Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hướng dẫn các mẹ cách trang điểm tự nhiên khi công sở và sang trọng khi dự tiệc

• 334 Lượt chia sẻ
  • 73K Lượt đọc
  • 405 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Chã là e chưa thấy có ai trong nhà ta hướng dẫn làm đẹp cho chị em về phương pháp Make up sao cho thích hợp moị lúc moị nơi nên e xin chia sẽ cả nhà về cách làm đẹp cuả e nhé. E cũng là học viên đã tốt nghiệp cuả trường BB thanh Van đây ạh và cũng có học qua cuả thầy Nguyễn Hùng. Trình độ e cũng ok ( hơi bóc phét tí ) :Laughing: nên mới dám maọ muị tư vấn ạh.
    trước hết e xin noí về công dụng cuả từng mỹ phẩm và thích hợp cho từng loaị da. sau khi cac chị xem va ko hiểu e sẽ hướng dẫn thật cụ thể.
    sieuthiNHANH2010042711617ztu4zdljyj300704
    A: KEM DƯỠNG DA:
    Giúp baỏ vệ da, giúp da ko bị dị ứng bởi phấn, giúp phấn ko thấm sâu vào da.
    B: KEM LÓT ( base )
    _Baỏ vệ da khoỉ tia tử ngoaị, chống nắng, làm sáng da, che bớt khuyết điểm trên da mặt ( ko đáng kể) giữ độ nền bền lâu. Có nhiều loại nhiều maù dành cho từng loaị da
    ¤Maù xanh cho da trắng
    ¤Maù tím dùng cho da ngăm
    ¤Maù tránparent ( ko maù ) dùng để pha với những kem lót có maù
    ¤Maù xanh dương dùng cho da nám, tàn nhang
    ¤Maù beige cho da tự nhiên
    C: KEM NỀN :
    Che lấp hầu như hoàn toàn những khuyết điểm trên da mặt taọ 1 làn da đẹp hơn, mịn hơn, sáng hơn
    ¤Phân loaị kem nền :
    a: Nền nước ( liquid foundation ): Là nền ở thể lỏng , đánh mỏng tự nhiên, độ che khuyết điêm thấp, dành cho da khô, dùng ban ngaỳ
    b: nền kem ( Stick foundation ) : Là kem nền ở thể đặc, che lấp hầu như hoàn toàn khuyết điểm trên da mặt, dùng buổi tối, đi tiệc, trang điểm cô dâu
    c : Nền dành cho hoá trang mình ko cần nêu ra các mẹ nhỉ
    D: SADDING & HICGLIGHTING (
    Tôn lên ưu điểm và che bớt khuyết điểm cuả gương mặt
    1. Sadding: là dạng kem nến có maù tối nhất, khi sử dụng sẽ làm cho gương mặt trông ốm hơn, sống muĩ cao hơn vầng trán nhỏ laị
    2. Highlightinh : Là dạng kem nền có maù trắng nhất đánh chính diện trên khuôn mặt làm cho khuôn mặt trông sáng hơn, nổi bật hơn mà laị ko trắng
    E. PHẤN PHỦ :
    Khi đánh phấn nền xong da sẽ bóng, ẩm ướt nên kế tiếp sẽ phủ 1 lớp phấn phủ đều lên toàn gương mặt, Lớp phấn phủ naỳ sẽ giúp da mịn màng hơn sáng hơn và chóng đổ mồ hôi.
    ¤Phân loaị phấn phủ:
    a: Dry foundation: phấn phủ dạng bánh đánh mỏng tự nhiên
    b : two way cake phấn phủ dạng bánh nhưng co` 2 cách đánh nhé . Nếu nhúng bông phấn u6ôt1 để đánh thì là phấn nến , bông phấn khô để đánh thì là phấn nền. loaị naỳ đánh mỏng tự nhiên thích hợp với trang điệm daọ phố, công sở
    c: Pơder: Phấn phủ dạng bột, Có nhỉều maù sắc khác nhau tuỳ theo từng loaị da. Dùng cho trang điểm đi tiệc, cô dâu nhé
    . Maù sắc phấn phủ:
    ¤Transparent : phấn phủ ko maù dùng để trộn với phấn có maù.
    ¤Natural beige :da tự nhiên
    ¤Nude beige : dành cho da ngăm đen
    ¤Mint: ( xanh ) dành cho da trắng
    ¤Lavender : tím dành cho da ngăm
    ¤Pink : hồng dùng cho da xanh xao
    ¤Olive : maù vàng dành cho buổi tối
    ¤White: phấn phủ vaò highlight
    Sau khi các mẹ nghiên cứu phần naỳ xong Em sẽ up tiếp phần hướng dẫn cách đánh chân maỳ dành cho từng loaị khuôn mặt cho hợp. Và sau đó đến từng phần khác ạh:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi, nếu mua mỹ phẩm trang điểm thì nên mua hiệu gì? ở đâu? thì tốt ạh. bao nhiêu tiền 1 bộ nữa ạ :Battin ey: (em ở Sài Gòn). Cám ơn chị.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 56 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ủng hộ topic của Bagiaxitin !!!

