Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm đẹp quá khó!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.47K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanhbee Xem bài viết
    Ối ối bạn Color ui bớt giận, bớt giận :Laughing:. Da sáng, mịn cũng không lấy gì bảo đảm là xinh gái nhé :Battin ey:
    Hôm qua đến giờ con mình lăn ra sốt nên mình phải túc trực bên con suốt. Giờ nó vừa hạ được và đang ngủ nên mình tranh thủ tí, hic hic chưa gì nó đã sợ mẹ nó đu theo làm đẹp nên nó biểu tình chăng?
    Hi hi, đùa tí mà!Bé đã khỏi ốm chưa vậy?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Tối nay bạn Vuthuylove đã bay đi Nhật rùi, vậy là tuần sau mình có sản phẩm bôi lên mẹt rùi. Công đoạn làm đẹp đã bắt đầu, hy vọng là tốt. Thật ra cái khó của làm đẹp đối với em là sợ sai.
    Em có n xiền nên chỉ muốn mua sản phẩm n- xiền thui, chứ không muốn móc thêm hầu bao n+.
    Mà lại muốn dùng sản phẩm chất lượng cơ
    Mà lại muốn tìm sản phẩm hợp với da nữa cơ, tức là chỉ có đẹp hơn chứ quyết không để xấu hơn, tới gặp bác sỹ thì ... eo.
    Tóm lại cái khó nhất là sợ mua không đúng tốn xiền, hại cái mẹt, chứ nếu tiền rủng rỉnh sai đâu sửa đó thì chắc việc làm đẹp sẽ đỡ gian nan hơn nhỉ?
    Không biết có ai "hoàn cảnh" giống mình không ta?:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Color Xem bài viết
    Ui, Hanhbee ơi đừng có dại mà bôi cái đó lên mặt nhé!Lancom làm gì có giá 200k.Nếu có tiền bạn mua dưỡng Kanenbo như mọi người khuyên đi,son thì EL, phấn của YSL, còn những cái khác như phấn má, mắt dùng hàng vớ vỉn cũng được.
    Như tớ đây, hầu như ngày nào cũng trang điểm nên tớ ưu tiên số 1 cho kem dưỡng,lót,nền và son(SSĐ,Channel)Sau là phấn phủ,Massara(SSĐ,Mác,L'oreal)cuối cùng là phấn má,mắt,chì kẻ mắt(hàng Liên Thắng, Xuân thuỷ)chỉ mỗi tội là dùng thì dùng nhưng k có kinh nghiệm dùng sao cho đẹp!
    Đầu tư 1 lần xem có cải thiện được mặt tiền k thì bảo bạn 1 câu nhé!bạn đua đòi 1 tí!:Smiling:
    Mẹ Color ko để ý kĩ mẹ Hanhbee viết rồi. Mẹ Hanhbee có nói hũ kem 50ml giá 200k đâu. 200k là hũ bé tí có 15ml thôi. Nếu em ko nhầm thì chị định mua hàng của chị hoangnhan gì gì đó bên muare. Trước em cũng đã từng mua 1 số thứ của chị ấy, thấy cũng đc. Giá tiền đúng với chất lượng hàng. Em nghĩ chị này ko lừa đảo gì đâu. Còn bây giờ em ko mua nữa nên cũng ko để ý nên ko biết.
    • 539 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Tối nay bạn Vuthuylove đã bay đi Nhật rùi, vậy là tuần sau mình có sản phẩm bôi lên mẹt rùi. Công đoạn làm đẹp đã bắt đầu, hy vọng là tốt. Thật ra cái khó của làm đẹp đối với em là sợ sai.
    Em có n xiền nên chỉ muốn mua sản phẩm n- xiền thui, chứ không muốn móc thêm hầu bao n+.
    Mà lại muốn dùng sản phẩm chất lượng cơ
    Mà lại muốn tìm sản phẩm hợp với da nữa cơ, tức là chỉ có đẹp hơn chứ quyết không để xấu hơn, tới gặp bác sỹ thì ... eo.
