TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào hối hận khi học make up apple thiên ngân chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cai nay mih hok biet ne. Nhug mih thay, neu so voi ben tu anh thi make up thiên ngân tệ hơn ca trăm lần. My pham cua ben nay toan cho kim bien, thuong hieu thi chang co tieng tam gi, ngoi hoc phai ngoi tren lau 2, cho hoc thi nho den khong the noi, giao vien thi toan hoc ra tu may cho khac ne. Cac ban lai do xem ky ne, neu mih noi sai mih chiu hoho

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua mới đến tú anh đăng ký cái phiếu học mua trên Hotdeal, nhưng ức quá quay về luôn. Chiều nay lên trả phiếu lại, chắc lên nhà văn hóa học cho an toàn, chủ yếu là học kỹ thuật.
    mình đăng ký bên hoàng văn thụ cho gần nhà, đén nơi mình được hướng dẫn, lúc đầu chị này hỏi e đã có những gì, mình lấy ra và kiu e có kem dưỡng ẩm chưa. mình nói co rồi, của Laneige nhưng chị này kiu e bắt buộc phải mua kem dưỡng của cty có 2 loại là 120k và 200 mấy đó, Vì bảo Laneige xài ko tốt, mặc dù mình mua gần cả triệu,huhuhu mình bảo da e hay bị dị ứng với lại e dùng quen, chị kiu ko được....huhu.
    Trời, nghe xong là thấy bị hớ và chị này kiu trên web đó có nói (ko bít trên đó là trên đâu, mình chỉ bít có hotdeal mà thui).....huhuh
    Sau đó đưa 1 cuốn tập "Giáo trình trang điểm cá nhân" gồm các buổi 1, 2, 3.....và lấy dụng cụ của mình xem kiu e còn thiếu. Tôi hỏi thiếu gì chị, chị kiu " cọ sống mũi, cọ highligh...." . Dù bộ cọ mình tới 24 cây
    mình choáng ván vì trc khi đăng kí học make up cá nhân,mìnhđã tìm hỉu rất kĩ những dụng cụ cá nhân gồm "cọ má hồng, cọ mắt, cọ môi (ko có cũng chẳng sao)...". mình cũng ko bao jo nghĩ tới cọ đẻ vẽ sống mũi vì nghĩ trang điểm cá nhân cũng ko nhất thiết và tôi thấy nh người cũng chẳng bao jo dùng cọ nữa là (nh người siêu sao dùng tay ko) ...hihi....và c này kiu phải đủ bộ mới dạy...sock
    Tiếp tục hộp phấn highligh đó, để tạo khối, tạo sống mũi, tạo hình chữ T (bắt buộc phải có), giới thiệu cho tôi 2 bộ (1 là hình như 200k gồm 2 màu, còn bộ kia là 300 mấy gồm 4 màu lận).....
    Lúc này mình nghĩ trong đầu mình đã nhầm, sau đó mình dc xem như là bị bỏ rơi giữa 1 đóng người.
    Sau khi tiếp xúc với nhiều nhân viên, mình cảm thấy thật đáng tiếc vì thật sự ko nhiệt tình, ko jong những ji mà mình nghĩ, ví dụ mình đi đi spa hoặc ăn uống, hoặc đi mấy voucher khách sạn (nhân viễn rất good). mình thật sự chán nản và xin phép ra về.
    Tức quá về nhà đã check lại trên hotdeal là ko có 2 điều:
    1) Bắt buộc mua kem dưỡng ẩm.
    2) Đủ dụng cụ mới dạy.

Thế mà đến nơi nhân viên của bên Tú anh bảo rằng phải đủ bộ mới dạy. Nếu thế quảng cáo tài trợ mỹ phẩm và dụng cụ để làm gì ? Lừa khách hàng àh?:Sick: Thật sự vô cùng thất vọng, mình nghĩ 1 nhân viên giỏi là nhân viên biết cách hướng dẫn học viên của mình kỹ thuật, cách làm và cách sử dụng theo những dụng cụ họ có và những thẩm mỹ mà họ thích. VD như tôi: mình ko thích đánh sống mũi nhưng nhân viên của bạn có thể hướng dẫn thêm là "ah, nếu ko có cây cọ thì có thể sử dụng bằng tay mà"ok (hem lẽ nhân viên Tú Anh ko bít sử dụng bằng tay ak?), mìnhi thấy thật sự ko có gì khó. mình học là để cho bít và hiện jo mình chỉ có thể mua chừng ấy thứ, và tôi ko mún mua thêm ji cả. Nếu bạn nghĩ rằng "ko đủ dụng cụ thì sau khi kết thúc khoá học, học viên sẽ ko bít gì", bạn yên tâm đi, trên đời này ko ai nói học là khó cả (nếu khó thì chẳng ai học làm gì). Thẩm mỹ, kỹ thuật make up mỗi người sau 1 khoá học là khác nhau, nếu all nhân viên Tú Anh hướng dẫn, chỉ bảo thật nhiệt tình...thì sẽ ko ai nói bạn dc 1 lời nào cả. mình thấy có mấy chị ngồi gần mình cũng mua kem dưỡng ẩm đó (sang ghê) kekee.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,178 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bich_thuy Xem bài viết
    Nhưng mình thấy bên tú anh vẫn ok hơn thiên ngân nghìn lần nè, đi ngang thấy một cửa hàng của tú anh cũng đủ hơn thiên ngân vài chục lần rồi, cái gi cũng tốt. còn khách thì đầy. Mình thấy nhiều người học ra có nói gì đâu, còn nói ok. chỉ có mấy đứa đối thủ của họ giả vờ nick nào đó rồi vào nói xấu người ta sao đó đẩy mình lên, nhưng mà mình thấy con thiên ngân nó không biết xấu hổ hả gì đó. cái gì ma cskh, cong ty thien ngan, trung tam dao tao.....mình lên học, thấy nó giống cái tiệm cắt tóc dưới tỉnh thành hơn, cơ sở vật chất tệ ghê. đã vậy nổ cho dữ vào, rồi người ta vào học người ta cười trên đầu cho xem.
    còn nàng này là bên Tú Anh tạo ra để nói lại TN cho công bằng haha
    La dolce vita ! :LoveStruc:
    • 1,178 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jillynguyen1 Xem bài viết
    Cai nay mih hok biet ne. Nhug mih thay, neu so voi ben tu anh thi make up thiên ngân tệ hơn ca trăm lần. My pham cua ben nay toan cho kim bien, thuong hieu thi chang co tieng tam gi, ngoi hoc phai ngoi tren lau 2, cho hoc thi nho den khong the noi, giao vien thi toan hoc ra tu may cho khac ne. Cac ban lai do xem ky ne, neu mih noi sai mih chiu hoho
    mỹ phẩm Tú Anh thì cũng chợ KB thôi nàng, nói chug mình thấy 2 chỗ tệ như nhau, có điều Tú Anh vào rồi mới biết tệ, còn TN coi hình đủ thấy tệ
    La dolce vita ! :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

May là em không mua voucher,bữa em tính mua nhưng bạn em nó cản,nên cứ chân chừ đến giờ mới đọc được mẩu tin này,kể ra thấy mình vẫn còn may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jillynguyen1 Xem bài viết
    Bạn này 90% là thầy dùi cho Tú Anh. :Straightf:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 863 Bài viết

• 2,739 Được cảm ơn

Hồi đó coi hình Thiên Ngân make up trên 1 web mua bán là đã thấy tệ rồi. Xin lỗi các mẹ mình lanh chanh nhen, mình là amateur toàn học make up trên mạng theo "thầy" Michelle Phan thôi nhưng thấy tự bản thân vẽ rất ok, nhìn tự nhiên, còn trông hình Thiên Ngân make up quá tệ, tạo khối mũi hay má gì mà lộ rõ mồn một 2 đường phấn, trông cứ như vẽ hát tuồng

Mà ghét nhất là chỗ nào dạy mà bắt mua MP của nó
    • 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em đang học ở Thiên Ngân nè, họ ko bắt mình mua mỹ phẩm gì ở đó cả, mình tự trang bị vài thứ : nước hoa hồng, bông phấn,latex, kem dưỡng da,nước tẩy trang.
    2 buổi đầu e ko học nên ko biết thế nào, nhưng cơ sở vật chất thì đùng là tệ thật, mỹ phẩm cho mình dùng cũng tệ, thầy hướng dẫn thì chỉ hướng dẫn sơ, thực hành xong lên hỏi thì nói ok, trong khi bản thân em thấy ko đc mà cũng nói đc. :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, mình lỡ mua voucher bên đó rùi. Hem biết phải làm gì với nó đây nữa. Đi học chắc tức chết quá, làm sao đây.:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvan04 Xem bài viết
    Hic, mình lỡ mua voucher bên đó rùi. Hem biết phải làm gì với nó đây nữa. Đi học chắc tức chết quá, làm sao đây.:Crying:
    Nghe xong thấy sợ quá nhỉ,phải liệt kê 2 chỗ này vào sổ đen thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Liệt kê thếm chỗ dạy trang điểm kinh khủng nữa đây,mình đang học bên makeup venus bên đường lê văn sỹ,chỗ này trong hẻm gần cầu nguyễn văn trỗi,Học ở đây học phí cũng rẻ như 2 chỗ tú anh và thiên ngân,
    Lúc đầu mình cũng được tư vấn kỹ ghê gớm,tài trợ 100% mỹ phẩm,nghe xong mừng quá,thêm câu này nữa,bên venus không giới hạn thời gian học,học chừng nào biết thì thôi,nên mình cũng an tâm đi học,vô học ngày đầu mình đã thấy hãi hùng với dàn mỹ phẩm được tài trợ mà đượ bảo là hàng "xịn".Mình hơi nghi ngờ về chất lượng nên đợi lúc không ai nhìn,mình lấy ngón tai cạo thử trên thân chai,cạo đến đâu chữ rơi lả tả.hic,lúc đó mình sure là 100% hàng nhái.Mà mình cũn ỷ y vì mình có mang kem dưỡng của mình theo.Cũng học đánh nền bình thừong.Tối về mình thấy nóng ran cả mặt,lúc đó mình còn tưởng do mình ăn đồ biển biij nổi dị ứng,hôm sau vẫn đến học.kết thúc ngày thứ 2 về là ôi thôi,mẹ mình bắt nghỉ học gấp.Lúc đó thì mình mới hiểu tại sao có câu học đến chừng nào biết,chắc không ai đủ can đảm học đến biết đâu nhỉ??????:Silly:
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao mih thay no quag cao ok lam ma:Thinking:
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ban là Nữ hả ? Mình thấy thông tin của bạn là Nam mà. Nam mà cũng đi học trang điểm sao ? lạ quá nhỉ :Thinking:
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trân Thì thấy bạn mình học ở venus ok lắm. cũng co rất nhiều người khen ,mỗi người một ý ,biết làm sao được
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

minh khong biet sua thong tin
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hom truoc vao phan ban deal cua make up thien ngan tren web nhommua thay co rat nhiu ng phan anh den noi phai dep bo deal.
    http://www.nhommua.com/tp-ho-chi-min...79.html?page=1
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

moi nguoi vao day se biet duoc nhieu dieu ve thien ngan do nhiu ng khac phan anh nhe^^
    • 438 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

nhà mình gần chỗ thiên ngân đây, haizzz, thấy mọi người ùn ùn, trong đó lúc nào cũng đông ỳ xèo, chỗ thì mình thấy nhỏ xíu, hơi xô bồ lắm, con nhỏ bạn mình cũng mua deal nhưng không nhớ là mua ở đâu, nó bảo chỗ này cũng tốt, mỹ phẩm do nó tài trợ, dạy đánh phấn thôi, mà đánh muốn rụng cả tay, đánh phải đều mịn gì gì đó, nói chung nó bảo rất kỹ, mình cũng chưa biết tình hình thế nào. nó có rủ học chung nữa, những bận.
    Kem trắng da , trị mụn , nám siêu nhanh, tắm trắng cấp tốc, kem nở ngực siêu hiệu quả, nhưng vẫn an toàn cho ngừoi sử dụng
    https://www.webtretho.com/raovat/main...a-an-toan.html

ngoc-trinh-2
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lam gi co, nhin cho hoc cua no ge k the noi lun
    • 85 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ối, e lỡ mua 1 voucher bên tú anh rồi,huhu.Các chị có biết chi nhánh nào nhân viên lịch sự 1 chút không ạ?Chứ cái kiểu như bên chi nhánh Hoàng Văn Thụ thì chắc có nước nghỉ học thôi huhu :Crying: mà em tiếc tiền quá đi ...