TIN TÀI TRỢ.

Khi nào chọn son lì, khi nào chọn son bóng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 688 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới tập tành tìm hiểu cách chọn son cho phù hợp, đúc kết được nhiêu đây nên muốn chia sẻ cùng các chị em.

+ Nếu môi bạn mỏng, bạn không nên dùng son lì mà hãy sử dụng son bóng. Bởi công thức bóng làm nổi bật các đường cong môi và tạo hiệu ứng ba chiều giúp môi căng và khỏe mạnh hơn.

+ Nếu môi bạn bị khô, nứt nẻ: son bóng là lựa chọn phù hợp bởi nó chứa nhiều dưỡng ẩm nhất trong tất cả các công thức màu môi. Ngoài ra son bóng cũng giúp che giấu sự khô của môi và làm môi ẩm mượt hơn.

+ Nếu bạn có quá ít thời gian, đừng dùng son lì mà hãy thoa son bóng bởi chỉ mất vài giây để thoa son bóng, trong khi đó thoa son lì tốn nhiều thời gian và sự chuẩn bị hơn.

+ Nếu bạn làm việc nhiều giờ hoặc có rất ít thời gian để trang điểm lại trong ngày, son lì là một giải pháp tuyệt vời bởi ưu điểm lâu trôi, có thể giữ màu 6 đến 8 giờ sau khi áp dụng. Tuy nhiên bạn nên “thủ” thêm son dưỡng môi và thoa lên trên màu môi khi cảm thấy khô.

+ Nên dùng son bóng cho ban ngày, khi đến công sở hoặc những buổi hẹn ăn trưa bình thường. Son bóng trong trường hợp này giúp bạn trông tự nhiên gần gũi. Bạn cũng có thể đánh son lì khi đi làm thường ngày nhưng nên chọn màu hồng nhạt, nude.

+ Đối với các buổi tiệc tối, son lì là lựa chọn số một bởi vì cường độ màu đậm đà của son sẽ làm bạn nổi bật hơn, sắc nét hơn dưới ánh đèn. Son lì cũng thật phù hợp với các trang phục tiệc tùng.

Chia sẻ cùng mình ý kiến của các chị em để cùng nhau đẹp hơn mỗi ngày nào!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bổ sung thêm: nếu dùng son lì thì về phải tẩy trang kỹ hơn vì bám lì hơn son bóng và sau đó phải dưỡng ẩm cho môi bằng cách uống đủ nước, ăn rau củ quả và dưỡng ẩm môi son dưỡng, tốt nhất vẫn là dùng dưỡng chất tự nhiên nhu dầu dừa, dầu oliu...
    Hotline: 0902.895.168 (Zalo/viber) Ms Tuyết Bình
    Email: linvn88@gmail.com
    Facebook: https://www.facebook.com/pg/Làm-đẹp-cùng-Bình-Lagivado-HCM-293142361309942
    Website: www.sonlihanquoc.com, www.sonmoidepnhat.com
    Địa chỉ: 242 Ba Đình, phường 10, quận 8, TP Hồ Chí Minh
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Son bóng tạo cảm giác như vừa ăn đồ dầu mỡ, mình ko thích
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mùa hè dùng son bóng chút cũng được, nhưng 1 ít thôi đừng nhiều quá trông sẽ hơi kinh. Còn mùa đông mình thích dùng son lỳ hơn.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thích dùng son lì và son có mùi thơm thì càng dễ chịu, cảm giác thích thú mỗi khi đánh son chứ son bóng mình không dùng vì mình thấy nó k hợp
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy mặc mấy đồ sexy thì dùng son bóng khá là hợp, còn lại mình toàn dùng son lì thôi v