TIN TÀI TRỢ.

Dùng mascara loại nào tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakts Xem bài viết
    Chiều qua tớ lượn ra pakrson test thử, nhưng mà chán lắm các mẹ ạ. Vào Esteelauder hỏi thì em bán hàng bảo " mas của hãng em ko vón thôi nhưng vẫn lem" ( thật thà thế), nhưng nhìn mi của em ý thì vón cả tảng, chán! Sang kanebo test thử cũng bị vón, em bán hàng bảo " em lại thích vón vì làm cho mi dày hơn", úi trời, chả thấy dày đâu mà chỉ thấy từng cục đen sì trên mi xấu dã man. Cuối cũng tớ đành về Thái Hà mua loại đầu đen đầu trắng như mẹ rùa nhỏ mách đấy, thấy cũng tạm tạm thôi chứ chẳng được dài thêm 40% như qc đâu. Hic, thế là cái vụ này vẫn chưa hài lòng lắm. @ mẹ cu Tí: mas cua mẹ nó mà còn mới 100% thì để cho tớ nhé, rổ rá thế nào mẹ nó? Tớ vẫn khoái dùng hàng mua ở nn hơn là VN.
    Nghe các mẹ nói về mas mình cũng xin bon chen tí nha
    Trước đây mình cũng dùng nhiều loại mas của nhiều hãng lắm rối nhưng vẫn bị lem, nối mi thì nhìn vón cục lắm.
    Mình vừa nhờ mua được mas loại mới của Clinique ở bên USA, dùng thích cực kỳ, vừa nối mi cong mà lại ko bị lem nhem, hehe.
    Nếu mẹ thích mình để lại cho 1 cây, mình mua 2 cây để dự trữ phòng khi dùng hết.
    Mẹ nó có thể dùng thử của mình, nếu thích thì lấy, ko thích thì cũng ko sao cả!
    Có gi alo cho mình nhé, Mình là Ngọc sdt 0904 149983, mình ở Lý quốc sư, HN.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,677 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy của Lancome dùng rất thích, mỗi tội so giá tiền ra thì đắt quá. Cái Defici (ko nhớ chính xác) của nó dùng thích cực kỳ, nhưng đây là thử trên mi của mình: Dài, ko cong, ko dày. Sau khi chải mi mà ko kẹp uốn cong trước thấy mi chỉ dày lên 1 chút, hơi cong hướng lên, tự nhiên cực kỳ.
    Bạn Telescope của L'oreal mình cũng đang dùng, thấy cũng rất ổn, nhưng cái đầu chải của nó thì buồn cười thế nào ấy.
    Ở cửa hàng miễn thuế Giảng Võ bán của L'oreal đấy ạ, loại mua 2 tặng thêm 1 nên tính ra chỉ khoảng 100k/cây thì phải, hôm trước mình định mua nhưng thấy có tận 3 cây nên ko mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 227 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nếu không muốn bị vón thì trước khi dùng ấy ngâm phần bình mascara vào ca nước nóng. Các này làm cho mascara nhuyễn hơn khi chải. Cách này hiệu quả cao nhưng mà hơi cách rách.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 368 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Em cũng thích dùng Mascara.
    Nếu chị nào thích nhẹ nhàng thì dùng của Guerlain. Ko lem nhưng ko đc lâu.
    Nếu chị thích dày, cong, trông long lanh, chuyên nghiệp, chị dùng thử Helena Rubinstein - Lash Queen (water proof) xem ạ. Đẹp và được lâu, từ sáng đến tối ko bay. Mỗi tội cảm giác mi mắt nặng nặng, buồn ngủ :Battin ey:
    Còn hiện em đang dùng Diorshow - water proof, độ dày vừa phải nhưng đẹp, tơi mi, được lâu và ko lem. Có hôm em quên mất cho tay lên dụi mắt mà cũng ko bị lem nhem.
    Nước tẩy trang có mi mắt em cùng Take the day off của Clinique.
    Hihi... tạp phế lù ạ :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Chiều qua tớ lượn ra pakrson test thử, nhưng mà chán lắm các mẹ ạ. Vào Esteelauder hỏi thì em bán hàng bảo " mas của hãng em ko vón thôi nhưng vẫn lem" ( thật thà thế), nhưng nhìn mi của em ý thì vón cả tảng, chán!
    Tớ đang dùng Mas của Estee Lauder đây, Magna Scopic Maximu Volume Mascar
    a, tớ thấy rất tuyệt mà, nhẹ nhàng, tự nhiên, ko vón tí nào, có hơi lem nếu mình vừa chuốt xong mà chớp mắt ngay, còn để 1 vài giây cho khô thì ko lem tẹo nào. Sau 1 thời gian lấy tay dụi mắt thì cũng ko thấy lem ra tay đâu. Em bán hàng chắc là ko biết sử dụng hoặc sử dụng mỹ phẩm của hãng khác (tớ đoán thế, hi hi)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,016 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Tớ thấy các bạn bên TTVNOL có vẻ ưa mascara của hãng Cover girl đấy.
    • 5,377 Bài viết

• 6,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lông mi em cũng ngắn kinh khủng nên suốt ngày mò mẫm tìm mascara để lừa tình . Em cũng dùng qua nhiều loại rồi, từ rẻ tiền đến đắt tiền và tự rút cho mình một chân lý là ko nên dùng mascara quá đắt tiền nếu như thật sự ko quá dư dả vì mấy cái này đẹp thật nhưng cũng mau khổ, mà hạn của mas chỉ từ 3-6 M nên sớm muộn gì thì cũng phải vứt đi. Kinh nghiệm của em là muốn chải mascara đẹp thì phải dùng curler ( nếu ko dùng curler thì sức nặng của thuốc chải sẽ kéo mi xuống, trông mắt rất buồn thảm). Sauk hi dùng curler thì tiến hành chải một lớp base ( em thích base của Mac và SSD) , tiếp đó apply mascara nhanh và đều tay, ngước mắt lên một tẹo cho nó khô. Cuối cùng nếu ai cầu kì hơn thì có thể dùng top coat ( em đang dùng của Clarins) để apply lên lớp mas vừa chải, mas sẽ giữ được rất lâu và ko bị lem. Top mas của em gồm có: - Dior show ( chổi rất to, chải đẹp, tơi mi nhưng giá cả đắt + Mau khô) - YSL: giống cái Dior show:d - Revlon 3D: chổi bé nên có thể chải vào tận ngóc ngách và có thể dùng cho mi dưới, giá thành tương đối rẻ ( nhưng mà ko hiểu sao cái em mua ở NZ thì thích kinh khủng mà cái mua ở Parkson thì chải thấy chán quá trời quá đất luôn hic hic). - Cover girl last blast: rẻ, tương đối đẹp nhưng loại waterproof thì hơi khó remove. - Clarins ( loại và vỏ màu đỏ): thích hợp cho ai có mi dài và chải kiểu tự nhiên. - Cuối cùng là bi giờ em thấy kết em Maybeline Full n’ Soft nhất, thích kinh khủng, tơi và rất mướt mi, lại lâu khô và rẻ mỗi tội ko có ở VN.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,603 Bài viết

• 9,436 Được cảm ơn

Chiều qua tớ lượn ra pakrson test thử, nhưng mà chán lắm các mẹ ạ. Vào Esteelauder hỏi thì em bán hàng bảo " mas của hãng em ko vón thôi nhưng vẫn lem" ( thật thà thế), nhưng nhìn mi của em ý thì vón cả tảng, chán!
    Mình cũng nghĩ như Memit đấy! Chắc gì người bán hàng đã dùng Mas của E.L
    Còn nếu muốn ko lem thì hãy dùng loại water proof, mình thì sợ cái này vì khi tẩy trang sẽ đau và khổ sở lắm. E.L mình thấy rất thích. Với lại mẹ hakts có đi test thì mỗi lần đi thử, test của 1 hãng thôi, và đi về cảm nhận chứ test mấy loại 1 lúc cũng không phân biệt được chuẩn đâu.
    • 5,377 Bài viết

