TIN TÀI TRỢ.

Kem dưỡng trắng da body.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 239K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnhung2910 Xem bài viết
    mình thì thắc mắc về cái quy trình cho vào nồi nước đun sôi..:ss.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Ui, Không cần đâu các mẹ ạ. Em thử quy trình này rùi, nó dính lại vỏ nhiều lắm, mà mỗi vỏ chỉ có vài gram, không đáng. Các mẹ cứ lấy cái thìa sữa chua mà lấy là nó ra hết, sạch hộp. Em vừa mới trộn được 250 gram, tổng tiền tầm hơn 600k, dùng uki lắm. Bôi đến đâu là sướng đến đó..........(^^)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 222 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hacoi2010 Xem bài viết
    Ui, Không cần đâu các mẹ ạ. Em thử quy trình này rùi, nó dính lại vỏ nhiều lắm, mà mỗi vỏ chỉ có vài gram, không đáng. Các mẹ cứ lấy cái thìa sữa chua mà lấy là nó ra hết, sạch hộp. Em vừa mới trộn được 250 gram, tổng tiền tầm hơn 600k, dùng uki lắm. Bôi đến đâu là sướng đến đó..........(^^)
    đun kem cách thuỷ như thế để lem nó mịn,thoa sướng lắm,mình nghĩ thế,chứ lấy muỗng ra nạo mình cũng đã làm,bỏ vô máy xay sinh tố như cũng có 1 vài cục kem nhỏ.
    • 442 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Các bạn nào trộn kem có HL thì chịu khó xem biệt dược trên hộp nhé, HL, PL và típ én chỉ là 1 thôi.... là 1 loại thuốc trị nấm da, hãng khác nhau nên có tên khác nhau thôi... dùng trên da lâu dài nguy hại lắm...

Kem Aihao cũng là kem người ta trộn sẵn rồi...
    https://www.webtretho.com/forum/f231/...-tuoi-1241361/

Măm măm MONA tối và tập pilates

https://www.webtretho.com/forum/f69/pilates-pro-316917/

Đang tham gia hội MONA

Đánh dấu ngày 28/2 là 57 kg

2/3 : 55 kg

1 / 4 : 54 kg
    25/4 : 52 kg

DS nhà may vá :
    https://docs.google.com/spreadsheet/...kE&pli=1#gid=0
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết
    Các bạn nào trộn kem có HL thì chịu khó xem biệt dược trên hộp nhé, HL, PL và típ én chỉ là 1 thôi.... là 1 loại thuốc trị nấm da, hãng khác nhau nên có tên khác nhau thôi... dùng trên da lâu dài nguy hại lắm...

Em cũng thường lé mấy bạn HL, với BL gì gì đó, em còn chưa bít én là như thế nào. Thậm chí em còn không sài Thanh hiền, muôn thủa gì gì đó nữa.
    • 82 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

e cho HL vào chị ạ...e thấy từ khi dùng kem trộn đến h mới dc 3 ngày.nhưng da e nổi mẩn như bị viêm chân lông ý.k biết làm sao.huhu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangnhung2910 Xem bài viết
    e cho HL vào chị ạ...e thấy từ khi dùng kem trộn đến h mới dc 3 ngày.nhưng da e nổi mẩn như bị viêm chân lông ý.k biết làm sao.huhu.

