TIN TÀI TRỢ.

kem dưỡng da olay 7 tác dụng có mẹ nào dùng chưa?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 345 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình dùng olay 7 tác dụng mong sao làm khít lỗ chân lông, thế mà chắng có tác dụng gì cả. riết rồi nãn, chẳng muốn dùng gì.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,572 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Olay ở Úc cũng là sản phẩm nhập khẩu từ THái Lan mà, nhưng có ghi là được sản xuất và nhập khẩu cho thị trường Úc thì phải. Giá trung bình rẻ cũng 21 đồng là có sale, không thì có khi tới 29 đồng/hũ. Mình xài loại này thấy cũng tốt lắm, da mặt lại mịn màng nữa. Nhưng mà chắc cũng tuỳ người hay sao ấy vì mình gửi cho mẹ mình xài thì mẹ mình mới xức q
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,572 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecunNick Xem bài viết
    Olay ở Úc cũng là sản phẩm nhập khẩu từ THái Lan mà, nhưng có ghi là được sản xuất và nhập khẩu cho thị trường Úc thì phải. Giá trung bình rẻ cũng 21 đồng là có sale, không thì có khi tới 29 đồng/hũ. Mình xài loại này thấy cũng tốt lắm, da mặt lại mịn màng nữa. Nhưng mà chắc cũng tuỳ người hay sao ấy vì mình gửi cho mẹ mình xài thì mẹ mình mới xức thử 1 lần mà da mặt bị dị ứng mẩn ngứa và nổi hột li ti. Vì vậy mình nghĩ tốt nhất các mẹ muốn dùng sản phẩm này thì nên thử trước nếu không hợp thì thôi mình ngưng vì có thể cùng 1 chủng loại nhưng mà hợp với da người này nhưng lại dị ứng với da người khác
    Sorry hồi chiều mình đang post thì tự dưng máy báo không gửi được, giờ tự dưng lại hiện lên chả hiểu sao, đang viết giữa chừng chưa đâu vào đâu cả.
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Ah,có mẹ nào hỏi OLAY ở Mỹ giá bao nhiêu đó.Mình hôm qua đi chợ coi thì giao động cỡ $18 đến $23 đồng đó. Hàng sản xuất tại Mỹ chứ đâu phải ở Thailand ta???
    • 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái nì mấy chị mua dc hàng xách tay của Mỹ thì dùng mê luôn, còn mua tại Vn thì dùng chán lắm, nhờn và k có kết quả lắm.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Nhưng so với giá các mẹ đưa ra thì OLAY bên này bán hơi đắt so với VN rồi.1 hộp dưỡng da ban đêm 50g giá $22.98 chưa cộng thuế 7,5%...Nghe các mẹ nói bên mình mua có 250 thôi .....Hôm trước gặp mùa season shopping mình mua được giá onsale 1 sua 1 mặt 100 ml.. 1 kem dưỡng da 50 g trong gift set mà có $23 đống eheheh.....Bạn bè dặn thỉ mua chứ mình ko xài ... nên không có ý kiến
    • 941 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Da mình khô sạm đi sau khi giảm cân mà lười đắp mặt nạ thiên nhiên. thấy Olay quảng cáo ghê quá các mẹ nào dùng rùi cho mình xin ý kiến với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 316 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ em vừa mua về dùng. Có kết quả em sẽ vào thông báo với chị luôn
    • 4,906 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Em thấy kem này thích hợp da khô đó, da em cũng khô nè, xài thấy ngon lắm mà em làm biếng xức quá chị à. Cứ buồn ngủ thì đi ngủ luôn ko kem phấn gì hết bởi vậy xấu ỉn hà.

Nhưng nếu em siêng xài chừng 1tuần liên tục thì sẽ trắng thấy rõ và sờ vào da như có lớp dầu bao bên ngoài, da hết khô đi. Còn ai mà da dầu xài cái này chắc là nhớt nhợt luôn quá.

có vài nhận xét thế.
    447826eewa4rjleq
    • 2,741 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhaidang Xem bài viết
    Em thấy kem này thích hợp da khô đó, da em cũng khô nè, xài thấy ngon lắm mà em làm biếng xức quá chị à. Cứ buồn ngủ thì đi ngủ luôn ko kem phấn gì hết bởi vậy xấu ỉn hà.

Nhưng nếu em siêng xài chừng 1tuần liên tục thì sẽ trắng thấy rõ và sờ vào da như có lớp dầu bao bên ngoài, da hết khô đi. Còn ai mà da dầu xài cái này chắc là nhớt nhợt luôn quá.

có vài nhận xét thế.
    Hic, em da dầu đang định mua về dùng nghe vậy thui luôn. Mà da em cũng chả bít da gì, mùa hè thì nhờn thôi rồi, mùa đông thì vừa khô vừa nhờn. Hic
    E6eghKbE6egp8

Picture034Picture117Picture158Picture032
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 289 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kienvang-hpg Xem bài viết
    Hic, em da dầu đang định mua về dùng nghe vậy thui luôn. Mà da em cũng chả bít da gì, mùa hè thì nhờn thôi rồi, mùa đông thì vừa khô vừa nhờn. Hic
    Bạn này hơi giống mình. Mùa hè da mình nhờn thôi rồi, nhưng đến mùa đông thì lại khô. :Sad: Mình mới được cho 1 lọ Olay whitening. Tò mò dùng thử nhưng ko thích nên được 2 lần thì dừng rồi. Mình thấy da mặt khô vẫn hoàn khô, chả có cảm giác sung sướng trơn mịn khi vừa bôi kem gì cả. Thêm nữa là trông mặt tự dưng trắng bệch ra như đánh bự phấn, nhìn đến kinh :Crying:
    • 941 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Hình như hồi trước có bài về Olay này rùi. Các bạn í nói mua ở Mỹ về tốt hơn làm tại VN, các mẹ nghĩ sao ạ???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Các mẹ mua Olay 7 tác dụng Made in Ireland ý, dùng được lắm ah (da em là da hỗn hợp nhé, hơi dầu ở mũi) :Smiling:
    • 941 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

