Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

gel eyeliner hay bút lông kẻ mắt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 51.7K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,390 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

mình đang sd gel eyes liner của Maybeline đây , mắt mình dầu nhưng sd kok bị trôi hay lem gì cả , giá thành rẻ mà lại kèm chổi dể kẻ vô cùng lun

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 115 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích_Quân1982 Xem bài viết
    mình đang sd gel eyes liner của Maybeline đây , mắt mình dầu nhưng sd kok bị trôi hay lem gì cả , giá thành rẻ mà lại kèm chổi dể kẻ vô cùng lun

chị ơi chị mua ở đâu đấy ạ . tks chị .
    • 120 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho mình hỏi mua đồ của Tony Moly thì mua đâu cho yên tâm nhỉ, mình cũng đang cần mua gel cho eyeliner giống như của bạn nhưng mà là màu đen

Trích dẫn Nguyên văn bởi hye.jun Xem bài viết
    mấy ss cho e hỏi có gel của hãng nào màu xanh navi apply lên ntn
    GEL%20XANH%20NAVI%201_1278258895
    20100411104906_gel____m___t_8500won,Z2VsIGvDqG0gY2jDtGkgOiAyMTBrIHhhbmggbmF2aQ
    cái này của tony nhưng thấy mấy ss bảo tony da dầu dùng bị lem nên e ko mua
    có sis nào hay dùng gel chỉ e với
    • 2,390 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dt.88 Xem bài viết
    chị ơi chị mua ở đâu đấy ạ . tks chị .

chị mua của nick hoangnhan_cvl ( hok biết chính xác hok ) bên mua re í em search google ra liền
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 733 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Tớ mới mua 2 em Benefit này để đánh smoky, hihi, đang tập tành đây mà thấy khó quá:

31CQxV-jKbL._SL500_

51fp7QtnA3L._SL500_
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bút dạ thì nên mua loại nào mọi người ơi
    • 868 Bài viết

• 2,569 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sieu_ma_cay Xem bài viết
    mấy chiên gia ui( Ro, Jay,Endy) trong mấy loại các bạn nói có loại nào xài cho mắt siêu dầu ko? Mình tìm mãi mà chưa ra đc loại nào quẹt lên mà ko bị lem cả,mới đánh 1 tí mà nó lem rùi,mắt mình mí lót nên cứ hay có đường vằn lên mí mắt sau khi đánh đó.hichic... hay mắt như mình ko xài đc chì nhỉ?Help me!
    Mình bị y chang bạn này. Thích dùng chì lắm mà dùng hông được vì mắt mí lót. Oánh được 1 chút là lem 1 đường ở phía trên, thấy ghê! Huhuhuhu

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bún Bún cũng da dầu ở mắt nè và mí lót luôn nên ko biết thao tác đánh mắt có gì bị thiếu ko mà lem quá đi, Mình đoc topic này từ đầu đến giờ, nhưng ko có sis nào có kinh nghiệm tóm tắt lại chủ đề này dùm để tụi e dễ tham khảo thôi.Mong các sis giúp cho mí em mới tập tành làm điệu này nhé.

1. Mắt da dầu thì nên dùng kẻ mắt = chì/gel/bút lông? và mua của hãng nào tốt? mua ở đâu? giá khoảng bao nhiêu để e chuẫn bị hầu bao?
    2. Mắt da dầu và mí lót thì nên tô màu mắt = bột hay chì màu mắt? và mua của hãng nào ko bị lem?mua ở đâu?
    3.Hiện tại qui trình e đánh mắt như sau (luôn luôn bị lem tum lum): đánh kem lót ->phấn lót ->dùng sáp giữ màu mắt lâu phai ->bắm cong lông mi ->tô màu mắt = cây màu mắt sáp (của Maybeline & cả Bourjoir ) -> kẻ line mắt màu đen = cây chì =>cuối cùng là đánh mascara waterproof của L'oreal. Cho e hỏi qui trình này có cái gì sai ko mà sao màu mắt,chì vẽ mắt và mascara đều lem hết...

mong nhận dược trả lời của các sis...
    • 121 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Tớ dùng của Kanebo , dễ kẻ lắm lại đẹp. Màu ko phải màu đen xì đâu. Mà như kiểu màu rêu đen ý. Apply lên mắt thì màu đen mà lúc lau thì mới thấy k fai đen. Trung thành với eyeliner này luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 870 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.blue Xem bài viết
    Tớ dùng của Kanebo , dễ kẻ lắm lại đẹp. Màu ko phải màu đen xì đâu. Mà như kiểu màu rêu đen ý. Apply lên mắt thì màu đen mà lúc lau thì mới thấy k fai đen. Trung thành với eyeliner này luôn.
    Bạn ơi, cái này là dạng gel or dạng gì, mua ở đâu bạn? Hôm trước đứa cháu mình cứ rủ mình đi xăm mí mắt, chưa xăm bao giừo nên sợ đau, có khi dùng thử bút kẻ xem có ok không?
    • 214 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

hic... cái món này sao tớ chẳng làm dc cả nhà nhỉ? lem nhem kinh quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 169 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Tớ mới mua 2 em Benefit này để đánh smoky, hihi, đang tập tành đây mà thấy khó quá:

31CQxV-jKbL._SL500_

51fp7QtnA3L._SL500_

Bạn ơi màu mắt benefit thế nào? Cho mình tí review với ^^ Lên màu có chuẩn ko? Hộp tông nâu này đẹp quá <3
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 471 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sulli Xem bài viết
    bút dạ thì nên mua loại nào mọi người ơi
    mình dùng của ELF, rẻ mà cũng đc
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 1,473 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Em cũng nghiện kẻ mắt lắm. Mắt em một mí nên em thường kẻ đen đậm, đường kẻ to đoành, đuôi xếch nữa. Kẻ riết đâm nghiện, ngày nào ko vẽ là thấy thiếu thiếu. Mà em chỉ kẻ liner thôi chứ không oánh thêm màu gì khác.
    Em dùng chì của KMA thấy rất tốt. Màu đen nhức nhối luôn, da em rất nhờn nhưng dùng kẻ mắt của KMA thấy không lem. Tiện một cái nữa là nó dạng bút vặn lên nên ko phải gọt. Khoảng 150k/em. Nhưng bùn một cái là sao nó nhanh hết quá chắc tại em kẻ hung hăng quá, tô qua tô lại cho to nên tốn.
    Trước em có thử dùng bút dạ kẻ mắt rồi nhưng không thấy thích, vì khi cầm lên kẻ thì nó chả ra màu gì cả. Kiểu như khi mình dốc ngược cái bút bi lên thì nó ko ra mực được ấy.
    I want to know what love is...
    • 766 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhp1811 Xem bài viết
    Mình chưa dùng TFS nên k biết thế nào chứ riêng mình thì thấy cây Bourjois đang dùng k bị lem, để tới chiều đi làm về cũng k sao, có điều em này tẩy hơi phê 1 tí, chắc do mình kẻ đậm quá :Laughing: Chì kẻ kim tuyến thì mình dùng Urban Decay, kẻ êm nhưng màu lên k đen thui như ý mình muốn. Chắc do loại kim tuyến nó vậy, để cây Bourjois hết mình sẽ thử dùng U.D màu đen lì xem sao.

Tớ rất thích loại Liner Glitter Fizz Bourjois loại này có kim tuyến nhẹ rất đẹp :LoveStruc:
    Bình thường tớ sử dụng bút chì đen chỉ cần dùng bật lửa hơ nóng qua đầu bút bạn có thể kẻ cả ngày không bị lem, sau đó tớ vẫn dùng loại nhũ eye line của Mac óng ánh kim tuyến nhẹ nếu dùng vào buổi tối .
    Nhưng từ khi phát hiện ra em này tớ khỏi dùng luôn cả hai loại kia :LoveStruc:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

liquid liner đầu bút dạ thì dùng thử thefaceshop đi các mẹ ơi, lúc e mới tập kẻ mắt nước là dùng nó, nét đẹp, muốn nét to nét nhỏ gì cũng ok, có điều sau 1 time cái đầu bút dạ nó bị bè ra ạh...bây giờ em đang dùng dạng cọ của etude house, vì dùng quen rồi, cũng dễ, vấn đề là lem luốc gì lấy cây tăm bông ra chùi phát là xong. e ko thích dùng dạng gel hay cream, mau khô lắm ạ, nhìu khi dùng chưa tới nửa hộp mà khô cứng lại...đi tong
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thefaceshop đi chị, xài đẹp, nhưng có 1 lỗi xíu xiu là sau 1 time dùng cái đầu bút dạ nó sẽ bè ra ạ...nhưng chuyện cũng bthg thôi, vì bút dạ thì lâu hay mau gì cũng sẽ bè ra thôi...e thấy dùng ổn đó
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có ai biết mua gel kẻ mắt mabelline studio ở đâu ko ạ. Chị Thanhlinh bên mua rẻ ko nhập nữa buồn ghê
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4