Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên đi học trang điểm ở nhà văn hóa phụ nữ - Lý Chính Thắng ko các mẹ?

• 132 Lượt chia sẻ
  • 78.8K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,637 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình nghe nói đầu tháng 11 sẽ mở lớp. Tính đi học mà không biết ở đây dạy thế nào?
    Vì mình thì chỉ thích cách trang điểm trông cho tự nhiên, nhẹ nhàng 1 tí thôi vì từ trước tới giờ không trang điểm, giờ sinh con xong thấy cần thiết rồi.

Có mẹ nào đã học ở đây thì cho mình comment với nha.
    Thanks các mẹ.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 301 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình từng đi học ở đấy. Nói chung cũng ok. Học phí rẻ, cô dạy cũng nhiệt tình. Theo ý kiến của riêng mình thì mình học ở đấy để nắm kiến thức căn bản trong trang điểm, sau đấy chịu khó đọc báo chí để có những kiểu trang điểm thích hợp cho riêng mình. Ví dụ như trong WTT này cũng có topic hướng dẫn make-up online:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=315809
    hoặc sexy make-up:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=286789
    No man worth than your tears :Rose:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có học được hai khóa ở đấy. Vì mục đích của mình là học để tự trang điểm cho mình, gu nhẹ nhàng tự nhiên nên thấy ổn. Đến bây giờ mình khá tự tin khi tự trđiểm đi tiệc.
    Học ở đấy các cô k ép mua mỹ phẩm bạn ạ. Có thể mua ngay ở đấy, giá mềm. Nhưng theo kinh nghiệm của mình, đằng nào cũng đầu tư thì nên đầu tư luôn mp hợp với da mình, mình dùng lâu dài. Chứ đừng học thì mua cái này, sau đó lại mua cái khác, phí lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,637 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy30 Xem bài viết
    Mình có học được hai khóa ở đấy. Vì mục đích của mình là học để tự trang điểm cho mình, gu nhẹ nhàng tự nhiên nên thấy ổn. Đến bây giờ mình khá tự tin khi tự trđiểm đi tiệc.
    Học ở đấy các cô k ép mua mỹ phẩm bạn ạ. Có thể mua ngay ở đấy, giá mềm. Nhưng theo kinh nghiệm của mình, đằng nào cũng đầu tư thì nên đầu tư luôn mp hợp với da mình, mình dùng lâu dài. Chứ đừng học thì mua cái này, sau đó lại mua cái khác, phí lắm.
    cảm ơn mẹ candy nha. Mục tiêu của mình cũng như mẹ nó, có thể tự trang điểm khi đi ra ngoài, đi tiệc, thật nhẹ nhàng mà không chói lóa he he .. Nhưng làm sao biết bộ nào hợp với da mình mẹ nó nhỉ?
    à, mà sao phải học tới 2 khóa mẹ nó nhỉ?

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 145 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình ở HN, nhưng có chị bạn trong SG, chị ấy đã từng đi học trang điểm cá nhân BB nhưng bị dụ mua MP quá trời, chị chán bỏ qua NVH PN học, các cô k bắt mua MP, chỉ hướng dẫn mua mấy tông màu phù hơp, tiện dụng, dạy cũng nhiệt tình, nói chung nắm đủ các bản, rồi nhiều khi trang điểm sáng tạo 1 chút cho nó hài hòa , mình thấy kỹ năng che khuyết điểm và nhấn ưu điểm trên gương mặt của chị ấy rất khéo, trang điểm xong nhìn xinh đẹp rạng rỡ khác quá xa bt mà trông vẫn tự nhiên:Angel:, thế nên mình cũng đang tính đợt nào vào đó ctác khoảng hơn tháng, cũng ghé học tranh thủ vì nghe nói có lớp buổi tối mà:Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

em cũng muốn đi học nè chị, chị em mình học chung ko?
    • 1,637 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThietPhienCongChua Xem bài viết
    em cũng muốn đi học nè chị, chị em mình học chung ko?
    thế thì hay quá.. chị đang muốn tìm người học chung cho vui.
    à, ở đó ko có chỗ gửi xe tay ga em nhé. Chị mới tìm hiểu được đấy.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khóa đầu tiên là khóa căn bản, khóa sau là khóa nâng cao, dĩ nhiên là chỉ nâng cao cho tự trang điểm thôi. Bao gồm tđ cho các dạng khuôn mặt, cách che khuyết điểm cho mình, cách tđ khi đi làm, đi tiệc, đi biển, các kiểu mắt đa dạng hơn...
    Còn mỹ phẩm thì mình thấy các cô k ép mua nhưng hướng dẫn mua các loại & dụng cụ cần thiết. Khi ta chưa có ji trong tay thì hay mua theo gợi ý. Nên càng về sau sẽ thấy rằng k phải những thứ mua ở tại NVH là hợp, nhất là kem lót, foundation, phấn phủ...vì các cô gợi ý chung chung mà. Chính vì thế nên sẽ không thật đẹp. Học xong mình lại đầu tư một bộ mới, thấy phí thật phí, dù k nhiều lắm.
    Tùy theo kinh tế, bạn có thể chọn mp hợp với da bạn. Không nhất thiết mua đúng hoàn toàn như cô hdẫn.
    • 1,637 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy30 Xem bài viết
    Khóa đầu tiên là khóa căn bản, khóa sau là khóa nâng cao, dĩ nhiên là chỉ nâng cao cho tự trang điểm thôi. Bao gồm tđ cho các dạng khuôn mặt, cách che khuyết điểm cho mình, cách tđ khi đi làm, đi tiệc, đi biển, các kiểu mắt đa dạng hơn...
    Còn mỹ phẩm thì mình thấy các cô k ép mua nhưng hướng dẫn mua các loại & dụng cụ cần thiết. Khi ta chưa có ji trong tay thì hay mua theo gợi ý. Nên càng về sau sẽ thấy rằng k phải những thứ mua ở tại NVH là hợp, nhất là kem lót, foundation, phấn phủ...vì các cô gợi ý chung chung mà. Chính vì thế nên sẽ không thật đẹp. Học xong mình lại đầu tư một bộ mới, thấy phí thật phí, dù k nhiều lắm.
    Tùy theo kinh tế, bạn có thể chọn mp hợp với da bạn. Không nhất thiết mua đúng hoàn toàn như cô hdẫn.
    cảm ơn mẹ Candy nha. Thông tin của chị hữu ích thật đấy. Em sẽ lưu ý khi đi học.

• 2,510 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Nhưng em nghe nói lớp học ở đây đông lắm :Sigh:
    Ko biết cô giáo có thời gian tư vấn cho mình ko nữa :Sigh:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 1,637 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ở đây thấy lâu lắm mới mở lớp, chắc là đông rồi. Hy vọng có em Thietphiencongchua di học cùng chia sẻ cho vui.
    Có mẹ nào đi học nữa ko nhỉ?

• 2,510 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Giờ học thế nào chị ơi? :Battin ey:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 1,637 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

chị chỉ biết là 2/11 có lớp. Giờ học thì tùy người đăng ký, có cả lớp sáng, chiều, tối luôn.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 277 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết
    chị chỉ biết là 2/11 có lớp. Giờ học thì tùy người đăng ký, có cả lớp sáng, chiều, tối luôn.
    Bạn ới, bạn đi buổi nào thì ới mình với nhé
    Mẹ yêu con............
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 750 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Lớp trang điểm ở NVH PN hình như tháng nào cũng khai giảng khóa mới, nhưng thường thì rất đông nên phải canh đăng ký sớm nếu không thì hết chỗ (lớp học nhận số lượng có hạn). nên các mẹ nào muốn học nên lưu ý nhé
    • 509 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình cũng muốn đi học nữa,nhưng ko biết suất cuối cùng là mấy giờ các mẹ nhỉ,vì mình đi làm 5g chiều mới ra,có mẹ nào rảnh giờ đó để học chung với mình cho vui kg?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 651 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

NVH Phụ nữ có lớp chủ nhật nữa. Giành cho các bà mẹ bận rộn. Thay vì học 3 buổi thường/ tuần thì chỉ cần học nguyên 1 buổi sáng chủ nhật. Vậy chỉ cần đi học 04 buổi chủ nhật/tháng thay vì đi 12 buổi thường /tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 301 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongluoi Xem bài viết
    Mình cũng muốn đi học nữa,nhưng ko biết suất cuối cùng là mấy giờ các mẹ nhỉ,vì mình đi làm 5g chiều mới ra,có mẹ nào rảnh giờ đó để học chung với mình cho vui kg?
    Mình nhớ là có suất tối đấy mẹ nó.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 301 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romeo.Princess Xem bài viết
    Nhưng em nghe nói lớp học ở đây đông lắm :Sigh:
    Ko biết cô giáo có thời gian tư vấn cho mình ko nữa :Sigh:
    Mẹ nó cứ yên tâm. Tuy lớp đông nhưng cô vẫn có thời gian tư vấn cho mình. Cứ mạnh dạn hỏi cô. Từng bài, cô đều kiểm tra lại xem mình thực hành thế nào. Có chỉnh sửa gì cô sẽ chỉnh luôn. Các mẹ chịu khó thực tập thêm ở nhà để không quên bài và "lên tay". Đảm bảo sau 1 khóa tay nghề lên liền. Mình "củ chuối" thế mà học xong make-up dòm cũng kha khá huống chi các mẹ thông thái ở đây.
    Theo kinh nghiệm của mình thì như mẹ candy30 có nói đấy, mình mua các mỹ phẩm theo khả năng tài chính + loại da để dùng về sau này luôn. Các dụng cụ trang điểm cũng vậy. Không nên mua ngay tại NVH Phụ Nữ vì giá khá chênh lệch so với các cửa hàng bên cạnh, trong khi chất lượng đều như nhau.

• 146 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết
    em cũng ghé đó rùi, tổng hợp thông tin cho mí chị luôn nè

Học phí: 250.000VND/ khóa. khóa 12 buổi ngày thường hoặc 4 buổi CN

Ngày thường có những giờ sau:

sáng, trưa và tối 2 4 6 hoặc 3 5 7

Sáng từ 8h - 10h30
    Trưa từ 13h30 - 16h
    tối từ 5h30 đến 8h.

CN thì từ 8h - 12h

Mà tình hình đi tối thì khủng khiếp, khủng hoảng gửi và kẹt xe. Chắc em chọn học sáng 357, em nghĩ là học sáng, da sẽ tốt tốt 1 tí để thưc hành lun

chị chocopie81 tính học ngày nào vậy ạ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3