    Tóm lại cái khó nhất là sợ mua không đúng tốn xiền, hại cái mẹt, chứ nếu tiền rủng rỉnh sai đâu sửa đó thì chắc việc làm đẹp sẽ đỡ gian nan hơn nhỉ?
    Không biết có ai "hoàn cảnh" giống mình không ta?:Battin ey:
    Mấy hôm nay quên vào cái top này là lỡ mất cơ hội nhờ bạn Vuthuylove rùi. Chán như con gián. :Sad:
    Mẹ cháu chịu khó làm đẹp hỉ? Bây giờ vẫn đang ở Sài Gòn à? Cháu có bị ốm, sốt nữa không? HIc hic, từ lúc vào cái Top của mẹ nó về con ốm sốt và co giật mà nhớ nick của mẹ nó luôn.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Đang ở nhà chăm con mà, máy móc để bên cạnh nên tranh thủ vừa ru con vừa tập làm đẹp vậy. Trộm vía là con Bee vô SG thì không hề bị sao cả, có "sao" thì không biết xoay sở thế nào nữa :Smiling:
    Sắp tới tháng sau là có bạn mẹ TV đi Sing nữa đó, nếu quên thì để Bee gọi nhé!
    Ah mà trên WTT có mẹ mua có 100k mà cũng bị gạt mất tiền nữa đó. Mình thì chưa giao dịch trên này lần nào nên cũng sợ. Mà k hiểu sao lại tin tưởng bạn Vuthuylove lắm nên có gởi tiền trước cho bạn ý mình không lăn tăn tí nào cả!
    • 539 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Đang ở nhà chăm con mà, máy móc để bên cạnh nên tranh thủ vừa ru con vừa tập làm đẹp vậy. Trộm vía là con Bee vô SG thì không hề bị sao cả, có "sao" thì không biết xoay sở thế nào nữa :Smiling:
    Sắp tới tháng sau là có bạn mẹ TV đi Sing nữa đó, nếu quên thì để Bee gọi nhé!
    Ah mà trên WTT có mẹ mua có 100k mà cũng bị gạt mất tiền nữa đó. Mình thì chưa giao dịch trên này lần nào nên cũng sợ. Mà k hiểu sao lại tin tưởng bạn Vuthuylove lắm nên có gởi tiền trước cho bạn ý mình không lăn tăn tí nào cả!
    Mình cũng vậy, chưa nhờ mua hộ lần nào. Chắc là không sao đâu nhỉ. Mà mẹ TV ở đâu mẹ Bee có bít không? Mình ở ngoài HN cơ. Nhỡ các mẹ đều ở SG thì mua hộ rùi gửi làm sao cho mình dc? :Sad: Mình muốn nhờ mua The Body Shop lắm.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình cũng chưa biết mẹ TV ở đâu nữa :Sad:, Vuthuylove vẫn ở HN mà Bee vẫn ở SG mà vẫn gởi được đấy thôi. Gởi qua đường bưu điện tiếp vậy.
    Thật ra bạn Lyly123 gì đó dở quá, có 100k mà cũng đi lừa, chẳng qua số tiền ít ỏi nên đi tới công an mất công chứ có số tài khoản trong vòng 30 giây ngân hàng họ biết chính xác họ tên quê quán luôn ý chứ!
    • 539 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Mình cũng chưa biết mẹ TV ở đâu nữa :Sad:, Vuthuylove vẫn ở HN mà Bee vẫn ở SG mà vẫn gởi được đấy thôi. Gởi qua đường bưu điện tiếp vậy.
    Thật ra bạn Lyly123 gì đó dở quá, có 100k mà cũng đi lừa, chẳng qua số tiền ít ỏi nên đi tới công an mất công chứ có số tài khoản trong vòng 30 giây ngân hàng họ biết chính xác họ tên quê quán luôn ý chứ!

