi dùng các loại makeup khác, các hãng mineral makeup cũng có toner và primer riêng nhưng khách quan mà nói thì không tốt lắm hihi trừ BE, mà hãng này thì mắc quá. Mẹo nhỏ là cứ dùng toner và sữa dưỡng như bình thường, để khoảng 5-10 phút cho thẩm thấu và sau đó dùng giấy thấm dầu cao su thấm sạch lượng dầu có trong sữa này.
    Swirl: đổ một lượng thật nhỏ mineral makeup (foundation, brush, finishing powder, bronzer hoặc illuminizer) ra nắp hộp, xoay nhẹ chổi cho tới khi phấn bám đều vào lông chổi, chú ý là xoay thật nhẹ để tránh phấn bị bay ra ngoài, rất phí hihihi.
    Tap: đập nhẹ chổi để lượng phấn thừa rơi ra nắp cho hạt phấn bám thật đều trên lông chổi
    Buff: xoay đều chổi trên các vùng da cần phủ phấn theo các vòng tròn cho tới khi phấn bám vào da mặt. Lặp lại các bước trên cho tới khi có được lớp makeup mong muốn.
    Ví dụ: thông thường foundation sẽ được đánh 2-3 lớp, finishing powder 1-2 lớp, blush 1-2 lớp, bronzer và illuminizer 1 lớp, riêng eyeshadow thì nên xài dạng kem hoặc dạng phấn nén để tránh bị rơi vào mắt hihi trông nhem nhem kì lắm.
    swirl-tap-buff
    Thứ tự các món nhé:
    1. Toner
    2. Sữa dưỡng da
    3. Giấy thấm dầu
    4. Concealer (riêng mineral makeup nên xài trước foundation, tuy nhiên màu concealer sáng hơn màu foundation thì cũng có thể xài sau foundation)
    5. Foundation
    6. Finishing powder: có thể xài ngay sau bước 3 trong các trường hợp da cực dầu và sau bước 5 lại xài thêm 1-2 lớp
    7. Blush, illuminizer hoặc bronzer
    8. Lip gloss/stick và eyeshadow
    Hàng mineral makeup thường có bao bì rất đơn giản, nhiều khi trông không pro lắm, đúng như tính chất của nó là nhẹ nhàng và không làm hại da.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

chào mừng nhà mới nào:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

mình cứ nhăm nhe để vào làm nhà mới :Silly::Silly::Silly::Silly:
    mà làm nhà mới có khó ko mít rooling:rooling:rooling:
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • 153 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mừng tân gia ah :Rose::Rose::Rose:
    Em đang hì hụi order để bắt đầu tập sử dụng mp này đây
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

nhà mới, chị em làm review dần những sản phẩm mineral đã dùng qua đi, :Battin ey: sau đó sẽ sắp xếp ở trang 1 cho mọi người tiện theo dõi, còn 8 thì các trang sau ^^ Tiện thì review cả những sản phẩm khác đang dùng nữa, review dần dần
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Xung phong đi trước làm mấy bài review, tại có sẵn bản doc trc viết h chỉ cần cop lại.
    Có 1 số bài là tớ review 1 loạt sản phẩm của hãng đó tớ đã dùng, còn 1 bài là tớ review riêng về found để tiện so sánh, nên sẽ có vài cái trùng. Tớ cứ review về hãng trc nhé.
    Mở đầu là Silk natural, tình yêu của đời mình.
    SN là favorite mineral make up của tớ. Hehe.Kể ba cái chuyện dông dài, lần đầu tiên dùng mineral là found của EM màu fairy light. Hồi đấy cũng thấy nó ổn ghê lắm, nhẹ mặt, hợp tông da. Nhưng rùi càng dùng càng thấy dễ bị cakey với cái tính ẩu của mình, nta bảo từng ít từng ít nhẹ nhàng mình cứ bùm bụp.
    Thế rồi test SN. Tình yêu luôn. Dù pha hơi lách cách nhưng cứ đúng công thức 6-1( hồi trước còn 12-1 mới sợ chứ). Chuẩn tông da lun. Dạo này mùa hè tăng lên tầm 7-1. Found SN rất nhẹ và mỏng. Hạt phấn nhỏ mịn, lại sheer.Ko có glow bên trong làm cảm giác bóng khỏe( nhưng với ai lỗ chân lông to hoặc da dầu thì k hợp) nhưng có silk powder tạo cảm giác rất mượt da. Nhìn chung rất phù hợp. Độ che phủ thì thấp, nhưng tớ thích tự nhiên, hí hí. Kiềm dầu thì vừa phải, có lẽ chỉ tốt hơn Sobare.
    Về finishing powder: cực thích, tớ dùng loại trắng ý, đánh lên mặt trong veo. Kiềm dầu ỏn. Thích lắm.
    Về blush, haha tình yêu muôn thuở. Blush của SN là top fav của tớ, vì tông chủ đạo là hồng, rất hợp da. Màu nhũ mịn, rất sheer, k kiểu tông cam cam xỉn xỉn như EM hay 1 số màu của Lauress. Màu nào ra màu đấy, rõ ràng sắc nét.
    -Babydoll: làm mưa làm gió 1 thời, màu hồng hơi ánh đỏ. Cái này tớ nghĩ chả baby tẹo nào, nó là hồng rực rỡ lun, Rất xinh, cơ mà apply phải rất rất nhẹ tay, k rực mặt ngay.
    -Charming: như baby doll nhưng xinh hơn nhiều. Nhẹ nhàng, thích hợp dùng hàng ngày.
    -Cheeky: Hồng phấn, để ngắm thì yêu vì nhạt lắm, k lên đc
    -Strawberry and champage: như cheeky nhưng có nhũ. Nhạt lắm.
    -Climax: hồng cam nhũ nhẹ. Đánh lên ưng ửng, tạo cảm giác rám nắng, Thích. Mà dạo này ghét hồng cam nên hơi bạc đãi em này
    -Tart: Hồng thấy sợ mà đánh lên chỉ ưng ửng. Thích lắm, yêu lắm

-Tart light: nhạt hơn tart, dễ dùng hơn
    -Rich: cam nhũ rực rỡ mà nhạt nên chỉ thấy nhũ k thấy cam.
    - Charming: hồng nhẹ hơn baby doll, là 1 trong những màu tớ rất thích.
    - Cosmic: hồng có ánh tím:Thinking:

Glow: để đánh highlight, nhũ cực mịn, để trộn vào found cũng đẹp.Yêu vô đối

SN có tiếng về lip gloss lắm mà chưa thử.

Sau 1 thời gian thất sủng SN vì mải chạy theo BE, h mùa đông da tớ khô quá, lại lôi SN ra, lại thích:Battin ey:
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Về Lauress

Lauress là dòng mineral có found tớ khá ưng ý, trừ việc nó đắt( chỉ thua BE) và chưa tạo ra được sự khác biệt buộc tớ phải điên cuồng đổi found như SN.
    Về found của Lauress nhé:
    Found hạt nhỏ, mịn, đánh thoải mái k bị cakey đâu. Tớ dùng soft tan hoặc radiant ivory. Khá melt với da. Mùa đông dùng base rimmel thì hơi có cảm giác trắng hơn. Nhưng mineral lúc mới make up trắng thì sau 2h là vừa.
    Tuy nhiên Lauress cũng k giữ được lâu lắm. Tớ make up bằng Lauress thì chỉ đến tầm 2h chiều là mặt về trạng thái ban đầu rùi. Vì da tớ hỗn hợp thiên khô,vẫn có dầu chút ở trán và mũi.
    Có 1 điều rất đặc biệt, 1 số found tớ dùng có cảm giác bị dầu nhiều hơn là k make up. Trong đó có sobare và lauress. Chắc do da tớ hâm nên thế.
    Nhìn chung found Lauress tớ chấm 7/10( hơi khắt khe vì em ý thực sự k tạo nhiều ấn tượng cho tớ).
    Về blush nhé:
    Tớ mới test em imagine và Effervescent.
    Imagine:
    Màu cam nhũ vàng. Màu này khi đánh cho mình có cảm giác như nắng đang rọi trên mặt ý. Thích lắm. Dù tớ không phải là thích cam lắm. Em này một dạo tớ dùng liên tục vì khá dễ dùng. Dạo này nhiều t/y mới nên tớ hơi bỏ bê.

Effervescent:
    Màu be trong. Em này lên da tớ thành màu cam hồng nhè nhẹ. Nhẹ lắm, rất hợp ý tớ. Sở dĩ tớ ghét cam hồng vì nó dễ rực mặt, khiến mặt tớ dễ bị tối đi. Nhưng em này tông be nên lên vừa phải. Rất xinh.

Thú thực tớ hứng thú với mỗi 2 em này của Lauress nên cũng mới chỉ test 2 em này.

Về gloss nhé:
    Tớ test 2 em.
    Pepermint: k biết tả em này sao. Bạn nào môi thâm hợp, em đánh hơi già. Hic.
    Treasure: hồng nâu ánh bạc, rất thích vì dễ dùng. Lên môi em tạo lớp ánh bạc sang sang. Hí hí.
    Hết về Lauress.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Review Sobare
    Found:
    -Hạt phấn mịn, nhỏ.
    -Tạo độ bóng mượt sau khi apply
    -Kiềm dầu tương đối
    -Màu sắc hơi tối 1 tông sau khi apply chừng 5 tiếng vào mùa hè đối với da hỗn hợp thiên khô, da dầu xuống tông nhanh hơn.
    + có thể chọn màu found sáng hơn 1 tông
    + Trộn found cùng finish giúp tăng khả năng kiềm dầu và tông found sáng hơn.
    + dùng base kiềm dầu kết hợp với finish.
    -Độ che phủ mức trung bình, khá nhẹ mặt.
    Blush( màu pink pearl)
    -hồng ánh tím
    -nhũ rất mịn, ăn vào da, k lộ nhũ . Khi đánh lên da cho 1 lớp nhẹ, mỏng. tạo sắc hồng hào cho mặt, rất tự nhiên. Ko sợ đánh quá tay sẽ hồng rực.
    -Chỉ hợp với da trắng.
    -Bạn nào thích đánh highlight có thể trộn với finish giúp mặt tươi sáng hơn.
    Sheer over face( cam nhũ vàng)
    -Nhũ rất nhẹ, màu lên k rõ, chỉ giúp da sáng hơn.
    -Chỉ hợp da từ medium -> ngăm. Da trắng dùng sẽ khiến mặt tối hơn do ánh nhũ là vàng cam.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

