Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có chị nào dùng qua mỹ phẩm Sulwhasoo chưa ạ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 116 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em đang vivu đọc blog của 1 nàng korea để xem swatch son Shu, mà ko ngờ bấm nhầm vào Skincare rồi đọc luôn review của em ý, thì hơi bị bất ngờ với cái sản phẩm mang nhãn hiệu Sulwhasoo này luôn ạ. Tên gì lạ quá em chưa nghe bao giờ, có chị nào xài qua chưa ạ?
    Đây là hình trích từ bài blog của em ý, link đây ạ: http://blog.naver.com/shushu07/10096387323
    em đọc ko hỉu gì nhưng mà thấy hình là mê mẩn :LoveStruc: ko biết em nỳ có phải đang PR cho cái nhãn hiệu này ko nhỉ? Chị nào xài qua hãng này rùi thì cho em ý kiến nha:Rose:
    Chị nào đọc được tiếng Hàn thì dịch giúp em luôn nha :Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    a
    b

c
    If you love someone, tell them ... (From Metoyou)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 279 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chị đã dùng qua nhưng chả hợp em này.
    Tiền mất đi còn kiếm lại được, danh dự đã mất thì không bao giờ lấy lại được :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,333 Bài viết

• 4,719 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này nổi tiếng cực kỳ ở Hàn, tại VN được em Caheomap lăng xê bên Muare đây mà.

Nhiều người xài qua khen lắm, nhưng mà xét cho cùng mỹ phẩm thì người hợp người không là chuyện thường.
    Ai hợp thì ca ngợi, ai không hợp thì chê bai:Laughing:

Với mình thì có xài qua một số sản phẩm, đánh giá là cũng OK, ít nhất là hơn WHOO.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,540 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này giá trên trời lắm :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ôi e cũng có 1 lọ first care serum của em này, nhưng mà hình như nó là dòng chống lão hóa, mà e mới chỉ 21t thôi ạ, có mẹ nào muốn mua e nhượng lại cho giá hữu nghị ạ :">
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đang xài bộ này loại mini, thấy ok lắm, da mịn màng, láng mịn nhất là chai first care serum và nước hoa hồng. ở VN ít người bán loịa này ghê.!
    • 120 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Cái này giá chính hãng rất đắt, một lọ cream cỡ khoảng hon 50$ rồi còn một số hàng ở nhà, bán loại này mà giá rẻ chắc là hàng fake, mà ngay tại Hàn cũng có fake của hãng này.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị dùng những sản phẩm nào của bộ này thế ạ, e có mỗi lọ first care serum thôi nên chẳng dám dùng :-s Mà chị bao nhiêu tuổi rồi ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 210 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

loại này cũng có tiếng bên hàn

e có 2 bộ mini của e này .. mùi sâm nghe thíc .. còn td thì e k rõ e xài bữa có bữa k
    • 1,629 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Loại này giá rất đăt nhưng ko biết hiệu quả thế nào nhỉ, mẹ nào dùng rồi cho biết ý kiến đi
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Loại này thuộc dòng cao cấp có tiếng bên Hàn đây mà. skincare của nó xài thích lắm lắm, toàn mùi thảo dược thôi, chủ yếu là nhân sâm và cam thảo. Cái lọ first care serum là thích nhất, kg nhờn tẹo nào, đang có mụn mà bụp em này vào thì 3 ngày sau mụn lặn mất tiêu luôn, yêu ở chỗ đó. Review của blog Hàn là chính xác chứ kg đơn thuần là Pro đâu nhé. Nhưng hot nhất của thương hiệu này là kem Sâm và kem nâu chống lão hóa dành cho làn da từ 35 trở lên, da căng và mịn mượt hẳn ra chỉ sau 1 tuần sử dụng thôi. Nếu được thì nên mua hàng mini xài test trước vì có khi hợp ngừoi này kg hợp người kia. Nhưng ai hợp rồi thì dễ nghiện em này lắm. Loose Sul đẹp nhất là màu 15. Da sáng mịn, chứ kg trắng bệt nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi, may quá. Em đang có một bộ sản phẩm Sulwhasoo mà không biết sử dụng thế nào. Các mẹ đã dùng quen sản phẩm này cho em xin 500 tư vấn ah.

E có 2 chai to là Snowise Balancing water và Snowise Whitening Fluid. (E không biết cái nào dùng trước, cái nào dùng sau ah).

Ngoài ra còn một bộ set 5 sản phẩm trong đó có Snowise Whitening Serum (cái này e nghĩ là dùng ban đêm không biết có phải không). White Ginseng Lightening Gel (cái này thì e nghĩ chắc kem sâm rồi nhưng chả biết dùng khi nào). Còn lại mấy cái khác đọc tên thì e nghĩ là sử dụng theo như tên nó đặt thôi.
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bộ của em là toàn dưỡng trắng da thôi, nếu em có bộ kit 5 món thì trong hộp nó có trình tự sử dụng đó. Còn cái white Gíneng Lightening gel là gel tẩy tế bào chết em à.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nàng Hến Xem bài viết
    Ôi, may quá. Em đang có một bộ sản phẩm Sulwhasoo mà không biết sử dụng thế nào. Các mẹ đã dùng quen sản phẩm này cho em xin 500 tư vấn ah.

E có 2 chai to là Snowise Balancing water và Snowise Whitening Fluid. (E không biết cái nào dùng trước, cái nào dùng sau ah).

Ngoài ra còn một bộ set 5 sản phẩm trong đó có Snowise Whitening Serum (cái này e nghĩ là dùng ban đêm không biết có phải không). White Ginseng Lightening Gel (cái này thì e nghĩ chắc kem sâm rồi nhưng chả biết dùng khi nào). Còn lại mấy cái khác đọc tên thì e nghĩ là sử dụng theo như tên nó đặt thôi.
    • 80 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

k biết giá nó dao động tầm bao nhiêu ạ, e có người bạn chuẩn bị đi Hàn định nhờ mua
    pOHrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 96 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em đang dùng loose của bọn này, cũng mịn màng tự nhiên thích phết ạ
    People don't tell who you are.
    You tell them.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tại Hàn Quốc không có mặt hàng giả nào có thể tồn tại, nên bạn đừng nói là có hàng fake nhé.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hãng này dùng rất thích và nổi tiếng của Hàn, Nếu bạn nào có nhu cầu thì alo cho em em sẽ mua về bán cho các mẹ (Anh trai em ở Korea 14 năm rùi, chuyên bán mỹ phẩm) nhug vì hãng này chưa có tên tuổi tại VN mà lại đắt nữa nên em k dám nhập về bán. Mẹ nào ủng hộ thì alo cho em Huyền 09343 76755 (em ở Hải Phòng)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 90 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình nhờ bạn đi hàn quốc mua cho 2 lọ kem của hãng này nhưng mua nhầm hic, nhìn và nghiên cứu thì là dành cho U35 mà mình chưa đến tuổi dùng hic, 1 lọ là Harmonizen Regenrating cream bôi ban đêm, 1 lọ là Extra refining cream bôi ban ngày, nguyên đai nguyên kiện hộp đẹp long lanh mẹ nào có nhu cầu thì mình để lại cho nhé, e thứ nhất là giá 650.000won, e thứ 2 là 420.000 won, giá cao nhưng mẹ nào lấy mình sẽ bớt rất nhiều nhé, vì ko dùng được để cũng phí lắm hic, đt của mìn 094 chín chín 11 tám sáu tám
    • 5,731 Bài viết

• 19,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mới nghiến răng mua 1 lọ sulwhasoo gingsen concentrated cream sau khi đọc bài review về các loại kem được liệt vào dòng top trên thị trường của chuyên gia về da ở bên mỹ. giá ko mềm, 1 lọ bé $220, sau thuế là gần $240 nhưng mua qua cửa hàng nổi tiếng của Mỹ ko bao giờ đồ giả được. Nghiến răng làm thử xem sao, em băm 3 nhát rồi cho nên rất sợ da lão hóa. cái gì chuyên gia khen thì em mua...được cái ai cũng khen da em đẹp cho nên em cố gắng nhịn ăn để dành tiền mua kem. Khi nào có kết quả em báo cáo cả nhà. bà con đừng ham rẻ sẽ mua phải đồ rỡm vì đồ hãng này cao cấp nhất các mỹ phẩm của Korea và ỡ bên Mỹ chỉ bán ở các cữa hảng nỗi tiếng. nếu rẻ bất ngờ thì xem lại.

http://www.neimanmarcus.com/p/Sulwha...sku&ci_gpa=pla
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là newbie của diễn đàn, rất mong được mọi người giúp đỡ.
    Em thường xuyên công tác tại Hàn Quốc nên có cơ hội xài qua Sulwhasoo và Su:m37, thật sự 2 mỹ phẩm này chất lượng rất tốt, da mặt của em được cải thiệt đáng kể. Trước đây da em bị dầu, lỗ chân lông to và do hay thức khuya, ăn đồ nóng nên có mụn và bị sần. Bây giờ trắng sáng hơn hẳn, mềm mại và không bị sần nữa. Các mẹ có thể thấy sự thay đổi sau 1 tuần sử dụng đều đặn mỗi tối.
    02 nhãn hiệu này không phổ biến ở VN mình nhưng đây là top-brand bên Hàn Quốc, dành cho lứa tuổi ngấp nghé 30 trở lên, công ăn việc làm ổn định nên giá cả khá chát tuy nhiên chất lượng trên cả tuyệt vời. Theo kinh nghiệm bản thân, em thấy mỹ phẩm Châu Á phù hợp hơn mỹ phẩm Châu Âu và Mỹ.
    Do em mua nhiều Sulwhasoo và Su:m37 nên được tặng mẫu thử nên nếu mẹ nào muốn xài thử, xin liên lạc với em qua điện thọai 01692955428 (TP. HCM) hoặc nick yahoo nkchinh87, em được nghỉ phép về VN từ 9/3 đến 16/3.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3