• 6,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi light.ah Xem bài viết
    Còn nếu muốn ko lem thì hãy dùng loại water proof, mình thì sợ cái này vì khi tẩy trang sẽ đau và khổ sở lắm. E.L mình thấy rất thích. Với lại mẹ hakts có đi test thì mỗi lần đi thử, test của 1 hãng thôi, và đi về cảm nhận chứ test mấy loại 1 lúc cũng không phân biệt được chuẩn đâu.
    Chị ơi ko nên dùng loại WP nhiều đâu ạ, hại mi lắm, lại dễ rụng mi nữa tuy nhiên là cái WP này cũng ko khó remove đâu, chị dùng cái Bi facil của Lancôme ý, loại nào cũng đi hết.
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi light.ah Xem bài viết
    Chắc chị light dùng nước thuờng để rửa mắt rồi nên mới đau và khổ sở thế cứ nếu dùng tẩy trang mắt thì dễ dàng vô cùng

@Pink: Tớ cũng thấy dùng loại WP lông mi hay bị rụng, mà tớ thì hầu như ngày nào cũng chải chứ, hik hik, ko hiểu tại sao lại thế nhỉ, trc dùng loại thường thì chỉa vô 4 chả rụng, haizzz, mấy cái Dior snow có WP ko ấy???
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,603 Bài viết

• 9,436 Được cảm ơn

Pink: chị có dám dùng loại wp đâu, vì thấy cô bạn bảo khóc thoải mái ko lem mà sợ. Chị cũng nghĩ dùng wp đó chỉ khi nào trời mưa hoặc cưới (cô dâu hay khóc) thôi chứ dùng loại thường như cái chị đang dùng có thấy lem bao giờ đâu.
    Bimbimcua: Light dùng cái Gentle Eye Makeup Remover của Estee Lauder mà, nghĩ là nước mắt và mưa cũng ko làm trôi Mas thì khi rửa sẽ khổ hơn ý mà chứ mình ko dùng loại wp. mi dưới mình hay bị rụng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình đang dùng mascara của lancome loại làm dài dùng thích lắm trông khác hẳn mà gặp nước vô tư ko lem nhem mua ở Sing có hơn 400k nhưng dùng rất thích mascara của Lancome rất được ưa chuộng. nếu muốn vừa dài vừa dày thì dùng của yest saint lauren đẹp lắm
    Cứ đi rồi sẽ tới :LoveStruc:
    • 1,170 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Mẹ cu Tí đâu rồi? mẹ nó qc hàng rồi chạy đâu mất bao nhiêu mẹ muốn mua đây này!
    Có em, có em... mấy hôm nay bận rộn nên ít vào, không biết có người kiếm mình.
    Em chả dám quảng cáo, chỉ thích nhìu chiện thôi :Silly:
    mẹ nào cần mascara Maybelline thì ới em nha 0906778894 Ngọc Anh :Rose:
    có khi mưa ngoài trời là giọt nước mắt em
    • 500 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nthgiang Xem bài viết
    mình đang dùng mascara của lancome loại làm dài dùng thích lắm trông khác hẳn mà gặp nước vô tư ko lem nhem mua ở Sing có hơn 400k nhưng dùng rất thích mascara của Lancome rất được ưa chuộng. nếu muốn vừa dài vừa dày thì dùng của yest saint lauren đẹp lắm
    chị ơ
    i , thế cái của yves saint laurent giá rổ thế nào ?
    :4: :3: :1: :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 471 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

