TIN TÀI TRỢ.

Có nên sử dụng sữa dưỡng thể trong văn phòng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.87K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vì phải thường xuyên làm việc trong phòng có máy lạnh, da của chúng ta dễ bị khô ráp do mất nước. Vậy làm cách nào để có làn da trắng mịn và đẹp? Thế các mẹ nó nghĩ chúng ta có nên dùng sữa dưỡng thể trong văn phòng mà máy lạnh lúc nào cũng mở vù vù không? :Battin ey:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 437 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Nên chứ sao không, khoảng thời gian ngồi văn phòng tới 8 tiếng lận mà. Không chỉ dưỡng ẩm cho da mà còn có mùi thơm nhẹ nhẹ suốt ngày. Mình thích dùng sữa dưỡng thể thơm thơm khi đi làm hơn là dùng nước hoa, dễ bị nồng và không giữ mùi hương nguyên ngày như sữa dưỡng.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,139 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Nên dùng quá đi ý chứ!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Nên quá đi chứ sis ơi. Iem toàn dùng nè. Đầu 3 rùi mà da vẫn như da em bé nhá:Laughing::Laughing::Laughing:. Mũi tụi dạo này tự nhiên bị mấy cái mụn. :Sick::Sick::Sick:
    • 5,730 Bài viết

• 4,878 Được cảm ơn

Có chớ
    Mình ở nhà lười bao nhiu thì vô cty là siêng bấy nhiu àh…Ở trong máy lạnh suốt mà ko có dưỡng thể thì vài năm nữa, da nhăn nheo hết đó
    Ờ mà ….dùng lotion có mùi nhẹ thôi,,,để đừng “ảnh hưởng” tới mí bạn kế bên hén
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    z32Cp7
    • 2,390 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

trên da kok có khi naò kok xaì giữ ẩm hết đó tuy chổ mình nắng nóng , da mình cũng mịn màng lắm :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có chớ, ngồi phòng lạnh da khô lắm, dùng dưỡng giúp da ẩm và mềm mịn
    • 138 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hikarivn Xem bài viết
    Nên chứ sao không, khoảng thời gian ngồi văn phòng tới 8 tiếng lận mà. Không chỉ dưỡng ẩm cho da mà còn có mùi thơm nhẹ nhẹ suốt ngày. Mình thích dùng sữa dưỡng thể thơm thơm khi đi làm hơn là dùng nước hoa, dễ bị nồng và không giữ mùi hương nguyên ngày như sữa dưỡng.
    Đúng rùi đấy chị. Ngồi điều hòa mà ko dùng dưỡng thì thấy da khô khó chịu lắm. Với lại em cũng giống chị thích mùi sữa dưỡng hơn nước hoa, nó thơm nhẹ nhẹ rất thoải mái
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ chip cũng nghĩ rất nên, ngồi làm việc trong văn phòng suốt mấy tiếng đồng hồ, da rất dễ bị mất nước và khô đi, nên dưỡng ẩm cho da là cách tốt nhất. Nhưng bên cạnh phải uống nước nhìu nhìu vào. Nhưng các mẹ ơi, mình nên dùng loại sữa dưỡng ẩm nào là tốt nhất nhỉ, loại dưỡng ẩm ở nhà với trên văn phòng khác nhau có làm sao ko. Vì ngồi máy lạnh nên da khô nhiều hơn, có cần dùng sữa dưỡng tăng cường độ ẩm hok nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu123 Xem bài viết
    Mẹ chip cũng nghĩ rất nên, ngồi làm việc trong văn phòng suốt mấy tiếng đồng hồ, da rất dễ bị mất nước và khô đi, nên dưỡng ẩm cho da là cách tốt nhất. Nhưng bên cạnh phải uống nước nhìu nhìu vào. Nhưng các mẹ ơi, mình nên dùng loại sữa dưỡng ẩm nào là tốt nhất nhỉ, loại dưỡng ẩm ở nhà với trên văn phòng khác nhau có làm sao ko. Vì ngồi máy lạnh nên da khô nhiều hơn, có cần dùng sữa dưỡng tăng cường độ ẩm hok nhỉ
    Mình nghĩ cũng nên xài. Như mẹ chip nói thì cần tăng cường độ ẩm cho da vì làm việc trong phòng máy lạnh nên da dễ mất nước lắm. Mình thì dùng trọn bộ ban ngày và ban đêm của NIVEA luôn. Lên cty thì bôi cái ban ngày, chiều về nhà, tắm rửa xong thì bôi cái ban đêm vào. Da trắng khỏe và mịn màng lắm. Mẹ nó xài thử xem sao nhé