TIN TÀI TRỢ.

Dùng mascara loại nào tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 187 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 289 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Của Mẹ Xem bài viết
    Mà mascara hiệu quả với người có lông mi tương đối,chứ nếu quá ngắn thì chắc xài của hãng nào cũng không thể khá thêm được nhiều.

I LOVE U THE MOST,my son ANDY
    Cũng không hẳn mẹ nó ạ. Người lông mi ngắn, thưa lại càng nên dùng mascara để cải thiện tình hình, mắt sẽ to và long lanh hơn hẳn đấy, mà chí ít mình cũng thấy tự tin hơn.
    Thứ nhất là phải có kỹ thuật bấm mi cho cong và đều, cái này quen tay là đuợc. Và dùng một cái bấm mi loại tốt, có thể mua luôn ở show room của Kanebo hoặc Shiseido đều có.
    Thứ hai là nếu mi mỏng có thể dùng thêm một lớp mascara base. Tớ rất thích base của Shiseido, nó màu xám, trong trong, giúp giữ cong mi lâu, dầy mi hơn mà lại tự nhiên, không bị lộ nữa.
    Thứ ba là dùng một loại mascara phù hợp với từng loại mi. Đối với tớ: mi thẳng và ko dầy, tớ dùng một lớp mascara base của Shiseido rồi một lớp Mascara của Bourjous Pump up the Volume. Chỉ cần một lớp thôi nhưng có base rồi nên dầy rất nhanh, và giữ cong tốt, hơn nữa lại không vón, không lem. Lúc tẩy trang thì dùng Baby Johnson Oil là đi ngay thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 110 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị ơi nó mới mở 1 cửa hàng trên hàng bông to lắm
    chắc là đại lý chính hãng vì trông cũng hoành tráng
    chị qua thử xem
    • 90 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trước cũng hay dùng mascara của Maybeline nhưng dạo này mình dùng của Naris, được lắm các mẹ ạ. Nhiều người thấy mình dùng cũng đổi qua naris luôn đó.Các mẹ tham khảo thử xem nhé
    • 453 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonchip2008 Xem bài viết
    các mẹ thử đi nối mi xem chứ mình thấy dùng masscara cũng bất tiện lắm và không đẹp bằng nối mi đâu
    Mình thấy không đúng mẹ nó ạ, mấy chị ở chỗ mình nối mi, công nhận trông dày,đẹp nhưng chỉ được 1-2 tháng là cùng, rồi mắt đang chớp chớp vài cái lại tự dưng rụng mất 1 sợi, mà về gần cuối thì sợi còn sợi mất, trông ko đều mà quan trọng phải chăm sóc rất kĩ, rửa mặt, tẩy trang phải cẩn thận ko thì lại hỏng mi, nói chung là bất tiện và không dùng lâu dài được.

Nếu dùng mascara các mẹ chỉ cần mua nước tẩy chuyên dụng, lau vài cái là đi hết mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 843 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Tối qua em đi mua mas ở chỗ Thái Hà, tìm mãi mới thấy có 1 cửa hàng nhỏ nằm ở giữa phố, chuyên sp maybeline thôi! Không biết đấy có phải là shop chính hãng mà các mẹ bảo không nhỉ! Em mua 2 cây mas loại Volum express turbo boost 135K, nhưng không thấy tem dán của Bộ công an, chỉ có mỗi tem Maybeline màu xanh tím dán giữa nắp và lọ mas thôi ạ! Không biết có phải hàng dởm không các mẹ nhỉ?
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhímMinhAnh Xem bài viết
    Mẹ Cún ơi mình ở Nghệ An, mẹ nó mua hộ mình rồi chuyển phát từ SG về cho mình có được không? Mình sẽ chuyển khoản tiền hàng và tiền ship cho mẹ nó. Thanks mẹ nó trước!:Rose:

Mẹ nó muổn mua mascara loại nào của Maybeline hay của hãng khác.?cái nào nhỏ gọn mà mình mua được là mua giúp ngay.Mình về cùng với con nhỏ nên cồng càng la` thua eheheh.
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Mình cũng không biết bên VN bán bao nhiêu 1 cây mascara hiệu Maybeline.Bên Mỹ,mua khoảng $8 đồng tính thuế mấy cent nữa.......Nói thì kêu mình dại hay cà chớn chứ bên Mỹ vô Walmart mua hàng nếu trúng hàng giả,xài bị đau mắt ,nhức đầu.....v.v.... thì mình có lý do kiện cái hãng đó .Nhiều khi mua đồ có mấy đồng bạc,kiện tới mấy chục ngàn hay tiền triệu cũng có.Đúng là cái xứ sở không có tình người kakakaka.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng không biết bên VN bán bao nhiêu 1 cây mascara hiệu Maybeline.Bên Mỹ,mua khoảng $8 đồng tính thuế mấy cent nữa.......Nói thì kêu mình dại hay cà chớn chứ bên Mỹ vô Walmart mua hàng nếu trúng hàng giả,xài bị đau mắt ,nhức đầu.....v.v.... thì mình có lý do kiện cái hãng đó .Nhiều khi mua đồ có mấy đồng bạc,kiện tới mấy chục ngàn hay tiền triệu cũng có.Đúng là cái xứ sở không có tình người kakakaka.
    chị ơi chị có thể mua giúp em 1 cây mascara hiệu Maybeline và ship giùm em được ko ạ?em ở hà nội.có thể gửi xiền cho chị theo địa chỉ nào được ạ?Và làm thế nào để liên lạc được với chị ạ?chị có thể cho em địa chỉ mail.Ở việt nam mascara Maybeline tầm 119k ->200k :d tùy loại a
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mascara Maybeline được nhiều người khen lắm, rẻ, đẹp lại dày mi. Hình như cái loại chừng 180K là loại tốt nhất. Tớ chưa dùng bao giờ nhưng bạn bè tớ rất chuộng loại này.
    • 453 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình vừa mua cái Mascara mới nhất của Maybeline, loại 2 đầu, 165k trên Parkson nè, dùng cũng ok.

5 năm nay mình chỉ dùng Mas của Maybeline (mặc dù các loại Mỹ phẩm khác mình toàn dùng của EL, Sheseido, Lancome..), vừa rẻ, đen dầy mi lại ko lem. Chải lên là các mẹ nhìn cứ gọi là..ngưỡng mộ

Kinh nghiệm dùng Mas Maybeline của mình là nếu muốn mi đen, dày chỉ nên mua loại Volume (loại tròn, to, bụng phình ở giữa), ko nên mua mấy loại cây Mas nhỏ..vì chải lên ko thấy gì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 395 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Mẹ nó muổn mua mascara loại nào của Maybeline hay của hãng khác.?cái nào nhỏ gọn mà mình mua được là mua giúp ngay.Mình về cùng với con nhỏ nên cồng càng la` thua eheheh.
    Vậy mình nhờ mẹ Cún mua hộ mình Mas của Maybeline, nếu có loại dùng riêng cho mắt nhạy cảm thì mua cho mình loại đó vì mắt mình hay bị ngứa và rụng lông mi. Còn nếu không có loại đó thì nhờ mẹ Cún mua cho mình loại một đầu đen, một đầu trắng ấy. Hoặc nếu mẹ nó rành về Mas thì cứ chọn cho mình, loại nào tốt là ok.
    Nếu ở đó cũng có bán mỹ phẩm L'oreal thì nhờ mẹ nó mua cho mình kem dưỡng mắt của L'oreal (Visible Result Eye hoặc loại nào tốt hơn cho người 28 tuổi, mắt bị thâm quầng), made in France càng tuyệt.
    Mẹ Cún giúp mình với nhé. Cảm ơn mẹ nó nhiều.:Kiss:
    Nhím: Mẹ ơi, đi "mủ", đi "mủ" thôi, đi "mủ" nhá....
    Mẹ: Mẹ cắn cho một phát bi giờ, phải nói là đi ngủ chứ...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 700 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangmagic Xem bài viết
    Chị ơi! cái này mua ở hãng Estee Lauder ở tầng 1 đường Lý Thái Tổ phải ko a? Giá là bao nhiêu thế chị?
    Mas của EL chị chưa mua ở VN mà toàn nhờ mọi người đi nước ngoài .mua ở duty free ở sân bay châu A' là giá rẻ nhất. Chị không nhớ chính xác, khoảng 24$ thì phải vì mỗi lần nhờ là nhờ mua nhiều thứ nên chỉ nhớ tổng thiệt hại thôi. Nếu lười lượn qua Lý Thái Tổ thì em lấy SDT của bọn nó qua 1080 rồi alo hỏi giá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangmagic Xem bài viết
    Chị ơi! cái này mua ở hãng Estee Lauder ở tầng 1 đường Lý Thái Tổ phải ko a? Giá là bao nhiêu thế chị?
    Mình cũng mua ở nước ngoài, khoảng $23.
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windows Xem bài viết
    Mascara Maybeline được nhiều người khen lắm, rẻ, đẹp lại dày mi. Hình như cái loại chừng 180K là loại tốt nhất. Tớ chưa dùng bao giờ nhưng bạn bè tớ rất chuộng loại này.

Mascara là thế mạnh của Maybeline mà.Mình có cả đống mascara nhưng mình thích mascara cua Maybeline ehehe
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhímMinhAnh Xem bài viết
    Vậy mình nhờ mẹ Cún mua hộ mình Mas của Maybeline, nếu có loại dùng riêng cho mắt nhạy cảm thì mua cho mình loại đó vì mắt mình hay bị ngứa và rụng lông mi. Còn nếu không có loại đó thì nhờ mẹ Cún mua cho mình loại một đầu đen, một đầu trắng ấy. Hoặc nếu mẹ nó rành về Mas thì cứ chọn cho mình, loại nào tốt là ok.
    Nếu ở đó cũng có bán mỹ phẩm L'oreal thì nhờ mẹ nó mua cho mình kem dưỡng mắt của L'oreal (Visible Result Eye hoặc loại nào tốt hơn cho người 28 tuổi, mắt bị thâm quầng), made in France càng tuyệt.
    Mẹ Cún giúp mình với nhé. Cảm ơn mẹ nó nhiều.:Kiss:

Ok,duyệt luôn.Mình thấy có loại 2 đầu là chải lông mi đẹp nhất đó. Ở Mỹ đang có loại 2 đầu nhưng thân màu vàng không biết là loại nào mới ra.eheheh Để mình mua xài trước đã. L'oreal có bán trong đó nhưng mà sản phẫm dưỡng không biết có trong đó không để mình xem lại eheeh
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi windows Xem bài viết
    Có những màu gì hả bạn? Tớ cũng đang muốn mua mà chưa biết dùng loại nào đây:Thinking:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,307 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Mình cũng dùng máss của Maybeline, nhưng mình dùng loại một đâù, loại hai đâù mua vê nhưng chỉ xài môĩ đâù đen, còn đâù trắng thì không bít dùng. Nhưng loại hai đâù tốt hơn, mau khô hơn và cũng dày hơn nữa
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Vậy là quyết định mua MAS 2 đầu đen trắng cho 2 mẹ ớt-cay và mẹ Nhím nhe'?... Tranh thủ trả lời mình để mình mua đó.Mình biết diễn đàn này lâu nhưng mới tham gia thành viên nên mình chả biết đường kiếm mấy bà mẹ ở đâu hết
    • 1,763 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

mẹ cún ơi mua hộ em với,em có ng nhà trong sài gòn ạ
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduonghn Xem bài viết
    mẹ cún ơi mua hộ em với,em có ng nhà trong sài gòn ạ
    được,mình mua dùm cho.2 đầu đen trắng phải không?.Mình về đến SG đầu tháng 1,có được không? hihihih nếu ok mình mua luôn 3 cây cho 3 người hihhi