Đợi BGXT pót them
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 373 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Kê dép hóng ... tớ còn không phân biệt nổi thế nào là kem nền, kem lót .... hix, mong bạn thêm cả tiếng anh của nó vô để khi đi mua mỹ phẩm, còn bít đường rị mọ nữa
    Fighting !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhany Xem bài viết
    Chị ơi, nếu mua mỹ phẩm trang điểm thì nên mua hiệu gì? ở đâu? thì tốt ạh. bao nhiêu tiền 1 bộ nữa ạ :Battin ey: (em ở Sài Gòn). Cám ơn chị.
    Tuỳ e và tuí tiền nưã hihi. MP uy tín là tốt ah2. Nhưng theo chị biết vì chị daỵ nhiù nên hiểu tâm lý là. cứ thấy phấn đánh da đẹp má hồng son đẹp hang hieu la mua ah`. Mà em muốn mua 1 bộ như tất cả chị ghi trên phaỉ ko
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi watashi.chan Xem bài viết
    Kê dép hóng ... tớ còn không phân biệt nổi thế nào là kem nền, kem lót .... hix, mong bạn thêm cả tiếng anh của nó vô để khi đi mua mỹ phẩm, còn bít đường rị mọ nữa
    Em có ghi cả mà chị. Base la lót đó và mỗi caí e đều ghi ấy chứ chị xem kỹ nhe
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Các mẹ cứ xem và thắc mắc tự nhiên hoỉ e se trả lời. Sau khi hiểu về phần naỳ e mới hướng dẫn tiếp được ve` cách vẽ chân maỳ cách đánh má hồng sống muĩ cho từng gương mặt. Và cách đánh mắt sao cho đẹp phù hơp ko gian và time
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luxy24 Xem bài viết
    ủng hộ topic của Bagiaxitin !!!

Đợi BGXT pót them
    thanks Luxy đã ủng hộ, Để 1 2 ngaỳ mới up tiếp vì up liên tục cả nhà ta sẽ choáng
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

up tiếp đi chị hihi, mọi ng đang muốn xem phần tiếp theo lắm ý :Battin ey:
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    up tiếp đi chị hihi, mọi ng đang muốn xem phần tiếp theo lắm ý :Battin ey:
    vậy ah2 taị ko thấy ai ý kiến gì cứ nghĩ chắc các mẹ còn nghiên cưú hehe để e up tiếp đây
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

PHẦN 2: CÁCH ĐÁNH NỀN TỰ NHIÊN KHI CÔNG SỞ
    . Bước 1:
    ¤Kem lót: Có thể sử dụng latex để đánh ( miếng mút ), khi gặp vùng da khô sần thì ta chậm thật nhẹ, nếu khoé miếng khi cươì hay có nếp nhăn thì đánh it kem lót phần ấy hơn xung quanh. Đánh 1 lớp kem thật mỏng, đều lên toàn gương mặt. Khi chỗ naò chấm kem lót tán liền chỗ đó, không nên chấm kem hết mặt rồi mới tán vì kem lót rất mau khô, nếu tán không kịp sẽ bị chỗ daỳ , chỗ mỏng. mốc. Ta có thể đánh ngang , đánh lên nhưng không được đánh xuống. Nếu mắt có quầng thâm đánh thêm 1 it kem lót ở vùng mắt
    Bước 2 :
    ¤KEM NỀN: l. Khi đánh kem nền phaỉ quan sát kỹ da mình. Nếu da mặt khô sần thì sử dụng mặt mịn cuả miếng latex ( miếng mút ) chậm thật nhẹ. Nếu có nhiều nếp nhăn ở trán thì đánh thật ít kem ở vùng trán. Ta ko nên đánh kem sát phần khoé miệng mà chỉ nên đánh nhưng vùng ngoaì khoé miệng. Thường thì vùng da dươì mắt ta nên đánh nền thật mỏng hoặc không đánh nền. Khi đánh Chú ý tán đều
    Bước 3 :
    ¤Phấn phủ : ( nếu dùng phấn nén ) thì đánh nhẹ nhàng ko vỗ mạnh vaò da. Dậm đều những vùng rộng trước. tiếp theo dặm những phần nhỏ còn laị đến khi nào da đều phấn và không còn hơi ẩm cuả nền, mịn màng là được
    CÁCH ĐÁNH NỀN KHI ĐI DỰ TIỆC ĐÊM"
    Cách đánh lót và nền y như Phần công sở. Nhưng khi đánh nền ta chừa laị phần chữ T ( phần chóp nối giữa 2 đầu chân maỳ xuống đên chóp muĩ. và từ xương gò má vaò ngay chóp lõm đến cánh muĩ)
    ¤Tiếp theo ta đánh highlight lên phần chữ T đó. ( dùng latex chấm HL xong phớt nhẹ ra mu bàn tay bớt mới đánh ). chấm nhẹ mỏng.
    a: Gương mặt thường đánh HL hình chữ T má và cằm
    b: Gương mặt tròn đánh HL ít hơn và độ loang cũng ít hơn giúp gương mặt thon laị
    c: Gương mặt vuônh ( chữ điền ) đánh giống gương mặt thường
    d: Gương mặt daì đánh HL hơi rộng ở phẩn má để làm tròn má hơn
    e: gương mặt choắt ( nhọn ) đánh hơi rộng ở phần mà và cằm
    f: Gương mặt tam giác ( cạnh ) đánh giống mặt bình thường ( Ta sẽ dùng Sadding gom gọn )
    ¤ Dùng phấn phủ HL phủ lên laị phần chữ T cho bớt ẩm và mịn laị
    ¤ phủ laị phấn nén cho đêu và mịn đẹp hơn ( chừa phần chữ T )
    Mẹ naò ko hiểu phần naỳ thì Hoỉ thêm nhé. Vì cách đánh nền chung cho Công sở là thế. Nó giúp da đẹp tự nhiên khi công sở và sắc xaỏ chút khi đi tiệc Còn phần chân maỳ, mắt má hông môi mới là quyết định cho gương mặt mình thích hơp ko gian va time và phù hợp cho bộ vaý mình
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

hix vừa viết xong post lên laị bị rớt mạng tưởng viết laị từ đâu chứ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Chị ơi, kèm ảnh đồ dùng với ảnh thao tác tượng trưng trên mặt để chị em thấy chính xác những vùng da chị nói đê!
    :Rose::Rose::Rose:
    • 317 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 500xoi5000la Xem bài viết
    Chị ơi, kèm ảnh đồ dùng với ảnh thao tác tượng trưng trên mặt để chị em thấy chính xác những vùng da chị nói đê!
    :Rose::Rose::Rose:
    vậy cũng được nhưng đê ngaỳ mai sau khi di daỵ về cơm nước xong. pha kem xong e sẽ úp tiếp chi tiết hơn . Mà ai làm người mẫu cho mà chụp đây huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 148 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hay quá, có ss này hướng dẫn cụ thể, cứ bình thường e chẳng trang điểm bao giờ. Đi đâu quan trong lắm mới kẻ mắt, chuốt mi, rồi phết tý son. còn mấy thứ dành cho da e lười dùng, toàn để hết hạn sử dụng.
    • 5,044 Bài viết

• 8,524 Được cảm ơn

Thanks bagiaxitin ve top nay nhe, hay hay.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 870 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình từ trước tới giờ hiếm khi trang điểm lắm, đánh phấn lại càng không! BGXT lập topic này quá hay,nhưng có up ảnh thì tốt nhất, vì đọc lý thuyết chắc mình chả bao giờ làm được!
    • 461 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Tớ có một thắc mắc thế này nhé.
    Tớ rất hay xem các chương trình ca nhạc cũng như phim của Hàn Quốc. Bọn Hàn Quốc trang điểm thì thôi rồi. Đẹp, mịn và cực kỳ tự nhiên. Nhưng tớ thấy có một điều khác biệt về cách trang điểm giữa các ca sĩ, diễn viên VN và Hàn Quốc khi đứng trên sân khấu. Các diễn viên ca sĩ của ta thì đều oánh má hồng choe choét. Còn bọn Hàn thì gần như không có tí má hồng nào cả. Liệu có phải trang điểm không má hồng là bí quyết trang điểm tự nhiên của bọn Hàn không nhỉ. Hoặc nếu có oánh thì nó oánh rất rất nhạt ý, nhìn gần như không có tí nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 252 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Em là dân amateur thôi, ko đc học hành chuyên nghiệp cũng hem có hoa tay. Được cái mặt coi cũng ổn nên đánh đánh trét trét lên nhìn cũng ko tới nỗi phát gúm. Em chỉ thắc mắc cái bước đánh nền cũng dùng 3 bước đàng hoàng base + foundation + powder mà ko hiểu sao vẫn rất mau trôi, với lại nhìn nó ko có đc mềm mịn mượt mà ... (ko dám so với HQ, ca sĩ mà so với mấy em teen VN mình í, dạo nì mí em í trang điểm rất là chuẩn). Lưu ý là da em cũng thuộc loại mịn, hiếm hoi mụn, nói chung là ổn. Hix.
    Hóng hớt lót dép ngồi đợi trả lời của pro rooling:
    • 239 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Ui topíc này hay wá, ủng hộ bagiaxitjn nhé. Em thì chỉ biết oánh có mỗi một kiểu. Nên nhiều khi đi làm & đi tiệc nó cũng na ná nhau. Khổ thân nhất là đánh mắt, em mới mua được cây màu nước đen mà hổng dám dùng bởi bữa nào hên thì vẽ đẹp bữa nào xui thì vẽ xong lại phải tẩy trang vùng mắt..hic. :Crying: