TIN TÀI TRỢ.

Help:chọn mỹ phẩm make up cho da nhờn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.15K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

gửi các mẹ, tình hình là em vừa học xong 1 khóa trang điểm cá nhân, hiện giờ đang mún chuẩn bj cho mình 1 bộ gồm: kem nền. kem lót, phấn phủ, phấn má, phấn mắt, son môi, kem che khuyết điểm và phấn lót vùng tối sáng, mà da em da dầu, lỗ chân lông lại to, em đinh dùng mỹ phẩm Shiseodo, mừ chưa có kinh nghiệm gì cả, không bít mẹ nào dùng rồi thì cho em biết giá 1 bộ đó tầm bao nhiêu? và dùng loại nảo thì các mẹ thấy ok được ko ạ?Mẹ nào dừng bộ sản phẩm hãng kahc thấy ok thì chia sẻ cho em bít lun nhé, tai em còn gà công nghiệp trong khoản này quá, hix hix,em cảm ơn các mẹ nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ban hoc trang diem ca nhan o dau vay ?? minh cugn dang to mo muon di hoc day
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Da mình cũng nhờn và mình trang điểm hàng ngày. Hiện mình dùng phấn nền của Lancôme và phấn phủ của Étée Lauder. Nếu mặt ko bị khuyết điểm nhiều thì dùng của Lancôme rất đẹp, đánh xong khô luôn, tự nhiên và rất bền. Nhiều khi đi làm xong đi chơi luôn, tối về 9,10h cũng ko thấy da đổ nhiều dầu lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Burtin Xem bài viết
    Da mình cũng nhờn và mình trang điểm hàng ngày. Hiện mình dùng phấn nền của Lancôme và phấn phủ của Étée Lauder. Nếu mặt ko bị khuyết điểm nhiều thì dùng của Lancôme rất đẹp, đánh xong khô luôn, tự nhiên và rất bền. Nhiều khi đi làm xong đi chơi luôn, tối về 9,10h cũng ko thấy da đổ nhiều dầu lắm.
    2 loại bạn nói giá bao nhiu và mua ở đâu thì yên tâm vậy bạn?
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi s0cola Xem bài viết
    ban hoc trang diem ca nhan o dau vay ?? minh cugn dang to mo muon di hoc day
    Mình học ở 100- Trần Đại Nghĩa, thấy có khuyến mại nên đăng ký , thấy cũng được, chủ yếu là mình biết các bước căn bản.
    • 210 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

c cho e nhờ với nhé
    e đang tính mua loại base cho da dầu ( mặt e vẫn còn mụn + thâm ) e thì chỉ muốn dùng base xong oánh bb cream thôi .. k biết base nào dành cho da e ạh
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng da dầu, đang dùng phấn nền của L'oreal nhưng thấy đổ dầu nhiều lắm, muốn tìm loại nào bôi mà ko bị đổ dầu, có bác nào có kinh nghiệm thì share cho em với...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Burtin Xem bài viết
    bác cho em xin hình ảnh và địa chỉ mua mấy thứ này dc k? nếu có thể thì rổ giá nữa bác nhé :P
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Ko biết chèn hình sao . Lúa quá! Hồi ở Vn mình hay mua mỹ phẩm ở Parkson hoặc nếu thấy cửa hàng của hãng thì mua chứ ko mua ở mấy chỗ bán thập cẩm các hãng.
    - Lancôme: Teint Idole Ultra: 36,9€
    - Étée Lauder: Double Matte Oil Control Pressed Powder 34,7€
    (Cả nhà google image ra ngay)

mình cũng da dầu, đang dùng phấn nền của L'oreal nhưng thấy đổ dầu nhiều lắm, muốn tìm loại nào bôi mà ko bị đổ dầu, có bác nào có kinh nghiệm thì share cho em với...
    Mình dùng base màu xanh của shiseido vì mặt mình hơi bị đỏ. Nếu da bạn thâm, nhiều dầu thì dùng màu da thử và đổi hãng coi. Mình đặc biệt ko hợp L'oréal. Ko biết tại da dẻ sao chứ dùng mỹ phẩm của nó cái gì cũng thấy chán. Phấn thì dày cục, da bì hết cả lên. Phủ có 1 lớp mỏng mà xong nhìn như hóa trang tuồng ấy. Đồ chăm sóc da thì chẳng thấy tác dụng gì cả, chỉ được cái rẻ.

@chủ top: đầu tư 1 bộ trọn vẹn của shiseido xong chắc sẽ ngậm ngùi cho túi tiền của mình lắm. Theo kinh nghiệm của mình thì mới trang điểm ko nên mua tất cả các sản phẩm của 1 hãng cùng 1 lúc. Cứ mua dần dần, hỏi kinh nghiệm, dùng xem có hợp ko thì đầu tư tiếp. Ví dụ như mình chịu khó đầu tư cho phấn nền, phấn phủ (mình nghĩ trang điểm cả nhân mà da mịn đẹp là thứ nhất); còn phấn má, mascara, son thì hãng tầm tầm thôi chẳng hạn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)