Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về cách dùng mỹ phẩm LacVert của Hàn Quốc

• 2 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 486 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em có một số mỹ phẩm hiệu LacVert của Hàn Quốc mà em ko biết sử dụng như thế nào, toàn tiếng Hàn thôi, chỉ có một chút tiếng anh nhưng ko được cụ thể lắm, nếu chị nào dùng rồi thì cho em cách dùng với nhé. Trên vỏ có một số tiếng anh như sau: LacVert white wateraction.
    A whitening cosmetic product promoting a clear, fair and lustrous complexion by soothing skin exposed to UV rays.
    Direction: After washing the face, gently apply adequate amount to the face following the texture of skin.

Còn một hộp nữa có ghi như sau:
    Direction: After using the essence, evenly apply adequate amount on the entire face and lightly cover with the palms to enhance absorption.Các chị thông thái dịch giúp em nhé. Cảm ơn các chị.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 486 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Không ai dùng loại mỹ phẩm này để giúp em với nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

em ơi
    cái Lacvert white wateration no dạng đặc hay lỏng, chi không thay cai đó nên không dám nói,nếu nó dạng hơi đặc và màu trắng đục thì nó là essence dưỡng trắng da có tác dụng lọc tia UV h ehe
    còn cái ho65u sữa thì nó là lotion dưỡng trắng da
    cách dùng như thế này
    rửa mặt, lau nước hoa hồng xong, em dùng cái white wateraction, rồi đến cái sữa đấy nhé
    • 486 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    em ơi
    cái Lacvert white wateration no dạng đặc hay lỏng, chi không thay cai đó nên không dám nói,nếu nó dạng hơi đặc và màu trắng đục thì nó là essence dưỡng trắng da có tác dụng lọc tia UV h ehe
    còn cái ho65u sữa thì nó là lotion dưỡng trắng da
    cách dùng như thế này
    rửa mặt, lau nước hoa hồng xong, em dùng cái white wateraction, rồi đến cái sữa đấy nhé
    Cảm ơn chị nhé, em có cả 2 loại, một loại dạng nước và một loại dạng đặc màu trắng sữa, mang từ HQ về nên toàn chữ Hàn thôi, chỉ có một ít TA như em hỏi đó, em dịch xong nhưng vẫn không hiểu cụ thể phải dùng sao nữa. Cảm ơn chị đã hướng dẫn cho em.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng có một bộ sản phẩm gồm I-solution emulsion dạng đặc như sữa và I-solution Toner dạng nước thì e phải sử dụng như thế nào hả các chị? e chưa từng sử dụng mĩ phẩm, mong các chị tư vấn giúp
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic nhà mình có vẻ ít dùng Lacvert nhỉ, em thì được tặng suốt. loại toner hay Skin softenner thì dùng sau rửa mặt (toner mà, hay bên mình còn gọi là nước hoa hồng ạ), còn emulsion hay essence đặc hơn thì dùng sau toner nhé
    Tuổi trẻ nồng nhiệt, thời gian phai mờ