Da dầu, mụn, lỗ chân lông to, nên dùng sữa rửa mặt của hãng nào?

• 3.78K Lượt chia sẻ
  • 228K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa rửa mặt trị mụn, có mẹ nào đã từng xài sữa rửa mặt trị mụn nào tốt thì chia sẻ cho em với ạ.

Chào các chị,
    Em năm nay 18 tuổi. Da mặt em dầu rất nhiều, nên nhiều mụn cám, lỗ chân lông to, và có cả một vài em mụn bọc nữa:Crying:.

Em đã thử dùng qua rất nhiều loại sữa rửa mặt trị mụn nhưng đều không hợp. Cụ thể là: Pond nè, Biore nè, Acnes nè, Thorakao nè, Hazelyne nè... Những loại này lúc rửa thì thấy da mặt sạch ra liền, nhưng sau đó vùng da 2 bên má và cánh mũi lại rất khô, và mụn của em cũng không hề giảm nữa. Thậm chí cái sữa rửa mặt trị mụn Thorakao khi dùng xong còn thêm vài e mụn đáng ghét nữa.

Nói vậy các chị đừng nói em thường xuyên thay đổi sữa rửa mặt, em cũng kiên trì xài sữa rửa mặt trị mụn 2 tháng , thấy k hợp rùi mới thay thui:Smiling:

Các chị có kinh nghiệm biết sữa rửa mặt trị mụn nào tốt thì chia sẽ cho em biết nhé. E thanks các chị nhiều lắm.:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Minnie_Miu; 02/09/2011 vào lúc 10:54 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 122 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

da tớ cũng giống cậu này! lỗ chân lông to, da dầu. hay bị mụn bọc
    c dùng THORAKAO loại gì? tớ dùng SRM hạt nghệ của THORAKAO + kem nghệ cũng của THORAKAO lun thấy hợp phết
    bớt mụn mới & mụn cũ thì nhanh lặn hơn phấn khởi lắm.
    nếu sợ ko hợp hàng THORAKAO thì ấy thử dùng hàng của VICHY xem. thấy đúa bạn dùng khen lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hailinh06; 02/09/2011 vào lúc 11:06 PM.
    "... cái gì đã tan vỡ là tan vỡ.
    Và tôi thà nhớ lại khi nó đẹp nhất còn hơn là chắp vá để rồi suốt đời cứ phải thấy những vết nứt của nó..."
    ~~~~ Cuốn theo chiều gió~~~~
    • 144 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minnie_Miu Xem bài viết
    Chào các chị,
    Em năm nay 18 tuổi. Da mặt em dầu rất nhiều, nên nhiều mụn cám, lỗ chân lông to, và có cả một vài em mụn bọc nữa:Crying:.

Em đã thử dùng qua rất nhiều loại sữa rửa mặt nhưng đều không hợp. Cụ thể là: Pond nè, Biore nè, Acnes nè, Thorakao nè, Hazelyne nè... Những loại này lúc rửa thì thấy da mặt sạch ra liền, nhưng sau đó vùng da 2 bên má và cánh mũi lại rất khô, và mụn của em cũng không hề giảm nữa. Thậm chí cái Thorakao khi dùng xong còn thêm vài e mụn đáng ghét nữa.

Nói vậy các chị đừng nói em thường xuyên thay đổi sữa rửa mặt, em cũng kiên trì xài 2 tháng , thấy k hợp rùi mới thay thui:Smiling:

Các chị có kinh nghiệm biết sữa rửa mặt nào tốt thì chia sẽ cho em biết nhé. E thanks các chị nhiều lắm.:LoveStruc:
    sữa rửa mặt cho da dầu trước chị có dùng cái tuýp màu xanh ngọc của Estee lauder, hình như tên Sparkling clean thì phải, dùng thích, sạch mặt và cũng có vẻ mướt da. Bây giờ thì chị dùng handmade soap (không biết giới thiệu soap cho em có đi lạc đề không) nhưng soap handmade dùng rất ổn, cảm giác giảm mụn cám đi đó em, chị đang dùng của olivia, loại calendula. Em thử tìm hiểu xem nhé .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 196 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình cũng da dầu nè, cũng có mụn nè, mình dùng cleversil oil free thấy cũng ok,
    Báo cáo em chưa có người êu:Kiss:
    • 75 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Neutrogena is the best choice
    • 179 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

