Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào, dùng mascara gì để mắt được thế này các chị nhỉ?

• 136 Lượt chia sẻ
  • 7.89K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Em cũng dùng mascara nhiều rồi nhưng dùng nhìn e nghĩ là vẫn lộ, lông mi đen hơn, dày hơn nhưng nhìn cứng cứng.
    Kiểu đánh mắt như Trang Nhung này đẹp và tự nhiên quá, mặt nàng này thì hoàn hảo rồi nhưng e vẫn thắc mắc cái lông mi, ai biết chỉ e nhé!
    25enhung1_150410

Phần lông mi tách ra từng sợi, rất tự nhiên.

Hồ Ngọc Hà cũng có nhiều ảnh mắt kiểu thế này lắm mà e chưa tìm được, tìm được e lại post.
    Nhìn tự nhiên, dễ thương quá mà k biết có khó k?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 374 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là do nối mi nàng à, chứ lông mi mà ngắn + thưa thì k thể nào đánh mascara đc như vậy,
    I'm not perfect - I'm perfectionist
    • 100 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhìn giống lông mi tự nhiên quá ah. Nếu mi bạn dài sẵn rùi thì chỉ cần đánh mascara trong lên để nó tách sợi mi và làm cho mi có độ cong thôi. Mình vẫn dùng như vậy thôi ah chứ ko bao h dùng mascara đen làm gì, có lẽ do mi mình cũng dài sẵn rùi hihi :Kiss: Mascara trong thì có nhiều loại, của avon cũng có á, nhưng mình xài của ELF thấy okie, ko bị mùi hắc hắc như avon.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Liệu có phải là dán mi giả ko ta? chứ mi bình thường thì chiều dài bằng nhau, chải mas làm sao ra hình như thế được
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthanh_an Xem bài viết
    Nhìn giống lông mi tự nhiên quá ah. Nếu mi bạn dài sẵn rùi thì chỉ cần đánh mascara trong lên để nó tách sợi mi và làm cho mi có độ cong thôi. Mình vẫn dùng như vậy thôi ah chứ ko bao h dùng mascara đen làm gì, có lẽ do mi mình cũng dài sẵn rùi hihi :Kiss: Mascara trong thì có nhiều loại, của avon cũng có á, nhưng mình xài của ELF thấy okie, ko bị mùi hắc hắc như avon.
    UI, đúng rồi, e cũng quan tâm Mascara trong lắm chị. Loại chị dùng có giữ lâu k? Giá cả thế nào ạ?
    Lúc trước e đã từng dùng loại dưỡng của Oriflame do bạn tặng thôi, dùng đúng là nó trong, giữ mi hơi cong so với bình thường nhưng không được lâu mà k được tách ra, cong xinh thế kia.
    K biết có bí kíp gì k!
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lazychick Xem bài viết
    Tớ nghĩ là do nối mi nàng à, chứ lông mi mà ngắn + thưa thì k thể nào đánh mascara đc như vậy,
    Mi em thì dài, muốn tìm hiểu xem có cách nào lạđcưuopc tự nhiên như vậy cho xinh
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thobong Xem bài viết
    Liệu có phải là dán mi giả ko ta? chứ mi bình thường thì chiều dài bằng nhau, chải mas làm sao ra hình như thế được
    Nhưng dán mi gì mà đẹp được thế chị nhỉ? Vì nhìn nó thưa, tách ra rất tự nhiên chứ k sít sịt, cứng đơ ???
    • 100 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhpetite Xem bài viết
    UI, đúng rồi, e cũng quan tâm Mascara trong lắm chị. Loại chị dùng có giữ lâu k? Giá cả thế nào ạ?
    Lúc trước e đã từng dùng loại dưỡng của Oriflame do bạn tặng thôi, dùng đúng là nó trong, giữ mi hơi cong so với bình thường nhưng không được lâu mà k được tách ra, cong xinh thế kia.
    K biết có bí kíp gì k!
    Chị dùng mascara trong của ELF đấy em, cây nó 2 đầu, 1 đầu cho mi, 1 đầu dùng cố đị̣nh cho lông mày luôn. Vì lông mày chị cũng đậm và có nét sẵn, nên chị dùng chải cố định giữ nếp cho mày thôi. Giữ chị thấy ok, chỉ cần ko bị dính nước thôi. ELF thì rẻ em ah, chị mua chưa tới 100k thì phải. Theo chị biết thì nó là hàng dòng "bình dân" của Mỹ thôi. Nhưng tính ra chị thấy vẫn hơn avon hay ori nhiều. Chị biết chỗ mua nhưg sợ viết trên đây mod lại xoá bài chị, em thích thì pm chị chỉ chỗ cho. Thân!

Mi em thì dài, muốn tìm hiểu xem có cách nào lạđcưuopc tự nhiên như vậy cho xinh
    Mi dài vậy dùng thử như mình xem, để bữa nào up cái hình mắt mình cho mọi ng` xem hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em thấy phấn hay kem thì của maybelline thì bị chê chứ cái vụ mas của nó thì ổn lắm chị ah, chị thử xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

jhgi\
    em cũng làm cọng ngắn cọng dài đc nè , nhưng mà lông mi chị này đẹp thật , dài kinh khủng , em nghĩ chắc nối mi chứ sao đẹp dữ vậy.. À em thấy con bé lai ....nước da hơi ngăm tí , tóc quoăn , lông mi nó y như dán mi giả , cách 3 hàng ghế mà nó nghiêng mặt là ngồi nhìn say mê... nhưng ko đc cọng ngắn cọng dài tơi tơi như vầy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvi91 Xem bài viết
    jhgi\
    em cũng làm cọng ngắn cọng dài đc nè , nhưng mà lông mi chị này đẹp thật , dài kinh khủng , em nghĩ chắc nối mi chứ sao đẹp dữ vậy.. À em thấy con bé lai ....nước da hơi ngăm tí , tóc quoăn , lông mi nó y như dán mi giả , cách 3 hàng ghế mà nó nghiêng mặt là ngồi nhìn say mê... nhưng ko đc cọng ngắn cọng dài tơi tơi như vầy
    Hi, bạn làm thế nào đấy? Xinh lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Hi, bạn làm thế nào đấy? Xinh lắm.
    em bấm mi (bấm mi điện , cho nó lâu , có khi đi từ 8h sáng đến 5h chiều vẫn cong , without mas nhé , em sợ lem lắm) rồi chuốt 1 lớp mas mỏng lên toàn lông mi , rồi lấy đầu nhọn của mas chuốt lại từng cụm nhỏ ở cuối mi và giữa mi (chuốt lại hết thì ko đẹp và tự nhiên bằng)
    1\
    em tìm đc tấm này ... ko pic trang nhung làm tóc ở tiệm gì nhỉ
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvi91 Xem bài viết
    em bấm mi (bấm mi điện , cho nó lâu , có khi đi từ 8h sáng đến 5h chiều vẫn cong , without mas nhé , em sợ lem lắm) rồi chuốt 1 lớp mas mỏng lên toàn lông mi , rồi lấy đầu nhọn của mas chuốt lại từng cụm nhỏ ở cuối mi và giữa mi (chuốt lại hết thì ko đẹp và tự nhiên bằng)
    1\
    em tìm đc tấm này ... ko pic trang nhung làm tóc ở tiệm gì nhỉ
    Tả thế nghe hơi khó nhỉ? Bấm mi điện mua ở đâu, giá thế nào e?
    Với chuốt lại từng cụm nhỏ ở cuối và giữa mi là răng?
    Hướng dẫn chị với, để còn chớp chớp. Mi chị dài khi đi trang điểm, ngta chuốt cầu kỳ tí thì chị lại k thích vì trông nó giả dã man. Mà để bình thường thì trông bình thường lắm vì mi dài nhưng k cong
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

A, có phải bạn nói, chuốt từng cụm là để chập vài sợi mi một vào với nhau k? Trông cho nó giãn ra k? Xem lại ảnh thì đoán thế, nhưng hướng dẫn tỉ mỉ hơn tí nhé!
    Tặng hoa luôn :Rose::Rose::Rose:
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

dùng mass có 2 đầu , có đầu trắng ấy , chuốt nhiều lên ! cho nó cục cục là ra . dùng loại tách mi là hỏng ! phải dùng loại làm dày mi ! loreal màu xanh cũng đc lắm đó
    • 352 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthanh_an Xem bài viết
    Chị dùng mascara trong của ELF đấy em, cây nó 2 đầu, 1 đầu cho mi, 1 đầu dùng cố đị̣nh cho lông mày luôn. Vì lông mày chị cũng đậm và có nét sẵn, nên chị dùng chải cố định giữ nếp cho mày thôi. Giữ chị thấy ok, chỉ cần ko bị dính nước thôi. ELF thì rẻ em ah, chị mua chưa tới 100k thì phải. Theo chị biết thì nó là hàng dòng "bình dân" của Mỹ thôi. Nhưng tính ra chị thấy vẫn hơn avon hay ori nhiều. Chị biết chỗ mua nhưg sợ viết trên đây mod lại xoá bài chị, em thích thì pm chị chỉ chỗ cho. Thân!

Mi dài vậy dùng thử như mình xem, để bữa nào up cái hình mắt mình cho mọi ng` xem hehe
    chị ơi cho e xin cái tên chính xác cái mas elf chị dùng với ạ
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi summer's Xem bài viết
    dùng mass có 2 đầu , có đầu trắng ấy , chuốt nhiều lên ! cho nó cục cục là ra . dùng loại tách mi là hỏng ! phải dùng loại làm dày mi ! loreal màu xanh cũng đc lắm đó
    Nó cục cục có sợ trông k tự nhiên k chị? Tại e thấy như mắt Trang Nhưng với mắt e trúcvi9 trông thanh thoát chứ k cứng cứng đen đen do mas. E phải thử nghiệm mấy kiểu mới đc.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,238 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Nó cục cục có sợ trông k tự nhiên k chị? Tại e thấy như mắt Trang Nhưng với mắt e trúcvi9 trông thanh thoát chứ k cứng cứng đen đen do mas. E phải thử nghiệm mấy kiểu mới đc.
    nói là cục cục vậy chứ ko cục đâu , tại nó dày làm cho mi nó to lên ! mình đã dùng nên biết ! còn tách mi thì làm sao đc vậy . mà ng có lông mi dài làm đẹp ác nữa ...hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

@các chị... em cũng ko biết tả sao giờ , nghĩa là chị chuốt bt toàn mi 1-2 lớp trước , rồi ...
    http://www.youtube.com/watch?v=0ZX4LIbsp3c
    xem từ 2p40 nhé , em kiếm mãi mới ra cái clip làm kiểu này , nhưng em chuốt ở giữa và cuối hàng mi thôi , các chị nhìn sẽ thấy chỗ đó dài hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

à em quên cái này , mấy chị lựa mas nào đừng vón cục nhé , mas nào mà xài xong mi ko khô cứng quắc queo , vón cục cục , nếu bị zậy thì quăng luôn cho rồi , xài xong nhìn còn xấu hơn nữa , ko chải sao mà cho đẹp và tự nhiên đc
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2