để cuối tuần rồi viết :Laughing::Laughing:
    đang cong mông lên làm việc, đêm nay chắc lại ko ngủ :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    đầu năm thì chờ đến cuối năm, cuối năm lại chờ sang đầu năm mà quái sao ko lúc nào hết việc :Laughing::Laughing:
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Review tổng hợp found mineral.
    Cái tính mình bon chen, từ hồi chơi với em Phương nó lại càng được phát huy hơn. Số lượng found mineral đã test qua cũng kha khá rùi, hnay làm cái review cho nó tổng hợp.
    Nói qua 1 tẹo về da. Nhìn ảnh tớ thì biết, da tớ khá trắng, tone hồng chứ k vàng, ít mụn. K khô lắm, mùa đông chỉ bong tẹo cánh mũi. Hơi 1 tẹo dầu ở trán và đầu mũi. Nên thường tớ chọn found dành cho da khô và có độ last long cao.
    So sánh về found này khi tớ dùng base rimmel hoặc Smash box, k dùng thêm loại nào kiềm dầu bên dưới cho nó chính xác. Dưỡng thì thường tớ dùng của Burt bee( day cream), nhờn với da dầu nhưng lên da tớ thì ukie. Tớ đã thử dùng em này 1 mình thì thấy da sau 1 ngày đi làm cũng chỉ dầu tí tẹo cánh mũi như bt. Nên cũng k ảnh hưởng lắm đến việc so sánh mức độ kiềm dầu và last long của found. Gần đây thì dùng merlot ngày dưới lớp trang điểm, thích lắm, thích nhất trong các loại kem mình dùng dưới lớp make up vì dưỡng nhẹ, ngấm nhanh :Battin ey:
    Ok, vào phần chính. Review.
    Found EM:
    Tớ dùng em beige fairy light dòng dành cho da khô.( glow thì phải). Em này dùng là lần đầu tớ dùng minera nên thấy rất hài lòng. Lên da trắng hồng, khỏe mạnh. Nhưng 1 thời gian ko thích nữa vì hạt phấn to, hnao vội rất dễ bị cakey. Đánh đi làm từ sáng đến chiều sẽ xỉn màu và tối mặt.Tớ thấy bọn EM hợp với những ai da dầu hơn, da như tớ k phải lựa chọn tối ưu.Giá: 1 hộp full là 150k
    Found Sobare
    Tớ dùng màu light( tối so với mặt tớ). Sobare có 1 nhược điểm to đùng là nhanh bị tối mặt. Mới đánh thì rất ổn, nhưng 4 tiếng sau mặt tối sầm. Ưu điểm là mịn, mịn hơn EM. Rẻ nữa. Bọn Sobare này tớ ưng nhất em blush pink pearl, còn found thì cũng bình thường. Vì rẻ nên tớ hay khuyên những bạn nào da ngăm thích dùng mineral, k có nhiều về kinh tế, k thích hoa mắt vì chọn màu nên dùng. Vì nó có ít màu lắm.Giá: hộp 3g là 120k thì phải
    Found Silk natural
    1 top fav của tớ. Như bài trước tớ đã nói, found SN rất mỏng, nhẹ mặt. Cực thích hợp cho bạn nào da tự nhiên đã đẹp sẵn, chỉ thích 1 lớp trang điểm nhẹ nhàng. Ở SN có những ưu điểm riêng như : giá thành vừa phải( mua gói refill về pha bét nhè), đánh lên mặt da mịn, mượt, cho cảm giác như 1 lớp phấn trong trên mặt ý. Rất thích. Và như thế độ che phủ sẽ k cao, last long chỉ tầm hơn nửa ngày. Vì thế tớ dùng em nó trong mùa đông, còn mùa hè thì phải chuyển em khác.Giá: gói refill có 115k, thêm 50k/ sample màu nâu để pha dùng bét nhè. Phải được 3 tsp ý chứ.
    Found Lauress:
    Mua Lauress vì được quảng cáo rất nhiều. Found Lauress khá mịn mặt, độ che phủ cao hơn SN.Last long hơn SN khoảng 2h.Nhưng tớ k thích lắm, vì so sánh về giá và những gì Lauress mang lại thì k phải lựa chọn của tớ. Giá trung bình 60k/ sample, hơn 400k 1 hộp full. Với tớ Lauress k tạo ra 1 sự khac biệt đến mức tớ phải mua lại lần 2.
    Found Joppa:
    Joppa là 1 sự khám phá thú vị. Hạt phấn rất to, phải bằng hạt phấn EM mất, nhưng nó k hề khó melt với da.Đánh nhẹ nhàng là được. Found Joppa trông hơi vàng, nhưng lên tông hồng. Da tớ trắng hồng còn ok mà. Điểm đặc biệt là Joppa rất rất kiềm dầu và rất rất last long. Tớ đánh từ sáng, chơi bời mưa gió thoải mái. Về mặt vẫn mịn màng. Thích lắm. Độ che phủ khá cao.Cũng chính vì thế tớ chọn joppa cho mùa hè, Hơi ghét 1 tẹo là che phủ cao thì sẽ bí mặt. Giá khá ổn.
    Found BE

Tình yêu của tớ, cùng với SN là top fav của mình. Hạt phấn rất nhỏ. Tớ dùng light, nhìn ngoài cam kinh, thế mà lên mặt vẫn ổn. Last long chỉ sau Joppa nên tớ sẽ dùng em này mùa hè song song với Joppa.Vì hạt phấn nhỏ nên thường tớ đánh 2-3 lớp mỏng để tạo thành độ tự nhiên cho da. Cái này chỉ có thể áp dụng với SN và BE chứ các loại khác đánh đến 2 lớp toàn mặt đã rõ phấn rùi. Nhược điểm to đùng là cực đắt( hộp full bé tí cũng gần 500k rùi).Và có bismuth nên ai dễ mụn thì k nên dùng. Mình da mẫn cảm nhưng vẫn thấy ok, chả sao.
    Found Buff'd:
    Em này chỉ dành cho da siêu dầu, mình da khô cakey ko đỡ đc:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 367 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Chị ơi có ai review cái True match của Lo'real không chị, em vừa mua 1 hộp found số 1 của em này, không biết số 1 và N1 khác nhau chỗ nào:Silly: Đánh lên thấy mặt trắng bệch, khoảng 30' sau thì màu ok nhưng không kiềm dầu chút nào cả, chị có thể gợi ý cho em base và phủ nào kiềm dầu thật tốt không ạ, cảm ơn chị:Angel:
    • 356 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

