TIN TÀI TRỢ.

Dầu gội giúp glossing tóc (cách chăm sóc tóc bóng mượt)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.43K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các chị em cho mình hỏi có hãng nào chuyên về dầu gọi và dưỡng tóc bóng bóng như mấy em người mẫu nước ngoài không? Mình thấy mấy đứa models thường dùng của Loreal , tóc tụi nó cứ bóng đều mà vào nếp cực kì . Mình không biết nhiều về dầu gội lắm , chỉ biết mấy hãng phổ thông như Victoria với Loreal thôi . Không biết 2 loại này có tốt không ? Nếu các chị em biết thêm loại dưỡng tóc nào tốt thì chia sẽ cho mình và mọi người đều biết nha. Thanks nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Up ... các chị giúp em
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Up ... các chị giúp em
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Không ai giúp em hã
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

up......................................
    • 495 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Chị dùng Fekkai cả set glossing hair của nó thì thấy có cái glossing cream là tốt, làm tóc khá bóng, nhưng nếu ai tóc mỏng thì nó làm tóc xẹp xẹp đi ý. Ngoài ra thì có Kerastase cũng có 1 vài sản phẩm tốt chị test qua mà không nhớ tên. Kerastase cũng có cái Elixir Ultime best seller của hãng này, là dưỡng và cũng làm tóc bóng luôn. Nhưng em lưu ý là có silicone ở trong đó nhé nên dùng nhiều thì không tốt. Còn Moroccanoil bôi khi tóc khô thì cũng bóng em ạ.
    Dầu gội đầu + dầu xả làm bóng tóc thì chị thấy tác dụng không nhiều lắm.
    Ngoài ra em có thể uống bổ sung thêm vitamin E, dầu gấc cũng giúp tóc đẹp hơn.
    Và nếu em có điều kiện thi mua lược của hãng Mason Pearson chải tóc hàng ngày, tóc sẽ bóng lên từ từ nhưng rất đẹp, và tự nhiên (rate trên makeupalley là 4.6 nhé). Lược này thì đắt, nhưng được handmade ở London, mỗi chiếc lược là một sản phẩm đặc biệt. Giá ở Mỹ thì khoảng $125, ở UK thì rẻ hơn chắc tầm £70-80.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

bạn có thể dùng dòng salon của loreal, xài cũng ok lắm đó, nó chỉ bán trong tiệm tóc thôi. Tóc người mẫu thường bóng và vào nếp là do chải sấy và xài dầu bóng đó bạn. Mình cũng đang xài dầu bóng của loreal (màu vàng), tóc bóng, mềm và ko bị rít rít mau dơ như những laọi khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongan1984 Xem bài viết
    bạn có thể dùng dòng salon của loreal, xài cũng ok lắm đó, nó chỉ bán trong tiệm tóc thôi. Tóc người mẫu thường bóng và vào nếp là do chải sấy và xài dầu bóng đó bạn. Mình cũng đang xài dầu bóng của loreal (màu vàng), tóc bóng, mềm và ko bị rít rít mau dơ như những laọi khác.
    Mình có người nha bên Mỹ nên cũng yên tâm , nhưng bạn cho mình hỏi Loreal bán ở Mỹ với Pháp có khác nhau không , mình nghe nói Loreal sản xuất ở nhiều nước nhưng chỉ có sản phẩm ở pháp tốt nhấtt có thật vậy ko nhĩ?
    • 192 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomeo0204 Xem bài viết
    Mình có người nha bên Mỹ nên cũng yên tâm , nhưng bạn cho mình hỏi Loreal bán ở Mỹ với Pháp có khác nhau không , mình nghe nói Loreal sản xuất ở nhiều nước nhưng chỉ có sản phẩm ở pháp tốt nhấtt có thật vậy ko nhĩ?
    Mình đang xài L’Oréal mà dòng Professionnel đó bạn. Không phải L'oreal trong sieu thị bán. Mình cũng ko nhớ chai của mình là hàng Mỹ hay Pháp nữa. Mà thấy nó ghi tiếng pháp + anh luôn. Nếu bạn muốn xài L'oreal thì xài dòng đó đi, mình thấy tốt lắm (đối với tóc mình ), còn loai bán trong sieu thị thì chất lượng khác hoàn toàn
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongan1984 Xem bài viết
    Mình đang xài L’Oréal mà dòng Professionnel đó bạn. Không phải L'oreal trong sieu thị bán. Mình cũng ko nhớ chai của mình là hàng Mỹ hay Pháp nữa. Mà thấy nó ghi tiếng pháp + anh luôn. Nếu bạn muốn xài L'oreal thì xài dòng đó đi, mình thấy tốt lắm (đối với tóc mình ), còn loai bán trong sieu thị thì chất lượng khác hoàn toàn
    Vậy bạn mua trong Salon hã? Salon nào nhĩ ? Ở đâu bạn chỉ mình được không , thanks nhiều nhiều.
    • 192 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomeo0204 Xem bài viết
    Vậy bạn mua trong Salon hã? Salon nào nhĩ ? Ở đâu bạn chỉ mình được không , thanks nhiều nhiều.
    Mình mua ở tiệm uốn tóc Mỹ Lan trên đường Xóm đất gần nhà mình. Từ Minh phung quẹo vào khoảng 100-200m bên tay phải. Dịa chỉ thì mình hok biết. Bạn thử google địa chỉ salon tóc có bán dòng professionel đi. Mình nghĩ chắc có nhiều salon bán đó