TIN TÀI TRỢ.

Lancome hay Kanebo các mẹ ời ời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.34K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ :Rose::Rose:
    Lần trước mình có lập topic để xin các mẹ tư vấn mp dưỡng da cho mình mà không có mẹ nào thèm ghé vào làm topic ruồi bu quá xá, buồn 5 phút hichic:Crying::Crying::Crying::Crying:
    Sau một thời gian tự tìm hiểu thì mình tuyển lại 2 em là lancome và kanebo. Mình đang phân vân giữa 2 loại đó nên một lần nữa lập top để xin các mẹ nào đã từ xài các hiệu trên cho mình một lời khuyên hay là các mẹ thấy có loại nào khác thì mách mình với
    Mình năm nay được 30 mùa lá rụng ,da mặt thì ít mụn (vần thế ):Laughing::Laughing:. Da mình nói chung là da thường, khỏe ,ít khuyết điểm, không trắng lắm. Đó giờ mình ít xài mỹ phẩm, ít trang điểm.Mục đích của mình xài kem dưỡng là vừa dưỡng da cho da mịn màng vừa làm trắng,vừa chống nhăn vì mình nghe nói nếu sang 30 mà không dưỡng thì mau lão hóa lắm
    Cuối cùng không gì mừng hơn là được các mẹ ghé vào và cho mình lời khuyên. Muôn vàn cảm tạ ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

lancome đương nhiên tốt hơn, mình mua Kanebo cho mẹ và cho mình xài qua rồi, mình dùng loại chai màu đỏ, mẹ mình dùng sensai, nói chung kem đặc và không thẩm thấu tốt, có lẽ hợp với da kho, có điều kanebo thì mùi thơm dễ chịu hơn lancome. mẹ mình dùng lancome nói thoa kem cảm giác dễ chịu hơn so với kanebo, ít bị bóng. còn về tác dụng, mình thì lancome skin recharge (k biết viết đúng k :Smiling thấy khá ok. thấy da mặt vẫn thế, mịn màng hơn 1 ti` thoi, mình rất thích kem chống nắng của nó loại SPF50 Blanc expert ấy dùng thích lắm, kem nến lancome cũng đẹp hơn kanebo nhiều, mỗi tội đắt :Smiling:
    k biết có giúp bạn được j k, nhưng đó là kinh nghiệm của mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 397 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Mình đã dùng kem Impress IC của Kanebo thì thấy kem đặc, không thơm lắm, dùng hay bị bóng dầu và gây chứng cá. Nói chung hàng Kanebo bt, chỉ thích mỗi cái phấn của nó (vì mỏng nhẹ)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 846 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình dùng Lancome, tuy hơi đắt chút nhưng xài không chê gì được. 30 mùa lá rụng thì mình nghĩ bạn có thể dùng cùng bộ mà mình đang dùng: Hydra Zen. Set này màu hồng đó bạn. Mình dùng da mặt mịn, sáng, không phải lăn tăn gì cả

Tặng bạn 1 cái hình đây
    lancome-hydrazen-cream
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiffany77 Xem bài viết
    Mình dùng Lancome, tuy hơi đắt chút nhưng xài không chê gì được. 30 mùa lá rụng thì mình nghĩ bạn có thể dùng cùng bộ mà mình đang dùng: Hydra Zen. Set này màu hồng đó bạn. Mình dùng da mặt mịn, sáng, không phải lăn tăn gì cả

Tặng bạn 1 cái hình đây
    lancome-hydrazen-cream
    Cảm ơn các mẹ nhiều, có mẹ còn post ảnh nữa,yêu thế hihi:Rose::Rose:
    Mình lăn tăn giữa lancome và kanebo là vì da mình đang có dấu hiệu nám nên mình muốn dưỡng trắng. Thấy các mẹ trên đây khen kanebo dưỡng trắng hơn vì đánh trúng tâm lý thích trắng của phụ nữ châu Á trong khi châu Âu thì chú trọng dưỡng nhiều hơn. Nên mình phân vân hoài là vậy.
    to tiffany77 :mình có tìm hiểu bên top lancome được biết dòng dưỡng trắng của lancome là Blanc Expert , vậy ra nó còn dòng dưỡng trắng Hydra nữa hả bạn? Bạn thấy dòng nào tốt hơn? :LoveStruc:
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé, mình ít xài mp nên không rành.Bây giờ đang tập bước vào con đường đau khổ đây hihi:Battin ey: