TIN TÀI TRỢ.

Học trang điểm ở đâu tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 217 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    E hèm. Mình hơi dài dòng tí vì cái j nó cũng phải có nguồn cơn của nó chứ. Tình hình là mình năm nay U30 rùi nhưng vẫn a ma tơ về trang điểm lắm. Đi ra ngoài thấy mọi người trang điểm đẹp lung linh mà ngưỡng mộ vô cùng. Cái mẹt mình ko dc xinh nên cũng muốn dùng đồ make up để lừa tình thiên hạ tí. Thế nên dạo gần đây mình cũng lê la các topic và video để tự học trang điểm. Đọc nhiều quá nên giờ mình tẩu hỏa nhập ma rùi. Vì mỗi người nói 1 kiểu mình k biết theo ai. Các loại kem và đồ thì lộn tùng phèo. Da mình dầu nên lại hơi khó chọn đồ trang điểm. Mình chẳng biết nên dùng cái j thì tốt. YSL hay Kanebo hay Gualen? Nên mình quyết định là học 1 khóa trang điểm cá nhân để xóa mù trang điểm, nhân tiện có thể hỏi GV về đồ trang điểm phù hợp với mình nữa. Mình cũng có 1 số chị, bạn muốn học cùng. Nếu tìm dc thầy tốt có thể mời thầy dạy riêng cho nhóm mình. Ở trên mạng nhiều chỗ quảng cáo dạy trang điểm quá nhưng k biết thực hư thế nào. Vì vậy mình hỏi các mẹ đã từng học và có kinh nghiệm xem học ở đâu thì tốt và giá phải chăng? Mẹ nào đã đi học rồi hoặc biết thì chỉ mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều. Tặng hoa cho các mẹ này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng muốn tìm lớp dạy trang điểm cá nhân. Về khoản trang điểm mình gà lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,547 Bài viết

