Dùng kem chống nắng Queenie có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.14K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 107 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

E dùng kem chống nắng rất thường xuyên, vì da e siêu bắt nắng, dù che nắng như thế nào mà không có kem chống nắng thì y như rằng xi đèn đèn luôn Hôm rồi đi mua kem chống nắng, thấy bạn nhân viên giới thiệu cho e về KCN Queenie này của Hàn Quốc thấy cũng hay hay, có ưu điểm chống nắng hoàn hảo, lại còn dưỡng trắng, bổ sung collagen và chống lão hóa nữa. Nhưng e chưa xài mỹ phẩm của hãng này bao giờ, nên muốn tham khảo kinh nghiệm của cm để sử dụng cho nó yên tâm, nhờ cm tư vấn giùm e?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 81 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trước dùng kem chống nắng gì, hợp rồi thì cứ dùng kem chống nắng đó thôi Gì mà phải tìm hiểu lại cho mắc công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nếu không muốn cháy nắng thì ở nhà chùm chăn đi, chứ thấy nhiều bà sợ nắng ra đường chùm như ninja, đi đường chuyên xi nhan một bên chắc chắn rẽ bên ngược lại, xe có 2 quả gương to tổ chảng mà chuyên gia tạt đầu xe, đến là ạ luôn!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nếu muốn thay đổi kem chống nắng, thì bạn cứ test thử ra tay ý, có dị ứng hay không là được mà Chứ kcn đa phần mình thấy tác dụng cũng same same nhau, Queenie này có ưu điểm hơn thì cứ xài thôi Không hợp thì lại đổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 107 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vienbachtri_Kigona Xem bài viết
    Nếu muốn thay đổi kem chống nắng, thì bạn cứ test thử ra tay ý, có dị ứng hay không là được mà Chứ kcn đa phần mình thấy tác dụng cũng same same nhau, Queenie này có ưu điểm hơn thì cứ xài thôi Không hợp thì lại đổi.
    Kem chống nắng Queenie này hơn 300k một tuýp đó mn ơi Chứ có phải mấy chục ngàn đâu mà mn bảo mua về không hợp thì đổi. Nên e phải tìm hiểu, có ai đã sử dụng rồi, yên tâm thì mới xuất hầu bao được, không nên thích là nhích đâu nha.
    Hạnh phúc đâu dễ kiếm tìm, em vẫn đứng đây chờ anh đi tìm
    Nếu không còn ai khác, hãy ở yên em sẽ đi kiếm
    • 232 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thulinh992 Xem bài viết
    Nếu không muốn cháy nắng thì ở nhà chùm chăn đi, chứ thấy nhiều bà sợ nắng ra đường chùm như ninja, đi đường chuyên xi nhan một bên chắc chắn rẽ bên ngược lại, xe có 2 quả gương to tổ chảng mà chuyên gia tạt đầu xe, đến là ạ luôn!
    Các chị ấy đã được đặt tên là "anh hùng xa lộ" rồi còn gì ạ! Đi đường tốt nhất là thấy các chị ấy thì tránh xa ra chị ạ! E thấy có trùm mấy thì các tia nắng vẫn xuyên qua được, chị cứ để ý mà xem, vẫn bắt nắng như thường nhé, chỉ có là hạn chế được phần nào thôi.
    • 137 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

E cái khoản bôi bôi chát chát này là lười lắm! :-
    Nếu không là hẹn ước em đã chẳng mơ thật nhiều
    Nếu không là của nhau em đã chẳng đau vì anh
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 81 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienkute450 Xem bài viết
    E cái khoản bôi bôi chát chát này là lười lắm! :-
    Mỗi một lớp kem chống nắng thôi mà Chứ bôi bôi chát chát gì đâu Nhiều người cứ ra ngoài đường, riêng cái khoản trang điểm phải mất 30p-1h nha! Còn bôi kem chống nắng chỉ có 1p thôi, chịu khó đi mà bảo vệ làn da châu Á của mình mn ạ!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 146 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

E cũng dùng kem chống nắng của Queenie này, e dùng cả một bộ chăm sóc da của hãng này luôn ạ! E thì thấy hợp với da e, vì da em dầu, dùng kem chống nắng này không bị nhờn rít, nên nhìn sẽ không bị bóng dầu Với lại sản phẩm này của Hàn Quốc nên e cũng thích sử dụng hơn.
    • 122 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violeft Xem bài viết
    E cũng dùng kem chống nắng của Queenie này, e dùng cả một bộ chăm sóc da của hãng này luôn ạ! E thì thấy hợp với da e, vì da em dầu, dùng kem chống nắng này không bị nhờn rít, nên nhìn sẽ không bị bóng dầu Với lại sản phẩm này của Hàn Quốc nên e cũng thích sử dụng hơn.
    Kem chống nắng của Hàn Quốc hay của các nước như Đức, Pháp thì khác gì nhau ạ? E đang dùng kem chống nắng của Pháp thấy cũng thích mà Sao thấy các chị e nhà mình cứ chuộng dùng mỹ phẩm Hàn Quốc nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 107 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhưng da e thì da khô không biết sử dụng liệu có được không nhỉ? Nhưng mà kem chống nắng này có tác dụng được như đúng những gì họ giới thiệu không ạ? Vì bình thường e thấy những loại kem chống nắng e dùng duy nhất chỉ có tác dụng chống nắng thôi ạ!
    • 70 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E chuẩn bị đi biển cũng phải sử dụng kem chống nắng, hóng kinh nghiệm coi sao?
    • 2 năm
    • 97 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Kem chống nắng nào mà chẳng giống như nhau, dùng quen sản phẩm nào thì cứ thế dùng sản phẩm đó thôi. Gì mà tìm hiểu lắm cho nó mắc công
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhnov Xem bài viết
    Kem chống nắng Queenie này hơn 300k một tuýp đó mn ơi Chứ có phải mấy chục ngàn đâu mà mn bảo mua về không hợp thì đổi. Nên e phải tìm hiểu, có ai đã sử dụng rồi, yên tâm thì mới xuất hầu bao được, không nên thích là nhích đâu nha.
    =)) =)) Một sản phẩm tích hợp được nhiều tác dụng như vậy, e nghĩ mức giá như vậy là hợp lý. Mỹ phẩm của Hàn Quốc thiên đường của mỹ phẩm, đất nước của công nghệ make up, thì e nghĩ chất lượng không phải bạn Nhưng thôi để yên tâm thì mn cứ tham khảo đi cho yên tâm cũng được
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 107 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamcaba Xem bài viết
    Kem chống nắng nào mà chẳng giống như nhau, dùng quen sản phẩm nào thì cứ thế dùng sản phẩm đó thôi. Gì mà tìm hiểu lắm cho nó mắc công
    Ngày trước e cũng nghĩ đơn giản như mn đấy Nhưng bây giờ mới biết là hóa ra là không giống nhau mn ạ! Có những sản phẩm ngoài chống nắng ra nó còn có tác dụng dưỡng trắng nữa. Chính vì thế e mới phải lọ mọ để tìm hiểu chứ!
    • 2 năm
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu muốn an toàn e thấy trên mạng có chia sẻ về cách làm kem chống nắng bằng nguyên liệu thiên nhiên đấy! Dùng như vậy là yên tâm nhất!
    • 3 năm
    • 146 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiendinhkhang Xem bài viết
    Kem chống nắng của Hàn Quốc hay của các nước như Đức, Pháp thì khác gì nhau ạ? E đang dùng kem chống nắng của Pháp thấy cũng thích mà Sao thấy các chị e nhà mình cứ chuộng dùng mỹ phẩm Hàn Quốc nhỉ?
    Chủ yếu là Hàn Quốc nổi tiếng về trang điểm mà mn Với lại e thích sử dụng mỹ phẩm của Hàn Quốc vì e nghĩ cùng là nước châu Á nên sẽ phù hợp với làn da của người châu Á mình hơn.
    • 3 năm
    • 146 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhnov Xem bài viết
    Nhưng da e thì da khô không biết sử dụng liệu có được không nhỉ? Nhưng mà kem chống nắng này có tác dụng được như đúng những gì họ giới thiệu không ạ? Vì bình thường e thấy những loại kem chống nắng e dùng duy nhất chỉ có tác dụng chống nắng thôi ạ!
    Kem chống nắng queenie này sử dụng được cho mọi loại da mn ạ! Nó không bóng nhờn, thẩm thấu vào da nhanh nên không có cảm giác bí hay nhờn rít đâu. E dùng thì thấy đúng là da mềm và mịn hơn, nhưng mà chống lão hóa thì e không kiểm chứng được
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 102 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Với cái thời tiết, ra đường như cái lò bát quái này thì có không bắt nắng thì cũng thành bắt nắng cả thôi.
    Cuộc sống vốn không công bằng....Hãy tập quen dần với điều đó!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 107 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Kem chống nắng queenie này sử dụng được cho mọi loại da mn ạ! Nó không bóng nhờn, thẩm thấu vào da nhanh nên không có cảm giác bí hay nhờn rít đâu. E dùng thì thấy đúng là da mềm và mịn hơn, nhưng mà chống lão hóa thì e không kiểm chứng được
    Nhưng dùng thì có thấy da sáng hơn không ạ? Đúng là lão hóa thì không kiểm chứng được, nhưng giúp làm trắng da thì có thể biết được chứ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2