Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gel eyeliner - mắt nước dạng kem

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

up cho lên đầu để mấy chị thấy oy review em hóng típ rooling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

niky ơi bạn muốn hỏi gì thì hỏi chung 1 bài đi , có lỡ post thì edit lại , 1 hơi 3-4 bài thế này loãng 2pic lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,168 Bài viết

• 3,246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_jo Xem bài viết
    Hoặc loại cọ đầu vát - như cọ 263 của Mac :
    M871

Em thì chỉ quen kẻ cọ 209, nhưng xem clip thấy người ta kẻ eyeliner bằng cọ vát rất chuẩn
    Tớ đang dùng cọ vát này đây, thích lắm! Mỗi tội dùng xong làm sạch cọ hơi lâu! :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,791 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

úi! sr nhé k phải cố ý đâu hỏi xong lại thắc mắc nữa nên mới fí trang thế với lại chưa wen sử dụng nên k bik vụ edit,lần sau rút exp thanks bn nhắc nhở nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,236 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Mình thấy mọi ng hay dùng Fluidline của Mac,hình minh họa đây
    M5F3
    Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con được khoẻ mạnh vượt qua 9 tháng 10 ngày bình an !!!
    XlP0m5

8tv23s5507c
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tớ đã dùng qua khá nhiều gel eyeliner và rốt cuộc vẫn phải quay về với bạn Longwear eyeliner của Bobbi Brown(BB). Mí mắt của tớ có dầu nên chỉ dùng 1 lúc là lại lem hết viền mi dưới và đuôi mắt. Nếu mí mắt bạn nào giống như vậy thì tớ khuyên ko nên dùng gel eyeliner của MAC vì chỉ sau vài tiếng là bị lem cho dù tớ đã từng thử bôi một lớp phấn bột mỏng chuyên cho mắt lên mí mắt trước khi kẻ viền. Còn bạn BB thì vào mùa hè vẫn có thể bị lem nhưng ko đáng kể, còn mùa đông thì hầu như là ko. Về cọ thì tớ dùng cọ MAC 209 và chưa bao h có ý định đổi sang bạn khác. Nếu ai ko quen kẻ mí bằng cọ hoặc ngại lích kích thì dùng thử bút kẻ mắt nước của Shiseido xem sao. Lâu rồi nên tớ ko nhớ tên chỉ nhớ là loại bút đó vỏ màu nâu sậm và có thể thay được ruột khi dùng hết. Hồi đó mùa hè tớ nhong nhong trên đường suốt ngày thế mà về nhà ko thấy mắt bị lem chút nào. Rất ấn tượng với bạn í.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 169 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Em đang dùng cream liner code B của Etude, ko bít nó có khác gì cái gel liner ko tại thấy Etude vừa có gel vừa có cream. Nhưng cái cream mềm lắm, kẻ rất dễ và mượt. Lại ko lem =)) rất là thích. Rửa mặt cũng ko trôi. Chị em nào dùng đc liquid thì chuyển sang cream/gel này chắc chắn thích, vì dễ kẻ hơn liquid nhìu mà độ sắc sảo ko thua gì liquid ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 292 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pe_niky Xem bài viết
    em xem lại thấy gel eye liner của Tonymoly có tới 5 màu lận mà:đen,nâu,chocolate,xanh,tím.Mắt em mà kẻ đen hơi bị zữ,em đang nghía màu chocolate đó có lẽ nó là nâu đen,chị mis_in_club có đi tậu thì phone em cú em đi ngắm ké zới đt 01226180911,em cũng đang định mua nhưng mà k bik kẻ có lẽ đợi từ từ nhưng về khoản mấy chị review k trôi já rẻ là em ok oy :Smiling:
    TM có 5 màu nhưng ở VN chỉ nhập chủ yếu 2 màu : đen , nâu thôi chị. mà màu đen hay hết nhah lắm. e bon chen mãi mới mua được.ko có cọ đi kèm đâu ợ
    Có chị nào bảo dùng liquid trước mới dùng gel, nhưng chị dạy trang điêm e bảo pải làm ngc lại, thì khi oánh gel xong, lúc mở mắt rất dễ để 1 đường đen trên bầu. Oánh thêm e liquid, đợi khô thì bền màu cả ngày lun. Mà e thấy tẩy trang dễ lắm, đâu có lâu như chị nào bảo đâu.
    Dùng gel đánh cọ vát là chuân nhất,nếu dùng bình dân, các chị có thể mua ở e Baby face bên MR nhé. Cọ bt thui, có 40k mà cũng mềm lắm.
    m4

LOLA,your style is so great !
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 132 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi câu ngu ngu là cái bút kẻ mắt giống bút màu dạ ngày xưa hay tập tô màu thì gọi là gì a :"> và cái bút đấy dùngloaij nào thì không lem ah :">
    mèo meo meo meo
    mèo méo mèo meo

..

