TIN TÀI TRỢ.

Làm mịn và trắng da nhờ uống L-cystine (Blooming, Bluemint, Ginoel...)

• 25 Lượt chia sẻ
  • 335K Lượt đọc
  • 198 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Utmye Xem bài viết
    thành phần này có trong sản phẩm làm trắng da mà trên thị trường nhiều loại quá em không biết loại nào là phù hợp với mình và tốt các chị ơi
    mình dùng mấy loại ,nhưng thấy L-Cystine (amox) viên nhộng màu cam vàng , sài được nhất, giá cũng bình thường ,khoảng 3 ngàn/viên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VietAnh4 Xem bài viết
    Bạn ơi, cái này uống lâu dài có ảnh hưởng gì đến sk không? Tại mình đang uống acnotin nên sợ tác dụng phụ
    comment by WTT mobile view
    loại này uống 1 thôăi gian như 3 tháng là bình thường ,như mấy người bị gan cũng dùng nó ,cái này nso lọc qua thận á ,nên uống nước nhiều, an tâm hen
    • 194 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Sorry cho mình chen ngang tí. Mình đang dịch sách chăm sóc da và nhận xét các hãng mỹ phẩm trên thế giới của chuyên gia nước ngoài. Các bạn vào fb mình đọc tích lũy thêm kiến thức nhé! Rất hay và bổ ích các bạn ạ! Link fb của mình: https://www.facebook.com/dinh.itsme
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mứi đc bsi cho uống nè chị. Hình như bsi khuyên e nên ún mấy tháng hết thôi thì ngưng k nên ún nhiu
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thamcosamac88 Xem bài viết
    có mình cũng dùng r nè. vì mình đi trị mụn nên bs co cho trong toa thuoc, mặc dù bs cho mình uống wa 3loai thuốc, nhưng mình search trên mạng thì các loai đó đều chứa giống thanh phần L-Crytine như bạn nói. mình cũng đọc thấy nói có tác dụng trị thâm, và ngix mục đích bs cho mình uống là vậy. nhưg uống gần 3thang 3loai khác tên nhưng giống thành phần thì kết quả k có j tiến triển hết. tới lần khám cuối cùng là lần t4 bs cho mình thuốc trị thâm (thuốc này là thuốc pha), mình moi thấy có hqua, vì nó thoa trực tiếp lên da mà. r sau lần đó mình ngix khám, tới jo da vẫn ổn, hết thuốc trị thâm đó thì mình lại bs mua, mà công nhận thuốc đó mình sai rat ok, tham do mụn mới thì trong vòng 1thang la hết. k thì mình tự ti chết. vì jo da mặt ổn, nhưg gần tới tháng la thế nào cũng nổi vài cái mụn bọc, lúc đó nặn r ráng thoa mỗi tối la ok.
    nói tóm lại theo cơ địa của mình thì uông thuốc chứa L-Crystine đó k co tác dụng với mình, ngay cả lúc bận k đi khám bs đc mình ra nhà thuốc mua đỡ uông để uống đúng lều, mình hỏi thuốc này có tác dụng trị thâm và làm đẹp da thi người ta bảo là khó lắm, nó tác dụng rất là chậm, và mình 3thang uống mà k thấy j. hi! các bạn cũng nhớ thuoc tây là con dao 2luoi, nếu uống lâu daiyhif nên hỏi ý kiến bs da liễu coi sao!
    chúc mọi người ngày càng xinh đẹp!!
    C cho e hỏi c bôi thuốc gì đó ạ mặt e nhiều thâm quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của simonalen
    • 389 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Up cho topic cái, em cũng đang phân vân k biết nên mua l-cystine về uống hay k đây. Thấy đẩy mụn nghe sợ quá, hi vọng là nó hết đi chứ nó cứ đẩy hoài chắc tiêu em luôn hồi trc đi khám da liễu bên bv đh yd bs có kê cho uống cái này, tên là Freshkin. Có mẹ nào đang uống cho em xin cái feedback nào, cảm ơn mọi ng nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đang điều trị mụn, có uống kèm vs L-cystine. Thấy da giảm thâm và mịn hơn. đọc báo thấy điều trị dài lâu thì sẽ có kết quả tốt, chứ k có kết quả nhanh chóng liền đâu ạ
    • 389 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nesarang Xem bài viết
    em đang điều trị mụn, có uống kèm vs L-cystine. Thấy da giảm thâm và mịn hơn. đọc báo thấy điều trị dài lâu thì sẽ có kết quả tốt, chứ k có kết quả nhanh chóng liền đâu ạ
    uh chị đọc thêm thì có nói uống từ 2 tháng trở lên mới thấy tác dụng, cơ mà thuốc này thường đc bs chỉ định kê thêm uống kèm với thuốc trị mụn luôn, hồi đợt đi khám bs cũng cho 1 loại thuốc trị mụn với thuốc này. Ngoài ra cũng có thuốc cy-skin cũng có thành phần là l-cystine nhưng có thêm các loại vitamin bổ sung cho tóc với móng, nghe nói xài tốt lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bản chất của L-cystine là làm mát gan, tốt cho tóc và cứng móng trong trg hợp móng giòn dễ gãy nè chị ^^
    • 389 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nesarang Xem bài viết
    Bản chất của L-cystine là làm mát gan, tốt cho tóc và cứng móng trong trg hợp móng giòn dễ gãy nè chị ^^
    uh vậy em uống đc lâu chưa? Có thấy kq khả quan không em?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em uống đc 2tháng rồi c...lúc mới điều trị da khô tróc vảy và rát ở giai đoạn 2tuần đầu, thấy da mặt đen nhẽm
    Sau thời gian đó các vết thâm mụn mờ đi nhanh chóng, sẹo lõm (do trc kia e tự ý đi spa nặn mụn) tưởng đâu phải đi lăn kim,mà giờ nó cũng k còn nhiều nữa,da căng bóng và có độ đàn hồi
    L-cystine này giải độc gan qua thận nè c, nó đi theo nước tiểu thải độc ra ngoài trong 24giờ đồng hồ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua mình ra hiệu thuốc ng ta cũng kê cho 3 loại này. Mà thấy toàn thiên về tóc mà tóc mình cũng dầy cũng rụng nên k cần lắm. Chỉ mong n cải thiện da thôi dnay da lắm mụn quá da mình dùng kem trộn nhiều n bị bào mòn. Hét nên bg trông kinh. Hjxx mong dùng máy tháng n thay đôti tại e bán thuốc bảo c ma uống 3 loại này thì quá đúng luôn này nọ mà chưa bit tnao
    TMPDOODLE1461252580919
    • 389 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mọi ng xài L-cystine loại nào? Ý mình là tên thuốc ấy. Có 1 số thuốc thành phần chỉ có duy nhất l-cystine, có thuốc thì có thêm vitamin E. Mình thì đang xài thuốc có tên L-cystine luôn, 1,300đ/viên, ngày uống 2 viên.