Thế thì em nghi là kem trộn có mấy thành phần HL, BL hay én gì đó. Những thành phần đó rất kỵ với da nhạy cảm. Em dùng kem trộn của shop quen, nên yêu cầu người ta không trộn những thành phần đó, nên yên tấm dùng lém.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hacoi2010 Xem bài viết
    may chi cho e hoi vaseline trong cong thuc nay la loai nao a?
    my love
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn dùng chưa? rồi thì cho mình xin cái review với
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vy91 Xem bài viết
    em thay ko bik sao nhiu nguoi bỏ tien ra vai trieu mua 1 hop kem body .... Muon an toàn mà da trang san roi chi chỉ can tay te bao chet bag cat bien pha sua tuoi dau oliu , cham chỉ thì kết hợp thêm tắm sữa tươi cám gạo , dung lotion thoi chi , do giong nhu cách chi duong am cho da mem muot đều màu , va ket hop dung kem chống nắng sunlay , che chắn khi ra đường .... Còn nếu da ngăm mà muốn trắng thì chỉ cách dùng kem trộn ( mình tự mua về trộn ) cho nó an toàn ..... Công thức mà 1 chị bạn chỉ cho em .... Em cũng đã xài dù nó trắng ko siêu tốc đc ít nhất 3 thag da mới sáng và đều màu cho da ngăm còn da trắng sẵn mà ko đều màu thì chắc 2 tháng ( theo nhìu người thì hơi lâu nhưng đc cái nó an toàn) 10 hôp cô gái tóc xù 10 hộp zale 5 sâm , 5 e 100 , 5 hộp cô gái thái , 5 hộp vaselin ( em ko dù thanh hiền vì đa phần nhiều người đã làm nói nó trắng nhanh nhưng dễ nám và ăn nắng) Trộn hết vào 1 hộp .... Cbi 1 nồi nhỏ cho 1/3 nước đun sôi lên cho hộp kem vào và đánh mạnh cho kem tan ra nhơ là đừng để nước vào kem nha các chị .... Sau khi kem tan lấy hkem ra ngoài Để kem nguôi hẳn (Ps : đó là thành phần làm trắng) còn phần 2 : 1 chai serum nivea white , 1 sunlay chống nắng 81, lotion jonhson baby, dầu olive đổ hết tất cả vào hộp kem vừa trộn ở trên .đánh mạnh cho kem đều là xong ....moi lan em làm em tinh nó khoảng 450 nhung em và chi gái xài đc 3 tháng Ps: kết hợp thường xuyên tắm da chết , đắp dưỡng cho cơ thể thường xuyen 2 tuan/ 1 lần ko thì 1 tuan 1 lần , bôi kem vào sáng và tối che chắn cẩn thận kể cả trời mát Kinh nghiệm hồi đó e ko biết cho hết tất cả 2 phần 1 va 2 vào rồi bỏ vào nồi đánh thì kem nó bị chảy ra ( vì phần 2 toàn là kem dạng lỏng hay lotion) để tránh trường hợp như e thì cứ chia làm 2 phần ra rồi trộn kem ko bị chảy nha các chịĐó là công thức đó các chị , giờ thì các chị yên tâm về tphan kem rồi vì kem toàn là kem an toàn vừa làm trắng tự nhiên vừa có chống nag , vừa dưỡng cung cấp độ ẩm và mình tự làm nên yên tâm hơn Em biết đc chỉ bấy nhiêu nên chia sẻ để mọi người cùng đẹp chứ ko có mua bán gì nha mấy chj nên đừng nghỉ em làm zậy để dzụ dzo hay buôn bán nha mọi người (nói trc sẽ ko làm phiền lòng ai ) hehe , ai hỏi em cũng chỉ chư ko hề giấu còn trắng lên lâu hay chậm tùy vào cơ địa và cách dưỡng nha mọi người , chứ em nói trc kem này hok có trắng sau 5 ngay 7 ngày hay siêu tốc nha ... Nhưng sẽ trắng từ từ chứ ko phải la ko trắng .... Nhưng đặt biệt phải nhớ là luon luôn che năng khi ra đường dù la có xài kem hay ko xài kem.....Chúc các chị đều đẹp ... Nếu có thắc mắc cứ hỏi em em luôn sẵn sàng trả lời ...)
    tks b đã chia sẻ bí quyết nhưng mà mình da ngăm dùng có trắng k bạn, công thức này mình thấy an toàn uki lắm,, nhưng mà mình k biết cái phần mà trộn sau để dưỡng đó, mình cho bao nhiêu vào vậy? johnson baby lotion laọi nnaof bao nhiêu gr vậy b chia sẻ lun nha, tks b
    my love
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen_him_hip Xem bài viết
    chào các mẹ!

Tình hình là em muốn tìm mua kem dưỡng trắng da body ạ. có mẹ nào biết loại nào tốt giới thiệu cho e với ạ.
    Sau vài ngày lướt web e tìm đc 2 shop bán kem nhưng không biết chất lượng ra sao ạ:

http://**********/My-pham-nu/p121392...mv-dai-ly.html
    http://10giay.com/showthread.php?t=803631

Muốn trắng nhưng lo sợ lắm ạ kem lởm thì chắc chết. da e trắng bình thường thôi ạ, em dùng khá nhiều loại rồi nhưng chẳng trắng ra đc tí nào mà lại tốn tiền. mẹ nào đã dùng kem của 2 shop trên cho e xin ý kiến ạ. Thấy giới thiệu nghe hoành tráng lắm là kem nhập của spa Hàn Quốc, Nhật Bản mà k biết chất lượng ra sao.

Cảm ơn ạ!
    Chị ơi, em đag bán kem body Typolo nhập khẩu của Nhật í. Chị lên google search sẽ thấy đag hot. Kem ko như kem trộn, thoa mát mát da vs thơm nhẹ nhẹ Giá lẻ em là 380k/hộp 300gram. Chị cứ vào FB em nhé
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao không có mẹ nào giúp mình hết thế này
    my love
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mọi người seach thử shop thằn lằn xám coi.Đang hóng lắm bộ kem bên í, 650k 2 hộp mà thấy cũng rẻ

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nói về kem trộn làm trắng da thì mình nhớ lại hồi thời học lớp 10 PTTH, lúc đó là năm 2002. Mình và các bạn mình trộn đủ kiểu cho mình dùng, cho bạn bè mình dùng và thậm chí có giai đoạn còn bán lại cho mấy chị thu mua ở trên Sài Gòn xuống với giá rất rẽ, nghe nói họ thu mua để bán lại cho các thẩm mỹ viện trên Sài Gòn. Vì ở nơi mình ở hầu như nhà nào có con gái cũng biết trộn kem dưỡng ban đêm, trộn kem lột cấp tốc, trộn kem lột 1 tuần. Mình xin chia sẽ công thức cho những bạn da ngăm đen muốn trắng nhanh.
    Đầu tiên muốn thoa kem ăn da thì phải lột
    Công thức:
    5 hộp Thanh Hiền
    1 chai con én (nhưng khi trộn xịt ra 1/2 chai thôi nhen)
    5 viên PH8 (mua trong nhà thuốc tây)
    1 viên vitamin e (không có cũng được)
    Thoa trong 1 tuần 10 ngày tùy theo da ngăm kiểu nào. Và trong thời gian thoa kem lột nhớ mặc áo khoác dài tay khi ra đường và cả ở nhà (có nghĩa là mặc áo dài tay 24/24), trong tuần đó khi đi tắm hạn chế làm ướt vùng thoa kem. Chịu khó 1 tuần ủ nóng như vậy, vì người nóng thì lớp da mới bong ra được.
    Sau 1 tuần thì bạn sẽ thấy lớp da trên cánh tay bong ra, nhưng không phải bong kiểu như rắn lột da thây ghê đâu nhen, đó là cách lột cấp tốc 2 ngày là tróc da à. Kiểu đó mình cũng biết công thức nhưng chưa dám áp dụng cho bản thân vì sợ, còn theo công thức này chỉ giống như bong da kiểu da khô tróc vẩy thôi.
    Muốn tróc hết lớp bong thì đừng dại dùng tay gỡ mà khi đi tắm lấy bông tắm chà nhẹ lớp bong, nó sẽ tróc từ từ (lúc này được ngâm nước vùng thoa kem rồi đó)
    Sau khi hoàn tất lột da, bạn sẽ thấy da mỡn ra. chứ không có nghĩa là lột xong trắng liền mà chỉ là phầm đệm để thoa kem dưỡng được ăn kem hơn bình thường mình không lột thôi.
    Sau đó đều đạn mỗi tối bạn dùng kem dưỡng
    Công thức
    4 hộp Thanh hiền ( có thể thay thế bằng 2 hộp Muôn thuở) nếu lo Thanh hiền tẩy mạnh
    8 hộp cô gái tóc xù
    1 chai con én (dùng 2/3 chai)
    2 viên vitamin e
    Sau khi trộn xong thành phần này, bạn cho vào hũ đựng rồi bỏ vào lò vi sóng trong 1 phút cho kem tan, không có lò vi sóng thì bỏ vô nồi hấp cách thủy 5 phút. Thao tác này để kem tan mịn dễ thoa hơn.
    Sau đó cho thêm 1/2 chai lotion trắng da (loại nào cũng được, hồi đó mình dùng nivea), trộn đều. sau đó bỏ hũ kem vào ngăn mát tủ lạnh trong 30 phút hoặc cho vào thùng nước đá, nhớ đậy kín hộp nhe.
    Muốn trộn kem mà không bị vón cục thì không nên dùng muỗng lấy các loại kem cứng như tóc xù mà dùng cây tăm tre, quét từng lớp mỏng trên hộp kem rồi bỏ vô hũ đựng chịu khó lâu 1 chút và khi trộn kem cũng không dùng muỗng khuấy mà dùng 3 cây tăm tre chụm lại khuấy.
    Sau đó lấy ra thoa mỗi tối. Thoa trong 2 tuần bạn sẽ thấy da mỡn ra, thoa trong 1 tháng sẽ thấy da sáng hơn nhiều đó. Mình chỉ hướng dẫn cách trộn thôi, chứ cũng khống có bán buôn gì đâu nhen các bạn.
    Chú ý là các cách trên chỉ áp dụng cho body thôi (còn công thức kem lột chỉ áp dụng cho tay chân thôi nhen)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    mọi người seach thử shop thằn lằn xám coi.Đang hóng lắm bộ kem bên í, 650k 2 hộp mà thấy cũng rẻ
    mình cũng đang tăm tia shop này, định dồn k xong là mình rinh ngay 2 bộ ms, shop này bán kem rẻ thật
    my love
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

182543_307220026077114_338324212_n
    Hôm nay em cũng tập tành trộn cái này bôi thử xem sao, trộn 1 hũ mix4+ 2 muôn thuở+ 1/2 E HT nó ra được vậy đây, em dùng E HT làm lotion nên không bị chảy mà bôi lên lại mát và thấm nữa, thơm dã man
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi venus_trinh Xem bài viết
    mình cũng đang tăm tia shop này, định dồn k xong là mình rinh ngay 2 bộ ms, shop này bán kem rẻ thật
    Ms là kem mặt àh . Mình th2i tính mua 2 cái hũ body đó. Cả serum làm dày sa. Mà sao thấy webtretho chưa ai dùng shop ni hay sao í

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    Ms là kem mặt àh . Mình th2i tính mua 2 cái hũ body đó. Cả serum làm dày sa. Mà sao thấy webtretho chưa ai dùng shop ni hay sao í
    ms là kem mặt. nhiều mẹ ở web dùng rồi, review rất tốt. nhưng mà mình sợ nó kem nén sẽ có thủy ngân hại da
    my love
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mik thi hien tai xai kem cua 1 B tren facebook. di nang k bi ăn. tam ra vẫn trắng. kem mi2k xai là loại kích cấp tốc.hũ 400k.^^.ai quan tam thì nt cho pn nay 0918 222 645 chu mik k rành gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vy91 Xem bài viết
    em thay ko bik sao nhiu nguoi bỏ tien ra vai trieu mua 1 hop kem body .... Muon an toàn mà da trang san roi chi chỉ can tay te bao chet bag cat bien pha sua tuoi dau oliu , cham chỉ thì kết hợp thêm tắm sữa tươi cám gạo , dung lotion thoi chi , do giong nhu cách chi duong am cho da mem muot đều màu , va ket hop dung kem chống nắng sunlay , che chắn khi ra đường .... Còn nếu da ngăm mà muốn trắng thì chỉ cách dùng kem trộn ( mình tự mua về trộn ) cho nó an toàn ..... Công thức mà 1 chị bạn chỉ cho em .... Em cũng đã xài dù nó trắng ko siêu tốc đc ít nhất 3 thag da mới sáng và đều màu cho da ngăm còn da trắng sẵn mà ko đều màu thì chắc 2 tháng ( theo nhìu người thì hơi lâu nhưng đc cái nó an toàn) 10 hôp cô gái tóc xù 10 hộp zale 5 sâm , 5 e 100 , 5 hộp cô gái thái , 5 hộp vaselin ( em ko dù thanh hiền vì đa phần nhiều người đã làm nói nó trắng nhanh nhưng dễ nám và ăn nắng) Trộn hết vào 1 hộp .... Cbi 1 nồi nhỏ cho 1/3 nước đun sôi lên cho hộp kem vào và đánh mạnh cho kem tan ra nhơ là đừng để nước vào kem nha các chị .... Sau khi kem tan lấy hkem ra ngoài Để kem nguôi hẳn (Ps : đó là thành phần làm trắng) còn phần 2 : 1 chai serum nivea white , 1 sunlay chống nắng 81, lotion jonhson baby, dầu olive đổ hết tất cả vào hộp kem vừa trộn ở trên .đánh mạnh cho kem đều là xong ....moi lan em làm em tinh nó khoảng 450 nhung em và chi gái xài đc 3 tháng Ps: kết hợp thường xuyên tắm da chết , đắp dưỡng cho cơ thể thường xuyen 2 tuan/ 1 lần ko thì 1 tuan 1 lần , bôi kem vào sáng và tối che chắn cẩn thận kể cả trời mát Kinh nghiệm hồi đó e ko biết cho hết tất cả 2 phần 1 va 2 vào rồi bỏ vào nồi đánh thì kem nó bị chảy ra ( vì phần 2 toàn là kem dạng lỏng hay lotion) để tránh trường hợp như e thì cứ chia làm 2 phần ra rồi trộn kem ko bị chảy nha các chịĐó là công thức đó các chị , giờ thì các chị yên tâm về tphan kem rồi vì kem toàn là kem an toàn vừa làm trắng tự nhiên vừa có chống nag , vừa dưỡng cung cấp độ ẩm và mình tự làm nên yên tâm hơn Em biết đc chỉ bấy nhiêu nên chia sẻ để mọi người cùng đẹp chứ ko có mua bán gì nha mấy chj nên đừng nghỉ em làm zậy để dzụ dzo hay buôn bán nha mọi người (nói trc sẽ ko làm phiền lòng ai ) hehe , ai hỏi em cũng chỉ chư ko hề giấu còn trắng lên lâu hay chậm tùy vào cơ địa và cách dưỡng nha mọi người , chứ em nói trc kem này hok có trắng sau 5 ngay 7 ngày hay siêu tốc nha ... Nhưng sẽ trắng từ từ chứ ko phải la ko trắng .... Nhưng đặt biệt phải nhớ là luon luôn che năng khi ra đường dù la có xài kem hay ko xài kem.....Chúc các chị đều đẹp ... Nếu có thắc mắc cứ hỏi em em luôn sẵn sàng trả lời ...)
    CHị ơi cái phần 2 mỗi thứ có hết cả chai luôn hả chị.:nivea,sunlay.ltion johnson,dầu oliu?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn up hình từng hợp kem đi bạn?cho mình hỏi luôn : 1 chai serum nivea white , 1 sunlay chống nắng 81, lotion jonhson baby, dầu olive mình phải cho bao nhiêu

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5