[quote=DaLi;3109575]Các mẹ mua Olay 7 tác dụng Made in Ireland ý, dùng được lắm ah (

Mua ở đâu vậy bạn, giá bao nhiêu, cho mình biết với
    • 343 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng olay 7 tác dung, thấy rất hiệu quả, da mịn, trắng và ko hề bị nẻ vào mùa này.
    Mình cũng muốn mua Olay của châu âu ( vì bây giờ đang dùng của Thái Lan), nhưng thấy của Đức thì chỉ thấy nhãn hiệu OLAZ. Chả hiểu hai hiệu này có khác gì nhau ko nhi? Bạn nào mua được của châu âu hoặc châu mỹ sản xuất thì ớ lên một tiếng cho dân làng mua cùng với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 289 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchauzinzin Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng olay 7 tác dung, thấy rất hiệu quả, da mịn, trắng và ko hề bị nẻ vào mùa này.
    Mình cũng muốn mua Olay của châu âu ( vì bây giờ đang dùng của Thái Lan), nhưng thấy của Đức thì chỉ thấy nhãn hiệu OLAZ. Chả hiểu hai hiệu này có khác gì nhau ko nhi? Bạn nào mua được của châu âu hoặc châu mỹ sản xuất thì ớ lên một tiếng cho dân làng mua cùng với.
    Bạn ơi OLAZ chính là OLAY đấy :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Olaz với Olay là 1 mà chị với lại em có thấy ghi hũ Olaz nào ghi made in Germany đâu chị ơi (em cũng hỏi anh MadLove chuyên bán hàng xách tay từ Đức về nữa) dù có là hàng mua bên Đức cũng là made in Ireland mà :Smiling:
    @ chị ngathuminh: em mua của chị Sunny bên lamchame 290k ah :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchauzinzin Xem bài viết
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tít Xem bài viết
    Chính xác luôn. Lúc dùng thì da láng mịn, sáng bóng lên, ko dùng nữa thì lại xỉn, khô cong queo, nhất là trời hanh. Chắc nhà sx chỉ tập trung vào công dụng lúc dùng chứ ko có tác dụng dưỡng lâu dài như quảng cáo.
    Mình đã dùng hết 2 lọ và thấy thế nên giờ chuyển sang loại khác rồi. Multivitamin thấy tốt hơn.
    Mẹ nó nói thế thì oan cho các nhà sản xuất mỹ phẩm quá.

Chẳng là thế này, da của chúng ta hàng ngày phải trao đổi chất (nôm na là cũng hấp thụ dưỡng chất và oxy, đồng thời đào thải oxy và các chất thải của quá trình trao đổi chất như cơ thể chúng ta vậy).

Mà mặt của chúng ta lúc nào chẳng bị tấn công bởi bụi bẩn, ô nhiễm... giống như cái áo, cái quần mẹ cháu mặc ra đường vậy. Chỉ độ vài tiếng là bẩn thôi rồi!

Ngoài ra, các tế bào da được thay mới 14-28 ngày/ lần, do đó, nếu mẹ nó ngừng sử dụng mỹ phẩm thì cũng chỉ đến hết thời gian đó là da lại trở lại như cũ, nếu không áp dụng biện pháp cải thiện nào từ bên trong như dinh dưỡng, thực phẩm bổ sung, thuốc...

Do đó, xài mỹ phẩm dưỡng da cũng giống như hấp tóc thì chỉ có tác dụng trong vòng vài ngày, hoặc giặt cái áo xong thì nó cũng chỉ sạch cho đến khi mẹ nó mặc được vài ngày là cùng thôi... phải không hả mẹ nó? Cốt yếu là phải từ bên trong, mẹ nó nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Da dầu thì dùng loại dành riêng cho da dầu, rất tốt các mẹ a. Trong Metro nhiều lắm
    • 481 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBip Xem bài viết
    uhf đúng bà con ah, tớ còn gửi mua tận Úc cho chắc ăn mà về dùng thấy dở quá. Da mặt khô queo, lại còn nổi mụn. Tó dùng 2 lần rồi vứt chỏng cho trong tủ. Phí tiền. Cứ nghi là tại da mình thuộc loại sensitive, ai dà bà con ở đây cũng rứa cả.
    Em cũng xài Olay từ bên Úc gửi về đấy, lúc mới đầu dùng thấy nhờn quá , lại thấy có mụn nên ko dùng nữa, 1 thời gian sau thấy bỏ xó ko ai dùng , nên tiếc , nên kiên trì dùng hết lọ , dùng riết rồi thấy da mặt sáng và trắng lên ,ai thấy cũng bảo vậy hết , lúc đầu dùng khó xài, mà dùng quen rồi sáng dậy rữa mặt đã lắm rooling:

Chưa dùng Olay Vn nên ko biết ra sao, đang thử cái Olay Regenerist made in Vn, de xem xem có tác dụng gì ko rồi lên đây review cho bà con:Smug:
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6