Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

dùng kem nền trang điểm gì cho da đỡ nhờn mùa hè?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi tý, mùa hè này nên dùng loại kem lót nền trang điểm nào để da đỡ nhờn (loại này gọi là base hay foundation gì đó mình k rành lắm). Mình thì thấy dùng cái loại 2 trong 1 của Maybeline, không biết có phải là phấn nước k nữa thì có vẻ cũng đỡ nhờn nhưng hình như loại đó hơi nhiều cồn, với lại mình cũng đang còn 2 hộp phấn Pupa và Clinque nữa nên chắc vẫn phải mua kem nền để dùng.
    Mẹ nào biết chỉ dùm mình cái, loại nào khoảng 500k trở xuống thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mickey08 Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi tý, mùa hè này nên dùng loại kem lót nền trang điểm nào để da đỡ nhờn (loại này gọi là base hay foundation gì đó mình k rành lắm). Mình thì thấy dùng cái loại 2 trong 1 của Maybeline, không biết có phải là phấn nước k nữa thì có vẻ cũng đỡ nhờn nhưng hình như loại đó hơi nhiều cồn, với lại mình cũng đang còn 2 hộp phấn Pupa và Clinque nữa nên chắc vẫn phải mua kem nền để dùng.
    Mẹ nào biết chỉ dùm mình cái, loại nào khoảng 500k trở xuống thôi.
    Bạn có thể dùng Foundation ( kem nền) của hãng kanebo ( Nhật), dùng rất thích khô thoáng. Ngoài ra bạn nên dùng phấn bột nữa, mình cũng thường dùng phấn bột vào mùa hè nó có tác dụng hút dầu. Mình chỉ dùng mỹ phẩm Kanebo thôi sau khi đã thử nghiệm Shiseido, MAC, Geo... Foundation của Kanebo khoảng 630k, phấn bột khoảng 345k, dùng rất lâu hết nếu biết cách dùng.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be bu yeu Xem bài viết
    Bạn có thể dùng Foundation ( kem nền) của hãng kanebo ( Nhật), dùng rất thích khô thoáng. Ngoài ra bạn nên dùng phấn bột nữa, mình cũng thường dùng phấn bột vào mùa hè nó có tác dụng hút dầu. Mình chỉ dùng mỹ phẩm Kanebo thôi sau khi đã thử nghiệm Shiseido, MAC, Geo... Foundation của Kanebo khoảng 630k, phấn bột khoảng 345k, dùng rất lâu hết nếu biết cách dùng.:Smiling:

Thank bạn đã trả lời, cho mình hỏi thêm là có phải thứ tự trang điểm da trước tiên là Base, rồi đến Foundation rồi mới đến phấn đúng k bạn nhưng mình thấy một số người bảo mùa hè này chỉ cần dùng base rồi phấn thôi cũng được cho đỡ nhờn và dầy. Nghe mẹ cháu quảng cáo kanebo cũng hấp dẫn lắm nhưng 630k thì đau ruột quá :Nottalkin:
    Còn nếu dòng Shiseido thì có loại base nào giá cả tầm đấy k bạn?
    Mẹ cháu k phải trang điểm chuyên nghiệp, chỉ tại dạo này có tuổi nên da xấu quá với lại có sẵn 2 hộp phấn màu tối nên cần mua nền vừa sáng, vừa khô da để dùng.
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình hay dùng kem phấn của L'oreal xách tay từ Đức, dùng rất thích. Mình cũng thuộc loại da nhờn nhưng dùng loại này cảm thấy khô và mịn ra phết! Tính ra dùng được lâu mà cũng chỉ hơn 300k thôi