• 8,349 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Nếu ở HCM thì bạn có thể vô goo search từ khóa trang điểm Tú Anh. EM m2inh cũng học ở đây. Nói chung là ok vì giá khoảng >300k mà học xong thì mình cũng có căn bản biết sử dụng cái gì. Còn học ở NVH Phụ nữ thì mình cũng học rồi, học phí cũng cỡ vậy nhưng học xong không có kết quả mấy. BB Thanh Vân thì nhiều người chọn nhưng kiểu trang điểm của nó hơi đậm, không phù hợp lắm với kiểu dạo phố, đi làm. HƠn nữa gu của nó là chân mày đánh dày, chỉ hợp với gương mặt cá tính của người mẫu. À còn nữa mình không dùng sữa tẩy trang mà dùng sữa tắm Johnson chứa sữa tắm cho con để tẩy trang. Hay lắm đó, không bị cay mắt, mà rửa xong da mặt còn được dưỡng ẩm nữa
    Vài kinh nghiệm chia sẻ với bạn.
    ẤU DÂM LÀ BIẾN THÁI, KHÔNG PHẢI ANH HÙNG.
    TẨY CHAY MINH BÉO VÀ NHỮNG KẺ ỦNG HỘ CHÀO ĐÓN ANH TA KHỎI SHOWBIZ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 217 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kuTin Xem bài viết
    Nếu ở HCM thì bạn có thể vô goo search từ khóa trang điểm Tú Anh. EM m2inh cũng học ở đây. Nói chung là ok vì giá khoảng >300k mà học xong thì mình cũng có căn bản biết sử dụng cái gì. Còn học ở NVH Phụ nữ thì mình cũng học rồi, học phí cũng cỡ vậy nhưng học xong không có kết quả mấy. BB Thanh Vân thì nhiều người chọn nhưng kiểu trang điểm của nó hơi đậm, không phù hợp lắm với kiểu dạo phố, đi làm. HƠn nữa gu của nó là chân mày đánh dày, chỉ hợp với gương mặt cá tính của người mẫu. À còn nữa mình không dùng sữa tẩy trang mà dùng sữa tắm Johnson chứa sữa tắm cho con để tẩy trang. Hay lắm đó, không bị cay mắt, mà rửa xong da mặt còn được dưỡng ẩm nữa
    Hi. cảm ơn bạn về thông tin nhé. Nhưng mình lại đang ở HN cơ. Để mình ghi bổ sung lên topic cho mọi người dễ tư vấn. Cái sữa tắm bạn dùng tẩy trang thì k biết thế nào nhỉ? Liệu dùng có dc sạch ko vì mình cũng chưa thấy ai làm cả.
    @ô í a sumi: Vậy khi nào bọn mình tìm dc thầy tốt, quây lớp bạn join cùng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongmuonnoiten Xem bài viết
    Hi. cảm ơn bạn về thông tin nhé. Nhưng mình lại đang ở HN cơ. Để mình ghi bổ sung lên topic cho mọi người dễ tư vấn. Cái sữa tắm bạn dùng tẩy trang thì k biết thế nào nhỉ? Liệu dùng có dc sạch ko vì mình cũng chưa thấy ai làm cả.
    @ô í a sumi: Vậy khi nào bọn mình tìm dc thầy tốt, quây lớp bạn join cùng nhé.
    Tiếc wa', mình ở sg bạn ơi. Cũng đang tìm chỗ học để bít tự trang điểm chút xíu, mà ko bít nơi nào dạy tốt nữa.
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hix hix , Các bạn ơi , đừng đky' học ở Tú Anh , toàn lừa đảo ko đấy. Mình lên trang web của nó xem thử , thấy đky' trong khoảng 20/11 được giảm 50% , ham quá nên đky' học trang điểm cá nhân tại TúAnh chi nhánh Nguyễn Trãi Q.5 . Vừa vào cửa đã thấy ko hài lòng cái chổ nhân viên phục vụ chẳng ra gì , khinh thường khách hàng vô cùng, nói chuyện mà cứ như là quát vào mặt khách. Hơn nữa , khi mình đký học , nó bảo bắt buộc phải mua bộ cọ ở chỗ nó , mình nói" ở nhà có sẵn đầy đủ cả bộ , không mua có được ko chị " . Nó bảo : ko được , chỗ em bắt buộc phải mua. Mình thấy tại nhà cọ của mình cũng chưa đủ cả bộ nên thôi cắn rứt mua bộ cọ. Tổng cộng : 200k tiền học phí ( được giảm 50% nhân dịp 20/11) + 350k tiền mua bộ cọ = 550k . Nó đưa bộ cọ cho mình , theo kinh nghiệm bản thân , mình nghĩ mình đã bị chặt chém vì cọ ko được mịn =.=" hixxxxx tức ói ra máu . Kinh khủng hơn nữa , nó bắt mình phải mua thêm bộ 3 lọ dưỡng da gì đó , mình bảo da mình bị mẫn cảm ko xài tùm lum được , mình nói lấy đồ ở nhà theo được ko , nó bảo ko được bắt buộc phải mua . Nó tính toán 1 hồi nói phải đưa thêm 1triệu tiền 1 bộ dưỡng da ( 1 lotion và 1 nước hoa hồng của Laneige nhưng chả biết có phải fake ko + 1 hộp highlight = 1 triệu ) , bây giờ người mình nóng hừng hực nhưng phải kiềm nén (( . Cuối cùng , mình nói là ko đem đủ tiền hôm sau đi học rồi đưa 1 tr luôn. Hix , mình bức xúc quá nên lên đây chia sẽ với mọi người . Mong đừng ai bị lừa như mình nữa . Chỗ TúAnh Makeup là chỗ lừa đảo , hư danh , tự xưng là học viện quốc tế =.=" . HUhuhuhuhu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,547 Bài viết

• 8,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phomai.dori Xem bài viết
    hix hix , Các bạn ơi , đừng đky' học ở Tú Anh , toàn lừa đảo ko đấy. Mình lên trang web của nó xem thử , thấy đky' trong khoảng 20/11 được giảm 50% , ham quá nên đky' học trang điểm cá nhân tại TúAnh chi nhánh Nguyễn Trãi Q.5 . Vừa vào cửa đã thấy ko hài lòng cái chổ nhân viên phục vụ chẳng ra gì , khinh thường khách hàng vô cùng, nói chuyện mà cứ như là quát vào mặt khách. Hơn nữa , khi mình đký học , nó bảo bắt buộc phải mua bộ cọ ở chỗ nó , mình nói" ở nhà có sẵn đầy đủ cả bộ , không mua có được ko chị " . Nó bảo : ko được , chỗ em bắt buộc phải mua. Mình thấy tại nhà cọ của mình cũng chưa đủ cả bộ nên thôi cắn rứt mua bộ cọ. Tổng cộng : 200k tiền học phí ( được giảm 50% nhân dịp 20/11) + 350k tiền mua bộ cọ = 550k . Nó đưa bộ cọ cho mình , theo kinh nghiệm bản thân , mình nghĩ mình đã bị chặt chém vì cọ ko được mịn =.=" hixxxxx tức ói ra máu . Kinh khủng hơn nữa , nó bắt mình phải mua thêm bộ 3 lọ dưỡng da gì đó , mình bảo da mình bị mẫn cảm ko xài tùm lum được , mình nói lấy đồ ở nhà theo được ko , nó bảo ko được bắt buộc phải mua . Nó tính toán 1 hồi nói phải đưa thêm 1triệu tiền 1 bộ dưỡng da ( 1 lotion và 1 nước hoa hồng của Laneige nhưng chả biết có phải fake ko + 1 hộp highlight = 1 triệu ) , bây giờ người mình nóng hừng hực nhưng phải kiềm nén (( . Cuối cùng , mình nói là ko đem đủ tiền hôm sau đi học rồi đưa 1 tr luôn. Hix , mình bức xúc quá nên lên đây chia sẽ với mọi người . Mong đừng ai bị lừa như mình nữa . Chỗ TúAnh Makeup là chỗ lừa đảo , hư danh , tự xưng là học viện quốc tế =.=" . HUhuhuhuhu
    Em mình học cách đây khoản 2-3 năm gì đó. HỌc ở chỗ ngã tư Phú Nhuận gì đó. Do lúc em mình học thì ko có đồ dùng nên cũng có mua của nó chút ít. Nhưng không bắt buộc mua. Trước đó thì mình cũng có mua đồ trang điểm của nó, cảm nhận là hàng chợ, ko phải hàng xịn, hiệu gì. Hồi đó học thì mấy em nhân viên cũng nhiệt tình lắm. Em mình học lúc đó hình như là 360k/khóa. Mình học ở NVH Phụ nữ cách đây khoảng 5-6 năm, học phí cũng cỡ đó. Nhưng dạy sơ sài, sau khi học mình chỉ biết được thứ tự dùng mỹ phẩm và cách vẽ chân mày thôi, chứ ko kỹ như nhỏ em mình học ở Tú Anh. Có lẽ do nhiều chi nhánh mà cô chủ (Tú Anh) ko kiểm soát hết nhân viên? Cô chủ này dễ thương, hiền lắm mà. Buồn. Bạn cho cái địa chỉ đó vô danh sách đen trong mục chăm sóc bố mẹ đi. CHo mọi người biết
    Còn vụ dùng sữa tắm tẩy trang thì mình dùng thường xuyên luôn. Khi minh dùng sữa tẩy trang đề tẩy vùng mắt thì nếu nó rơi vô mắt thì rất cay, rửa mặt xong cứ co cảm giác mặt căng căng (khô bề mặt), cảm giác rửa không sạch. Còn dùng sữa Johnson thì không có hiện tượng đó, sữa có lỡ rớt vô mắt thì ít cay mắt hơn nhiều so với sữa tẩy trang
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 676 Bài viết

• 1,701 Được cảm ơn

Đừng đi học trang điểm làm gì chị à, khi nào chị có nhu cầu trang điểm chuyên nghiệp thì hẵng học, chị ưng hãng mỹ phẩm nào thì chị hãy chọn hãng đó rồi vô hãng nói nó lấy cho 1 bộ trang điểm hợp da chị thì nó tự biết đg tư vấn, nghề của nó mà. Sau đó chị về nhà chịu khó search youtube, từ khóa là make up tutorial, chị có thể học theo clip make up của ng châu Á cho hợp với mặt mình, ví dụ trên Youtube có em MichellePhan với Xteener là nổi tiếng về make up đẹp nhất.
    Vào mấy topic trang điểm là khi nào chị có chút kiến thức căn bản hãy vào xem, để có thêm mẹo vặt này nọ, chứ chị chưa biết gì vào đó đọc làm gì cho nó loạn lên.
    Một bộ make up rất đơn giản ko có gì phức tạp rắc rối cả, chị chỉ cần các thứ sau :
    1. Base ( lót) có nhiều hãng bỏ qua bước này, cứ dùng dưỡng da mà chị đang dùng rồi bụp kem phấn lên.
    2. Phấn nền ( lỏng hoặc kem, hoặc dạng phấn nén)
    3. Phấn phủ ( Phủ dạng nén hoặc dạng bột)
    Nếu chị dùng make up bột khoáng ( make up mineral) thì tất cả 3 bước trên đều sử dụng ở dạng bột mịn, nhưng trình chị chưa cao em khuyên chị ko nên dùng, tập làm quen với mỹ phẩm thông dụng trước đã.
    Chỉ cần 3 thứ đó là xong lớp nền của chị.
    Sau đó thì mua tới những thứ này :
    4. Chì chân mày.
    5. Màu mắt
    6. Phấn má.
    7. Son môi.
    8. Mascara.
    Thế thôi là đủ rồi chị ạ, chị tập trang điểm nhuần nhuyễn những cái đó, rồi khi nào thuần thục chị có thể mua thêm những thứ khác như đánh highlight, đánh shading, kẻ mắt nước.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chị pm sddt này nhé 0977 44 1357 truyền đạt lại những điều em biết free
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

dùng baby oil tẩy trang chứ sao lại dùng sữa tắm,mà các chị chi nên dùng tẩy trang vùng mắt kiểu như kẻ mắt nước hay masscara ko trôi thôi,còn có tẩy trang riêng càng tốt
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunlet Xem bài viết
    chị pm sddt này nhé 0977 44 1357 truyền đạt lại những điều em biết free
    cho xin cái nick yahoo hay facebook cho dễ trao đổi vs bạn. Hihi, tks bạn trc nhen.
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

dùng tẩy trang cho mắt môi ấy chị, ko cay mắt đâu. Maybelline chai nhỏ nhỏ giá có hơn 50k à. Tẩy sạch water proof dễ dàng và ko bị cay.
    • 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em mình học cách đây khoản 2-3 năm gì đó. HỌc ở chỗ ngã tư Phú Nhuận gì đó. Do lúc em mình học thì ko có đồ dùng nên cũng có mua của nó chút ít. Nhưng không bắt buộc mua. Trước đó thì mình cũng có mua đồ trang điểm của nó, cảm nhận là hàng chợ, ko phải hàng xịn, hiệu gì. Hồi đó học thì mấy em nhân viên cũng nhiệt tình lắm. Em mình học lúc đó hình như là 360k/khóa. Mình học ở NVH Phụ nữ cách đây khoảng 5-6 năm, học phí cũng cỡ đó. Nhưng dạy sơ sài, sau khi học mình chỉ biết được thứ tự dùng mỹ phẩm và cách vẽ chân mày thôi, chứ ko kỹ như nhỏ em mình học ở Tú Anh. Có lẽ do nhiều chi nhánh mà cô chủ (Tú Anh) ko kiểm soát hết nhân viên? Cô chủ này dễ thương, hiền lắm mà. Buồn. Bạn cho cái địa chỉ đó vô danh sách đen trong mục chăm sóc bố mẹ đi. CHo mọi người biết
    Còn vụ dùng sữa tắm tẩy trang thì mình dùng thường xuyên luôn. Khi minh dùng sữa tẩy trang đề tẩy vùng mắt thì nếu nó rơi vô mắt thì rất cay, rửa mặt xong cứ co cảm giác mặt căng căng (khô bề mặt), cảm giác rửa không sạch. Còn dùng sữa Johnson thì không có hiện tượng đó, sữa có lỡ rớt vô mắt thì ít cay mắt hơn nhiều so với sữa tẩy trang
    Make up Tuanh mà bạn khen thì mình nghĩ bạn may mắn lắm đấy. Cái "học viện trang điểm quốc tế" này có tiếng lừa đảo xưa giờ rồi. Và đặc biệt, người mình có "ấn tượng" nhất chính là giáo viên đứng lớp của mình: Chị NGUYÊN. Lúc trc chị này làm bên Lê Văn Sỹ , giờ chuyển sang Nguyễn Trãi rồi thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,547 Bài viết

• 8,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kunlet Xem bài viết
    dùng baby oil tẩy trang chứ sao lại dùng sữa tắm,mà các chị chi nên dùng tẩy trang vùng mắt kiểu như kẻ mắt nước hay masscara ko trôi thôi,còn có tẩy trang riêng càng tốt
    Lúc trước mình cũng dùng sữa tẩy trang nhưng thấy cay mắt và rửa xong thì cái mặt bị căng (kiểu khô da mặt ấy), khó chịu lắm. Có lần mình hết sữa thì xài đỡ sữa tắm chứa sữa của johnson (cái chai đục đục màu như sữa-mình cũng tắm cái này). Rửa thì thấy dễ trôi lắm. Kể cả mascara water Proof của maybeline. Rửa xong thì da mặt mát, dễ chịu hơn. Nên từ đó chuyển qua sữa tắm luôn. Bạn thử đi rồi cho biết ý kiến nhé. Cái gì cũng có công dụng phụ mà. Như coca cola ấy, ngòai công dụng uống ra nó còn nhiều công dụng # lắm
    • 217 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piggypiggy Xem bài viết
    Đừng đi học trang điểm làm gì chị à, khi nào chị có nhu cầu trang điểm chuyên nghiệp thì hẵng học, chị ưng hãng mỹ phẩm nào thì chị hãy chọn hãng đó rồi vô hãng nói nó lấy cho 1 bộ trang điểm hợp da chị thì nó tự biết đg tư vấn, nghề của nó mà. Sau đó chị về nhà chịu khó search youtube, từ khóa là make up tutorial, chị có thể học theo clip make up của ng châu Á cho hợp với mặt mình, ví dụ trên Youtube có em MichellePhan với Xteener là nổi tiếng về make up đẹp nhất.
    Vào mấy topic trang điểm là khi nào chị có chút kiến thức căn bản hãy vào xem, để có thêm mẹo vặt này nọ, chứ chị chưa biết gì vào đó đọc làm gì cho nó loạn lên.
    Một bộ make up rất đơn giản ko có gì phức tạp rắc rối cả, chị chỉ cần các thứ sau :
    1. Base ( lót) có nhiều hãng bỏ qua bước này, cứ dùng dưỡng da mà chị đang dùng rồi bụp kem phấn lên.
    2. Phấn nền ( lỏng hoặc kem, hoặc dạng phấn nén)
    3. Phấn phủ ( Phủ dạng nén hoặc dạng bột)

Nếu chị dùng make up bột khoáng ( make up mineral) thì tất cả 3 bước trên đều sử dụng ở dạng bột mịn, nhưng trình chị chưa cao em khuyên chị ko nên dùng, tập làm quen với mỹ phẩm thông dụng trước đã.
    Chỉ cần 3 thứ đó là xong lớp nền của chị.
    Sau đó thì mua tới những thứ này :
    4. Chì chân mày.
    5. Màu mắt
    6. Phấn má.
    7. Son môi.
    8. Mascara.
    Thế thôi là đủ rồi chị ạ, chị tập trang điểm nhuần nhuyễn những cái đó, rồi khi nào thuần thục chị có thể mua thêm những thứ khác như đánh highlight, đánh shading, kẻ mắt nước.
    cảm ơn bạn đã tư vấn nhé. hôm qua mình vào đọc nhưng chưa kịp reply lại cho bạn. cái base í nhé cho mình hỏi là có nhất thiết phải dùng ko? Mình thấy nhiều người nói là nên đánh base để ngăn cách với lớp trang điểm và sau đó có thể dùng phấn luôn, k phải dùng phấn nền nữa cũng dc. Da mình là da dầu, lỗ chân lông to, sau 1 time lê la bên nhà dầu và xem các topic thì mình tổng kết lại thế này. Mình chưa mua sản phẩm nào ở đây nhé, nhưng mình dự định mua và sẽ đánh thế này, bạn xem có đc ko?
    1. Rửa mặt -> nước hoa hồng -> dưỡng olay
    2. base của YSL hoặc Guerlain, nghe nói là kiềm dầu nhưng chát quá chắc phải mua từng thứ 1
    3. bỏ qua phấn nền dùng luôn phấn bột của Guerlain

Thực ra nếu giá thành học trang điểm cao quá thì mình cũng thôi, bấm bụng ở nhà tự học nhưng vì thấy bên nhóm mua bán có 250K 1 khóa học nên nghĩ cũng rẻ vậy thì đi học cho nó có bài bản. Nhưng vì bên nhóm mua thấy nhiều ng kêu, k biết chất lượng thế nào nên mình hỏi ở đây xem bạn nào có kinh nghiệm rồi thì chỉ chỗ tốt cho mình, đỡ bị tiền mất mà lại mua cục tức vào mình như các mẹ kể.

Mà mình ở HN các mẹ nhé. Mình ko sửa dc bài viết của mình, đành ghi ở đây vậy.
    • 217 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

[QUOTE=kunlet;21555522]chị pm sddt này nhé 0977 44 1357 truyền đạt lại những điều em biết free[/QU
    Hic. cảm ơn em. Nhưng mà chị gà mờ lắm nên phải người thật việc thật dạy mới học được, chứ nghe qua đt, chị sợ chị ko tiếp thu dc.
    • 217 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng dùng sữa tẩy trang nhưng thấy cay mắt và rửa xong thì cái mặt bị căng (kiểu khô da mặt ấy), khó chịu lắm. Có lần mình hết sữa thì xài đỡ sữa tắm chứa sữa của johnson (cái chai đục đục màu như sữa-mình cũng tắm cái này). Rửa thì thấy dễ trôi lắm. Kể cả mascara water Proof của maybeline. Rửa xong thì da mặt mát, dễ chịu hơn. Nên từ đó chuyển qua sữa tắm luôn. Bạn thử đi rồi cho biết ý kiến nhé. Cái gì cũng có công dụng phụ mà. Như coca cola ấy, ngòai công dụng uống ra nó còn nhiều công dụng # lắm
    Hơ. vậy ah. coca co la ngoài dùng để uống ra thì còn dùng để làm j dc? bên mình liên hoan xong mà thừa là chỉ có đổ đi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,547 Bài viết

• 8,349 Được cảm ơn

Hơ. vậy ah. coca co la ngoài dùng để uống ra thì còn dùng để làm j dc? bên mình liên hoan xong mà thừa là chỉ có đổ đi thôi.
    Đây nhé:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Su_ Xem bài viết
    Coi quảng cáo này mà mắc cười với "thủ đoạn" của thằng Pepsi

Coca-Cola là một thức uống nguy hiểm cho cơ thể. Không nên uống nước ngọt Coca-Cola giải khát để bảo vệ sức khỏe. Coca-Cola không phải làm ra để uống mà chỉ để giử gìn đồ gia vị và những thứ khác....

Trong nhiều tiểu bang của nước Hoa Kỳ , những đội tuần tiểu đường sắt thường mang theo 2 ga-lông Coca-Cola để chùi máu sau một tai nạn.

** Nếu để một cục xương trong 1 lọ đựng Coca-Cola thì trong hai ngày cục xương sẽ tan mất.

** Để lau chùi cầu tiêu, hãy đỗ một lon nhỏ Coca-Cola vào và để yên một chặp rồi giật nước.

** A-xit ci-tric của Coca-Cola tẩy sạch những vết dơ trên chén bát.

** Hãy đổ một lon nhỏ Coca-Cola vào máy giặt và giấy tẩy rồi mới bỏ đồ giặt vào.

** Muốn tẩy những vết rỉ sét trên miếng cản xi mạ của xe hơi, hãy tẩm
    Coca-Cola vào một miếng nhôm rồi chà xát lên miếng cản.

** Để lau chùi những vật bị mòn vì mất chất lỏng trong bình ac-quy xe hơi, hãy đổ một lon nhỏ Coca-Cola lên chổ bị ăn mòn.

** Nguyên lý cấu tạo của Coca-Cola là a-xít-phốt-phô-ric. Độ PH là 2.8 và có thể làm tan một cái móng tay trong khoảng 4 ngày.

Hơn nữa, a-xít-phốt-phô-ric lấy mất chất Calcium trong xương và là nguyên nhân làm tăng bệnh loãng xương.

** Những chiếc xe tải có chở Coca-Cola đều phải treo bảng "VẬT LIỆU NGUY HIỂM" (Trong nước Mỹ và Châu Âu).

** Một nghiên cứu thực hiện ở Đức để biết lý do phát sinh bệnh loãng xương nơi trẻ em 10 tuổi. Kết quả cho thấy vì uống Coca-Cola thái quá do thiếu sự kiểm soát của Cha Mẹ.

** Những nhà cung cấp đã dùng Coca-Cola để lau chùi động cơ xe tải trong hơn 20 năm qua.

** Loại Coca-Cola được các thầy thuốc và các nhà nghiên cứu xem như
    MỘT QUẢ BOM nổ chậm nếu trộn lẫn Coca-Cola với Aspartame, bị nghi ngờ là nguyên nhân gây ra bệnh ban đỏ và thóai hóa hệ thống thần kinh.
    Mọi người đều được khuyên là KHÔNG BAO GIỜ chà sạch răng sau khi uống Coca-Cola vì như thế thì tất cả lớp men răng sẽ mất đi vĩnh viễn.

Những tin tức này xuất phát từ :

Institut Pasteur
    Unité de Génetique Mycobacterienne.
    25 - 28 rue de Dr Roux
    75724 Paris Cédex 15
    Télephone : +33 01 45 68 88 28 +33 01 45 68 88 28

nguồn SAIGON NHỎ - City Oakland, CA. USA . ngày AUG/04/2010
    Riêng mình chỉ biết lấy coca kho thịt thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em thì chưa bao giờ đc dùng các hãng nổi tiếng như YsL hay guerlain nên tốt hay ko thì em chịu,nếu da chị có vấn đề như da nhờn,màu da ko đều màu,hoặc muốn đánh tông sáng hơn màu da thật thì chị nên dùng base,còn nền em nghĩ chị ko nên bỏ qua,vì phủ bột chỉ nên phủ 1 lớp mỏng,nếu chị tự tin về da ko đánh nền thì base phải có chỉ số chống nắng cao hoặc dùng thêm chống nắng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 676 Bài viết

• 1,701 Được cảm ơn

cảm ơn bạn đã tư vấn nhé. hôm qua mình vào đọc nhưng chưa kịp reply lại cho bạn. cái base í nhé cho mình hỏi là có nhất thiết phải dùng ko? Mình thấy nhiều người nói là nên đánh base để ngăn cách với lớp trang điểm và sau đó có thể dùng phấn luôn, k phải dùng phấn nền nữa cũng dc. Da mình là da dầu, lỗ chân lông to, sau 1 time lê la bên nhà dầu và xem các topic thì mình tổng kết lại thế này. Mình chưa mua sản phẩm nào ở đây nhé, nhưng mình dự định mua và sẽ đánh thế này, bạn xem có đc ko?
    1. Rửa mặt -> nước hoa hồng -> dưỡng olay
    2. base của YSL hoặc Guerlain, nghe nói là kiềm dầu nhưng chát quá chắc phải mua từng thứ 1
    3. bỏ qua phấn nền dùng luôn phấn bột của Guerlain

Thực ra nếu giá thành học trang điểm cao quá thì mình cũng thôi, bấm bụng ở nhà tự học nhưng vì thấy bên nhóm mua bán có 250K 1 khóa học nên nghĩ cũng rẻ vậy thì đi học cho nó có bài bản. Nhưng vì bên nhóm mua thấy nhiều ng kêu, k biết chất lượng thế nào nên mình hỏi ở đây xem bạn nào có kinh nghiệm rồi thì chỉ chỗ tốt cho mình, đỡ bị tiền mất mà lại mua cục tức vào mình như các mẹ kể.

Mà mình ở HN các mẹ nhé. Mình ko sửa dc bài viết của mình, đành ghi ở đây vậy.
    Cái base thực chất là một lớp mỹ phẩm trang điểm chứ cũng ko có tác dụng dưỡng da với ngăn cách gì đâu chị, ngắn cách nó cũng bí da chứ nó có thoáng đi đâu đâu.
    Thậm chí một số hãng không có base, chỉ có hàn quốc là hãng nào cũng có base.
    Em chỉ thấy bỏ qua base chứ dùng base bỏ qua found thì em chưa thấy ai làm bao giờ, và em cũng nghĩ dùng base bỏ qua found thì cũng có khác gì không trang điểm đâu?

Base có thể là base có màu hoặc là primer không màu ( trong suốt). Base có màu thường hiệu chỉnh màu da, ví dụ da chị tối xám thì dùng base tím,da chị xanh xao thì dùng base hồng, da ửng đỏ thì dùng base xanh lá...còn primer không màu thì để phủ lỗ chân lông, tạo bề mặt da láng mịn khi đánh phấn ko thấy lỗ chân lông nữa.

Nếu chị ko dùng found thì chị có thể dùng base + phấn nền nén, có thể bỏ qua bước phấn phủ. Chứ dùng base rồi phấn phủ e rằng 15p thì phấn phủ bay hết mà base vừa hại da lại vừa ko có màu mẽ gì.

Nếu bây giờ chị vẫn băn khoăn ko biết nên dùng bước nào bỏ bước nào thì chị có thể mua các loại BBcream ( châu á) hay còn gọi là found tint ( Châu Âu), chỉ cần 1 bước và bộp phấn phủ. BBcream thì cũng chả khác gì foundation, thậm chí nhiều loại còn dày hơn các loại found bình thg, còn moisturizer tint thì ko phải hãng nào cũng có, chỉ có một số hãng có, chị thử hỏi các hãng như clinique, estee lauder... thử xem nó có ko, loại này thì rất nhẹ, hầu như ko trang điểm, chỉ làm đều màu da một tẹo, ko che khuyết điểm gì nhiều.
    Em nhấn mạnh một điểm nữa là chị có thể dùng base + phấn nền nén ( compact foundation) chứ đừng dùng base + phấn phủ ( loose powder) vì nó chả được cái hiệu quả gì cả.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2