TIN TÀI TRỢ.

Hướng dẫn chị em chúng mình trang điểm cá nhân pro nhất

• 5.68K Lượt chia sẻ
  • 85.4K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 101 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

chị ơi, chị có thể chỉ chi tiết cách tán màu mắt ko chị?? Vì em coi clip thấy ngta tán màu mắt bằng cây cọ blend, tán ở đuôi mắt, góc chữ V. Lúc nhắm mắt nhìn rất có đường nét. màu mắt xếch lên nhìn đẹp quá! Ðính kèm 184322
    Đến khi mình làm thì ko dc vậy :Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 177 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

chị ơi, chị có thể chỉ chi tiết cách tán màu mắt ko chị?? Vì em coi clip thấy ngta tán màu mắt bằng cây cọ blend, tán ở đuôi mắt, góc chữ V. Lúc nhắm mắt nhìn rất có đường nét. màu mắt xếch lên nhìn đẹp quá! Ðính Kèm 184322
    Đến khi mình làm thì ko dc vậy
    Em cần 2 loại cọ. 1 loại cọ sợi dày để chấm phấn lên vùng chữ V. Sau khi chấm phấm lên vùng chữ V bằng cọ này thì hình chữ V trông rất harsh và không tự nhiên. Lúc đấy em mới dùng cọ blending (cọ sợi thưa) tán màu cho nét được mềm. Ngoài ra cần cọ nhọn để đánh màu mắt ở mí dưới nữa, nhưng nếu ko có cọ này em có thể dùng tạm bông ngoáy tai.
    Em thử xem trong video này xem, có sub tiếng Việt dễ hiểu hơn: http://www.youtube.com/watch?v=C4DE-hp3qC8
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

em cũng có đầy đủ các loại cọ, nhưng em ko có kỹ thuật tán màu mắt, nên tán ko đẹp dc như các clip dạy, nên nhìn mắt cứ như là bôi màu cho có, chứ hok dc sắc nét hoặc đều màu. Vd như smokey em tán 1 hồi là 2 màu nó quyện vào nhau lun, :Laughing: màu ko trải ra từ đậm đến lợt. Chak tại em gà quá. Àh chị có thể chỉ cho em kiểu vẽ mắt nào hợp vs e hok, mắt em xếch nên vẽ mắt nước nhìn dữ quá, vẽ sao nhìn hiền hiền áh chị. Thanks chị nhiều! :Rose::Rose::Rose:
    • 177 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Em nên dùng Kem lót mắt (Eye Shadow Primer). Ngày trước chị đánh cũng bị thế, vì phấn chưa bám vào da mình đã tán rồi. Dùng kem lót thì phấn ăn hơn hẳn, nên khi tán màu màu mới chuyển từ đậm đến nhạt chứ ko quyện thành 1 màu.
    Em thấy hướng dẫn đánh mắt bao giờ bước đầu tiên cũng là dùng Kem lót mắt.
    Đánh phấn nói chung cũng thế, luôn luôn cần Kem lót.
    • 515 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Cho e hỏi nên dùng highlight và shading loại nào đẹp và dễ dùng nhất?
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ tham khảo link hướng dẫn trang điểm nhẹ nhàng mà vẫn rất xinh tươi này nhé
    http://www.youtube.com/watch?v=H58niT0eMJM
    • 434 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi cách đánh má hồng kiểu Nhật được k ạ? E mún đánh sao mà má hơi phớt ửng hồng thôi như hình bên dưới ạ. Để ý sẽ thấy rõ họ đánh những 2 tôn màu má hồng! Em cảm ơn trước ạ
    makeup-5

makeup-6

makeup-4

makeup-3
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cả nhà ơi, mình có thằng e họ sắp đi đám cưới khổ nổi mặt nó nhiều vết thâm do mụn để lại làm nó tự ti mặc cảm, nó hỏi mình có cách nào che được mấy cái vết thâm trên mặt, nhìn ko bị sần sùi, tự nhiên và đặc biệt là ko làm trắng da mặt sợ bị người ta dòm ngó( con trai mà ). Da mặt nó nhờn, nhiều vết thâm, còn ít mụn và sẹo lõm, da cũng trắng nhưng ko đều màu do mụn. Các bạn tư vấn giúp e nó, nên cho nó dùng loại che khuyết điểm nào để nó tự tin hơn chút, cảm ơn các bạn nhiều, chúc các bạn năm mới vui vẻ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leethaoly Xem bài viết
    cả nhà ơi, mình có thằng e họ sắp đi đám cưới khổ nổi mặt nó nhiều vết thâm do mụn để lại làm nó tự ti mặc cảm, nó hỏi mình có cách nào che được mấy cái vết thâm trên mặt, nhìn ko bị sần sùi, tự nhiên và đặc biệt là ko làm trắng da mặt sợ bị người ta dòm ngó( con trai mà ). Da mặt nó nhờn, nhiều vết thâm, còn ít mụn và sẹo lõm, da cũng trắng nhưng ko đều màu do mụn. Các bạn tư vấn giúp e nó, nên cho nó dùng loại che khuyết điểm nào để nó tự tin hơn chút, cảm ơn các bạn nhiều, chúc các bạn năm mới vui vẻ!!!
    Chi đê Che khuyê't điêm khi đi đám cuoi thôi thì ra tiêm nho nguoi ta make up nhe nhang cho, mua luôn kem Che khuyê't điêm chi cho tô'n ha ban hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 59 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

e đang tập tành kẻ mắt nước, các chị tư vấn giúp e loại nào đen đậm, nét mảnh vừa phải và dễ kẻ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 59 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi changmimakeup Xem bài viết
    các mẹ tham khảo link hướng dẫn trang điểm nhẹ nhàng mà vẫn rất xinh tươi này nhé
    http://www.youtube.com/watch?v=H58niT0eMJM
    chị ơi, cho e hỏi mí giả số mấy và kẻ mắt của chị sử dụng hãng nào ạ?
    • 60 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

có chị nào hướng dẫn e kẻ mắt cho mắt kiểu mí lẩn không ạ?! e cám ơn
    • 42 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

em ra hàng mỹ phẩm hỏi người ta bán cho mi giả loại mi cước nhé, loại đấy nhìn đẹp và thật hơn mi nhựa nhé,,, sau đó em xem họ đưa số nào thấy tự nhiên nhất thì lấy, hình như 21 hình thì phải em ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenbi Xem bài viết
    chị ơi, cho e hỏi mí giả số mấy và kẻ mắt của chị sử dụng hãng nào ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E là thành viên mới đặt gạch ở đây học hỏi các mẹ ah
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng tham gia mấy khóa học trang điểm cá nhân rồi mà kết quả chỉ hơn 1 tí. Lúc ở đó ko hiểu sao trang điểm ăn phấn nhìn đẹp thế. Về nhà tự thực hành thì chẳng ra sao cả. Ox e còn bảo thôi mình cứ để tự nhiên nhìn đẹp hơn trang điểm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi chị dạy trang điểm à? Địa chỉ ở đâu vây? Một khóa học bao nhiêu buổi, học phí bao nhiêu vậy chị? Em cũng muốn học trang điểm quá chị ạ.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3