avene cho da mụn và nhạy cảm đi bạn bsĩ da liễu khuyên dùg đấy.
    "Em là ai? Cô gái hay nàng tiên?"
    "Còn anh là ai? Con chó? Hay thằng điên?"
    • 384 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    E cũng nghe nhiều ng khen loại này. Mà hôm qua nt hỏi em bán hàng thì thấy chị ấy trả lời là "Chị còn có mấy loại thôi ah bé" (mình 25t đầu mà quất m bé trời :Silly. Chị biết chỗ nào bán nữa không, chỉ em với. :Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi green.apple Xem bài viết
    sữa rửa mặt cho da dầu trước chị có dùng cái tuýp màu xanh ngọc của Estee lauder, hình như tên Sparkling clean thì phải, dùng thích, sạch mặt và cũng có vẻ mướt da. Bây giờ thì chị dùng handmade soap (không biết giới thiệu soap cho em có đi lạc đề không) nhưng soap handmade dùng rất ổn, cảm giác giảm mụn cám đi đó em, chị đang dùng của olivia, loại calendula. Em thử tìm hiểu xem nhé .
    Em trở về im lặng của đêm
    Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
    Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
    Riêng chiều này - em biết, một mình em...
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vote cho mấy em SRM của Innisfree hay quýt cần tây của SF cũng được hehe.
    • 144 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi everyday3987 Xem bài viết
    E cũng nghe nhiều ng khen loại này. Mà hôm qua nt hỏi em bán hàng thì thấy chị ấy trả lời là "Chị còn có mấy loại thôi ah bé" (mình 25t đầu mà quất m bé trời :Silly. Chị biết chỗ nào bán nữa không, chỉ em với. :Rose:
    vậy em kém tuổi chị rồi :P, em sn 89 :P. Trong SG ngoài chị Trang ở quận 5 thì em thấy hình như chưa có ai bán olivia soap nữa chị. Có chi nhánh gốc là ngoài HN, mua ngoài đó thì chị phải chuyển khoản để người ta ship vào cho.
    ngoài olivia soap thì em thấy còn hãng CV soap của mỹ, dùng cũng thích lắm, 1 số loại cho da dầu mụn là lemon lavender, orange, v..v.. có cả calendula giống olivia nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình đi khám bác sĩ cho dùng Teen derm gel của ISIS Pharma. Cái này dùng cũng ok lắm, free soap nữa thì phải :Smiling:
    Tiếng gió, tiếng mưa, tiếng chuông gió sẽ giúp chị mang anh ấy đến với em... ♥:Rose:
    • 552 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cetaphil là sự lựa chọn an toàn cho da dầu, mụn bạn à :d
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    • 385 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hic, mình cũng tình trạng da như chủ topic, lại còn thêm da nhạy cảm nữa. Dùng cả neutrogene, cetaphil, SF, ohui....(ko nhớ hết) mà Chưa tìm đc loại nào phù hợp. Lúc nào cũng khổ sở vì vấn đề da dẻ này.
    eNortjK1UrI0MDIyVbIGXDASqQKe11
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    da dầu và mụn có hãng Vichy, Skinfood dùng tốt chị ạ. Ngoài ra còn có handmade soap dùng rất thích chị ui, như soap của chị pi nhà mình nè, nhìu loại zà dùng rất ổn.
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..
    • 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình thấy avene, neutrogena dùng thích, neutrogena rửa mặt xong sạch bong, và có thể cảm thấy hơi khô lúc đầu, nhưng dùng kèm lotion và sau khoảng 1 tuần đã quen thì cứ thế mà quất thường xuyên. mình hỗn hợp dầu, bạn mình da dầu, lỗ chân lông to, lại còn viêm da nữa, dùng quen luôn. Cetaphil thì dịu nhẹ nhưng rửa xong cảm giác mặt hok sạch và vẫn còn dầu trên da. Nên xét giá thành thì neutrogena hợp lý hơn nên mình dùng suốt. Có người nhà bên Mỹ lấy về yên tâm nên vừa dùng vừa bán luôn da mình sau đợt đi bơi, cứ bị mụn bên má, rồi tăng dần tăng dần, mụn nặn ra cứ kiểu như kem đánh răng phát khiếp ý, nên sau khi chăm sóc và lành lặn trở lại thì ko thử nghiệm linh tinh nữa. Vote for Neutrogena and Avene, highly recommend Neutrogena. Bạn nào cần thì call mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đang sử dụng soap CV loại neem tea tree, calendula , juniper cho da dầu mụn thấy kiềm dầu tốt + trị mụn mà không làm khô da lại còn đồ thiên nhiên nên không gây dị ứng đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sữa rửa mặt pond có tốt k vậy ạ. Em dùng cũng lâu rồi, nhưng mỗi lần rửa mặt xong cảm thấy khô rát và hơi ngứa ạ. Em cũng đang đinh đổi sửa rửa mặt mà k biết loại nào cho tốt, da em ít mụn nhưng lỗ chân lông hơi to ạ.
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da mình cũng bị nhờn và dầu. Mụn đầu đen và mụn bọc là ám ảnh mình suốt. Ns thường xuyên trên mặt của mình.
    Mình dùng ponsd còn bị dị ứng sau đó dùng qua vài loại khác cũng bị dị ứng. Chữa cả thời gian dài.
    Sau đó mình dùng sữa rửa mặt của acness 1 thơi gian khá dài thì ko bị dị ứng nhưng da vẫn ko hết dc nhờn và mụn.
    Mình được bạn tư vấn cho dùng cái của oriflame nói là chiết xuất từ trà xanh sẽ ổn hơn nếu dùng lâu dài.
    Mình cũng dùng được mấy tháng rồi mà chưa thấy kết quả.
    Mình lo lắm khi giờ nó còn bị nám và tàn nhang nữa. Mụn thfi toàn để lại sẹo và mụn đầu đen thfi thành mụn ruồi trên mặt.
    Đã già lại còn lắm mụn.
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minnie_Miu Xem bài viết
    Chào các chị,

Em đã thử dùng qua rất nhiều loại sữa rửa mặt nhưng đều không hợp. Cụ thể là: Pond nè, Biore nè, Acnes nè, Thorakao nè, Hazelyne nè... Những loại này lúc rửa thì thấy da mặt sạch ra liền, nhưng sau đó vùng da 2 bên má và cánh mũi lại rất khô, và mụn của em cũng không hề giảm nữa. Thậm chí cái Thorakao khi dùng xong còn thêm vài e mụn đáng ghét nữa.

Nói vậy các chị đừng nói em thường xuyên thay đổi sữa rửa mặt, em cũng kiên trì xài 2 tháng , thấy k hợp rùi mới thay thui:Smiling:

Các chị có kinh nghiệm biết sữa rửa mặt nào tốt thì chia sẽ cho em biết nhé. E thanks các chị nhiều lắm.:LoveStruc:
    Bạn thử sản phẩm trà xanh của the body shop đi, siêu thích lun, giảm nhờn, trị mụn mà lại hoàn toàn k khô da
    Dòng này vốn dĩ rất nổi tiếng từ trc đến giờ rồi, review lun lun tốt, search thử google mà xem, toàn khen ko đấy bạn...
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatuky99 Xem bài viết
    Da mình cũng bị nhờn và dầu. Mụn đầu đen và mụn bọc là ám ảnh mình suốt. Ns thường xuyên trên mặt của mình.
    Mình dùng ponsd còn bị dị ứng sau đó dùng qua vài loại khác cũng bị dị ứng. Chữa cả thời gian dài.
    Sau đó mình dùng sữa rửa mặt của acness 1 thơi gian khá dài thì ko bị dị ứng nhưng da vẫn ko hết dc nhờn và mụn.
    Mình được bạn tư vấn cho dùng cái của oriflame nói là chiết xuất từ trà xanh sẽ ổn hơn nếu dùng lâu dài.
    Mình cũng dùng được mấy tháng rồi mà chưa thấy kết quả.
    Mình lo lắm khi giờ nó còn bị nám và tàn nhang nữa. Mụn thfi toàn để lại sẹo và mụn đầu đen thfi thành mụn ruồi trên mặt.
    Đã già lại còn lắm mụn.
    Da nhờn fai chịu khó kỹ một chút, đừng nge xúi xài lung tung ngen, da ngta khoẻ xài cái j chả thix, da mụn xài sp lạ vài hôm là mụn thi nhau mọc ầm ầm, k thì da khô thấy rõ... Haizzz
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 77 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi o_kia_nang Xem bài viết
    Mình đi khám bác sĩ cho dùng Teen derm gel của ISIS Pharma. Cái này dùng cũng ok lắm, free soap nữa thì phải :Smiling:
    Cái nay chinh xác lun. ISIS Pharma. cho da hon hop hoac dau la ok nhat Quan trong la ko co chat xa phong gay lão hoa da .Do la kinh nghiem xuong máu lun do. Vi e rut ra tu ban than sau thoi gian học điều trị da( ko phai ham hoc ma vì bi mun hoai ko het dù dã dieu tri qua nhiu bsi da lieu noi tieng o sg)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5