các chị ơi,cho em xin ý kiến về bộ cọ EOB với ạ :Battin ey:
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimkiyo Xem bài viết
    Chị ơi có ai review cái True match của Lo'real không chị, em vừa mua 1 hộp found số 1 của em này, không biết số 1 và N1 khác nhau chỗ nào:Silly: Đánh lên thấy mặt trắng bệch, khoảng 30' sau thì màu ok nhưng không kiềm dầu chút nào cả, chị có thể gợi ý cho em base và phủ nào kiềm dầu thật tốt không ạ, cảm ơn chị:Angel:
    L'oreal True match thì mình ko rành T__T, với lại cũng hay bị chọn phấn sai tone :Silly: nên bây h cứ thấy tone nào oánh đc là chung thủy với em nó thôi. Muốn thay đổi phải hỏi han mọi người thật kỹ.
    À, mà kiềm dầu thì chủ yếu nhờ vào base và found thôi phải ko cả nhà? Nói thật, mý hôm lười toàn ko đánh phủ
    Base kiềm dầu thì bạn mua của YSL hay MAC đi ^^ còn ko thì Avon
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Em Cry đã review cụ thể về MMU rồi, thanks em iu nhiều nha. Chị mới dùng qua EM. SObare và Joppa thôi. nhưng mà cũng ko thể so sánh đc gì ^^ Nói chung tùy hôm, oánh em nào chủ yếu là do cảm tính.
    Chị review về cọ nhé chưa có điều kiện dùng qua nhiều cọ, lèo tèo vài cây thôi, nhưng cứ review những loại mình đã dùng qua.
    Đầu tiên khi mới tập tành dùng MMU, mình mua bộ cọ này

Mineralscience
    Đây là bộ cọ "tử tế" đầu tiên mình mua, nên ko thấy có vấn đề gì, giá là 220k. Có 3 cọ: 1 đánh powder, 1 đánh blush. 1 cọ concealer. Nhưng đem đi giặt ko đúng cách thì nó bị tòe lông, nhất là cọ powder, đánh phấn ko còn ăn mấy nữa. Cọ concealer của nó mình cũng hài lòng (chưa dùng cọ concealer của hãng khác), cọ blush nhỏ, oánh blush ko sợ quá tay thành hề Mà mình cũng ít khi dùng blush nên ko quan tâm đến mý em này lắm
    Cọ Flat top và Long handed Kabuki của EM.
    Flat-top-brush
    Do em powder kia bị tòe lông nên mới mua tiếp 2 em này. Mua flat top trước, nhưng oánh cứ bị cakey hai bên má, cầu kíu Pi thì Pi chỉ là do lấy phấn quá nhiều nên mới mua thêm Kabuki dễ oánh hơn, đến lúc quen tay rồi thì thấy flat top dùng thích hơn nhiều :Laughing::Laughing: Flat top mua giá 150k, còn Kabuki mua đc giá 125k. Thật sự thì thích Flat top lắm, giá tốt mà oánh rất ok.
    Cuối cùng là cọ Posh (mang nợ mới vác đc em này về) T__T. Dùng Posh ko chê đc gì, to, mềm, tán phấn cực nhanh thích lắm. Haiz, ngoại trừ giá nó hơi cao (với mình).
    yhst-62631412086066_2036_2157910

Vẫn còn muốn mua nhiều thứ lắm, ví dụ như bộ cọ của EOB nè, cọ 187 nè. Huhuhu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

À, vừa xem hình so sánh 2 em cọ EOB và POSH
    1228974446
    EOB nhìn to hơn nhỉ? Nhưng mà lông thì nhìn xấu hơn
    Bây h thích mấy em cọ to thôi, oánh nhanh hơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

@ Cry: Em ui em cho mấy cái hình minh họa cho mấy quả má hồng đi em rooling: Em chụp luôn má em ý cho sinh động, nhá! rooling: Nghe review về blush của em mà ham quá. Chị nhà quê, oánh VOV thôi nhưng đc cái đi làm mọi ng toàn bảo da trắng hồng thích thế! :Silly: (Chả bít khen thật hay là mắt họ bị cận :Silly Dạo này đi làm trưa ko về nhà nên phải dùng MMU rồi. Để lớp trang điểm trên mặt cả ngày chị ko thích tí gì. Da chị cũng trắng, oánh found sobare tông sáng nhất mà vẫn tối hơn màu da :Sad:. Chị đang muốn mua found + phủ MMU mà chưa biết nên mua cái nào.
    Thích cái này quá! rooling:rooling:rooling:
    Babydoll: làm mưa làm gió 1 thời, màu hồng hơi ánh đỏ. Cái này tớ nghĩ chả baby tẹo nào, nó là hồng rực rỡ lun
    @Mít: Lắm cọ thế em? Chị hôm trc vội quá, cần cọ luôn nên chả đợi lấy thẻ về để chuyển khoản nữa, đi múc luôn 1 thằng cọ... Oriflame vứt tạm vào túi xách. Vẫn oánh ngon em ạ :Silly: (Nhà nghèo nên cũng dễ nuôi )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Ơ hợ, đã nhà mới rồi, nhà cũ đổi tên & gộp topic làm em giật mình :cool:
    chị Chi có bài rè viu hoành tráng quá! :Rose::Rose: chị rè viu nốt cọ đi, cọ EOB cho bạn nào bên trên kìa. Em tương tư EOB đấy, bộ 3 cọ 2 đầu ấy, nhg ghét nhất là nó 2 đầu nên vẫn tương tư
    Sper gửi found Buff mà lười chưa thèm test màu :Worried:
    Văn vẻ lủng cũng chả dám rè viu kí rì, chỉ sợ viết không ai hiểu gì :Smiling:
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
    Gian khổ sẽ dành phần ai.....???
    .
    • 893 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulino Xem bài viết
    @ Cry: Em ui em cho mấy cái hình minh họa cho mấy quả má hồng đi em rooling: Em chụp luôn má em ý cho sinh động, nhá! rooling: Nghe review về blush của em mà ham quá. Chị nhà quê, oánh VOV thôi nhưng đc cái đi làm mọi ng toàn bảo da trắng hồng thích thế! :Silly: (Chả bít khen thật hay là mắt họ bị cận :Silly Dạo này đi làm trưa ko về nhà nên phải dùng MMU rồi. Để lớp trang điểm trên mặt cả ngày chị ko thích tí gì. Da chị cũng trắng, oánh found sobare tông sáng nhất mà vẫn tối hơn màu da :Sad:. Chị đang muốn mua found + phủ MMU mà chưa biết nên mua cái nào.
    Thích cái này quá! rooling:rooling:rooling:
    baby doll xinh, nhg em thích charming hơn, tại em thấy baby doll hơi khó control màu
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
    Gian khổ sẽ dành phần ai.....???
    .
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,022 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulino Xem bài viết
    @Mít: Lắm cọ thế em? Chị hôm trc vội quá, cần cọ luôn nên chả đợi lấy thẻ về để chuyển khoản nữa, đi múc luôn 1 thằng cọ... Oriflame vứt tạm vào túi xách. Vẫn oánh ngon em ạ :Silly: (Nhà nghèo nên cũng dễ nuôi )
    Em chỉ có cọ powder thôi
    Cọ mắt và cọ môi vẫn đang dùng cọ lởm
    Cọ oriflame cũng đâu có rẻ chị
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

hix nhà mình xây nhà mới rồi à , hoa nhé :Clown: <~ giống hoa nhất
    tối nay lại thức đêm rồi , xong 1 cái report , còn 1 cái , chắc ngất quá :Silly:
    càng thức đêm càng phải vào đây , trước tiên tỉnh ngủ , sau đó chuẩn bị trùng tu nhan sắc bị tàn phá :Silly: