TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã dùng thuốc làm dày và dài mi chưa ạ?

• 108 Lượt chia sẻ
  • 124K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 198 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình mở topic này để xin ý kiến các mẹ đã từng dùng thuốc làm dày và dài mi. Số là mình thấy mấy chị em cùng cơ quan đi nối mi trông đẹp, thế là cũng đua đòi đi nối mi. Đẹp thì có đẹp thật nhưng mí mắt ngứa quá, ko chịu nổi nên dụi mắt dữ quá, cuối cùng thì mi nối rụng và mi thật cung rụng nốt. hichic:Sad:! Giờ nhìn mắt lông mi mỏng tèo, buồn hết cả người.

Có mẹ nào đã từng dùng thuốc dày mi thì mách cho mình với nhé, có hiệu quả không và loại nào, giá cả thế nào và mua ở đâu.
    Chân thành cám ơn các mẹ nhiều!:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 198 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ôi, thế không có mẹ nào đã sử dụng thuôc để trả lời giúp mình à, hichic. Vậy nếu không dùng thuôc thì có cách nào khác ko, trả lời giúp mình với nhé!:Thinking::RollingEy:
    • 2,542 Bài viết

• 3,262 Được cảm ơn

dùng thuốc làm dày mi,đắt tiền chị ah.gần 2 triệu cơ.E chưa dùng,nhưng hóng được là : dùng thì mi dày,đẹp lăm,nhưng phải dùng liên tục cơ.Dừng lại...thì nó lại trở vế như ban đầu.E cũng ham hố,nhưng nghe vụ phảỉ dùng liên tục thi...suy nghĩ lại lun
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    dùng thuốc làm dày mi,đắt tiền chị ah.gần 2 triệu cơ.E chưa dùng,nhưng hóng được là : dùng thì mi dày,đẹp lăm,nhưng phải dùng liên tục cơ.Dừng lại...thì nó lại trở vế như ban đầu.E cũng ham hố,nhưng nghe vụ phảỉ dùng liên tục thi...suy nghĩ lại lun
    Mình cũng thấy bảo là đắt tiền, nhưng tháy quảng cáo là trong vòng 21 ngày thì mi sẽ dài và dày lên ròi thôi ko càn dùng nữa. Chả lẽ ko dùng tiếp thì mi mình lại bị rụng hả, khó quá nhỉ:RollingEy:. Cái vụ lông mi này nghe chừng mệt mỏi ghê, các mẹ đừng có đi nối mi nhé, không lại bị như mình thì buồn lắm :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

sao lại đắt thế? trước đây e cũng dùng thuốc làm dài mi. Nhưng e mua ở TQ, của hãng Beely, rẻ lắm, chỉ có hơn 100k, e dùng sáng tối 2 lần, dùng đc 2 tháng, thấy mi cũng dài ra được 1 chút, đặc biệt mi dưới dài ra hơn so với trước khi dùng. Sau đó lười quá, e cũng chẳng dùng nữa. Nhưng trong quá trình dùng, ko thấy có dấu hiệu ngứa hay đỏ mắt gì cả, mắt vẫn bình thường.
    • 2,542 Bài viết

• 3,262 Được cảm ơn

đắt vì của nước ngoài.thấy bảo của Mỹ .Úc gì ấy.của Tq rẻ là đúng rùi
    Thấy cái của Etude Hàn quốc ý...hơn 400k,không biết có ra gì !!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chị lấy dàu olive hoặc dầu dừa trước khi đi ngủ bôi lên lông mi ấy chị ạ. Dùng bông tăm hoặc chải mascara cũ chuốt lên lông mi như chải mascara ấy. Em làm thấy hiệu quả lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 113 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Skinfood của Hàn quốc có Eggplant Lash Treatment Serum xài được lắm. Dưỡng dày và dài mi đó. Khảong dưới 400k
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 176 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ham hố quá.
    em cũng đang định đi nối mi. Đợt trc,em nối mi thấy cũng ok nhưng tính em hay tắm rửa mà lại thích rửa mặt thật sạch.nối mi thấy rửa ráy khó khăn nên để nó tự rụng. Mi thật k rụng theo nhiều.
    Giờ thấy con gái ai cũng nối mi ... mà đang cân nhắc quá.
    Em cũng nghĩ đến mua thuốc này. Nhưng em nghe nói phải lâu mới đc chứ k phải mấy chục ngày đâu ạ. Phải hàng tháng mi mới dài và dày đc.
    • 198 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nalie_nguyen Xem bài viết
    ham hố quá.
    em cũng đang định đi nối mi. Đợt trc,em nối mi thấy cũng ok nhưng tính em hay tắm rửa mà lại thích rửa mặt thật sạch.nối mi thấy rửa ráy khó khăn nên để nó tự rụng. Mi thật k rụng theo nhiều.
    Giờ thấy con gái ai cũng nối mi ... mà đang cân nhắc quá.
    Em cũng nghĩ đến mua thuốc này. Nhưng em nghe nói phải lâu mới đc chứ k phải mấy chục ngày đâu ạ. Phải hàng tháng mi mới dài và dày đc.
    Uh, nếu không bị ngứa mắt thì cứ để rồi lúc nào nối lại ra hàng, họ có dung dịch gỡ mi không rụng mi thật nhiều, nhưng phải tội là mình bị ngứa với lại cứ thấy dặm mắt nên khó chịu quá.:Battin ey:
    • 198 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bel_Bim Xem bài viết
    Skinfood của Hàn quốc có Eggplant Lash Treatment Serum xài được lắm. Dưỡng dày và dài mi đó. Khảong dưới 400k
    Cái này mua ở đâu hả bạn?
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

http://skinfoodvietnam.com/San-pham/...60/catid/78647 --> mẹ thử tham khảo địa chỉ này hen. Em chưa xài hiệu này bao giờ. Sis xài thử rồi nói cho mọi người tham khảo nhé.
    Em thì cũng mới xài thử hiệu mavala khoảng 3-4 ngày thôi, thấy cũng ok lắm sis.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

đắt vì của nước ngoài.thấy bảo của Mỹ .Úc gì ấy.của Tq rẻ là đúng rùi
    Thấy cái của Etude Hàn quốc ý...hơn 400k,không biết có ra gì !!!!
    ý e là trong khi vừa đắt vừa ko biết kết quả ra sao, thì tại sao ko dùng cái rẻ để thử kết quả trước, e dùng cái beely ko thấy có vấn đề gì về mắt cả ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đây. E đang dùng. Dùng Revitalash ạ. Dùng có dài ra đấy ạ. Nói chung là phải kiên trì . Mi e dày nhưng ngắn dùng dài hẳn nhưng mà lười. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Nói chung là chị vừa hỏng hàng mi yêu quý lên đầu tư đi ạ. Giá thì cao ấy ạ. E mua 1t8. Bh mua phải tầm 2t rồi chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 140 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

E dùng qua nhiều loại mọc mi rồi đây, lúc đầu cũng nghĩ phải xài hoài nên ngán tiền, toàn dùng loại 3,4,5 trăm. Nhưng kết quả chẳng rõ rệt mấy. Rồi lại có lần thấy các chị cứ cuồng lên vì cái Castor Oil làm e cũng đú theo, mà thấy chẳng có kết quả gì . Bjo` e bắt đầu xài RevitaLash đc 3 tuần rồi, kết quả rất khả quan ý :X, dùng 2 tuần thôi là thấy bằng dùng mấy loại kia 2 tháng . Mà nghe bảo dùng cái Revi này 4-7 tuần mới thấy kết quả rõ rệt nên e cũng nôn nóng lắm, hehe... Giá hiện tại chung của e nó là tầm 1tr9.

dùng mấy cái sp này là phải dùng luôn, vì ngưng thì lớp mi dài rụng hết, mi mới mọc lên ko có thuốc thì như cũ à. Nói giá thì nghĩ mắc nhưng dùng đc lâu lắm, mi lại đẹp, tính ra chẳng đắt . Mình thấy mi dài, đẹp thì mình chăm xài, chứ xài mà cứ bthg` thì chán chả buồn xài đâu
    • 198 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người rất nhiều vì đã tư vấn cho mình. Chắc đợt này phải cố để dành tiền đầu tư cho cái loại làm dài mi đắt đắt một chút, hic! Chứ nếu để cái hàng lông mi này ngày nào soi gương cũng thấy buồn quá:RollingEy:!

Thôi, mấy bộ quần áo hè chắc phải để sau rồi, :Thinking:
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi minh dung thuoc lam dai mi cua my roi .ma noi chung cua cac loai noi tieng luon.ket qua la ngua mat va bi rung di . nong mi thi van ngan tun , khuyen cac me dung phi tien mua nhu minh de roi tien mat ma mi thi van ngan . chan oi la chan
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban noi the nao ay chu .minh dung roi cha thay co tac dung gi ca . minh mua hang sin dat tu my luon .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em thì tỉa bớt lông mi rồi mỗi tối thoa viên NNO lên, bôi tầm 1 tuần thì thấy mi dưới dài ra, mi trên dài ra tí thôi nhưng đen và nhiều ạ, trước đây lông mi em rất lưa thưa và ngắn. Mấy hôm này hết viên NNO quên mua + quên bôi hix. Nhà có chai olive để tắm, tối nay em thoa dầu olive thử xem sao
    • 871 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Thấy mấy mẹ bên Lam Cha mẹ rủ nhau bôi dầu castor. Bữa nào em thử mới đc.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6