Ờ, thế thì tốt quá. Có gì nếu mẹ Bee cũng có ý định gửi mẹ TV mua hộ mỹ phẩm thì nhắn tin cho mình với nhé. Mình hay quên cực (không hiểu sao, từ ngày đẻ thằng cún đến giờ hay quên quá, mặc dù có ghi notice vào lịch hẳn hoi). Cảm ơn mẹ nó nhé.:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tự dưng hắt hơi mấy cái, hóa ra là bị nhắc nhở ở đây. :Smiling:
    Tình hình là 27.4 mình sẽ về tới SG. Mẹ Hanhbee với mecunthanh định mua gì thì pm cho mình nha. Mình cũng nói trước là mình không muốn chuyển đồ bằng đường bưu điện nên nếu mình mua giúp thì chỉ nhận đưa đồ ở sân bay luôn thôi. Nếu mecunthanh ở HN thì nhờ Mẹ Hanhbee chuyển qua đường bưu điện nha. 2/5 anh xã mình ra HN nhưng mình không biết là nhờ anh xã đưa đồ cho mecunthanh thì có tiện không nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là ngân hàng họ có số tài khoản thì sẽ biết họ tên, địa chỉ của người chủ, nhưng luật ngân hàng là không được tiết lộ những điều này đâu.
    Mình đã từng bị 1 lần chuyển nhầm tiền cho 1 tài khoản khác (là lỗi của mình thôi, không phải ai lừa mình gì cả). Khi đến ngân hàng, họ nói chỉ giúp mình bằng cách gửi thư đến người kia để thông báo là mình chuyển nhầm tiền vào tài khoản của ng ta thôi. Nếu người kia không trả thì ngân hàng cũng không thể giúp gì hơn. Mình cũng không thể đi kiện khi không biết người kia là ai được. Mình cũng đọc được những cau chuyện trên mạng là có nhiều người mất tiền như thế. May mắn là mình gặp người tử tế nên sau đó họ chuyển tiền lại cho mình.
    Thế nên các mẹ hãy cẩn thận khi mua hàng trên mạng của cá nhân. Tốt nhất nên chọn những người có uy tín trong những lượt mua bán trước đó.
    hi, hù mẹ Hanhbee thế này không biết có dám nhờ mình mua đồ nữa không :Laughing:
    • 165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trời ơi, chắc phải đọc dần dần dù biết là nó hữu ích! Hic hic, giờ mới thấm thía lời bạn nào nói: "chọn được kem dưỡng phù hợp còn khó hơn chọn chồng!". ..
    Bó tay !! :Laughing:
    Ko bít các bác giai vào đây đọc được câu này thì nghĩ gì ta..
    Khi hoa anh đào nở...
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ốc Hương Xem bài viết
    Bó tay !! :Laughing:
    Ko bít các bác giai vào đây đọc được câu này thì nghĩ gì ta..
    Hì hì, đây là "văng miểng" lung tung lúc bực mình ý mà.
    Bác giai mình cũng đọc rồi, bác ý chỉ cười không nói gì cả chắc là cũng không thèm chấp! :rolleyes:
    Mẹ TV ơi, cám ơn vì mẹ nó có nhắc, trước mình cũng biết vài vụ rùi, dĩ nhiên là họ không tiết lộ thông tin nhưng có "nói khẽ" là người đó ở đó đó... tìm tới tận nhà luôn ý :Laughing: onttella:onttella:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình mới mua 2 cây son của bạn ... hiệu Lancome bên Mỹ mới mang về. Bảo đảm là hàng mới 100% nên mình cũng yên tâm, có điều mình tìm hoài k thấy date ở đâu cả, cũng k thấy mã màu luôn
    1. cây dưới đít nó ghi là: color design "it" girl sheen, màu cũng đẹp, có nhũ nhẹ, thân nó ghi: 18ED08, có phải là sx 2008?
    2. cây thứ 2 nó ghi là: color design all done up cream, thân nó ghi: 18F105, có phải là sx năm 2005? và thân nó đổ nhiều "mồ hôi" có phải là son cũ hay là vì để trong phòng điều hòa, giờ bán cho mình mang ra ngoài nên nó nóng nó đổ mồ hôi nhỉ?
    Bạn nào có thông tin gì về son Lancome không giải thích giúp mình với, mình cám ơn!
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5