TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào dùng bột ủ thuốc bắc tắm trắng Rossie chưa ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Không biết có mẹ nào dùng bột ủ thuốc bắc tắm trắng Rossie chưa ạ, chia sẻ cho em với. Dùng hết một liệu trình có trắng lên không? Có làm mờ được vết nám và viêm chân lông không? Có hiệu quả như họ quảng cáo không? Liệu có gây dị ứng với da mụn không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy bạn xài chưa bạn ơi?mình cũng đang tò mò
    không biết hiệu quả như thees nào?
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng định mua. có ai xài rồi tham.khảo với ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MebeKen2508
    • Lan1907 Khách
    • 2 năm
    Dùng thử chưa b
    • 14 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng như các mom, sản phẩm dùng trên da rất cẩn thận nên cũng lên webtretho xem review, nhưng đối với sản phẩm bột ủ thuốc bắc rossie thấy ít ai dùng quá, càng không thấy review.

Cuối cùng, mình cũng quyết định làm chuột bạch.

Da mình bẩm sinh đã trắng nhưng do lớn tuổi nên nó không được căng bóng và tươi nhuận nữa. Mình thấy quảng cáo khá hay, định dành chút chăm sóc cho da xem sao.

Kết quả: sau khoảng 3 lần sử dụng (trên mặt), 2 lần trên body, thì mình thấy bình thường. Da mịn và mởn ra một chút sau mỗi lần tắm, nhưng cũng nhỉnh hơn tí so với tắm bột đậu đỏ + sữa tươi thôi. Tuy nhiên, tiền bỏ ra thì nhiều hơn.

Thời gian ủ rất lâu khiến mình khá mệt mỏi, trong khi hiệu quả cũng bình thường, có thể xài lâu sẽ trắng dần lên chăng? Mình không biết. Các bạn có thể thử, riêng mình, mình thì không đủ kiên nhẫn bỏ công sức cho một sản phẩm bình thường chứ không "vi diệu" như clip.

Có điều, về mùi thuốc bắc thì mình thấy dễ chịu, da cũng không bị kích ứng dù ủ lâu thế. Mình nghĩ là sản phẩm không lột tẩy da, lại không gây ngứa hoặc đỏ, ... nên nó khá an toàn. Mom nào muốn dùng như một loại dưỡng da cũng được. Nhưng để tắm trắng với hi vọng vịt cồ hóa thiên nga (trắng như em hằng) thì mình nghĩ là không thần thánh thế đâu nhe. Da em Hằng ấy đẹp quá nên mình xem clip cũng ham hố.

À, các mom muốn trắng thì tìm hiểu về dòng tắm trắng sakura thử xem, mình thấy có hẳn forum rôm rả trên webtretho đó. Mình nghe các mom khen nhiều. Riêng mình chưa dùng qua.

Mình biết gì nói đó thôi nha. Ý kiến là của riêng mình cảm nhận. Không pr, không dìm hàng ai cả. Mong là hữu ích cho những mom quan tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tò mò về sản phẩm này nhưng chưa dám xài
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị dùng đi chị ơi. E dùng 2 năm nay rồi. Lên 4 tone so vs da ban đầu. Ko bị hồi da luôn. Thích dã man
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhthuha99 Xem bài viết
    Chị dùng đi chị ơi. E dùng 2 năm nay rồi. Lên 4 tone so vs da ban đầu. Ko bị hồi da luôn. Thích dã man
    Bạn ơi! Bạn dùng tắm trắng rossie lên tông rõ giống như qc kg bạn... bạn mua ở đâu cho mình xin tên shop với
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nói không với tắm trắng, cảm giác như là nó đang tẩy toàn bộ da của mình, tẩy từng lớp da 1 ý.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mibhf cũng giống bạn. Sợ lừa đảo. Nhiều người nói tốt có người nói tắm không trắng nên mình k biết ntn
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 88 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mẹ nào muốn dùng các sp tắm trắng hay kích trắng thì xem xét kỹ nhé, vì trong thành phần này có các chất tẩy da, cbào mòn da, có thể gây ung thư da đấy ạ
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bột này rất nguy hiểm nếu k cân thận se đê lại những hậu quả khó lường đó ạ k đùa được đâu ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đã dùng chưa cho tớ xin ít chia sẻ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ vài nhận xét nhé. Mình dùng liệu trình cho mặt đc 2 tháng rồi mới có ý định lên đây share cho mn.kq sau 2 tháng như này:
    _da dẻ mịn màng
    _độ đàn hồi da tốt hơn
    _Nge nói ủ càng lâu thì càng tốt, mình thấy thế ủ lâu hơn nhưng da ko hề ngứa ngáy dị ứng, Đắp xong dường như da bớt mụn còn lcl mình nhỏ sẵn nên rất khó thấy kq
    _Về độ trắng da: da mình sau 2 tháng lên tone đc khoảng 10% , nhưng đc cái da dẻ hồng hào mà còn mịn nên thích lắm 😃

Tóm lại cái này ko hoàn toàn là tắm trắng nha các mẹ, sản phẩm an toàn cực kì mà hq trắng da hơi chậm, cơ mà mình nghĩ dùng 1 tgian lâu là da bật tone lắm đó.

Lời khuyên là ko nên CHỈ sd sản phẩm Rosie mà còn phải kết hợp loại kem dưỡng trắng an toàn(riêng mình thêm mặt nạ sửa+nghệ) là da trắng như ý muốn luôn đó ạ. Nchung đây là sp tốt và còn phù hợp ai muốn trắng lâu dài ,an toàn mà có thể đợi được 😄
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo ý kiến cá nhân của mình nha, mình đã sử dụng hết 1 liệu trình, nám, tàn nhang mờ hẳn đi thấy rõ, đó là điểm cộng, da không lên tone nhiều cũng an tâm tin rằng có thể đây là thuốc bắc thật, không sử dụng tạp chất. Nhưng điều mình thấy lo nhất là từ khi sử dụng da mình có bật tone được 1 ít nhưng sau thời gian bận rộn thì mình ngưng sử dụng 1 thời gian, da mình bị đen hơn so với khi mình chưa sử dụng, da cực cực xấu, đến nổi người yêu mình phải chê da mình cực tệ, tệ hơn rất nhiều so với khi chưa dùng sản phẩm, đốm đen trên da rất nhiều. Có thể là do da mình hơi nhạy cảm hoặc sản phẩm không an toàn. Đó là những gì mình đã trải nghiệm nên mình mới chia sẻ với các bạn như vậy, trước khi mua gì để sử dụng cho da các bạn cần phải cân nhắc kĩ lưỡng, để tránh tiền mất tật mang
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn mình dùng mặt bị mụn ẩnBody chỗ nhẹ cảm như viền cổ gáy,  khoeo chân, tay, lá lách cứ bị ngứa mần đỏ sưng như gà vừa dội nước sôi . phải 3 tháng ngưng dùng bôi kem viêm da mới đỡ😬
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_linhan12 Xem bài viết
    bột này rất nguy hiểm nếu k cân thận se đê lại những hậu quả khó lường đó ạ k đùa được đâu ạ
    Chuẩn luôn. 3 tháng trc c feedback như thế này chắc e đỡ bị mụn vs ngứa da.( giờ e phải feedback cho c e trên này k dùng.cạch luôn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amelinda Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_linhan12 Xem bài viết
    Chuẩn luôn. 3 tháng trc c feedback như thế này chắc e đỡ bị mụn vs ngứa da.( giờ e phải feedback cho c e trên này k dùng.cạch luôn.
    Bột sd dị ứng hả mom
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sử dụng rồi đây không như quảng cáo các bạn đừng dùng chỉ phí tiền thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trantrantan Xem bài viết
    Mình sử dụng rồi đây không như quảng cáo các bạn đừng dùng chỉ phí tiền thôi
    Hên quá có bạn review , mình định mua đây
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2