TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào đã dùng thử MP OBAGI của Mỹ chưa ạ?

• 8 Lượt chia sẻ
  • 257K Lượt đọc
  • 916 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng sp MP OBAGI của Mỹ chưa? Mình mới được tặng 1 bộ sản phẩm kem dưỡng mà không biết có tốt không? Mình đang dùng SHISEIDO:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehangan Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng sp MP OBAGI của Mỹ chưa? Mình mới được tặng 1 bộ sản phẩm kem dưỡng mà không biết có tốt không? Mình đang dùng SHISEIDO:Rose:
    Obagi tot lam do chi, nhung ma fai tranh nang tuyet doi khi dung hang do. Con lai thi ko co gi de che duoc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé, thế dùng mua đông tốt hơn nhỉ
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 1,515 Bài viết

• 2,838 Được cảm ơn

obagi hãng MP cao cấp của Mỹ mà
    dùng sao lại ko tốt đc nhg hàng chị là loại dành cho da gì hay là công hiệu gì ???
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehangan Xem bài viết
    Obagi tốt nhưng không phải cho độ tuổi nào cũng tốt và lúc nào dùng cũng tốt. Nếu bạn dùng thử và thấy hợp thì dùng tiếp, còn có người dùng hợp nhưng khi muốn đổi sang sản phẩm khác thì khả năng bị mụn cũng có mà trước khi dùng Obagi người đó không hề bị mụn. Nếu dùng Obagi thì nên dùng luôn kem chống nắng của chính hãng. Bạn nên cẩn thận vì hiện tại bên Mỹ cũng có Obagi nhập từ Mexico mà không hề được chính hãng sản xuất tại Mexico (Obagi có công ty sản xuất tại Mexico nhưng cũng có hàng giả bị bán trên thị trường từ bên Mexico sản xuất nhập vào Mỹ, các sản phẩm này có mùi rất khó chịu mặc dầu Obagi thật cũng không có mùi thơm nhưng không hề khó chịu). Tốt nhất bạn nên hỏi kỹ là Obagi này được mua từ các của hàng do bác sĩ là chủ hay tại các Medical Spa bán. Hiện tại Obagi bên Mỹ không được bán nếu nơi bán không phải là bác sĩ làm chủ hoặc là Medical Spa bán. Nếu mua Obagi ở các tiệm VN thì hên xui. Mình từng dùng Obagi từ 10 năm trước và được làn da rất đẹp, cũng có thể khi đó còn trẻ nên da cũng đẹp sẵn. Bây giờ da không đẹp như trước vì cũng già hơn 10 tuổi. Cũng không còn dùng Obagi vì có thời gian tự nhiên da mình bị nhạy cảm nên dị ứng tùm lùm với hầu hết tất cả các loại kem dưỡng da. Bây giờ mình dùng hàng rẻ tiền nhưng hợp là Cetaphil. Chủ yếu giữ độ ẩm cho da là chính chứ mình cũng lười chăm sóc da quá.