ngoài ra mình thấy có thuốc cy-skin, thành phần là l-cystine và vitamin E. Có mẹ nào thử loại này r cho mình xin ít review nhé ạ.
    • 104 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chưa nghe tới loại này bao giờ nên không biết công dụng có đùng như vậy k
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C oi thuoc thoa đó hiệu j vay c? Chỉ dùn e. E moi đieu tri mun xong. Gio con thâm thoi. Hix.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

T đang dùng thuốc đó đây al. Bs da liễu kê thuốc có thuôc l_ cystine. Cog nhân trắng sáng hơn hẳn các mẹ al
    • 395 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các chị ơi, e uống blooming thấy hợp, sau thời gian ko dùng nữa, giờ đi tìm mua loại ở khắp nơi lại ko thấy có hàng, các chị biết mua ở đâu có ko ạ, hay nó ngưng sx rồi nhỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    các chị ơi, e uống blooming thấy hợp, sau thời gian ko dùng nữa, giờ đi tìm mua loại ở khắp nơi lại ko thấy có hàng, các chị biết mua ở đâu có ko ạ, hay nó ngưng sx rồi nhỉ
    nhà thuốc e có nè chị, chị mua e để lại cho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi nếu uống 4 viên/ ngày là uống sau bữa ăn và chia ra sáng tối hay uống 1 lần luôn ạ?