:*
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 500 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

bạn ra quầy bán hỏi cây bút vẽ mắt nước mà dạng đầu như bút lông nhé ^^!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 336 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Rì viu quả eyeliner mới mua của Bobbi Brown màu Sepia Ink (nâu đậm). Nói chung là hơi thất vọng vì nó bị lem ở phần mí mắt bên phải của mình (mí đó của mình là mí không lộ, tức là lúc ngước nhìn lên thì nó chui tọt vào bên trong da mắt, chả thấy mí đâu nữa cả.) Nhìn bình thường thì chắc nó ít trôi hơn nhưng mà 1 ngày thì cũng có lúc tớ phải ngước nhìn lên chứ! Thế là nó dính hết lên cả da mắt bên trên vì chất của nó cứ soft soft chứ không khô lại và cứng hơn như mấy cái gel eyeliner khác. Điều này không xảy ra với em eyeliner đểu đểu của Wet n Wild: WnW khô và cứng lại hơn, không bị lem. Tuy nhiên, để 1 thời gian thì thấy WnW bị hơi khô trong hũ còn BB thì vẫn mềm. Về xuất xứ thì WnW hình như của tc nên mình hơi "ngại", còn BB thì made in Belgium.
    Xin cho em có anh trong đời, lau khô giọt nước mắt buồn vui. Xin cho em làm cánh chim trời, bay cùng gió đi khắp mọi nơi. Để cho em và anh từ nay không còn rời xa.. :LoveStruc:

jdn1kdw7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 336 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

À về bút kẻ eyeliner thì hôm trước mình định ngắm 209 của MAC nhưng sau thấy hơi đắt nên quyết định thử cây eyeliner của Sonia Kashuk. Cây này gần giống 209 MAC nhưng đầu của nó được bẻ nghiêng đi khoảng 45 độ để mình dễ "lượn" ý mà, chứ không phải cây đầu vát (angle brush) đâu. Mình thấy cây cọ này của Sonia Kashuk rất ổn mà lại rẻ bằng 1/3 MAC.
    Angle brush chắc cũng OK nhưng sợ gel bám vào đầu lông nhiều thì phí và dễ lem khi vẽ.
    Xin cho em có anh trong đời, lau khô giọt nước mắt buồn vui. Xin cho em làm cánh chim trời, bay cùng gió đi khắp mọi nơi. Để cho em và anh từ nay không còn rời xa.. :LoveStruc:

jdn1kdw7

• 278 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Sonia Kashuk bạn mua ở đâu vậy? Cọ của hãng này được review tốt lắm, mà lại rẻ nữa. Nhưng mình kiếm hoài kg có ai bán hết. Hình như bạn ở nước ngoài hả?
    • 144 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ôi đừng ai dại mà lởn vởn em gel Eyeliner của Etude nhé. dùng chán lắm. phí tiền ạ. em dùng đc 2 tuần đã phải vứt cả lọ đi vì bị khô như đất xét í.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muatinhyeu Xem bài viết
    Ôi đừng ai dại mà lởn vởn em gel Eyeliner của Etude nhé. dùng chán lắm. phí tiền ạ. em dùng đc 2 tuần đã phải vứt cả lọ đi vì bị khô như đất xét í.
    Giá em đọc bài viết này của chị sớm hơn, vừa mua lọ gel eyeliner của Etude xong, chán ơi là chán :-w
    • JH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,168 Bài viết

• 3,246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inconcz220907 Xem bài viết
    nhìn các chuyên gia vẽ eyeliner đẹp mê hồn em cũng bon chen mua gel của Mac .Nhưng ko bt vẽ nhìn ng ta vẽ thì dễ như ko mình thì lem nha lem nhem bên cụp bên xòe:Sick:chắc phải cho lọ gel nghỉ hưu thui!
    Mình cũng đang dùng loại này. Nếu bạn vẽ chưa khéo thì đừng mua cọ vát hay là cọ bút nhỏ, mua loại cọ cứng cẳt bằng, đảm bảo vẽ vào đường nét ngay, không phải căn cơ gì đâu. :Smiling:
    • 144 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

có mẹ nào ở Hà Nội cho e hỏi mua gel Bobbi Brown ở đâu,giá cả bao nhiêu dc k ạ :LoveStruc: cả loại cọ để kẻ nữa ạ :LoveStruc: tặng hoa hồng cho các mẹ trước này :Rose::Rose::Rose:
    • 1,257 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JH Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng loại này. Nếu bạn vẽ chưa khéo thì đừng mua cọ vát hay là cọ bút nhỏ, mua loại cọ cứng cẳt bằng, đảm bảo vẽ vào đường nét ngay, không phải căn cơ gì đâu. :Smiling:
    Em thấy cọ bút nhỏ dễ vẽ hơn (MAC#209), chắc tại em đã quen dùng liquid eyeliner nên thấy cọ chéo MAC#266,# 263 có vẻ khó tạo đuôi mắt xếch. Em tập mãi mà chưa ổn, xem clip người ta vẽ ngon ơ, mình tập toét cả mắt mà kg được.:Crying:
    • 1,750 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

em giống chị Mưa, thấy mấy cây cọ vát khó vẽ quá trời ... đầu cọ nhỏ nhỏ như nét bút dễ vẽ hơn ...
    Chân mình những lắm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người

( Trích Đắc Nhân Tâm)
    • JH
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,168 Bài viết

• 3,246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatmưalonglanh Xem bài viết
    Em thấy cọ bút nhỏ dễ vẽ hơn (MAC#209), chắc tại em đã quen dùng liquid eyeliner nên thấy cọ chéo MAC#266,# 263 có vẻ khó tạo đuôi mắt xếch. Em tập mãi mà chưa ổn, xem clip người ta vẽ ngon ơ, mình tập toét cả mắt mà kg được.:Crying:
    Nếu chỉ tạo đuôi mắt nhẹ nhàng, tươi trẻ thì cọ bằng cứng là đẹp nhất. Còn tạo đuôi mắt mèo thì cọ vát và cọ bút gẫy 45 độ là chuẩn. Mình có đủ các loại cọ, nhưng vẫn thích loại bằng nhất, vừa tiện kẻ, lại không bị lem nhem.
    Bạn cứ tập đều đặn, khi quen tay thì sẽ ổn hơn.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5