TIN TÀI TRỢ.

kem dưỡng da olay 7 tác dụng có mẹ nào dùng chưa?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 732 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ông xã xem quảng cáo lanh chanh mua tặng vợ một lọ, tối bôi thì sáng hôm sau mặt đầy mụn, em vứt đi rồi:Crying: :Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 169 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị ơi ,có chị nào biết ở HN có cửa hàng nào bán kem Olay của Thái kô,địa chỉ tin cậy một chút nhé.Em có đứa bạn nói rằng dùng Olay của Thái tốt lắm mà em kô biết tìm mua ở đâu,ai biết thì giúp em với nhé.
    • 1,462 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Nghe sợ nhỉ! Người có tác dụng thế này, người thế kia à. Lỡ mua 1 hũ roài. Xài thử xem sao. Tại dạo nì thấy da khô và nhăn nữa.

Có mẹ nào dùng hũ Olay nắp màu đen ( hủ tròn tròn í) chưa? Hình như em thấy nó còn tốt hơn Olay nắp trắng mới ra sau này í.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 133 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tnt_boom999 Xem bài viết

Có mẹ nào dùng hũ Olay nắp màu đen ( hủ tròn tròn í) chưa? Hình như em thấy nó còn tốt hơn Olay nắp trắng mới ra sau này í.
    Có mình dùng rồi đây. Mình dùng được 4 lọ rồi, chỉ loại nắp đen này, rất hợp (da căng mịn, không nhờn, không khô - da mình loại hỗn hợp). Lọ này được hội kiểm định chất lượng ở Đức đánh giá là "Good", tốt nhất là ở khoản giữ ẩm (nhưng không làm nhờn da).

Mình dùng total effect lại bị nhờn, mặc dù đắt gần gấp đôi lọ nắp đen Complete.

Nhưng cũng tùy loại da đó, mình giới thiệu cho bạn, thì bạn mình nói bình thường.
    Hình đính kèm
    • 169 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GLamourHN Xem bài viết
    Có mình dùng rồi đây. Mình dùng được 4 lọ rồi, chỉ loại nắp đen này, rất hợp (da căng mịn, không nhờn, không khô - da mình loại hỗn hợp). Lọ này được hội kiểm định chất lượng ở Đức đánh giá là "Good", tốt nhất là ở khoản giữ ẩm (nhưng không làm nhờn da).

Mình dùng total effect lại bị nhờn, mặc dù đắt gần gấp đôi lọ nắp đen Complete.

Nhưng cũng tùy loại da đó, mình giới thiệu cho bạn, thì bạn mình nói bình thường.
    Chị cho em hỏi chị mua lọ này ở đâu thế,nước nào sản xuất ạ,chị có biết có cửa hàng nào bán Olay của Thái ở HN kô,em nghe nói Olay của Mỹ là tốt nhất,loại Olay mà các cô ca sĩ & diễn viên quảng cáo trên TV là loại của Thái đấy ạ chứ nếu là loại của VN SX thì dùng chỉ hỏng da mặt mà thôi(hì, em nghe nói thế kô biết có phải kô,có gì các mẹ đính chính cho đúng nhé)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 248 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

[QUOTE=tuyetiir;600022]Chị ơi, em cũng dùng loại này gần hết một lọ nhưng chẳng tác dụng gì cả vì da em là da nhờn. Nếu da chị cũng là dan nhờn thì dùng cái này không hợp đâu.[/QU

Da mình cũng là da nhờn đó. Nhưng mà có olay 7 dành riêng cho da nhờn. Mình mới dùng một tuần nay thôi. Chỉ bôi vào buổi tối trước khi đi ngủ mà thấy mịn màng hẳn ra. Chúc sớm xinh nhé:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 133 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconHT Xem bài viết
    Chị cho em hỏi chị mua lọ này ở đâu thế,nước nào sản xuất ạ,chị có biết có cửa hàng nào bán Olay của Thái ở HN kô,em nghe nói Olay của Mỹ là tốt nhất,loại Olay mà các cô ca sĩ & diễn viên quảng cáo trên TV là loại của Thái đấy ạ chứ nếu là loại của VN SX thì dùng chỉ hỏng da mặt mà thôi(hì, em nghe nói thế kô biết có phải kô,có gì các mẹ đính chính cho đúng nhé)
    Chào bạn,

Lọ này mình mua ở Đức (ở Đức họ viết là Olaz, chứ ko phải là Olay, nhưng cũng là của 1 hãng, tại sao thì mình không rõ). Em gái mình mua ở Mỹ cũng ưng lắm.

Nhưng tiếc ở VN thế nào thì không rõ. Bạn mình ở VN cũng nói không tin đồ VN sản xuất or nhập khẩu, nên nhờ mình mua ở Đức mang về giúp.

Lọ này ở Đức bán gần 6 Euro (lọ Total Effect hình như gần 12euro). Ở Mỹ bán bằng USD hình như cũng giá đó, nên nếu bạn nhờ ai mua giúp ở Mỹ về là tốt nhất mà lại rẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 436 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

chắc cũng tùy người sử dụng thôi, lúc olay vừa mới có ở VN, mình cũng mua về 1 hũ, mình vừa bôi lên thì hôm sau nổi mụn li ti đầy mặt, phải ngưng luôn, còn em mình dùng từ đó đến giờ cũng hết nhiều hũ rồi (ko nhớ rõ) thì ko sao cả, ko trắng lên (da em mình vốn đen và nhờn), ko hết nhờn nhưng da đều màu hơn, nên nhìn có vẻ sáng hơn
    thấy bây giờ có thêm loại cho da nhờn, ko biết xài có đc ko
    • 295 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hí. tưởng 1 mình iem nhà quê nên dùng Olay bị dị ứng hóa ra các chị cũng bị fản ứng thế ạ. Olay ngày xưa e dùng là mang từ Đức về hẳn hoi mà vẫn bị mới gớm chứ. Theo e thấy thì da nhờn, hỗn hợp k nên dùng Olay.À mà lại còn có cả Olaz nữa ạ. HÌnh như 2 thằng này là 1 thì fải, đúng k các chị
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 218 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Mình đang dùng Olay 7 tác dụng nè, thấy hiệu quả lắm. AX mình bảo thấy da vợ trắng mịn hẳn ra nên mỗi lần vợ hết kem là tối đi làm về tự ghé mua thêm cho vợ dùng :Angel:

Hihi, nghĩ đến thấy iu xã quá!

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconHT Xem bài viết
    Các chị ơi ,có chị nào biết ở HN có cửa hàng nào bán kem Olay của Thái kô,địa chỉ tin cậy một chút nhé.Em có đứa bạn nói rằng dùng Olay của Thái tốt lắm mà em kô biết tìm mua ở đâu,ai biết thì giúp em với nhé.
    Chị ơi em thấy trên fố Giảng Võ, đối diện Triển lãm Giảng Võ có 1 cửa hàng bán đồ nhập khẩu từ Thái với Lào đấy, em quên mất số nhà rồi nhưng trong đấy toàn bán đồ Thái với Lào thật chị ạ. Mẹ em mua 1 hũ kem dưỡng da Vitamin E có 15k mà bôi thích lắm, mùi cũng thơm. Có 1 lọ dầu hấp của Thái cũng chỉ có 50K, tuần nào em cũng mang ra hàng hấp mà tóc bóng lên trông thấy đấy.

Chị đến đấy thử xem có Olay ko nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 145 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Olay mà sản xuất tại Vn dùng không ăn thua đau các me ạ, Olay sản xuất tại Mỹ dùng khác hăn luôn. Mà sao mình không tin đồ mỹ phẩm sản xuất trong nước đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Olay 7x ở VN bán cũng là của Thái mà các chị, đâu có fải sx tại VN đâu ah.
    @chị MeHieuAn: chị mua Olay sx tại Mỹ ở đâu vậy? Em chỉ thấy mọi người bán kem Olaz xách từ Đức về nhưng là made in Ireland thui ah :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeHieuAn Xem bài viết
    Olay mà sản xuất tại Vn dùng không ăn thua đau các me ạ, Olay sản xuất tại Mỹ dùng khác hăn luôn. Mà sao mình không tin đồ mỹ phẩm sản xuất trong nước đâu!
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

chết! mình mua mấy cái OLAY đem về cho mấy đứa bạn dùng (tụi nó dặn mua) nghe các mẹ than phiền không biết có nên khuyên tui nó stop không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Của Mẹ Xem bài viết
    chết! mình mua mấy cái OLAY đem về cho mấy đứa bạn dùng (tụi nó dặn mua) nghe các mẹ than phiền không biết có nên khuyên tui nó stop không?
    Không hiểu sao chứ mình thấy Olay tốt mà. Mình dùng SSD cho mặt, Olay cho cổ, giờ thấy da cổ đẹp hơn da mặt nè :Sad:
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Mình cũng không rành vì chưa sử dụng qua OLAY bao giờ...Bạn mình nhờ mua thì mua vậy..Ở Mỹ hàng này cũng không đắt lắm.Có cả dưỡng thâm quấng mắt nữa ehehe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Của Mẹ Xem bài viết
    Mình cũng không rành vì chưa sử dụng qua OLAY bao giờ...Bạn mình nhờ mua thì mua vậy..Ở Mỹ hàng này cũng không đắt lắm.Có cả dưỡng thâm quấng mắt nữa ehehe
    Kem Olay Regenerist giá bao nhiêu vậy bạn? Ở VN thì kem ngày, kem đêm hay dưỡng mắt đều 259k.
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Kem Olay Regenerist giá bao nhiêu vậy bạn? Ở VN thì kem ngày, kem đêm hay dưỡng mắt đều 259k.
    Hổng biết nữa...Để sáng mai đi chợ mình coi giá rồi nói cho bạn biết nhe'......Mình mua nguyên gift set..1 cái sua rua mặt,1 cái dưỡng da ban đêm $23 đồng ...Mua lẻ có thể đắt hơn 1 chút
    • 847 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Cún của mẹ ơi, mình chưa xài qua Olay của Mỹ mà nghe mấy chị khen lắm mà. Olay sx ở Thái thì hình như không tốt. Mình cũng muốn mua thử Olay của Mỹ mà chưa có dịp.
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

hình như giá bên VN rẻ hơn bên Mỹ 1 ít..hihihhi....Olay ở đây thí made in the USA...để mình chụp hình lên cho mấy mẹ xem có giống ở VN không nha. eheh Mình đang trong thời gian rãnh mà .....không có gì làm lên đây chia sẽ đỡ nhớ VN ehehe....
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6