TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã dùng thử MP OBAGI của Mỹ chưa ạ?

• 8 Lượt chia sẻ
  • 262K Lượt đọc
  • 917 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 432 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emdiepgiami Xem bài viết
    Obagi tot lam do chi, nhung ma fai tranh nang tuyet doi khi dung hang do. Con lai thi ko co gi de che duoc
    Mình thấy là khí hậu bên Mỹ khác với Việt Nam nhìu có thể tránh nắng được chứ VN thì ra đường là nắng với bụi khó mà che được hết :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 149 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEPGIAMI Xem bài viết
    Mình giới thiệu Obagi với các bạn trên WTT lâu rồi mà thấy cũng ít người quan tâm. Bg lại có hẳn 1 topic cho nó.

Obagi có mặt ở VN chính thức cũng được gần 4 năm rồi. Obagi là dược mỹ phẩm, mang tính điều trị cao. Có 2 dòng chính. Dòng tái tạo hoàn toàn (mạnh) thì dùng vài ngày là da đỏ như tôm luộc, nóng rát mặt. Được khuyên dùng cho những chị em bị nám, tán nhang. Dòng Vitamin C thì dùng cho da trẻ hơn, cũng đỏ đỏ khi xài, nhưng không tới nỗi.

Đúng là xài Obagi phải tránh nắng, nóng tuyệt đối vì da sẽ mỏng lắm (thay da mới).

Mình ưng nhất là dưỡng mắt của Obagi, xài nhiều hiệu rồi nhưng cái này thấy hiệu quả nhất.

Đặc biệt là sp trị mụn của Obagi là số một. Hồi trước xài Clarins bị mụn thảm hại. Chữ chạy khắp nơi, đèn xanh, đèn vàng chiếu la liệt mà không bớt, mặt mày sưng húp vì mụn. Đi nước ngoài cũng tranh thủ tìm những thứ tốt nhất cũng không ăn thua. Sau cùng thì xài Obagi, sau 2 tuần là hết sạch, và dưỡng lại da đẹp đẽ như bg. Tưởng bị rỗ luôn đấy, nhưng may thay sau 2 năm da lại đầy lên, láng coong như lúc chưa mụn.

Xài Obagi nên xài nguyên bộ. Yếu bóng vía dễ bị khiếp lắm, nhất là sp trị mụn, xức vào như kim châm vô mặt, nhưng vài ngày là mụn khô quéo lại rồi rụng dần. Mụn nằm sâu trong da thì ấn nhẹ là tuột gốc ra luôn. Từ đó về sau kiếm 1 hột mụn cũng lần không ra đó :Smiling:
    Bạn ơi cho mình hỏi là obagi này có giảm nhờn cho da ko...mình gần như dùng tất cả các loại trị mụn rồi nhưng khong hết vì da mình nhờn 100% trên mặt...nản vô cùng ý...
    • 178 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

các chị cho em xin ít giá rổ với ạ, em mới 21 tuổi thì có nên dùng sản phẩm trị nám k ạ :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 177 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Obagi co dòng nào trị sẹo và trị sắc tố da không đều không ah, con mình đi trị laser trị sẹo, giờ màu da không đều, nhìn có vẻ sần sùi, màu da chỗ trắng chỗ đen. bạn nào giúp với ah...mình muốn mua thử cho nó dùng cải thiện lan da ah
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn có thể gửi mail vào địa chỉ linh.nguyen@obagi.mesa.vn để được tư vấn kỹ cho da của ban nhé.chúc bạn hài lòng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu, em nghe các chị quảng cáo Obagi tưng bừng quá nên cũng hăm hở mua 1 bộ về dùng. hồi đầu thấy cũng rát rát lúc bôi, nhưng h thấy chỉ hơi rát tí, mà mặt em bong ít lắm, cũng chẳng thấy như các chị bảo là đỏ như tôm luộc. hic, chả biết nên buồn hay vui. Em dùng 5 tuần rồi mà mặt vẫn chưa thấy da đẹp tẹo nào, nó bong cũng k bong hẳn nhưng mà cứ nhăn nhăn để "chờ" bong hay sao ý, trông như bà già, bùn ơi là bùn. Tiếc tiền mua nên em cứ cố dùng cho đến hết thì thôi, nhưng mà chả biết đến bao giờ, khéo mình chẳng hợp ấy chứ. có ai động viên em lấy tinh thần dùng cho hết bộ đi,huhu, em đang nản lắm đây!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,443 Bài viết

• 6,179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghung_0209 Xem bài viết
    huhu, em nghe các chị quảng cáo Obagi tưng bừng quá nên cũng hăm hở mua 1 bộ về dùng. hồi đầu thấy cũng rát rát lúc bôi, nhưng h thấy chỉ hơi rát tí, mà mặt em bong ít lắm, cũng chẳng thấy như các chị bảo là đỏ như tôm luộc. hic, chả biết nên buồn hay vui. Em dùng 5 tuần rồi mà mặt vẫn chưa thấy da đẹp tẹo nào, nó bong cũng k bong hẳn nhưng mà cứ nhăn nhăn để "chờ" bong hay sao ý, trông như bà già, bùn ơi là bùn. Tiếc tiền mua nên em cứ cố dùng cho đến hết thì thôi, nhưng mà chả biết đến bao giờ, khéo mình chẳng hợp ấy chứ. có ai động viên em lấy tinh thần dùng cho hết bộ đi,huhu, em đang nản lắm đây!
    oh, em mua về dùng mà ko có tư vấn của bác sỹ Obagi ah? Chị thấy bạn chị mua ở showroom của cty ở SG, có cả 1 quyển cẩm nang hướng dãn và nói rõ chi tiết từng loại mỹ phẩm, có đội ngũ bác sỹ tư vấn rất kỹ, mua 1 bộ, thấy xài trong khoảng thời gian 2-3 tháng da cải thiện rõ rệt lắm. Đây là 1 loại dược mỹ phẩm, thấm cũng phải từ từ, ko có thuốc tiên nào giúp mình đẹp ngay lên được đâu, mà nếu đẹp ngay thì chắc chắn là đáng nghi ngờ, vì sẽ bào mòn da và hại da lắm. Thôi em cứ yên tâm đi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 187 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEPGIAMI Xem bài viết
    Mình giới thiệu Obagi với các bạn trên WTT lâu rồi mà thấy cũng ít người quan tâm. Bg lại có hẳn 1 topic cho nó.

Obagi có mặt ở VN chính thức cũng được gần 4 năm rồi. Obagi là dược mỹ phẩm, mang tính điều trị cao. Có 2 dòng chính. Dòng tái tạo hoàn toàn (mạnh) thì dùng vài ngày là da đỏ như tôm luộc, nóng rát mặt. Được khuyên dùng cho những chị em bị nám, tán nhang. Dòng Vitamin C thì dùng cho da trẻ hơn, cũng đỏ đỏ khi xài, nhưng không tới nỗi.

Đúng là xài Obagi phải tránh nắng, nóng tuyệt đối vì da sẽ mỏng lắm (thay da mới).

Mình ưng nhất là dưỡng mắt của Obagi, xài nhiều hiệu rồi nhưng cái này thấy hiệu quả nhất.

Đặc biệt là sp trị mụn của Obagi là số một. Hồi trước xài Clarins bị mụn thảm hại. Chữ chạy khắp nơi, đèn xanh, đèn vàng chiếu la liệt mà không bớt, mặt mày sưng húp vì mụn. Đi nước ngoài cũng tranh thủ tìm những thứ tốt nhất cũng không ăn thua. Sau cùng thì xài Obagi, sau 2 tuần là hết sạch, và dưỡng lại da đẹp đẽ như bg. Tưởng bị rỗ luôn đấy, nhưng may thay sau 2 năm da lại đầy lên, láng coong như lúc chưa mụn.

Xài Obagi nên xài nguyên bộ. Yếu bóng vía dễ bị khiếp lắm, nhất là sp trị mụn, xức vào như kim châm vô mặt, nhưng vài ngày là mụn khô quéo lại rồi rụng dần. Mụn nằm sâu trong da thì ấn nhẹ là tuột gốc ra luôn. Từ đó về sau kiếm 1 hột mụn cũng lần không ra đó :Smiling:
    Chị ơi, em dùng bộ sp trị mụn này được 1 tuần rồi, em thấy mụn nó teo đi thật nhưng sao nó không bong ra như chị nói. Chỗ đó nó còn khô như ngươì đi biê6n về ấy. Huhu. Bao giờ mới bong ra đây hả trời. Sau đấy có phải dùng thêm kem trị thâm và kem dưỡng trắng không chị. chị có kinh nghiệm rồi chỉ giúp em với. Àh, công việc của em không phải ra ngoài chỉ có sáng đi đến cty thì có cần phài dùng kcn không ạ, da em nó nhạy cảm em chỉ sợ dùng nó lại lên mụn thì khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 187 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chi ui, gia bo sp tri mun la bao nhieu ah?
    • 129 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

các chị đã dùng sp này có thể review thêm được không ạ, e định 2 tháng ở nhà nghỉ hè sẽ dùng thử bộ sp trị mụn xem sao,nhưng e tìm thông tin về sp ít quá mà giá lại đắt nữa,nhờ tư vấn viên thì phần nhiều họ sẽ nói tốt cho sp,nên e vẫn còn lăn tăn lắm,lỡ mà ko hợp thì xót ruột lắm
    • 52 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

kéo lên để mọi ng` comment về sp trị mụn obagi. Mình mới nghe obagi lần đầu tiên, có vẻ chưa nhìu ng` dùng, ko bít có tốt thực sự ko?? Mình bị mụn là do da dầu, nội tiết bên trong, chữa mụn khỏi đc 1 tgian lại bị lên tiếp, chán lắm. Ai dùng obagi trị mụn rùi thì cho mình xin rì viu nhé. thks
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết showroom Obagi ở TPHCM ko? Cho em xin cái địa chỉ với ạh. Mặt mày em cũng hoa hòe ghê lắm nên cũng hăm hở cái vu này lắm lắm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng bị mụn dưới da một thời gian rồi. KHông biết Obagi có làm trồi mụn lên được không nhỉ? một bộ trị mụn của Obagi gồm những sản phẫm gì và giá cả ra sao? nhờ các chị tư vấn giúp ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 406 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Sao mình thấy sản phẩm này giống của Dr'scret quá nhỉ. Lúc trước mình cũng dùng Dr, nghe bảo dược mỹ phẩm của Mỹ, dùng cũng có hiện tượng bong tróc và đỏ như sản phẩm này. Sau đó có đẹp hơn thật nhưng da mỏng đi nhiều. Các mẹ tìm hiểu cho kỹ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chai dưỡng mắt đêm của Obagi mình mới hỏi 1,65M đúng không các chị? có chị nào biết chổ mua rẻ hơn tí kg? chỉ em với. Hic.
    • 52 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

theo mình bít thì ở HN chỉ có mỗi 1 chỗ bán là 20 bùi thị xuân thui.
    2 lovestrawberry: 1 bộ trị mụn của nó tầm hơn 3triệu gồm srm, lotion, serum trị mụn, sunblock.
    Da tớ hay bị mụn chìm ở xung quanh miệng, tháng trc tớ có đến đó tư vấn thì ngta bảo tớ ko fải dùng serum trị mụn vì mụn mọc ở chỗ đó là do phần phụ, tớ hỏi kỹ hơn thì bảo là do buồng trứng.... gì gì đó nên ko khỏi đc (ngày trc tớ có chữa ở bs Bảo thì cũng đc bs nói là mụn mọc ở đó là do phần phụ, nên fải vệ sinh sạch sẽ), chắc là đúng như thế hay sao ý vì tớ vệ sinh rất sạch sẽ, mà cứ lên cái này, hết rùi lại lên tiếp. Ko bít có ai bị mụn kiểu như tớ ko??
    Serum trị mụn như chị tư vấn nói thì da sẽ bong tróc, đỏ phừng phừng như tôm luộc, mụn sẽ trồi lên, phải chịu khó xấu 1 thời gian bạn ah.
    Tớ hiện đang dùng srm, lotion, C của obagi thì thấy da mịn màng hơn, lỗ chân lông có nhỏ đi chút, cái lotion của nó dùng xog mặt cứ râm ran, mát mát tầm 1h sau mới hết (đây là lotion tớ thấy khác biệt nhất so với n~ lotion khác, ví dụ như derma, kanebo, shiseido, orient... ), tớ đoán thành phần có bạc hà. Tớ cảm thấy lotion này tác động khá mạnh vào da mình nên fải dùng 1 lượng vừa đủ thui, chứ có hôm lấy quá tay bôi lên, mặt cứ nóng bừng. Ngoài ra cái lotion này còn có tác dụng loại bỏ tế bào chết, mình dùng lotion này thì ko fải scrub, trc mình 2 lần/tuần dùng scrub derma giờ bỏ rùi. Có lẽ vì thế mà da mình mỏng đi, nhg da mình vốn dầy nên mỏng đi chút cũng thích.
    Mình dùng obagi đc 1 tháng rùi và tương đối hài lòng với nó.
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lạ nhỉ các mẹ :Surprise:

Hôm nay em nghe lời các mẹ lần qua 20 Bùi Thị Xuân để tìm Obagi Agent / shop ... vậy mà em lượn taxi 2 lần phố Bùi thị Xuân mà ko thấy tên Shop Obagi đâu :Crying:

Tại số nhà 20 Bùi thị Xuân chỉ là 1 khách sạn tư nhân thì phải - vậy mẹ nào có add. chính xác - cho em xin với - em muốn nghe tư vấn vụ "khử" bớt tàn nhang của em quá.

Many thks các mẹ nhé

Chồng tiểu đường, vợ bị ...sâu răng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng địa chỉ đó chị, hôm qua e mới ghé xong.
    chị vào để xe chỗ tần dưới rùi lên tầng có quầy lễ tân, hỏi về obagi là có người xuống tư vấn. hôm qua e qua đó có chị Xuân tư vấn khá nhiệt tình với lại e thấy chị ấy cg có kiến thức chuyên môn.
    em cg đang dùng sản phẩm này, hi vọng cải thiện đc như các chị ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 187 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em có bộ trị mụn 3 chai : srm; toner & serum của Obagi mua ở công ty 20 Bùi Thị Xuân ấy. Em dùng được mấy lần, giờ k dùng nữa muốn TL. Chị em nào có nhu cầu thì pm cho mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình tìm trên mạng thấy thông tin Obagi ở SG đây:

* Bác sĩ OBAGI Việt Nam: 202A Lý Chính Thắng, Phường 9, Quận 3, TP.HCM.
    Hotline Obagi: 0925777725 hoặc Email: Doctor.Obagi@mesa.vn.
    * Văn phòng Hà Nội: 20 Bùi Thị Xuân, Quận Hai Bà Trưng.
    Tel: 04 – 3 9437 3211 – Fax: 04 – 3 9433 5273 – Hotline: 0923389389
    Me Bin Bon