TIN TÀI TRỢ.

Dùng mascara loại nào tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 187 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 197 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình thì đang dùng mas của Yris ( hãng Yves Rocher- Pháp). làm dài mi, dày mi nhưng mà tự nhiên lắm,mi rất mềm và ko bị lem. có mấy người bạn dùng lancome kêu vẫn bị lem lắm, mình mới được tặng 1 cái lancome nhưng chưa dùng, vì dùng cái này đang thích:Smiling:. bạn thử tìm và dùng thử xem sao:Battin ey:
    eNortjK1UrI0MrcwVbIGXDAS5gKr56
    Bố mẹ yêu con và mong cho con gái khôn lớn từng ngày :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,348 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho em hỏi dùng mascara liền tù tì 10 tiếng đồng hồ được ko? Hay phải tẩy trang, sau đó chuốt lại mi để bảo vệ mi ko bị ngứa, rụng,...?

Ngoài ra, có mẹ nào dùng mas mà bị rụng lông mi hay bị ngứa hoặc các tật j của mắt ko ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,170 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakts Xem bài viết
    Mẹ nó cho tớ hỏi là ở HN thì dc của hãng Yves Rocher ở đâu, vì mình có dùng kem của hãng này rồi, thích lắm, nhưng là do ox mua cho ở nước ngoài cơ.
    Mình thấy rằng, của hãng nào thì hãng, nếu hiệu đó mà sản xuất cho VN hoặc TQ thì chất lượng khác lắm lắm so với sản xuất cho thị trường Mỹ hoặc Châu Âu, các mẹ nhỉ ?!
    Cũng Maybelline, nhưng mua tại VN nhưng lem và ngứa mắt không chịu nổi luôn, còn maybelline Mỹ xài khỏi chê luôn :Smiling:
    có khi mưa ngoài trời là giọt nước mắt em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,603 Bài viết

• 9,436 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakts Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, dùng mascara của hãng nào tốt? Mình dùng mp lâu rồi nhưng ko có kinh nghiệm dùng mas vì thấy nó cứ lem luốc kiểu gì ý, trông ghê lắm, các loại quảng cáo là không lem thì vẫn có cảm giác dính dính. Kể cả của hãng lancome, mình thấy nv bán hàng mà lông mi cứ vón cục lại, kinh dị lắm, đấy là chưa kể gặp trời mưa thì mặt như gấu trúc ý. Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng mas hãng nào ko lem, mi dày tự nhiên thì giúp mình với nhé. Thanks các mẹ nhiều!
    light thì Vote cho mascara của Estee Lauder, đang dùng 1 cái Lengthening và 1 cái Maximum Volume của EL. Do cái Lengthening chải xong mi mình dài sẵn rồi nên nhìn sắc lắm, hôm nọ mới mua thêm cái kia. Bản thân mình thấy hài lòng, bạn khác thì đã từng dùng Lancome và kết luận EL rất tơi, đẹp, không hề vón cục.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,016 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Tớ thấy bên TTVNOL đều vote cho mascara của hãng Cover Girl của Mỹ lắm.Mẹ hakts thử mua dùng thử xem sao.
    • 516 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Mình thấy của Maybeline rất ổn, dài, không vón, không lem. Dùng loại 1 đầu trắng 1 đầu đen thì dài thôi rồi. He he. Mình dùng thử còn bị trêu là lông mi dài như lông mi bò
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 435 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mình rất thích mascara của Shiseido, màu darkened blue nên không bị đen sì mắt mà vẫn đượm màu đẹp lắm, mà cái này cũng chưa hề bị lem bao giờ, khóc vô tư thoải mái luôn.:Battin ey::Smiling:
    • 147 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mascara dùng tùy người hợp người không bạn ạ, có người hợp hãng này, có người hợp hãng khác, tớ nghĩ bạn nên ra các showroom của các hãng như Clinique, SSD, EL, Guerlain để họ test cho đã rồi hãy đầu tư mua, không thì phí lắm. Sau khi test, bạn về nhà thấy ổn thì mua là đẹp hihi hy vọng chỉ cần test 1 lần ở 1 hãng là bạn ưng ý rồi, đỡ mất thời gian rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 105 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình dùng của Kanebo thấy cũng tốt. Tự nhiên, mình chưa dùng nhiều hãng nên chưa biết các hãng khác thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 700 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Mình đã dùng qua Clinique, SSD, Lancome, Guerlain, EL. Cuoi cung thi minh thay ung nhat maximum curling cua EL. Toi va hoi cong tu nhien, khong bi nang mi. Maximum volume va lengthening minh dung thay khong thich, vi mot thoi gian la no thinh thoang bi von cuc tren mi. Minh toan nho mua tu nuoc ngoai. Dung la ac cam voi mua o VN ghe, vao han showroom han hoi ma mas cua Clinique va SSD dung chan kinh khung, boi vao cu dinh dinh nhu la mat toet, tu do minh cach luon mas cua 2 hang nay. Nhung ma minh thay cac me cung dung dung mas nhieu qua nhe. Minh co 1 thoi gian dai phai den 10 nam ngay nao cung dung mas ca, thay long mi cung yeu di day, mac du minh dung do co chat luong, thoi gian nay minh dang de cho mi mat no nghi ngoi ti
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 114 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocbeo Xem bài viết
    Mình đã dùng qua Clinique, SSD, Lancome, Guerlain, EL. Cuoi cung thi minh thay ung nhat maximum curling cua EL. Toi va hoi cong tu nhien, khong bi nang mi. Maximum volume va lengthening minh dung thay khong thich, vi mot thoi gian la no thinh thoang bi von cuc tren mi. Minh toan nho mua tu nuoc ngoai. Dung la ac cam voi mua o VN ghe, vao han showroom han hoi ma mas cua Clinique va SSD dung chan kinh khung, boi vao cu dinh dinh nhu la mat toet, tu do minh cach luon mas cua 2 hang nay. Nhung ma minh thay cac me cung dung dung mas nhieu qua nhe. Minh co 1 thoi gian dai phai den 10 nam ngay nao cung dung mas ca, thay long mi cung yeu di day, mac du minh dung do co chat luong, thoi gian nay minh dang de cho mi mat no nghi ngoi ti
    Em đang xài cái revital lash (chả nhớ có đúng tên không), cái này là dưỡng dày mi của mỹ, trước em cũng xài malava nhưng chả thấy có hiệu quả, giờ xài em revital này thấy tốt hẳn, mỗi tội là mắc, cơ mà ra đường chỉ cần quẹt 1 tý mas là đủ, để định hình mi thôi, còn mi nó dài thêm hẳn, và khỏe nũa
    Mẹ yêu ông bà ngoại và Su nhất, còn bố Su thứ mấy vẫn chưa rõ
    • 1,170 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rùa nhỏ dễ thương Xem bài viết
    Mình thấy của Maybeline rất ổn, dài, không vón, không lem. Dùng loại 1 đầu trắng 1 đầu đen thì dài thôi rồi. He he. Mình dùng thử còn bị trêu là lông mi dài như lông mi bò
    Hiện mình có vài cây Mascara của Maybelline và cover girl của Mỹ em gái gửi về, bạn nào quan tâm mình thanh lý giá rẻ hơn Maybelline VN luôn nha, mình đang xài thấy thích, sẵn thấy topic này thì bon chen nhìu chiện 1 xí hihi :Battin ey:
    có khi mưa ngoài trời là giọt nước mắt em
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,348 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cun_xinh Xem bài viết
    Mình cũng dùng loại này nhưng sao khi truốt mi xong ( truốt đầu trắng trước đen sau) mà lông mi vẫn cứ bị trắng trắng ấy..? mẹ có cách nào ko?:Sad:
    mẹ dùng thêm cái lược chải mi đó
    chắc dưỡng nó không đều trên chổi mas
    chải dưỡng xong thì lấy lược chải 1 phát rồi chải mas rồi dùng lược chải nữa cho bớt cái thừa đi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ CuTí Xem bài viết
    Hiện mình có vài cây Mascara của Maybelline và cover girl của Mỹ em gái gửi về, bạn nào quan tâm mình thanh lý giá rẻ hơn Maybelline VN luôn nha, mình đang xài thấy thích, sẵn thấy topic này thì bon chen nhìu chiện 1 xí hihi :Battin ey:
    mẹ Cu Tí ơi, mas của Cover girl là loai nào ạ? nếu là loại last blast (cây màu cam)thì em bon chen với nhé, bao nhiu 1 cây hả chị? (mà chị có ở hn ko đấy ạ? )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 471 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

e đang dùng l'oreal telescopic thấy nhẹ nhàng mà thích lắm ạ.
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 955 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rùa nhỏ dễ thương Xem bài viết
    Em cũng dùng mascara Maybeline thấy rất ổn đấy ạ.
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,307 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Em cũng dùng loại này, đúng là ko bị vón (thao tác nhanh tay một tý), nếu bị vón tức mas đã khô, cái này lên mấy shop mỹ phẩm mua cái nước gì về nhỏ vào vài giọt. nhưng nếu cây mas đã mở, dùng tối đa ko quá 6 tháng, nếu để lâu thì bị vón là đương nhiên.
    Em dùng cái đen và trắng hai đầu ấy, nhưng đầu trắng chả bao giờ dùng vì không dùng được, kể ra cũng phí mất một đầu, có loại nào tương đương với đầu đen của loại cả đen cả trắng không nhỉ? Em cũng từng mua một loại cây màu xanh giá 99K ý, nhưng ko bằng loại đen và trắng.
    nói chung dùng của may thì chỉ cần kẹp mi lên, rồi chải, nó giữ dáng cong mi được rất lâu, còn một số hãng khác, chải mas xong mi cứ cụp xuống.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 673 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hùi trước mình đi học trang điểm cô giáo khuyên dùng Marathon, mà mình dùng thấy không bị lem như covergirl hay các loại khác. Đi mưa thì vô tư, không sợ nhem nhép ra cả mặt. Mình mua ở chợ Tân Bình 90k/cây
    Chuyên bán các mặt hàng xách tay uy tín chất lượng từ các nước Nhật, Mỹ, Hàn Quốc,...: Mỹ phẩm, sản phẩm làm đẹp, thực phẩm chức năng, sản phẩm chăm sóc mẹ và bé,...
    www.facebook.com/Didanshop
    hotline: 0908 679 018
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No_more_tears Xem bài viết
    Mẹ nó ơi mình đang cần mua mas của Maybelline đây, bạn để lại cho mình 1 cây nhé. Mình ở HN. Cho mình số đt nhé.
    mẹ cu tí ở sg cơ chị ạ, em ngại chuyển khoản quá, hay là 2 chị em mình ship chung