@MebeHa09,

Nếu dùng sp Obagi kèm theo RetinA thì mùa đông tốt hơn vì mùa hè ở VN nắng quá. Còn không thì Obagi là kem dưỡng da nên có thể dùng tất cả các mùa. Bất cứ sp nào có RetinA thì cực kỳ tránh nắng (ce đạy ky, mà mình thất ở VN các chị em che đậy như Ninja thì ok lắm rồi ) và khi đang mang thai không được dùng. RetinA rất tốt để tái tạo da và giảm xóa nếp nhăn. Hydroquinone không tốt bằng RetinA vì Hydroquinone bleach da nhiều hơn là tái tạo và xóa nếp nhăn. Obagi dung RetinA cho một số sản phẩm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 475 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe Xem bài viết
    Obagi tốt nhưng không phải cho độ tuổi nào cũng tốt và lúc nào dùng cũng tốt. Nếu bạn dùng thử và thấy hợp thì dùng tiếp, còn có người dùng hợp nhưng khi muốn đổi sang sản phẩm khác thì khả năng bị mụn cũng có mà trước khi dùng Obagi người đó không hề bị mụn. Nếu dùng Obagi thì nên dùng luôn kem chống nắng của chính hãng. Bạn nên cẩn thận vì hiện tại bên Mỹ cũng có Obagi nhập từ Mexico mà không hề được chính hãng sản xuất tại Mexico (Obagi có công ty sản xuất tại Mexico nhưng cũng có hàng giả bị bán trên thị trường từ bên Mexico sản xuất nhập vào Mỹ, các sản phẩm này có mùi rất khó chịu mặc dầu Obagi thật cũng không có mùi thơm nhưng không hề khó chịu). Tốt nhất bạn nên hỏi kỹ là Obagi này được mua từ các của hàng do bác sĩ là chủ hay tại các Medical Spa bán. Hiện tại Obagi bên Mỹ không được bán nếu nơi bán không phải là bác sĩ làm chủ hoặc là Medical Spa bán. Nếu mua Obagi ở các tiệm VN thì hên xui. Mình từng dùng Obagi từ 10 năm trước và được làn da rất đẹp, cũng có thể khi đó còn trẻ nên da cũng đẹp sẵn. Bây giờ da không đẹp như trước vì cũng già hơn 10 tuổi. Cũng không còn dùng Obagi vì có thời gian tự nhiên da mình bị nhạy cảm nên dị ứng tùm lùm với hầu hết tất cả các loại kem dưỡng da. Bây giờ mình dùng hàng rẻ tiền nhưng hợp là Cetaphil. Chủ yếu giữ độ ẩm cho da là chính chứ mình cũng lười chăm sóc da quá.

@MebeHa09,

Nếu dùng sp Obagi kèm theo RetinA thì mùa đông tốt hơn vì mùa hè ở VN nắng quá. Còn không thì Obagi là kem dưỡng da nên có thể dùng tất cả các mùa. Bất cứ sp nào có RetinA thì cực kỳ tránh nắng (ce đạy ky, mà mình thất ở VN các chị em che đậy như Ninja thì ok lắm rồi ) và khi đang mang thai không được dùng. RetinA rất tốt để tái tạo da và giảm xóa nếp nhăn. Hydroquinone không tốt bằng RetinA vì Hydroquinone bleach da nhiều hơn là tái tạo và xóa nếp nhăn. Obagi dung RetinA cho một số sản phẩm.
    Em cũng đang dùng sữa rửa mặt cetaphil chị ạ, thấy thích lắm lắm :Rose:
    • 217 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

kem nào chứa retinA các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

mẹ em dùng dc 2 bộ nám obagi và đang rất rất vui , nhưng lúc dùng da đỏ lắm , ba cứ la xức bậy gì dể mặt đỏ chét . Mẹ em dùng estee hay lancome , decleor, demalogica ..... rất nhiều kem nám đều có kết quả đc đc.... nhưng cứ 1 thời gian là đổi , mẹ muốn nó hết thật luôn , thấy bà kia lúc truoc làm nghề xe chung mặt đồi mồi ko mà h trắng trẻo hẳn (em thì thấy trắng quá nên gê gê) nên hỏi , rồi đổi obagi , h mẹ rất ngưỡng mộ brand này
    • 575 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

em đã từng xài loại này ,dòng trị mụn,mặt mụn xài là hết ngay hihi có điều là mùi nó không được thơm hihihihi,đặc trưng của mùi thuốc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,050 Bài viết

• 3,103 Được cảm ơn

Mình giới thiệu Obagi với các bạn trên WTT lâu rồi mà thấy cũng ít người quan tâm. Bg lại có hẳn 1 topic cho nó.

Obagi có mặt ở VN chính thức cũng được gần 4 năm rồi. Obagi là dược mỹ phẩm, mang tính điều trị cao. Có 2 dòng chính. Dòng tái tạo hoàn toàn (mạnh) thì dùng vài ngày là da đỏ như tôm luộc, nóng rát mặt. Được khuyên dùng cho những chị em bị nám, tán nhang. Dòng Vitamin C thì dùng cho da trẻ hơn, cũng đỏ đỏ khi xài, nhưng không tới nỗi.

Đúng là xài Obagi phải tránh nắng, nóng tuyệt đối vì da sẽ mỏng lắm (thay da mới).

Mình ưng nhất là dưỡng mắt của Obagi, xài nhiều hiệu rồi nhưng cái này thấy hiệu quả nhất.

Đặc biệt là sp trị mụn của Obagi là số một. Hồi trước xài Clarins bị mụn thảm hại. Chữ chạy khắp nơi, đèn xanh, đèn vàng chiếu la liệt mà không bớt, mặt mày sưng húp vì mụn. Đi nước ngoài cũng tranh thủ tìm những thứ tốt nhất cũng không ăn thua. Sau cùng thì xài Obagi, sau 2 tuần là hết sạch, và dưỡng lại da đẹp đẽ như bg. Tưởng bị rỗ luôn đấy, nhưng may thay sau 2 năm da lại đầy lên, láng coong như lúc chưa mụn.

Xài Obagi nên xài nguyên bộ. Yếu bóng vía dễ bị khiếp lắm, nhất là sp trị mụn, xức vào như kim châm vô mặt, nhưng vài ngày là mụn khô quéo lại rồi rụng dần. Mụn nằm sâu trong da thì ấn nhẹ là tuột gốc ra luôn. Từ đó về sau kiếm 1 hột mụn cũng lần không ra đó :Smiling:
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....https://www.facebook.com/thailengocdiep

2QA72QA7p7

Fof8Fof8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,050 Bài viết

• 3,103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emdiepgiami Xem bài viết
    Obagi tot lam do chi, nhung ma fai tranh nang tuyet doi khi dung hang do. Con lai thi ko co gi de che duoc
    emdiepgiami vô đây làm giề?
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....https://www.facebook.com/thailengocdiep

2QA72QA7p7

Fof8Fof8p7
    • 796 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEPGIAMI Xem bài viết
    Mình giới thiệu Obagi với các bạn trên WTT lâu rồi mà thấy cũng ít người quan tâm. Bg lại có hẳn 1 topic cho nó.

Obagi có mặt ở VN chính thức cũng được gần 4 năm rồi. Obagi là dược mỹ phẩm, mang tính điều trị cao. Có 2 dòng chính. Dòng tái tạo hoàn toàn (mạnh) thì dùng vài ngày là da đỏ như tôm luộc, nóng rát mặt. Được khuyên dùng cho những chị em bị nám, tán nhang. Dòng Vitamin C thì dùng cho da trẻ hơn, cũng đỏ đỏ khi xài, nhưng không tới nỗi.

Đúng là xài Obagi phải tránh nắng, nóng tuyệt đối vì da sẽ mỏng lắm (thay da mới).

Mình ưng nhất là dưỡng mắt của Obagi, xài nhiều hiệu rồi nhưng cái này thấy hiệu quả nhất.

Đặc biệt là sp trị mụn của Obagi là số một. Hồi trước xài Clarins bị mụn thảm hại. Chữ chạy khắp nơi, đèn xanh, đèn vàng chiếu la liệt mà không bớt, mặt mày sưng húp vì mụn. Đi nước ngoài cũng tranh thủ tìm những thứ tốt nhất cũng không ăn thua. Sau cùng thì xài Obagi, sau 2 tuần là hết sạch, và dưỡng lại da đẹp đẽ như bg. Tưởng bị rỗ luôn đấy, nhưng may thay sau 2 năm da lại đầy lên, láng coong như lúc chưa mụn.

Xài Obagi nên xài nguyên bộ. Yếu bóng vía dễ bị khiếp lắm, nhất là sp trị mụn, xức vào như kim châm vô mặt, nhưng vài ngày là mụn khô quéo lại rồi rụng dần. Mụn nằm sâu trong da thì ấn nhẹ là tuột gốc ra luôn. Từ đó về sau kiếm 1 hột mụn cũng lần không ra đó :Smiling:
    chị ơi em cũng có lần hỏi chị tìm sản phẩm này ở đâu đấy, nghe thích lắm nhưng giá cũng chát lắm nên chưa dám bon chen! :Sad: với lại độ tuổi trên 30 dùng thì thích hợp hơn phải kg ạh?
    mặt em giờ kg phải mụn dày mà mụn cám, mụn đỏ li ti, chán lắm! chắc đang trong giai đoạn thải độc nên mặt mũi mới ghê vậy. hy vọng là qua thời gian này sẽ khỏi.
    thanks về những chia sẻ kinh nghiệm của chị ạh! :Smiling:
    • 217 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chà hay nhỉ nó mạnh quá mà. obagi obagi
    • 217 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

ai bán hàng này xách tay từ Mỹ mà uy tín chất lượng vậy các chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,011 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

obagi có showroom sg rồi chị ơi , em thấy mẹ em mua 3 bộ luôn rồi đó
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

CÁc mẹ ơi!
    em dùng Obagi rồi.hiệu quả lắm đấy.mấy chị bạn của em bị nám 10 năm rồi mà dùng Obagi cũng cải thiện một cách rõ rệt,hết tới 90% cơ đấy.em bị mụn nhiều năm rồi , mà toàn bị mụn bọc mụn mủ thôi thế mà dùng Obagi cũng hết đấy.chỉ còn ít mụn đầu đen thôi.
    Ở ngoài Hà Nội có bàn Obagi rồi đấy các mẹ ạ. Văn phòng hình như ở 20 Bùi Thị Xuân ,tập đoàn MESA .
    Mẹ nào quan tâm thì em có số điện thoại liên lạc đât này.các mẹ gọi thử để được tư vấn trước đi đã.
    0922 731 148
    Em thấy chị Mai TGĐ của MESA dùng Obagi xong da chị ấy đẹp vô cùng.Nám hết sạch luôn.
    :Smiling::Laughing:rooling::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Obagi co văn phong o Hà Nội rồi đấy các mẹ ơi.
    20 Bùi Thị Xuân Tập đoàn MESA nhé. các mạ đt tới số 0922731148 sẽ được tư vấn rất nhiệt tình đấy.em gọi rồi và đang dùng rồi.mụn hết sạch luôn.chỉ còn ít mụn đầu đen thôi.
    mấy bạn em bị nám rất lâu rồi,dùng Obagi hết tới trên 80% đấy.dùng Obagi vào thời điểm này là tốt nhất đấy.:Smiling:rooling::Silly::Smiling::Battin ey:

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose:
    • 217 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có bạn nào cho xem hình ảnh của ba sản phẩm obagi gồm sữa rửa mặt, toner và serum để còn mình ngắm xem để hiểu biết rõ hơn nhé.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tớ đang dùng Obagi rồi đây này.em chồng tớ cũng đang dùng.nó làm o ngân hàng VIB,nó bị nám lâu rồi,dùng Obagi được hơn tháng nay mà cũng đã thấy có phản ứng tốt đấy.
    mấy người cùng phòng cũng đang muốn dùng.mọi người thử xem sao đi.

------------------------------------------------------------------------
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    vì nàgy mai tươi sáng
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ nó ơi !Obagi mẫu mã ko đẹp đâu vì nó là dược mà.mẹ nhím cũng có mấy hình ảnh đấy nhưng ko đưa lên đây đựoc.mẹ nó gửi địa chỉ mail đi,mẹ nhím gửi cho.tài liệu này cũng hay lắm.mẹ nhín sớt được o trên mạng xuống.sẽ gửi cho mẹ nó luôn.