e dùng mas của l'oreal telescopic ý. thích lắm ạ. wp nhưng trông rất nhẹ nhàng. mà tẩy đi cũng dễ, k như maybelline xxl. tẩy trang thì e cũng dùng của l'oreal lun.
    đã dùng qua cả dior, lancome 2 đầu, maybelline nhưng toàn bị bệt.
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 698 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ dùng mas thường của EL đi, không lem cho dù có dùng cả ngày, chỉ cần mẹ đừng có thò mặt ra lúc trời mưa thôi:Laughing:. Và tẩy trang thì đổi sang của EL luôn mà dùng, rất nhẹ nhàng mà sạch, sẽ thấy khác biệt hẳn với Loreal đấy. Ngày trước mình đã từng dùng như mẹ nó nên biết mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 698 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp bông tu ti Xem bài viết
    chị ơ
    i , thế cái của yves saint laurent giá rổ thế nào ?
    Mas của YSL cũng tầm 30 USD đấy. Mình cũng mới có 1 cái nhưng chưa dùng thử nên không biết có đẹp lắm như nhiều người khen không.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ thử đi nối mi xem chứ mình thấy dùng masscara cũng bất tiện lắm và không đẹp bằng nối mi đâu
    • 300 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Mình thì không biết sao chứ mascara mà xài loại không lem dễ rụng lông mi,remove lại rất khó.Các mẹ ở VN thời tiêt hanh khô,chắc không nhất thiết phải dùng mascara loại water proof ....Mà mascara hiệu quả với người có lông mi tương đối,chứ nếu quá ngắn thì chắc xài của hãng nào cũng không thể khá thêm được nhiều.Lông mi mình dài,dày,cong bẩm sinh nên mình có chải mascara hay không ra ngoài đường người ta vẫn tưởng cấy lông mi hay đeo lông mi giả...Mình xài mỹ phẩm hiệu M.A.C nhưng mình lại rất thích mascara của Maybeline.Ở nhà mình có đủ thứ mascara của Dior,Lancome,Ester Lauder,Chanel....nhưng mình khoái Maybeline eehehe..Maybeline ở Mỹ bán trong Walmart, vô đó tha hồ lựa kkakak.

Tóm lại ,4 tuần nữa mình về VN, ai ở SG muốn mua mascara hiệu nào mình mua dùm cho.

I LOVE U THE MOST,my son ANDY
    • 395 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cún Của Mẹ Xem bài viết
    Mình thì không biết sao chứ mascara mà xài loại không lem dễ rụng lông mi,remove lại rất khó.Các mẹ ở VN thời tiêt hanh khô,chắc không nhất thiết phải dùng mascara loại water proof ....Mà mascara hiệu quả với người có lông mi tương đối,chứ nếu quá ngắn thì chắc xài của hãng nào cũng không thể khá thêm được nhiều.Lông mi mình dài,dày,cong bẩm sinh nên mình có chải mascara hay không ra ngoài đường người ta vẫn tưởng cấy lông mi hay đeo lông mi giả...Mình xài mỹ phẩm hiệu M.A.C nhưng mình lại rất thích mascara của Maybeline.Ở nhà mình có đủ thứ mascara của Dior,Lancome,Ester Lauder,Chanel....nhưng mình khoái Maybeline eehehe..Maybeline ở Mỹ bán trong Walmart, vô đó tha hồ lựa kkakak.

Tóm lại ,4 tuần nữa mình về VN, ai ở SG muốn mua mascara hiệu nào mình mua dùm cho.

I LOVE U THE MOST,my son ANDY
    Mẹ Cún ơi mình ở Nghệ An, mẹ nó mua hộ mình rồi chuyển phát từ SG về cho mình có được không? Mình sẽ chuyển khoản tiền hàng và tiền ship cho mẹ nó. Thanks mẹ nó trước!:Rose:
    Nhím: Mẹ ơi, đi "mủ", đi "mủ" thôi, đi "mủ" nhá....
    Mẹ: Mẹ cắn cho một phát bi giờ, phải nói là đi ngủ chứ...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: